[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

BINH MINH 07

Xe điện
Bọn này mà ra thì giá mấy chỗ mimosa hay marinda gì đó đã bán em nghĩ còn tăng nữa. Có lẽ mua sớm còn kịp. :(
Em thấy chẳng có lý do gì để tăng cả, có lẽ bán may ra còn kịp thì đúng hơn ! Ông cùng phòng có căn BT40 bán đảo Linh Đàm giao bán hơn 4 tháng nay chưa xong vì cụ Thản đấy, chẳng ai thích ở một khu mà mật độ dân cư quá đông đúc không còn lối đi như vậy, mà giờ vẫn còn chưa vào ở đâu đấy nhé !
Còn đây nữa, có mà lên nóc tủ ấy !
http://news.zing.vn/Siet-cho-vay-bat-dong-san-Nguoi-do-loi-nguoi-minh-oan-post634075.html#home_cate|tinchinh

Xe thùng

Xe hơi
Có lẽ cụ là tay buôn thôi chứ không phải để ở eco, còn với đa phần những ai xác định ở đó thì cái tin xây một đống chung cư với diện tích 45-50m2 thì đó là một cứ sốc đấy !
Em nghĩ chẳng có gì mà phải sốc cả. :))

Xe thùng

Xe hơi
Em thấy chẳng có lý do gì để tăng cả, có lẽ bán may ra còn kịp thì đúng hơn ! Ông cùng phòng có căn BT40 bán đảo Linh Đàm giao bán hơn 4 tháng nay chưa xong vì cụ Thản đấy, chẳng ai thích ở một khu mà mật độ dân cư quá đông đúc không còn lối đi như vậy, mà giờ vẫn còn chưa vào ở đâu đấy nhé !
Còn đây nữa, có mà lên nóc tủ ấy !
http://news.zing.vn/Siet-cho-vay-bat-dong-san-Nguoi-do-loi-nguoi-minh-oan-post634075.html#home_cate|tinchinh
Thế là em và cụ lại ko cùng quan điểm ah? tiếc nhỉ

coolpix8700

Xe ngựa
Công kích nhau làm gì hở các cụ! mỗi người đều có quan điểm và sự lựa chọn khác nhau do tiền, tình, điều kiện....Tất cả đều là thì tương lai, tranh cãi về tương lai làm giề cho mệt. Cứ sướng với sự lựa chọn của mình và hiện tại đã các cụ nhỉ!
Đây có phải là công kích đâu bác, vẫn chỉ là tranh luận thôi!
Em viết thế chắc chắn chẳng thể đúng cho những người đang làm việc ở Gia Lâm và khu vực lân cận. Nếu làm việc bên đó em cũng sẽ tìm nhà ở các khu vực bên đó. Có hồi em đã đi xem hết khu Việt Hưng, nhưng thấy bất tiện quá nên thôi.
Như tình hình giao thông hiện nay, ở ngoài thành phố mà có ô tô thì chục cây số coi như gần nhà, nhưng trong nội thành Hà Nội thì 1 cây, nhất là ở các điểm hay ùn tắc đã là vấn đề phải cân nhắc. Không chỉ vài chục phút trên đường, sợ đi làm muộn có thể dậy sớm 1 chút, nhưng còn rất nhiều thứ khác cần phải để ý khi đi làm xa trong nội thành!

nam.yeuaudio

Xe hơi
Thực ra các Bố/Mẹ đi làm xa chút cũng ok, chỉ vướng chỗ học hành các cháu thôi, tức là ở đâu mà nhiều trường và hạ tầng xã hội tốt là ổn. EcoPark có trường liên cấp Đoàn Thị Điểm nhưng hệ thống giáo dục công lập hầu như chưa có, muốn có chắc phải ra khu Gia Lâm. Vấn đề này có thể giải quyết bằng cách đưa các cháu đi học trong nội thành hoặc ở Long Biên.

diamondtiennguyen

Xe đạp
Em viết trên kia rồi, giá đất theo m2 chưa gấp đôi giá theo m2 của CC Artemis, ở ngay cạnh đấy. Ngõ xe tải ra vào (và chúng vẫn ra vào vì cạnh nhà em và đầu ngõ có 2 cái kho)... Mà giá ấy nhiều khi mua đã bao gồm cả căn nhà hoành tráng (vì hầu như trong Hà Nội người ta chỉ tính mỗi giá đất khi mua bán)!

Lên đèn lung linh quá bác nhỉ :D

coolpix8700

Xe ngựa
Thực ra các Bố/Mẹ đi làm xa chút cũng ok, chỉ vướng chỗ học hành các cháu thôi,...
Tụi trẻ con đi học, nhất là tụi cấp 2 trở lên thì không chỉ mỗi cái trường nơi chúng đang học, còn học thêm, học nếm,...
Em có cậu em con chú, nhà cũng ở Việt Hưng. Đứa đầu từ cấp II đã huấn luyện cho nó tự đi xe buýt, nhà bà nội nó (bà thím ruột) ngay khu chợ Hoà Bình, nhưng rồi vẫn phải cho thuê cái nhà ở Việt Hưng vào trong HN thuê nhà. Bây giờ cả đứa út (mới vào cấp III) đã xin được học bổng ở Sing mới quay về Việt Hưng ở!
còn việc lựa chọn cho những người khá "tự do" như vợ chồng son, những người con cái đã trưởng thành, làm các công việc không bị ràng buộc về thời gian,... thì tìm những nơi sống thanh bình, hài hoà với thiên nhiên, không bị ảnh hưởng của cảnh chen chúc, ồn ào, bụi bặm của thành phố thì miễn bàn.
Nhưng nếu trong nhà có người rất già, yếu thì phải chấp nhận cái "bụi bặm", ô nhiễm,... để có thể ở cạnh 1 bệnh viện!

Chỉnh sửa cuối:

Dovietbao2509

Xe tải
em cũng chuẩn bị mua đợt chung cư mới này đây ợ có bác nào trong này sắp tới làm hàng xóm với em k! ?Hehe

cãi nhau làm gì các cụ ,,,ai quan tâm thì mua thôi ,,,,cả khu đô thị này 500ha rộng bằng quận hoàn kiếm cơ mà ^(^ ecopark vẫn là topic hot nhất nhỉ kéo dài 110 trang trong box bds rồi ,,,,khu đô thị có cảnh quan đẹp nhất miền bác hehe...như cụ binhminh tranh luận kiểu thích gì nói đấy nói bạt mạng và không dẫn chứng thì comment làm gì cho mệt
các cụ ai quan tâm thì join vào fb của cộng đồng cư dân ecopark nhé cho khách quan
https://www.facebook.com/groups/eco.residents/
em đang đợi phê duyệt vào hội

xekhongkinh87

Xe tải
Bọn này mà ra thì giá mấy chỗ mimosa hay marinda gì đó đã bán em nghĩ còn tăng nữa. Có lẽ mua sớm còn kịp. :(
Chênh 1 tỷ trở lên rồi cụ ạ. Em làm sales bán cho chủ cũng thấy khiếp với giá này, chênh nhanh hơn cả Park River. Cụ nào cần thông tin khu Aqua Bay thì inbox cho em nhé!

nam.yeuaudio

Xe hơi
Tụi trẻ con đi học, nhất là tụi cấp 2 trở lên thì không chỉ mỗi cái trường nơi chúng đang học, còn học thêm, học nếm,...
Em có cậu em con chú, nhà cũng ở Việt Hưng. Đứa đầu từ cấp II đã huấn luyện cho nó tự đi xe buýt, nhà bà nội nó (bà thím ruột) ngay khu chợ Hoà Bình, nhưng rồi vẫn phải cho thuê cái nhà ở Việt Hưng vào trong HN thuê nhà.
Cái vụ này EM thấy bên Long Biên nhiều trường tốt hơn khu chợ Hoà Bình, chắc Bạn đó muốn Con học gần chợ Hoà Bình thì khó nói lắm.
Nhưng nếu trong nhà có người rất già, yếu thì phải chấp nhận cái "bụi bặm", ô nhiễm,... để có thể ở cạnh 1 bệnh viện!
Cái vụ này EM thấy không phải Quận nào bên kia cầu cũng có bệnh viện. Mặc dù vậy EM cũng lưu ý Cụ là bên Long Biên có đa khoa Đức Giang (mặc dù chưa tốt nhưng nay đã khang trang, sạch sẽ, dần dần tốt lên), 2 phòng khám đa khoa thuộc Trung tâm y tế quận, 14 trạm y tế tại 14 Phường, 124 cơ sở y tế tư nhân, 2 bệnh viện tư nhân lớn sắp đưa vào hoạt động là bệnh viện nam học Tâm Anh (Bồ Đề), bệnh viện phụ sản quốc tế (phố Đức Giang) và còn vài trung tâm y tế của các cơ quan lớn như Y tế hàng không, May 10, giấy sông Đuống. Ngoài ra, từ những lợi ích của việc đường xá tốt nên việc cấp cứu sang hữu nghị Việt Xô, quân y 108 (đi qua cầu Vĩnh Tuy đâm vào cuối đường Trần Hưng Đạo mất khoảng 10 phút), Việt Đức (đi cầu Chương Dương đâm Tràng Tiền, Tràng Thi mất 10 phút), Bạch Mai (đi Vĩnh Tuy đâm Trần Khát Chân, Giải Phóng khoảng 15 phút). EM cho là những cái được nhiều hơn cái mất. Tuy nhiên, vấn đề lựa chọn ở đâu, như thế nào thì là do mình hết.

coolpix8700

Xe ngựa
Cái vụ này EM thấy bên Long Biên nhiều trường tốt hơn khu chợ Hoà Bình, chắc Bạn đó muốn Con học gần chợ Hoà Bình thì khó nói lắm.
...đi qua cầu Vĩnh Tuy đâm vào cuối đường Trần Hưng Đạo mất khoảng 10 phút), Việt Đức (đi cầu Chương Dương đâm Tràng Tiền, Tràng Thi mất 10 phút), Bạch Mai (đi Vĩnh Tuy đâm Trần Khát Chân, Giải Phóng khoảng 15 phút)...
Mấy đứa cháu em không đứa nào học ở mấy trường gần chợ Hoà Bình!
Còn cái vụ 10 phút thì em thấy trong topic này viết nhiều rồi và em đang đi gần như hàng ngày sang đấy (để qua Thạch Bàn, theo con đường xinh xinh, nhỏ vừa làm xong ven đường lên cầu,...), qua mấy cái phố bác đang kể. 2 cây xăng em vẫn đang đổ là cây xăng cuối Trần Hưng Đạo và cây xăng Bát cổ. Mà đó là em đi "ngược chiều", sáng đi ra, chiều đi vào đấy. Có thời gian đến cầu Vĩnh Tuy em còn nhìn đồng hồ để cố đến trước khi rẽ xuống đầu đường Trần Khánh Dư chưa đến giờ cấm ô tô (cái biển cấm theo giờ chỗ đèn giao thông họ đã dỡ rồi)...!
Các bác đi thăm nguời nằm trong mấy cái bệnh viện này bằng ô tô thì em sợ từng ấy thời gian chưa đủ để đỗ xong xe (sau khi đã đến nơi)!

Chỉnh sửa cuối:

nam.yeuaudio

Xe hơi
Cụ ơi, Em nói là cấp cứu Cụ ợ. Mà kể cả đi bằng xe riêng thì chí ít đến những nơi đó cũng nhanh hơn từ Tây Hồ, Cầu Giấy, Từ Liêm (cũ), Thanh Xuân (khu gần Hà Đông). Dù sao cũng Vodka Cụ đã giúp Em vài thứ!

Chỉnh sửa cuối:

minhquang05

Xe hơi
Em đang ở Eco. Sau này chưa biết nhưng đánh giá đến thời điểm này cơ bản là ổn. Đường cầu Thanh Trì đợt này hay tắc nên đi lại cũng hơi mệt.

coolpix8700

Xe ngựa
... Đường cầu Thanh Trì đợt này hay tắc nên đi lại cũng hơi mệt.
Chắc bác đi muộn mới hay bị tắc!
Những hôm không phải đưa con bé út đến trường em toàn lên từ Pháp Vân, chạy hết cầu Thanh trì với tốc độ hầu như đủ 80 (bây giờ được cộng thêm gần 10km/h nữa). Còn chiều về em hay về quá trưa một chút (và chạy thẳng rồi xuống Pháp Vân) thì không chạy được 80 thì cũng chẳng dưới 50 lắm. Cái đường này chỉ hay tắc lúc quá 7 giờ sáng 1 chút thôi. Đi qua nghe VOV GT báo tắc đằng sau...!

nam.yeuaudio

Xe hơi
Đô thị ngày càng rộng ra, sắp tới vành đai 4 khởi công chắc đỡ xe tải lớn và đỡ tắc. Cầu Chương Dương chắc năm 2017 sẽ làm lại cái nút giao lên xuống bên Long Biên bởi vì hiện cũng quá tải. Vành đai 2 là Em chưa thấy thông tin gì, đáng nhẽ bắt Vin làm xong mới giao Times City thì có lẽ ổn rồi.

minhquang05

Xe hơi
Vâng cụ ạ. Sáng em hay đi lúc 8h. Chiều buồn e đi đuờng cầu Vĩnh Tuy. Tắc lốt. :))

dung_90

Xe hơi
Em chẳng nhận xét về cái trường hợp cụ thể này!
Nhưng trò bốc thăm, tụi em cũng hay được mời tham gia các sự kiện, cả lúc đi làm và đi chơi nên cũng biết một chút vể kiểu "tự nhiên" của nó!
Cứ thuê các cty tổ chức sự kiện, rồi cho họ danh sách ai trúng cái gì xong thì không thể trật 1 người nào hết (và nội dung này cũng nằm trong hợp đồng).
Ngay cả đi chơi thôi cũng vậy, có lần ông bạn em trúng cái láp mini của Sony vừa ra, họ trao cho cái biển to đùng hoành tráng lắm, nhưng đến lúc ngồi ọp chai hỏi lại thì ông ấy sẽ chẳng nhận cái gì cả. Hoặc mấy lần nhận số thứ tự để bốc thăm thì em đã biết mình trúng giải mấy rồi, tuy mọi cái, không khí thì rất "y như thật"...!
ôi em thấy bây giờ mà có gì điêu thì 1 phát lên mạng là chết ngay nên chắc kiểu cơ cấu như cụ nói cũng khó. Như ông anh cụ cầm biển to đùng rồi mà không được nhận sao k kiện chết luôn ah cụ ơi, nghe mà bực thế.
Bên Eco thì đợt đấy nhiều cụ mua 10-20 thăm để tăng xác suất trúng thăm vì tiền thăm cũng rẻ mà. Nhưng em nghĩ là k điêu đâu.

ôi em thấy bây giờ mà có gì điêu thì 1 phát lên mạng là chết ngay nên chắc kiểu cơ cấu như cụ nói cũng khó. Như ông anh cụ cầm biển to đùng rồi mà không được nhận sao k kiện chết luôn ah cụ ơi, nghe mà bực thế.
Bên Eco thì đợt đấy nhiều cụ mua 10-20 thăm để tăng xác suất trúng thăm vì tiền thăm cũng rẻ mà. Nhưng em nghĩ là k điêu đâu.
Em mua theo kiểu ra hỏi các cụ bốc trúng muốn giá cái phiếu xác nhận bao nhiều tiền . Rồi cốp luôn hêhh