[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

lovewheels

Xe buýt
Các bác cập nhật tiến độ khu Mimosa hộ em với. ĐỘi ơn các bác.

hadu

Xe tăng
Ecopark thua xa Flamingo Đại Lải . Các nào đầu tư Đại Lải ko? Chỉ mấy năm các cụ có tiền tỷ rùi. Ai có tiền mà chưa biết đầu tư vào đâu thì đi cafe với em nhé. Em mời
Thế thì cụ nhầm rùi ạ. Cái lãi mấy năm vài tỷ đó là lãi chắc chắn an toàn khi CĐT thuê biệt thự của mình. Còn lãi biến động về BĐS thì ngay vừa rùi tăng thêm 4 tỷ/ căn chỉ trong 5 tháng kìa cụ ơi.
Em đang thèm tiền mà hỏi cụ này lặn mất tăm. Em đang hỏi cụ dẫn chứng đầu tư 5 tháng lãi 4 tỷ 1 căn là ở đâu cụ cho thông tin để em liều với nó. Nói chuyện trên này có điểm rất buồn cười là nhiều cụ phán như thật mà chẳng bao giờ đưa ra được bằng chứng :))

hadu

Xe tăng
Các bác cập nhật tiến độ khu Mimosa hộ em với. ĐỘi ơn các bác.
Nhà Phố dãy A đang lên tầng 3. Dãy B, C đang lên tầng 2. Khu BT MMS đang lên tầng 2. Chi tiết ảnh cụ vào mấy cái group trên FB mà xem.

Xe thùng

Xe hơi
Em đang thèm tiền mà hỏi cụ này lặn mất tăm. Em đang hỏi cụ dẫn chứng đầu tư 5 tháng lãi 4 tỷ 1 căn là ở đâu cụ cho thông tin để em liều với nó. Nói chuyện trên này có điểm rất buồn cười là nhiều cụ phán như thật mà chẳng bao giờ đưa ra được bằng chứng :))
cháu cũng hóng giống cụ. đang huy động cả họ bán nhà để hùn với cụ ý :)

xekhongkinh87

Xe tải
Có giá cơ sở khu West Bay sắp bán rồi. Cụ nào cần inbox cho em nhá! Mai ai đi xem nhà mẫu thì ới em dẫn đi. Nhà mẫu mở cửa tới 8h tối nên các cụ sang lúc nào cũng được. Khuyến cáo đi ngày mai và ngày kia là khá đông nhé các cụ các mợ. Số của em 096 4493339

coolpix8700

Xe ngựa
coolpix8700 nói:
Em chẳng nhận xét về cái trường hợp cụ thể này!
Nhưng trò bốc thăm, tụi em cũng hay được mời tham gia các sự kiện, cả lúc đi làm và đi chơi nên cũng biết một chút vể kiểu "tự nhiên" của nó!
Cứ thuê các cty tổ chức sự kiện, rồi cho họ danh sách ai trúng cái gì xong thì không thể trật 1 người nào hết (và nội dung này cũng nằm trong hợp đồng).
Ngay cả đi chơi thôi cũng vậy, có lần ông bạn em trúng cái láp mini của Sony vừa ra, họ trao cho cái biển to đùng hoành tráng lắm, nhưng đến lúc ngồi ọp chai hỏi lại thì ông ấy sẽ chẳng nhận cái gì cả. Hoặc mấy lần nhận số thứ tự để bốc thăm thì em đã biết mình trúng giải mấy rồi, tuy mọi cái, không khí thì rất "y như thật"...!
ôi em thấy bây giờ mà có gì điêu thì 1 phát lên mạng là chết ngay nên chắc kiểu cơ cấu như cụ nói cũng khó. Như ông anh cụ cầm biển to đùng rồi mà không được nhận sao k kiện chết luôn ah cụ ơi, nghe mà bực thế.
Bên Eco thì đợt đấy nhiều cụ mua 10-20 thăm để tăng xác suất trúng thăm vì tiền thăm cũng rẻ mà. Nhưng em nghĩ là k điêu đâu.
Không có những người vẫn tin như bác thì họ mất tiền thực hiện cái trò này để làm gì!
Đó là công nghệ của các công ty tổ chức sự kiện rồi, chẳng mới tý nào đâu!
Còn cái ông bạn nhận mỗi cái biển, mà chẳng phải cả cái minilap của Sony thì trước đó cũng đã biết trước hết cả rồi, cũng cùng một hội tổ chức cả!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
bác không tham gia thì xin đừng nói chắc như đinh đóng cột vậy chớ
Thì cũng xin bác đọc lại cái commends của em: viết rất rõ không động đến chỗ các bác bốc thăm,
coolpix8700 nói:
Em chẳng nhận xét về cái trường hợp cụ thể này!
Nhưng trò bốc thăm, tụi em cũng hay được mời tham gia...
mà chỉ kể lại các trường hợp đã chứng kiến khác!
Vậy liệu em có yêu cầu đúng như bác đã viết với bác được không (bác không tham gia thì xin đừng nói chắc như đinh đóng cột vậy chớ)?

hadu

Xe tăng
Thì cũng xin bác đọc lại cái commends của em: viết rất rõ không động đến chỗ các bác bốc thăm,
mà chỉ kể lại các trường hợp đã chứng kiến khác!
Vậy liệu em có yêu cầu đúng như bác đã viết với bác được không (bác không tham gia thì xin đừng nói chắc như đinh đóng cột vậy chớ)?
Topic này đang bàn chuyện ecopark bác lại cứ mang chuyện chỗ khác sang nói rồi suy luận thế không phù hợp bác ạ. Nói thật là đọc nhiều bài bác viết mà e thấy tư duy bác hơi phức tạp. Lúc bác so sánh nhà trong ngõ khu phố Lê Trọng Tấn với BT Ecopark, em phân tích xong bác lại lôi cả khu bác đang làm việc ra để so sánh kiểu 2 chọi 1 thế thì đúng nhất bác rồi. Bác tư duy đơn giản chút cho tụi em nhờ:D

3SCarCare

Xe máy
Em cực kì tò mò về cái "công nghệ của các công ty sự kiện" như của bác coolpix8700. Công nghệ để chọn thăm trúng thì e chưa hình dung ra.

Một người có thể đặt cọc nhiều thăm là chuyện đương nhiên khi muốn tăng xác suất trúng, cũng giống cụ đi mua vé số, mua càng nhiều xác xuất trúng càng cao ý.

Theo ý bác là thăm trúng không phải do may mắn ngẫu nhiên hay sao ạ? Em thấy làm kiểu ecopark thăm trúng là hoàn toàn ngẫu nhiên. Nếu thực sự có "công nghệ" chọn được thăm đó, bác giải thích cụ thể "họ làm điều đó như thế nào" cho em thông não với.
Còn nếu cụ chỉ "nghe nói có công nghệ" , hoặc áp đặt "các sự kiện khác" theo kinh nghiệm chủ quan của cụ vào trường hợp này em thấy cũng không phù hợp lắm.

hadu

Xe tăng
Ko hiểu bác đưa câu chuyện lừa đảo với công nghệ PR vào đây là muốn truyền thông điệp gì? Cảnh báo chủ đầu tư ecopark lừa đảo hay muốn kể chuyện vui cho bớt căng thẳng?

Ko hiểu bác đưa câu chuyện lừa đảo với công nghệ PR vào đây là muốn truyền thông điệp gì? Cảnh báo chủ đầu tư ecopark lừa đảo hay muốn kể chuyện vui cho bớt căng thẳng?
ôi giời chuyện tào lao, vô bổ cụ quan tâm làm gì. Ai thích thì ở, ai thấy lợi thì mua, ai thấy xa, ko có lợi thì ko mua. Thân ai nấy lo, tiền ai nấy giữ tranh luận chi cho mệt. Các cụ làm ơn cập nhật tình hình đàm phán giá, các điều khoản về xây dựng khu Park River, giá giao dịch các khu của Ecopark thì tốt biết mấy. Mấy bữa nay thấy bên Aqua xây nhanh quá, khu PRV thì bà con đang đẩy nhanh đàm phán giá, khối lượng xây dựng... hơi đâu đi tranh luận mấy cái quan điểm cá nhân.

ATTILA

Xe điện
Bác cứ kệ mọi người chém đi, nếu có sai hay đúng thì bác cũng chẳng mất gì. Bên đó bán có tốt hay dân về ở đông quá thì mọi thứ chất lượng dịch vụ sẽ ko thể tốt bằng bây giờ, vậy thì cũng chẳng phải là điều bác mong muốn vì bác hiện giờ là cư dân bên đó. Ecopark mới chỉ triển khai được 1/10 của dự án,nếu kết luận tốt 9/10 còn lại thì cũng hơi quá vội vàng hoặc thậm chí hồ đồ, nhất là thị trường bđs đang trong giai đoạn khó khăn cùng với 1 số điều kiện ko thuận lợi về vị trí, dịch vụ ko đa dạng chưa thuận tiện.

3SCarCare

Xe máy
Em chẳng cần nhắc lại về việc không đề cập đến chỗ các bác bốc thăm!
Còn cái "công nghệ" kia thì chẳng mới mẻ gì cả: http://www.sggp.org.vn/xahoi/nam2006/thang3/113131/
Cụ dẫn chứng một sự việc chẳng liên quan gì để chứng minh giả thuyết của cụ. Cụ còn chẳng cần biết qui trình và cách thức bốc thăm thế nào mà phán như đúng rồi.
Kiểu tư duy suy diễn của cụ em xin dừng comment cho khỏi loãng topic.

Xe thùng

Xe hơi
Bên PVR ko biết có cụ nào chưa nhận bàn giao đất ko nhỉ. Em thấy đợt này CDT có qui định ai nhận bàn giao rồi ko được chuyển nhượng thì phải ? :) khối căn đợt này phải dừng chuyển nhượng :P

vothienkhong

Xe hơi
ôi giời chuyện tào lao, vô bổ cụ quan tâm làm gì. Ai thích thì ở, ai thấy lợi thì mua, ai thấy xa, ko có lợi thì ko mua. Thân ai nấy lo, tiền ai nấy giữ tranh luận chi cho mệt. Các cụ làm ơn cập nhật tình hình đàm phán giá, các điều khoản về xây dựng khu Park River, giá giao dịch các khu của Ecopark thì tốt biết mấy. Mấy bữa nay thấy bên Aqua xây nhanh quá, khu PRV thì bà con đang đẩy nhanh đàm phán giá, khối lượng xây dựng... hơi đâu đi tranh luận mấy cái quan điểm cá nhân.
Em thấy cứ tình hình này thì khu Aqua Bay xong trước PRV mất. Giờ Thảo Nguyên thấy cũng đã tương đối rồi. Thuỷ Nguyên thì cọc mọc đang làm ào ào như vũ bão. Nhanh quá đi