[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

hố nhỏ, nhưng nhiều cửa hàng: siêu thị Điện máy Xanh Hòa Bình, Giầy bền đẹp, shop 3B, Cửa hàng bánh ngọt Phương Linh, Coll Shop, salon tóc, Bitter cafe (Deutsche cafe),...

Đất ở trong ngõ gần ngã tư Lê Trọng Tấn hơn Cù Chính Lan rất nhiều mà rẻ hơn ở Cù Chính Lan rất nhiều thì bác có thể tự tìm hiểu.
Và ngay trong 2 cái ngõ (đều ô tô đi được) thì ở cái ngõ thông giá đất đã cao hơn ở cái ngõ chỉ vào và ra từ 1 đầu, cũng chỉ vì ở cái ngõ kia người ta có thể mở được cửa hàng (tức là kinh doanh được).
Mỗi người 1 quan điểm, nhưng với em và một số khá đông những người khác, đã chán cái cảnh chật chội, tắc đường, ồn ào, bụi bặm, cống thối, trộm cắp, vặt đồ như ranh... của phố nhỏ Hà Nội rồi. E rất cần một không gian tốt, có cây cối, thiên nhiên, chim chóc, ở đó trẻ con có thể sống biết đến tuổi thơ, được chơi chốn tìm, tha hồ chạy nhảy, đá bóng, có thể nuôi chó, nuôi mèo, tập làm vườn, biết trồng cây, trồng hoa, hít thở bầu không khí trong lành. Để có được những thứ đó, theo em, trả bằng 15km và một khoản tiền bằng 40m2 đất ở Cù Chính Lan là rất ok rồi. Đây chính là giá trị cốt lõi của Eco và e tin, sẽ có ngày càng nhiều người muốn đổi 40m2 ngõ nhỏ, phố nhỏ để đến với Eco.

coolpix8700

Xe ngựa
E rất cần một không gian tốt, có cây cối, thiên nhiên, chim chóc, ở đó trẻ con có thể sống biết đến tuổi thơ, được chơi chốn tìm, tha hồ chạy nhảy, đá bóng, có thể nuôi chó, nuôi mèo, tập làm vườn, biết trồng cây, trồng hoa, hít thở bầu không khí trong lành...
Ngõ em cây xanh nhiều như Eco thì khong bằng, nhưng cũng có cây xanh, chim chóc,... Nằm ngoài hiên em còn chỉ cho con bé út tại sao cái con chim khuyên con một lại lười để bố mẹ nó gọi mãi không rời cây lộc vừng trong sân nhà em để sang được cây đa đối diện. Khu em có 1 con chào mào tiếng rất hay làm cậu em đến chơi cứ nghĩ kế để bẫy bằng được em phải bảo cứ để nó tự do, không nhốt thì hàng ngày nó vẫn về hót.
Còn tụi trẻ con trong xóm cũng có chỗ đánh cầu lông, đá bóng. Con bé út cũng đang nuôi con chó. Em cũng có vườn lan từ trước tết đến giờ đủ loại lan đang bung hoa, đang định gây thêm giàn hồng leo chỉ tiếc vừa rồi lạnh nên chúng lên chậm quá...!
Về mặt an ninh thì khu này là khu quân đội cũ nên khá yên tĩnh. Đầu ngõ có bảo vệ gác cả ngày!

Chỉnh sửa cuối:

hadu

Xe tăng
Các cụ cứ vác 2 tiêu chuẩn sống khác nhau ra để so sánh có mà cãi nhau cả ngày. Cái này thuộc vấn đề quan điểm sống rồi. Có cụ thích sống kiểu ngõ ngách nhưng gần trung tâm, cõ cụ ko thích sống kiểu ấy. Riêng em, quan điểm nếu đã bỏ tiền mua nhà thì tiêu chuẩn sống chuẩn mực là ở các khu biệt thự biệt lập, có cảnh quan môi trường và an ninh bảo vệ vòng trong vòng ngoài như Vinhomes, Parkcity, Gamuda, Ecopark.
Sống trong ngõ có cái rất dở là phụ thuộc hàng xóm nhiều. Gặp hàng xóm tốt thì ko sao hay như khu nhà cụ khu quân đội nên ổn chứ gặp quả hàng xóm nghiện hút hay dân xã hội là biết nhau ngay. Tất nhiên mỗi kiểu đều có cái hay cái dở nhưng mặt bằng chung tiêu chuẩn sống nó phải như ở các khu trên. Vì thế em ko bao giờ chọn nhà 60m2 trong khu như của cụ mà sẽ chọn 1 căn BT khoảng 200m2 bên ecopark. Cụ sang đó ở tuy xa một chút nhưng cụ sẽ thấy môi trường thoáng đãng, cây to hơn cây nhà cụ, trym cũng to hơn trym nhà cụ:))

coolpix8700

Xe ngựa
... Vì thế em ko bao giờ chọn nhà 60m2 trong khu như của cụ mà sẽ chọn 1 căn BT khoảng 200m2 bên ecopark. Cụ sang đó ở tuy xa một chút nhưng cụ sẽ thấy môi trường thoáng đãng, cây to hơn cây nhà cụ,...
Trong cái ngõ này bác không thể tìm được mảnh đất nào dưới 100... Các mảnh đất đều thuộc dạng phân lô vuông thành-sắc cạnh!
Còn riêng tụi em, chỉ đi xa hơn Ecopark (hàng ngày em đi mất từ 1 tiếng 10' đến 1 tiếng 20', đi qua Trưng Vương cho con bé út đến trường), tụi em có cơ sở rộng hơn 28ha, cây xanh chắc to hơn và cả chim cũng lớn hơn ở Eco và hệ thống hồ chắc chắn to hơn của mấy khu đo thị rất nhiều.
Trừ đường từ cổng chính ra thẳng QL3, xung quanh đã xây tường bao và đều được bọc bởi đường bê tông liên xã, xe tải 4 chân hàng ngày đang chạy.
Hiện tại chưa có thời gian, nhưng khi giao lại được việc cho tụi trẻ, tụi em sẽ làm 1 cái nhà trên mặt hồ phía đường bên phải, vừa để tiếp khách, vừa cuối tuần lên nghỉ ngơi, câu cá,...

Chỉnh sửa cuối:

Xe thùng

Xe hơi
Trong cái ngõ này bác không thể tìm được mảnh đất nào dưới 100... Các mảnh đất đều thuộc dạng phân lô vuông thành-sắc cạnh!
Còn riêng tụi em, chỉ đi xa hơn Ecopark (hàng ngày em đi mất từ 1 tiếng 10' đến 1 tiếng 20', đi qua Trưng Vương cho con bé út đến trường), tụi em có cơ sở rộng hơn 28ha, cây xanh chắc to hơn và cả chim cũng lớn hơn ở Eco và hệ thống hồ chắc chắn to hơn của mấy khu đo thị rất nhiều.
Trừ đường từ cổng chính ra thẳng QL3, xung quanh đã xây tường bao và đều được bọc bởi đường bê tông liên xã, xe tải 4 chân hàng ngày đang chạy.
Hiện tại chưa có thời gian, nhưng khi giao lại được việc cho tụi trẻ, tụi em sẽ làm 1 cái nhà trên mặt hồ phía đường bên phải, vừa để tiếp khách, vừa cuối tuần lên nghỉ ngơi, câu cá,...

Bác đại ra rồi thì ở đâu cũng là thảo nguyên và thuỷ nguyên hết. điều đó tuỳ thuộc ở quyết định của bác thôi. em fun tý nhưng em nghĩ thế thật. :P

BINH MINH 07

Xe điện
Bác nào có thông tin eco chuẩn bị mở bán 4 tòa diện tích từ 45-55 m2 ko? Em nghe tin này sốc quá
Sốc gì mà sốc hả bác ? Các bác ấy bảo sau park river và aquabay sẽ chỉ còn biệt thự triệu $ thôi, không còn nhà phố, nhà giá rẻ nữa. Vâng họ đang cho ra lò những biệt thự chục triệu $ chứa cả ngàn người trong đó, thế này là có cơ hội cho dân nghèo chúng em rồi, em sẽ mua vài cái để cho công nhân xưởng nội thất nhà em bên đó ở cùng các bác cho vui, đảm bảo dân trí cao nhé !
Sẽ có vài chục cái chung cư mọc lên cho eco tha hồ đông vui, cả một khu đô thị 500ha chui vào một cái hồ lô, tha hồ mà biệt lập nhé !
Giờ nước mới đang sôi !

gunnerzz

Xe máy
Website
danavoucher.com
Thành phố tương lai. Đang tiếp tục xây dựng và quy hoạch

sadam262

Xe buýt
Công kích nhau làm gì hở các cụ! mỗi người đều có quan điểm và sự lựa chọn khác nhau do tiền, tình, điều kiện....Tất cả đều là thì tương lai, tranh cãi về tương lai làm giề cho mệt. Cứ sướng với sự lựa chọn của mình và hiện tại đã các cụ nhỉ!

tmqt2392

Đi bộ
xin các cụ cho cháu chen nhờ 1 tí ạ:

cháu có người đang nhờ bán hộ nhà ngõ 172 Thái Thịnh - Đống Đa - Hà Nội:

- Diện tích 60m2 (Diện tích sử dụng 46,2m2 )

- Mặt tiền 3.6m; Nhà 3 tầng

- Nhà thuộc khu vực Phường Láng Hạ, thông ra 3 phố Láng Hạ, Thái Hàvà Yên Lãng, rất tiện cho việc đi lại

- Trực thuộc trung tâm thành phố, rất gần các trường học từ THCS tới PTTH

- Gần chợ và các siêu thị, trung tâm mua sắm

- Hạ tầng tốt, đường phố thông thoáng.

Khu vực nhà ở có an ninh tốt, không gian thoáng đáng, khu dân chí cao, giá 6,9 tỷ

Ngoài ra rổ hàng của cháu còn phong phú lắm, nếu các cụ đang có nhu cầu hay băn khoăn gì thì cứ inbox cháu sẽ cung cấp chi tiết thông tin cho ạ

hadu

Xe tăng
Sốc gì mà sốc hả bác ? Các bác ấy bảo sau park river và aquabay sẽ chỉ còn biệt thự triệu $ thôi, không còn nhà phố, nhà giá rẻ nữa. Vâng họ đang cho ra lò những biệt thự chục triệu $ chứa cả ngàn người trong đó, thế này là có cơ hội cho dân nghèo chúng em rồi, em sẽ mua vài cái để cho công nhân xưởng nội thất nhà em bên đó ở cùng các bác cho vui, đảm bảo dân trí cao nhé !
Sẽ có vài chục cái chung cư mọc lên cho eco tha hồ đông vui, cả một khu đô thị 500ha chui vào một cái hồ lô, tha hồ mà biệt lập nhé !
Giờ nước mới đang sôi !
Kỹ năng đọc hiểu của cụ hơi kém nhỉ? Cụ quote lại chỗ nào nói chỉ còn biệt thự triệu $, không còn nhà phố, nhà giá rẻ??? Mọi người nói là không còn BT và NP tầm trung nữa mà chỉ còn chung cư và BT triệu $. Năm nay CĐT bắt đầu bán chung cư rồi đó, khả năng giữa năm sẽ có sản phẩm BT triệu $ cho các cụ lắm tiền. Theo quy hoạch thì chung cư còn nhiều lắm các cụ tha hồ chọn.

BINH MINH 07

Xe điện
Kỹ năng đọc hiểu của cụ hơi kém nhỉ? Cụ quote lại chỗ nào nói chỉ còn biệt thự triệu $, không còn nhà phố, nhà giá rẻ??? Mọi người nói là không còn BT và NP tầm trung nữa mà chỉ còn chung cư và BT triệu $. Năm nay CĐT bắt đầu bán chung cư rồi đó, khả năng giữa năm sẽ có sản phẩm BT triệu $ cho các cụ lắm tiền. Theo quy hoạch thì chung cư còn nhiều lắm các cụ tha hồ chọn.
Dạ, mọi kỹ năng của em kém lắm ạ, cụ chắc giỏi lắm nhỉ ? em cứ nghĩ là Eco chỉ dành cho giới nhà giàu như cụ, em chỉ có thể mua đất bên Hà Nội chứ không đủ tiền mua bên Eco. Giờ em có cơ hội rồi, chung cư 45m2 là rất phù hợp với em và đa số công nhân như em đấy ! Em sẽ được mở mang ra nhiều khi công nhân được ở cùng với đại gia trong một khu đô thị kiểu mẫu ạ. Eco còn xây nhà có diện tích nhỏ hơn của cụ Thản, giờ đây khi kết thúc gói 30k tỷ, em lại có cơ hội tiếp cận gói của eco rồi.

hadu

Xe tăng
Dạ, mọi kỹ năng của em kém lắm ạ, cụ chắc giỏi lắm nhỉ ? em cứ nghĩ là Eco chỉ dành cho giới nhà giàu như cụ, em chỉ có thể mua đất bên Hà Nội chứ không đủ tiền mua bên Eco. Giờ em có cơ hội rồi, chung cư 45m2 là rất phù hợp với em và đa số công nhân như em đấy ! Em sẽ được mở mang ra nhiều khi công nhân được ở cùng với đại gia trong một khu đô thị kiểu mẫu ạ. Eco còn xây nhà có diện tích nhỏ hơn của cụ Thản, giờ đây khi kết thúc gói 30k tỷ, em lại có cơ hội tiếp cận gói của eco rồi.
Cụ hài nhỉ, tranh luận đuối lý thì lại xoay sang giàu với nghèo, công nhân với đại gia. Cụ có tiền thì cụ cứ mua và cho ai ở là quyền của cụ. Công nhân cũng là nghề chân chính và đàng hoàng nên chẳng có lý do gì không thể ở trong cùng 1 khu đô thị cả. Hơn nữa, mỗi khu đều được thiết kế có các tiện ích riêng của khu, chẳng chung chạ gì với nhau. Còn căn hộ diện tích nhỏ là chiến lược của CĐT nhắm vào phân khúc khách hàng mà họ lựa chọn. Căn 45m2 chẳng phải chỉ có anh Thản mà còn anh Vượng cũng đang làm đấy cụ thích qua Park Hill mà xem :))

Xe thùng

Xe hơi
Giữa năm nay có BT 10000000000$ rồi hat cụ. em cứ nghĩ phải mấy năm nữa mới có ? Nhưng cũng có thể đang đà nên CĐT làm tới :P đúng ko cụ?

hadu

Xe tăng
Giữa năm nay có BT 10000000000$ rồi hat cụ. em cứ nghĩ phải mấy năm nữa mới có ? Nhưng cũng có thể đang đà nên CĐT làm tới :P đúng ko cụ?
Họ thuê đơn vị tư vấn thiết kế WATG (Wimberly Allison Tong & Goo) và đang làm việc cụ thể rồi cụ. Trên thực địa cũng đang làm đường trục chính và đường nhánh nên khả năng sẽ mở bán trong nửa cuối năm nay. Giá dự kiến tầm 1tr $ trở lên.

BINH MINH 07

Xe điện
Cụ hài nhỉ, tranh luận đuối lý thì lại xoay sang giàu với nghèo, công nhân với đại gia. Cụ có tiền thì cụ cứ mua và cho ai ở là quyền của cụ. Công nhân cũng là nghề chân chính và đàng hoàng nên chẳng có lý do gì không thể ở trong cùng 1 khu đô thị cả. Hơn nữa, mỗi khu đều được thiết kế có các tiện ích riêng của khu, chẳng chung chạ gì với nhau. Còn căn hộ diện tích nhỏ là chiến lược của CĐT nhắm vào phân khúc khách hàng mà họ lựa chọn. Căn 45m2 chẳng phải chỉ có anh Thản mà còn anh Vượng cũng đang làm đấy cụ thích qua Park Hill mà xem :))
Có lẽ cụ là tay buôn thôi chứ không phải để ở eco, còn với đa phần những ai xác định ở đó thì cái tin xây một đống chung cư với diện tích 45-50m2 thì đó là một cứ sốc đấy !

Xe thùng

Xe hơi
Bọn này mà ra thì giá mấy chỗ mimosa hay marinda gì đó đã bán em nghĩ còn tăng nữa. Có lẽ mua sớm còn kịp. :(

HVS

Xe tăng
nhiều cụ lạ nhỉ, người thích chỗ nọ, người thích chỗ kia, thích chỗ nào thì mua chỗ đó, và tất nhiên là đã mua thì hay khen nơi mình đã mua. Có sai đúng gì đâu. Không lẽ thấy người khác ca ngợi nơi họ đã mua và tâm đắc, thì lại đâm ra khó chịu, kèn cựa rồi mỉa mai này nọ. Nhìn rộng, nghĩ thoáng đi cho chính bản thân mình thấy đời nó vui vẻ sảng khoái. Hàng ngày rảnh rỗi vào otofun lấy vui chứ tội gì ôm thêm cục tức vào người, cuộc sống đã bao cái phải lo nghĩ vất vả rồi.

hadu

Xe tăng
Có lẽ cụ là tay buôn thôi chứ không phải để ở eco, còn với đa phần những ai xác định ở đó thì cái tin xây một đống chung cư với diện tích 45-50m2 thì đó là một cứ sốc đấy !
Em mua ở cụ ơi. Tất nhiền bây h thì em chưa ở vì khu em mua chưa xây xong nhưng em lượn qua đó thường xuyên. Cái tin chung cư diện tích nhỏ là cú sốc hay không, cụ muốn biết tâm lý dân ở Eco thì vào trang Cộng Đồng cư dân là biết ngay. Trên đấy các cụ ý còn đang rủ nhau mỗi ông làm thêm 1 vài căn để nuôi bồ nhí đó cụ, em chẳng thấy topic nào kêu sốc với lo ngại cả :))
Nói có bằng chứng ko các cụ bảo em chém:

hadu

Xe tăng
nhiều cụ lạ nhỉ, người thích chỗ nọ, người thích chỗ kia, thích chỗ nào thì mua chỗ đó, và tất nhiên là đã mua thì hay khen nơi mình đã mua. Có sai đúng gì đâu. Không lẽ thấy người khác ca ngợi nơi họ đã mua và tâm đắc, thì lại đâm ra khó chịu, kèn cựa rồi mỉa mai này nọ. Nhìn rộng, nghĩ thoáng đi cho chính bản thân mình thấy đời nó vui vẻ sảng khoái. Hàng ngày rảnh rỗi vào otofun lấy vui chứ tội gì ôm thêm cục tức vào người, cuộc sống đã bao cái phải lo nghĩ vất vả rồi.
Cụ nói như này còn chỉnh gì nữa. Sao ko vodka đc cho cụ nhỉ :D