[Funland] Các cụ cẩn thận với bọn BH Daiichi

NoBored

Xe tải
Còn th xấu thì là vặn vẹo, xù đền bù, tăng phí ... mà phải như vậy mới có lợi nhuận được, e nghĩ là thiên theo hướng này :)

Theo e hiểu là như vậy, còn tùy các cụ cân nhắc mua hay không, chọn mua thằng nào ...
Cụ phân tích chuẩn ợ. E đang bị thằng Daiichi đưa vào đúng TH này. Nó viện lý do e bị tiểu đường (một bệnh mà có cho 1 tỷ em cũng ko dám ôm vào người) mơ cũng k ra để xù gói bào hiểm bệnh hiểm nghèo e vừa đóng đc 3 tháng (6,5tr) và bắt đóng thêm tiền.
Đến cái thư trả lời cho KH nó cũng cù nhây (thư đề 20/1 mà ra Tết đến tận 3/2 e gọi điện hỏi mới kêu đang chuẩn bị gửi đi. Chờ thêm 1 tuần ko thấy đến hỏi cậu tư vấn mới gửi cho cái ảnh scan thư photo chả dấu đỏ như này đúng hôm 14/2).

Chỉnh sửa cuối:

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Thực chất bhnt của hội này hơi ảo, ví dụ thế này nhé:
- Phí hàng năm, ví dụ là 100tr, đóng 8 năm = 800tr.
- Thời hạn: 15 năm -> hết 15 năm được nhận lại 2.6 tỷ chẳng hạn, thường là mức này.
Vậy tính theo bài toán lãi ngân hàng, tầm 12%/năm, lũy kế thì đủ số phải trả cho người mua bhnt, 12% là bằng mức trái phiếu rồi nhé. Vậy tức là bảo hiểm nt free toàn bộ cho khách hàng, không thu tiền mà lại còn đền bù trong th khách hàng chết, tai nạn, ốm đau. Các cụ có thấy giống ông bụt không.
Vậy câu hỏi đặt ra ở đây là ai trả lương cho bộ máy của bhnt, ai trả tiền lãi cho các cổ đông của bhnt. Có thể bhnt lấy tiền đi đầu tư các quỹ, các quỹ sinh ra lời, nhưng các quỹ chuyên nghiệp thì mức kỳ vọng tb cũng chỉ tối đa 20%, vậy trả kh 12% thì cty bh sống bằng gì.
Nên thực chất bhnt theo e nó chỉ là 1 dạng đa cấp, có khách hàng thì sống, không có khách hàng mới thì chết - đây là làm ăn nghiêm túc, tạo uy tín, chờ đến khi hết khách hàng thì chết, chắc chắn sẽ rất lâu nếu đền bù cho khách hàng và hoạt động tuân thủ như vậy. Tuy nhiên là sống thôi, còn lãi thì chắc chắn không có.
Còn th xấu thì là vặn vẹo, xù đền bù, tăng phí ... mà phải như vậy mới có lợi nhuận được, e nghĩ là thiên theo hướng này :)

Theo e hiểu là như vậy, còn tùy các cụ cân nhắc mua hay không, chọn mua thằng nào ...

Em thà quất tiền vào ngân hàng hay mua cổ phiếu của anh Quyết còi còn hơn :))

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cái này là thông tin khách hàng mà , ai dám tự ý dẫn chứng cho cụ đâu
Thế thì lấy gì đảm bảo là họ sẽ thanh toán tiền cho em lúc em cần? Niềm tin à? Xin lỗi! Em ko có cái đó với bọn ko dám công khai những người đã đc hưởng chế độ thanh toán ấy.

NoBored

Xe tải
Thế thì lấy gì đảm bảo là họ sẽ thanh toán tiền cho em lúc em cần? Niềm tin à? Xin lỗi! Em ko có cái đó với bọn ko dám công khai những người đã đc hưởng chế độ thanh toán ấy.
Đến cái thư trả lời KH kể cả ko giải quyết vì lý do gì nó còn cù nhây, hỏi thì bảo chuẩn bị gửi, chờ mãi chả thấy phải alo hỏi thì nhận đc quả thư ko chính thống photo như này qua mạng

taobaocanhsat

Xe hơi
E cực ghét bọn Dai-ichi này vì gọi điện mời chào e rất nhiều lần, bảo ko mua mà tháng nó gọi mấy lần, toàn vào những lúc bận.
Em cũng vậy, dặn chúng nó đưa em vào danh sách những người ko nên gọi, mà vài tuần sau lại thấy bị gọi tiếp

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ không hiểu thế nào là thông tin khách hàng à ? Người khác tự ý đưa thông tin cá nhân của cụ lên mạng cụ có thích không ạ ? vớ vẩn ăn kiện chứ cụ tưởng đơn giản thế

tieunhupha

Xe điện
Em liên tục được mời lên Nguyễn Chí Thanh tham gia hội thảo đặc biệt nhưng em báo chuyển về quê sống cho đỡ bụi mịn và đang chuyên tâm trồng rau nên giờ cũng đỡ gọi rồi.

NoBored

Xe tải
Em cũng vậy, dặn chúng nó đưa em vào danh sách những người ko nên gọi, mà vài tuần sau lại thấy bị gọi tiếp
Chuẩn bọn này dai như giẻ cụ ợ, chúng nó có 1 tổ nay đưa này gọi mời ko đc thì mai đứa khác gọi mời. Vp khu vực này mời, kv khác tổ chức “sự kiện” cũng mời

hello.world

Xe hơi
Mấy ông BH này lúc bán thì ngon ngọt cơ mà lúc xẩy ra việc thì toàn cãi chầy, cãi cối

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thực chất bhnt của hội này hơi ảo, ví dụ thế này nhé:
- Phí hàng năm, ví dụ là 100tr, đóng 8 năm = 800tr.
- Thời hạn: 15 năm -> hết 15 năm được nhận lại 2.6 tỷ chẳng hạn, thường là mức này.
Vậy tính theo bài toán lãi ngân hàng, tầm 12%/năm, lũy kế thì đủ số phải trả cho người mua bhnt, 12% là bằng mức trái phiếu rồi nhé. Vậy tức là bảo hiểm nt free toàn bộ cho khách hàng, không thu tiền mà lại còn đền bù trong th khách hàng chết, tai nạn, ốm đau. Các cụ có thấy giống ông bụt không.
Vậy câu hỏi đặt ra ở đây là ai trả lương cho bộ máy của bhnt, ai trả tiền lãi cho các cổ đông của bhnt. Có thể bhnt lấy tiền đi đầu tư các quỹ, các quỹ sinh ra lời, nhưng các quỹ chuyên nghiệp thì mức kỳ vọng tb cũng chỉ tối đa 20%, vậy trả kh 12% thì cty bh sống bằng gì.
Nên thực chất bhnt theo e nó chỉ là 1 dạng đa cấp, có khách hàng thì sống, không có khách hàng mới thì chết - đây là làm ăn nghiêm túc, tạo uy tín, chờ đến khi hết khách hàng thì chết, chắc chắn sẽ rất lâu nếu đền bù cho khách hàng và hoạt động tuân thủ như vậy. Tuy nhiên là sống thôi, còn lãi thì chắc chắn không có.

Lãi đến 12%/năm, lại còn Đền bù nữa, thì không có đâu bác.
Tôi chả nhớ đọc ở đâu, Lãi suất thuần của tụi này chỉ ở mức dưới 5%/năm.
Phần chênh họ hưởng, và trả cho các vụ "khách hàng chết, tai nạn, ốm đau".

Le Hung 1980

Xe buýt
e cũng tham gia gói An Tâm Hưng Thịnh của bọn Dai-Ichi này qua ngân hàng Sacombank đc 2 năm rồi sang tuần là đến thời hạn đóng phí nghe mà hoang mang quá.

NoBored

Xe tải

NoBored

Xe tải
e cũng tham gia gói An Tâm Hưng Thịnh của bọn Dai-Ichi này qua ngân hàng Sacombank đc 2 năm rồi sang tuần là đến thời hạn đóng phí nghe mà hoang mang quá.
Cụ cân nhắc, đóng tiền thì dễ, chậm đóng tiền nó còn đến tận nơi van vỉ cụ đóng. Chứ gặp TH như e thư trả lời nó còn k thèm gửi như gõ cửa nhà trống chả biết đâu mà lần

NoBored

Xe tải
mà sao cụ bị tiểu đường lại ko khai từ đầu cho nó biết vậy?
Em có bị tiểu đường đâu mà khai???
Nó viện lý do e bị tiểu đường (một bệnh mà có cho 1 tỷ em cũng ko dám ôm vào người) mơ cũng k ra để xù gói bào hiểm bệnh hiểm nghèo e vừa đóng đc 3 tháng (6,5tr) và bắt đóng thêm tiền.

technovs

Xe tải
Lúc ký HĐ bảo hiểm thì đọc kỹ điều khoản vào không thì lúc phát sinh lại mới ớ ra. Các loại bảo hiểm ở VN hợp đồng thì dài, chữ thì bé tí nên đa số chỉ nghe tư vấn rồi ký, nhiều trường hợp phát sinh ntn rồi, không riêng gì Daiichi mà seach các hãng bảo hiểm khác cũng ra 1 đống lùm xùm

NoBored

Xe tải
Lúc ký HĐ bảo hiểm thì đọc kỹ điều khoản vào không thì lúc phát sinh lại mới ớ ra. Các loại bảo hiểm ở VN hợp đồng thì dài, chữ thì bé tí nên đa số chỉ nghe tư vấn rồi ký, nhiều trường hợp phát sinh ntn rồi, không riêng gì Daiichi mà seach các hãng bảo hiểm khác cũng ra 1 đống lùm xùm
Đọc có sót điều khoản nào đâu cụ, ký tích vào Ko bị tiểu đường vì thực chất mình ko bị. Đến lúc giải quyết nó yêu cầu bổ sung cam đoan e vẫn khẳng định ko bị, thế mà lúc ra thông báo nó khẳng định, gán cho Kh cái bệnh giời ơi mà các cụ già hay dính

taobaocanhsat

Xe hơi
Đọc có sót điều khoản nào đâu cụ, ký tích vào Ko bị tiểu đường vì thực chất mình ko bị. Đến lúc giải quyết nó yêu cầu bổ sung cam đoan e vẫn khẳng định ko bị, thế mà lúc ra thông báo nó khẳng định, gán cho Kh cái bệnh giời ơi mà các cụ già hay dính
Cụ ko bị mà nó cho cụ bị thì kiện chết cả nhà nó đi, bố láo thế nhỉ