[Funland] Các cụ cẩn thận với bọn BH Daiichi

NoBored

Xe tải
Thế thì giôngd em rồi. Vợ em làm ngân hàng rồi mua luôn. Có phải gói cụ đóng 15 năm ko? Em gàn nó rồi mà ko chịu nên đành theo. Cụ mới 1 năm bỏ mẹ nó đi cho nhẹ người.
Đúng gói 15 năm e cũng mua, mẹ chúng nó còn đơn phương huỷ gói Bệnh hiểm nghèo vì e bị Tiểu Đường??? Bắt đóng tăng phí (cách giải quyết như này có ngu mới đóng tiền tiếp). Bồi thường Tai nạn nâng cao 4% thì vin bị từ trước khi mua :((

mr teppi

Xe buýt
Thôi rồi! Em cũng chơi với bọn này, lại vừa gia hạn xong...

NoBored

Xe tải
Vâng. Em mua 15 năm qua ngân hàng Sacombank do em đang làm thủ tục vay vốn bên họ. Nghe họ tư vấn thì cũng thấy hợp lý đấy, ví như họ bảo các bệnh ko đc chi trả và các mức chi trả.
Chắc mức ck nó cao nên các NH bán coi như thành một đại lý của nó cụ ợ.
Quan trọng mình mua xong, khi ko may xảy ra nó có hỗ trợ KH hay tìm mọi cách, lý do để từ chối.
có cụ ofer nhà mình chắc cũng đang dính, đây là cách chúng nó đc đào tạo xử lý rồi cụ ợ, hoàn toàn ko tôn trọng, dựa trên quyền lợi KH mà tìm mọi cách để phẩy

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cháu cũng hay bị mấy đội bảo hiểm, vay tín chấp, nghỉ dưỡng, nhà hàng, rượu mạnh và BĐS gọi đau hết cả đầu. Không hiểu nó lấy đâu ra số mà gọi lắm thế, nhiều khi nó gọi mấy cuộc nhỡ liền mình cứ tưởng người thân có việc gì nên nghe máy phát là ung cmn thủ.

NoBored

Xe tải
Cháu cũng hay bị mấy đội bảo hiểm, vay tín chấp, nghỉ dưỡng, nhà hàng, rượu mạnh và BĐS gọi đau hết cả đầu. Không hiểu nó lấy đâu ra số mà gọi lắm thế, nhiều khi nó gọi mấy cuộc nhỡ liền mình cứ tưởng người thân có việc gì nên nghe máy phát là ung cmn thủ.
Mịa bọn này nó cùng hãng nhưng mạnh thằng nào thằng đấy mời. Lúc thù bọn Daiichi ở Thái Thịnh mời e dự sự kiện, lúc lại bọn ở Nguyễn Chí Thanh mặc dù mình đã có HĐ mua bảo hiểm bên chúng nó

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Có phải cái bọn hay mặc vest đen hay tổ chức buổi chiều ở ks Bảo Sơn ng chí thanh ko các cụ, chiều nào e đi tập td qua cũng có mấy e đứng ở đây nhìn ngon choét mà chưa đc mời bao giờ , hình như khách đến đc đi ăn free à các cụ ?
Bác vào, được ăn ngọt free.
Được sờ ti (gái) bóp mông (giai) cũng Free nốt.

Muốn hơn nữa thì phải hỏi. Đơn giá độ 1 củ đến 3 củ, tùy giới tính.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ nào bán bảo hiểm thì dẫn chứng cho em người thật việc thật là bệnh nặng, bên bảo hiểm trả tiền khám chữa, để em check xem sao. Chứ em toàn nghe nói biểu ông A, bà C chung chung thôi.
Cái này là thông tin khách hàng mà , ai dám tự ý dẫn chứng cho cụ đâu

căngthẳng

Xe tăng
Bọn nayf gọi điện xưng tên cái e dập máy luôn

Airbus A350

Xe điện
Em hóng xem thế nào, dạo này đội FWD cũng đang mời em gắt quá.

Vâng. Em mua 15 năm qua ngân hàng Sacombank do em đang làm thủ tục vay vốn bên họ. Nghe họ tư vấn thì cũng thấy hợp lý đấy, ví như họ bảo các bệnh ko đc chi trả và các mức chi trả.
Lại bài của mấy em ngân hàng. Cụ vay vốn thì nó bán kèm phải mua giôngd như vợ em bị ép chie tiêu nên phải mua thôi. Đồng cảnh ngộ

NoBored

Xe tải
Lại bài của mấy em ngân hàng. Cụ vay vốn thì nó bán kèm phải mua giôngd như vợ em bị ép chie tiêu nên phải mua thôi. Đồng cảnh ngộ
Phần lobby, cắt lại phía trên chắc cao nên nó len lỏi khắp nơi. Nhưng kiểu giải quyết như này thì vái cả nón. Ko may gặp cần giải quyết chúng nó có bài gửi hồ sơ từ đây vào sg, chờ trong kia trả lời. Chờ...chờ...gọi điện đến tổng đài chả biết ở đâu đặc sệt như bọn Tàu sang đây lập trạm gọi điện lừa đảo

Vivuvip

Xe buýt
Nhiều cụ dễ tin bảo hiểm nhỉ?! Em có 3 người bạn thân và 1 đứa cháu đều bán bảo hiểm lâu năm. Ngồi cà phê cùng họ, em cũng gật gù: Ừ bảo hiểm tốt thật nhân văn thật! Ừ tốt mà! người ta cứ hay hiểu lầm bh... v.v... và mây mây.

(Nhưng nói thật em không bao giờ mua bh nhân thọ - ở - Việt Nam. Ý kiến rất cá nhân, nhưng mà BH của nước ngoài vào VN cũng biến tướng (về cách xử lý bồi thường) mịa nó rồi)!

NoBored

Xe tải
Nhiều cụ dễ tin bảo hiểm nhỉ?! Em có 3 người bạn thân và 1 đứa cháu đều bán bảo hiểm lâu năm. Ngồi cà phê cùng họ, em cũng gật gù: Ừ bảo hiểm tốt thật nhân văn thật! Ừ tốt mà! người ta cứ hay hiểu lầm bh... v.v... và mây mây.

(Nhưng nói thật em không bao giờ mua bh - ở - Việt Nam)!
Thỉnh thoảng nó cũng thả quả bồi thường, báo đài lăng xê âm ĩ đấy cụ :((

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Mua mỗi BH y tế tình nguyện thôi đừng mua cái gì tiền mất thêm ưc chế vào người, e thừa tiền cũng ko đóng, nó đưa cái bản hợp đồng gần chục trang, mà đọc ung mẹ thủ, chưa tính lắt léo chơi chữ, bệnh xen kẽ giữa tiếng Việt và tiếng Anh, ko kỹ là toi luôn :D

NoBored

Xe tải
Mua mỗi BH y tế tình nguyện thôi đừng mua cái gì tiền mất thêm ưc chế vào người, e thừa tiền cũng ko đóng, nó đưa cái bản hợp đồng gần chục trang, mà đọc ung mẹ thủ, chưa tính lắt léo chơi chữ, bệnh xen kẽ giữa tiếng Việt và tiếng Anh, ko kỹ là toi luôn :D
Chuẩn cụ ợ, quyển hợp đồng 104tr thằng tư vấn bán bảo tích thì tích, bảo ký thì ký. Mịa nó khi bị nó cò quay tốn time, tốn tiền theo yêu cầu chúng nó mà bị viện những lý do trời ơi mình ko bị mới ức

Chỉnh sửa cuối:

Hai Quang

Xe tải
Thực chất bhnt của hội này hơi ảo, ví dụ thế này nhé:
- Phí hàng năm, ví dụ là 100tr, đóng 8 năm = 800tr.
- Thời hạn: 15 năm -> hết 15 năm được nhận lại 2.6 tỷ chẳng hạn, thường là mức này.
Vậy tính theo bài toán lãi ngân hàng, tầm 12%/năm, lũy kế thì đủ số phải trả cho người mua bhnt, 12% là bằng mức trái phiếu rồi nhé. Vậy tức là bảo hiểm nt free toàn bộ cho khách hàng, không thu tiền mà lại còn đền bù trong th khách hàng chết, tai nạn, ốm đau. Các cụ có thấy giống ông bụt không.
Vậy câu hỏi đặt ra ở đây là ai trả lương cho bộ máy của bhnt, ai trả tiền lãi cho các cổ đông của bhnt. Có thể bhnt lấy tiền đi đầu tư các quỹ, các quỹ sinh ra lời, nhưng các quỹ chuyên nghiệp thì mức kỳ vọng tb cũng chỉ tối đa 20%, vậy trả kh 12% thì cty bh sống bằng gì.
Nên thực chất bhnt theo e nó chỉ là 1 dạng đa cấp, có khách hàng thì sống, không có khách hàng mới thì chết - đây là làm ăn nghiêm túc, tạo uy tín, chờ đến khi hết khách hàng thì chết, chắc chắn sẽ rất lâu nếu đền bù cho khách hàng và hoạt động tuân thủ như vậy. Tuy nhiên là sống thôi, còn lãi thì chắc chắn không có.
Còn th xấu thì là vặn vẹo, xù đền bù, tăng phí ... mà phải như vậy mới có lợi nhuận được, e nghĩ là thiên theo hướng này :)

Theo e hiểu là như vậy, còn tùy các cụ cân nhắc mua hay không, chọn mua thằng nào ...