[Funland] Các cụ cẩn thận với bọn BH Daiichi

linzin1102

Xe hơi
Cụ nào đang tham gia mua BH của bọn Dai-ichi nên xem xét lại vì khi cần bồi thường chúng nó cực lằng nhằng, cố tình kéo dài, chây ì giải quyết quyền lợi KH:
- E tham gia BH và ko may bị tai nạn từ t11/19, vào viện và làm hồ sơ để giải quyết BH đầu t12. Sau vài lần yêu cầu bổ sung hồ sơ mất công mất việc thì sự việc rơi vào im lìm.
- Sau 2 tháng ko thấy hồi âm, gọi điện hỏi mấy lần nó bảo gửi thư trả lời từ sg bằng đường bưu điện cứ chờ. Đến giữa t2/20 cậu bán bh gửi qua zalo file pdf thư nó trả lời từ chối quyền lợi em vì 2 lý do:
+ E bị tiểu đường trước khi mua BH của chúng nó??? (mẹ cha nó e đang khoẻ mạnh uống bia, rượu hàng ngày, ksk đường máu chưa bg vượt ngưỡng). Ktra lịch sử khám có 1 lần xét nghiệm nước tiểu hồi t3/19 và ko vđề gì mà nó vin vào đấy vu em bị tiểu đường.
+ Tai nạn của e xảy ra trước khi tham gia bảo hiểm.
- Nhận đc kq trả lời của chúng nó giữa t2/20, e làm đơn khiếu nại gửi hôm 20/2 kèm xét nghiệm e chả bị tiểu đường bg + giấy tờ, ảnh chụp thông tin chúng nó bảo e bị tai nạn từ trước là sai.
- Hn 9/3 sau 20 ngày chả thấy tăm gì e lại gọi điện, nó lại trả lời đang chuẩn bị gửi thư qua bưu điện. Mịa nó đến cái thư trước nó đề 20/1 e còn ko nhận đc thì nó viện lý do bưu điện hoàn thư lại do sai địa chỉ (địa chỉ nhà e đồ gửi từ sg ra vứt tại cửa chưa bg ko tìm thấy).
- E yêu cầu scan thư gửi qua email như trong hệ thống chúng nó gửi cho nhau nó kêu ko được. Đây là bài bản chúng nó cố tình kéo dài tgian, như cái thư trước còn chả nhận đc thì thư tới tháng nữa cũng ko nhận được, mất hết kiên nhẫn vs bọn nó.
Sau vụ này e và người thân dí kẹc mua tiếp của bọn này. Được hay ko được giải quyết coi như mất tiền ngu. Bọn này như bọn đa cấp, đến các văn phòng ngoài hà nội mình đều chả giải quyết đc gì toàn phải gọi vào số hotline của nó trong sg, xong mọi việc đều mất tăm.
Các cụ có tham gia BH nên tìm đơn vị có uy tín hơn, trụ sở chính ngoài mình và ko lùm xùm vụ tt như bọn Dai-ichi này (có mấy clip trên mạng cũng cố tình không giải quyết cho Kh). Bọn này trước nó lấy tt cá nhân của KH rồi mời lên dự sự kiện ở Thái Thịnh + Nguyễn Chí Thanh là dính đòn với chúng nó.
TSB daiichi em cũng bị con chó này nó lừa 1 vố, nộp năm thứ 4 rồi mà xót tiền vẫn phải cố đóng nốt

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Em chả tin bọn BHNT ở mình.

NoBored

Xe tải
TSB daiichi em cũng bị con chó này nó lừa 1 vố, nộp năm thứ 4 rồi mà xót tiền vẫn phải cố đóng nốt
cụ cố rồi đứt vs bọn này, đây là cách chúng nó được đào tạo rồi (sau 3th chúng nó cò quay e, thấy đứa nào nhận đt đều lòng vòng thế). Cụ search mạng ra 1 mớ

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Vẫn nhiều Cụ Mợ mơ màng với lũ BH nhỉ...? ;));));))
Bạn em nhiều đứa bán bảo hiểm lắm, toàn gạ em mua nhưng em gạt phắt, nói "tiền ăn còn chả đủ, tiền đâu đi nuôi thằng khác" :))

Mình thực ra tự bảo hiểm cho chính mình bằng tiền lẽ ra đi đóng bảo hiểm tốt. Chẳng qua nhiều người ko giữ đc thói quen đó thôi chứ em tính mỗi năm mấy chục củ bảo hiểm, 10 năm cũng vài trăm, đủ để chi trả tiền viện phí rồi. Còn bệnh nặng thì đành chịu và chắc gì bệnh nặng, bảo hiểm nó trả cho mình :))

Cụ nào bán bảo hiểm thì dẫn chứng cho em người thật việc thật là bệnh nặng, bên bảo hiểm trả tiền khám chữa, để em check xem sao. Chứ em toàn nghe nói biểu ông A, bà C chung chung thôi.

Long921

Xe tăng
Có phải cái bọn hay mặc vest đen hay tổ chức buổi chiều ở ks Bảo Sơn ng chí thanh ko các cụ, chiều nào e đi tập td qua cũng có mấy e đứng ở đây nhìn ngon choét mà chưa đc mời bao giờ , hình như khách đến đc đi ăn free à các cụ ?

NoBored

Xe tải
Bạn em nhiều đứa bán bảo hiểm lắm, toàn gạ em mua nhưng em gạt phắt, nói "tiền ăn còn chả đủ, tiền đâu đi nuôi thằng khác" :))

Mình thực ra tự bảo hiểm cho chính mình bằng tiền lẽ ra đi đóng bảo hiểm tốt. Chẳng qua nhiều người ko giữ đc thói quen đó thôi chứ em tính mỗi năm mấy chục củ bảo hiểm, 10 năm cũng vài trăm, đủ để chi trả tiền viện phí rồi. Còn bệnh nặng thì đành chịu và chắc gì bệnh nặng, bảo hiểm nó trả cho mình :))

Cụ nào bán bảo hiểm thì dẫn chứng cho em người thật việc thật là bệnh nặng, bên bảo hiểm trả tiền khám chữa, để em check xem sao. Chứ em toàn nghe nói biểu ông A, bà C chung chung thôi.
BH cũng tốt mà cụ, ko may xảy ra vđề gì thì cũng đỡ chi phí, chỉ là chọn nhầm bọn Daiichi củ chuối này thôi cụ ợ

Nó đưa khách đi kiểm tra toàn diện trước khi ký hợp đồng bảo hiểm mà cụ.
Không phải ai cũng khám hay khám toàn diện đâu cụ, tuỳ khai báo với mệnh giá ấy, nhiều người thấy thế khai giấu đến lúc gặp sự cố bị nó tra ra là tèo :D

BH cũng tốt mà cụ, ko may xảy ra vđề gì thì cũng đỡ chi phí, chỉ là chọn nhầm bọn Daiichi củ chuối này thôi cụ ợ
Thì cụ ấy đang bảo đưa dẫn chứng người thật việc thật lên còn gì cụ? Mà nên đưa tầm chục người/ mỗi cty. Chứ 1,2 người làm chim mồi thì chắc cũng có.

haiha.73

Xe tải
Cụ cho ảnh chụp screen lên xem

NoBored

Xe tải
Thì cụ ấy đang bảo đưa dẫn chứng người thật việc thật lên còn gì cụ? Mà nên đưa tầm chục người/ mỗi cty. Chứ 1,2 người làm chim mồi thì chắc cũng có.
có đk vẫn nên mua nhưng tránh bọn Daiichi này ra thôi cụ ợ

HVC

Xe buýt
Em vừa mua đợt cuối năm gói 20 triệu/năm. Thế này chết toi rồi

Dark_Man

Xe buýt
Bố láo quá nhỉ, đóng tiền thì tươi như hoa mà giải quyết thì vớ vẩn, kiện bỏ mẹ nó đi cụ :(

Tueminh2626

Xe điện
Bảo hiểm nhân thọ ở Vn láo nháo lắm do Luật ta không chặt chẽ chứ ở mấy nước phát triển thì ko có chuyện này đâu

NoBored

Xe tải
Người quen e mua Daiichi này nhiều, bọn này câu khách cực giỏi. Mấy ae ngồi bia rượu hàng ngày vs nhau đều hóng xem cách giải quyết của bọn này mà qua cách làm việc e thấy chúng nó cực ko đàng hoàng, ko rõ ràng. Các vp chúng nó mở ra chỉ là câu khách đến mời ký HĐ mới hoặc chỗ thu tiền, còn cách xử lý cực mập mờ

Thế thì giôngd em rồi. Vợ em làm ngân hàng rồi mua luôn. Có phải gói cụ đóng 15 năm ko? Em gàn nó rồi mà ko chịu nên đành theo. Cụ mới 1 năm bỏ mẹ nó đi cho nhẹ người.

HVC

Xe buýt
Người quen e mua Daiichi này nhiều, bọn này câu khách cực giỏi. Mấy ae ngồi bia rượu hàng ngày vs nhau đều hóng xem cách giải quyết của bọn này mà qua cách làm việc e thấy chúng nó cực ko đàng hoàng, ko rõ ràng. Các vp chúng nó mở ra chỉ là câu khách đến mời ký HĐ mới hoặc chỗ thu tiền, còn cách xử lý cực mập mờ
Em mua gói của Daiichi liên kết với ngân hàng Sacombank ko biết có sao ko.

NoBored

Xe tải
Bố láo quá nhỉ, đóng tiền thì tươi như hoa mà giải quyết thì vớ vẩn, kiện bỏ mẹ nó đi cụ :(
Em đang chờ thư nó trả lời lần 2 sau khi gửi chứng cứ chứng minh e chưa từng bị tiểu đường + thời điểm nó bảo e bị tai nạn mà chúng nó vin vào để từ chối giải quyết TH của e. Cơ mà kiểu chây ì này nhận đc thư của chúng nó chắc tháng nữa :((

HVC

Xe buýt
Thế thì giôngd em rồi. Vợ em làm ngân hàng rồi mua luôn. Có phải gói cụ đóng 15 năm ko? Em gàn nó rồi mà ko chịu nên đành theo. Cụ mới 1 năm bỏ mẹ nó đi cho nhẹ người.
Vâng. Em mua 15 năm qua ngân hàng Sacombank do em đang làm thủ tục vay vốn bên họ. Nghe họ tư vấn thì cũng thấy hợp lý đấy, ví như họ bảo các bệnh ko đc chi trả và các mức chi trả.

VuQuybn

Xe buýt
Cụ không đưa dẫn chứng hội thoại giữa cụ và bên BH này cho mọi người xem thì không thể nói nọ nói kia họ được. Cái j cũng phải nghe từ 2-3 phía chứ.
Mà trước khi cụ mua cụ cũng phải tìm hiểu chứ, sao lại đưa 20 củ/ 1 năm cho bên k có uy tín được, đúng không?