[Funland] Các cụ cẩn thận với bọn BH Daiichi

NoBored

Xe tải
Cụ nào đang tham gia mua BH của bọn Dai-ichi nên xem xét lại vì khi cần bồi thường chúng nó cực lằng nhằng, cố tình kéo dài, chây ì giải quyết quyền lợi KH:
- E tham gia BH và ko may bị tai nạn từ t11/19, vào viện và làm hồ sơ để giải quyết BH đầu t12. Sau vài lần yêu cầu bổ sung hồ sơ mất công mất việc thì sự việc rơi vào im lìm.
- Sau 2 tháng ko thấy hồi âm, gọi điện hỏi mấy lần nó bảo gửi thư trả lời từ sg bằng đường bưu điện cứ chờ. Đến giữa t2/20 cậu bán bh gửi qua zalo file pdf thư nó trả lời từ chối quyền lợi em vì 2 lý do:
+ E bị tiểu đường trước khi mua BH của chúng nó??? (mẹ cha nó e đang khoẻ mạnh uống bia, rượu hàng ngày, ksk đường máu chưa bg vượt ngưỡng). Ktra lịch sử khám có 1 lần xét nghiệm nước tiểu hồi t3/19 và ko vđề gì mà nó vin vào đấy vu em bị tiểu đường.
+ Tai nạn của e xảy ra trước khi tham gia bảo hiểm.
- Nhận đc kq trả lời của chúng nó giữa t2/20, e làm đơn khiếu nại gửi hôm 20/2 kèm xét nghiệm e chả bị tiểu đường bg + giấy tờ, ảnh chụp thông tin chúng nó bảo e bị tai nạn từ trước là sai.
- Hn 9/3 sau 20 ngày chả thấy tăm gì e lại gọi điện, nó lại trả lời đang chuẩn bị gửi thư qua bưu điện. Mịa nó đến cái thư trước nó đề 20/1 e còn ko nhận đc thì nó viện lý do bưu điện hoàn thư lại do sai địa chỉ (địa chỉ nhà e đồ gửi từ sg ra vứt tại cửa chưa bg ko tìm thấy).
- E yêu cầu scan thư gửi qua email như trong hệ thống chúng nó gửi cho nhau nó kêu ko được. Đây là bài bản chúng nó cố tình kéo dài tgian, như cái thư trước còn chả nhận đc thì thư tới tháng nữa cũng ko nhận được, mất hết kiên nhẫn vs bọn nó.
Sau vụ này e và người thân dí kẹc mua tiếp của bọn này. Được hay ko được giải quyết coi như mất tiền ngu. Bọn này như bọn đa cấp, đến các văn phòng ngoài hà nội mình đều chả giải quyết đc gì toàn phải gọi vào số hotline của nó trong sg, xong mọi việc đều mất tăm.
Các cụ có tham gia BH nên tìm đơn vị có uy tín hơn, trụ sở chính ngoài mình và ko lùm xùm vụ tt như bọn Dai-ichi này (có mấy clip trên mạng cũng cố tình không giải quyết cho Kh). Bọn này trước nó lấy tt cá nhân của KH rồi mời lên dự sự kiện ở Thái Thịnh + Nguyễn Chí Thanh là dính đòn với chúng nó.

Chỉnh sửa cuối:

ceconam

Xe điện
Chết dở, e vừa đóng tiếp năm nay cũng của mấy ông này

matran241091

Xe tăng
tai nạn liên quan gì đến tiểu đường ???

Cụ quăng hết hợp đồng, công văn nó trả lời , hồ sơ của cụ lên là rõ ngay, ở đây em thấy nhiều cụ bán bảo hiểm lắm.

Taihoatu

Xe lăn
Đã từ lâu em nói không với tất cả các thể loại BHNT ở mình. ở các nước dịch vụ tốt, nhưng riêng ở mình nó lởm khởm, biến tướng.

NQLAW

Xe máy
Em xài của Bảo Việt.
Từng claim 1 lần vụ đi khám tai mũi họng (ngoại trú)
Cũng có vụ bổ sung hồ sơ, nhưng cơ bản bổ sung xong là vài ngày sau tiền vào tài khoản đầy đủ.

binhsu7273

Xe cút kít
Vẫn nhiều Cụ Mợ mơ màng với lũ BH nhỉ...? ;));));))

AT76

Xe điện
Em nằm viện vì sốt xuất huyết, thấy Daiichi bảo hiểm bình thường, chỉ cần lấy chứng từ từ bệnh viện, không có khó khăn gì cả.

alsmileSP

Xe tải
Cụ mua béng đi bảo hiểm y tế chất lượng cao con ngon hơn vạn lần, gửi hồ sơ sau mấy ngày là có xèng, yêu cầu bổ sung hay giấy tờ gì tất cả qua mail, giải đáp thắc mắc qua zalo luôn. Đấy là bảo hiểm công ty mua cho em nó như vậy, 1 năm nhà em cũng claim tầm 20 củ mà không thấy họ ý kiến gì

NoBored

Xe tải
E update tình hình 17/3, e vừa gọi điện gần 40’ nội dung:
- Thư lần 1 bảo scan gửi email cho e từ chục ngày trước, nv Daiichi mới đầu lòng vòng bảo đang ở trong bộ hồ sơ của e, rồi lại đang chờ đóng dấu rồi gửi cùng thư thứ 2 (bao biện vì e đã nhận đc thư photo đã có dấu và trên hệ thống đã có thư chỉ việc forward qua email) rồi lại chốt sẽ gửi qua email ngay.
- Thư trả lời nội dung khiếu nại lần 2: lần trước bảo đang trình ký cuối tuần vừa rồi sẽ gửi. Giờ giữa tuần vẫn đang trình ký.
- Deadline đến 20/3 Daiichi yêu cầu e đóng thêm 6tr để gói HĐ e vừa đóng 30tr tiếp tục có hiệu lực. E hỏi nếu KH đã chứng minh mình ko mắc Tiểu đường và ko đồng ý đóng thêm vì cái bệnh vô lý thì khi HĐ hết hiệu lực thế là cướp trắng 30tr tiền đóng HĐ của KH à thì e ý im bảo chờ máy. Nghe nhạc gần 10’ thì tắt máy e phải gọi lại.
- E ý bảo thông cảm chờ kq trả lời thư lần 2 sẽ gửi sớm. E trả lời không thể thông cảm vì phía Daiichi ko tôn trọng KH, thư lần 1 đề ngày 20/1 KH còn chưa nhận được thì với thư lần 2 vài tháng nữa có nhận đc k? khi đấy quyền lợi cũng như gói HĐ hết hiệu lực đơn phuơng từ phía Daiichi là lừa KH à thì em ý lại im rồi lại bảo thông cảm???
- E thông báo với e ý và phía Daiichi về cuộc gọi đều được ghi âm, hết tuần mà e ko nhận được thư trả lời đàng hoàng, minh bạch e sẽ:
+ Đưa sự việc công khai ra báo chí
+ Tiến hành khởi kiện để đảm bảo quyền lợi

Chỉnh sửa cuối:

xehoi.net.vn

Xe buýt
Cụ phót thêm thông tin, chứng cứ lên nữa nhé

NoBored

Xe tải
Em xài của Bảo Việt.
Từng claim 1 lần vụ đi khám tai mũi họng (ngoại trú)
Cũng có vụ bổ sung hồ sơ, nhưng cơ bản bổ sung xong là vài ngày sau tiền vào tài khoản đầy đủ.
Search bọn Daiichi này nhiều phốt sau cạch. Em thấy bên Bidv, PTI của bưu điện cũng ổn

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em lâu lắm rổi chả liên quan gì đến bọn này. Nói lừa đảo hơi quá nhưng cũng chẳng sai.

NoBored

Xe tải
Cụ phót thêm thông tin, chứng cứ lên nữa nhé
Em chờ thư trả lời sau khi làm đơn khiếu nại + chứng từ chứng minh mọi tt mà bên Daiichi vin vào từ chối giải quyết quyền lợi từ hôm 20/2. Cơ mà chờ nhận kq trả lời theo cách bọn này bày ra câu kéo kiểu này tháng nữa cũng chả thấy (hn là 3 tháng từ lúc nộp hồ sơ cho chúng nó)

sonca14

[Tịch thu bằng lái]
E cực ghét bọn Dai-ichi này vì gọi điện mời chào e rất nhiều lần, bảo ko mua mà tháng nó gọi mấy lần, toàn vào những lúc bận.

kienvinh

Xe lăn
Em nằm viện vì sốt xuất huyết, thấy Daiichi bảo hiểm bình thường, chỉ cần lấy chứng từ từ bệnh viện, không có khó khăn gì cả.
Chi phí ít thì nhanh thôi. Cũng như bảo hiểm xe cộ, đi sơn cái ba đờ sốc thì cũng chả khó khăn gì :D