[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

mamtom7981

Xe buýt
Nhà em 3 nhóc, ko đứa nào tiêm cả, học hành thì quá sợ với chúng nó: sáng học, chiều học, tối azota nộp bài, hai đứa lớn nhà em lớp 5 và lớp 9 nên học hành khiếp quá.
Đợt đi học trực tiếp được mấy buổi thấy còn đỡ, chứ online mãi thì quá khổ cho chúng nó.
Đâu chỉ có học hành, còn giao tiếp, còn bạn bè, còn vui chơi và nguy hiểm hơn là các bệnh về mắt chắc sẽ tăng cao.

HoaMaudon

Xe tăng
Cụ nhầm, e phản đối tiêm cho trẻ, con e k cho đứa nào tiêm, dù cả lớp nó tiêm hết. E thấy như cúm thôi, k đáng sợ đâu
Con em: đứa lớn tiêm 2 mũi Pfizer, đứa nhỏ thì thiếu mấy tháng đủ 12 tuổi nên chưa tiêm mũi nào, mặc dù cả 2 đứa đều to thồ lồ ra rồi

F0 càn qua nhà em: Con nhỏ chưa tiêm bị mở màn, sốt 2 ngày 38,5, sau đó ngắt sốt, chỉ còn ho húng hắng, đau họng vài hôm. Chỉ dùng efferagal hạ nhiệt nếu trên 38, còn lại cứ nước cam uống liên tục, vitamine tăng liều theo Bác sỹ, ăn uống thịt cá đầy đủ, tăng cường

Tổng quan: Nhẹ hơn sốt virus hàng năm vẫn có lúc bị

edc

Xe lăn
Nhà e đang bị cả nhà, riêng thằng con em ko cho tiêm thì khỏi đầu tiên, ông cụ và vợ e 3 mũi thì vật vờ hơn, miễn dịch tự nhiên ở trẻ em vẫn là tốt nhất cụ ạ. Với nhà e là Phải tiêm chứ ko dùng từ Được tiêm
Nhà em cũng vậy. Thằng bé nhất chưa tiêm khỏi nhanh nhất. Em khỏi nhanh. Có gấu em vật vờ ho

ACDELCO434

Xe điện
Do mình hết thôi. Trừ những lúc giãn cách bắt buộc thì hơn 2 năm qua em vẫn tranh thủ cho 2 thằng nhà e ra công viên gần nhà chơi. Rảnh lúc nào đi lúc đấy, dài thời gian nhất là thứ bẩy và chủ nhật.

vieteuro

Xe container
mình cũng trải qua bao nhiêu là đại dịch sởi thủy đậu . . . và vẫn tồn tại
bọn trẻ cũng vậy. cơ thể con người luôn luôn chiến đấu với biến chủng của virut mà

HoaMaudon

Xe tăng
Chúc mừng bác.
Tôi đang bị đây, vợ cũng dính.

2 đứa (đều 2 shot rồi) thì không bị, mặc dù ở nhà hoàn toàn "thả rông".
Không cách ly, vì không thể giữ được.
Nhà em thì em 2 Moderna, 1 Pfizer, con lớn 2 Pfizer, con nhỏ không tiêm, Lão nhà em hôm trước tưởng là 2 Verocell xong thì tiêm mũi 3 Pfizer, hôm rồi khai ra mới biết là trốn mũi 3, chỉ có 2 mũi Verocell

Thế mà cả nhà bị, riêng Lão ấy không dính tí nào
Haixxx

arch.zung

Xe tăng
tốt nhất là quên e covid này đi cho nó trở lại bình thường, xuốt ngày nhắc đến nghe phát mệt

trangcucai

Xe buýt
Website
traminhcuong.com
Làm thế nào được cụ mợ. Cứ chiến tranh rồi bom nguyên tử...khi thải các kiểu''''sao mà ít virut cho được. Gia đình thì không được thương yêu nhau cho lắm, nên các Quốc Gia mới bất ổn như hiện nay.

tunglam28062009

Xe tăng
Sau khi e vi càn quét qua nhà e thì đúng việc tiêm cho bọn trẻ con là thừa. 2 đứa nhà e ko tiêm. Đứa bé sốt 2 ngày. Đứa lớn ko có bất kỳ biểu hiện j.
Lớp cu nhà e 6/28 tiêm. Tình đến hôm qua 23/28 bạn bị covid. Hầu như ko có mấy biểu hiện j. Nhẹ nhàng 2,3 hôm khỏi. Mấy phụ huynh các con tiêm kháo nhau biết thế đếch tiêm cho con nữa. Tiêm rồi lại lo tác dụng phụ của vx.

phihanhgia

Xe container
Đa phần các cụ mợ chắc ít khi để ý nhưng sau hơn 2 năm này tương đối nhiều trẻ có vấn đề về giao tiếp và bố mẹ ko nhận ra. Bị là đúng thôi khi 2 năm chỉ ngồi ôm cái máy tính hoặc đt mà ko có giao tiếp thật, ko gặp gỡ bạn bè. Thật lạ khi xh bình thường mọi hoạt động và duy nhất 1 hoạt động ko đc làm là đến trường đi học :)
Cơ chế ra quyết định nhanh, chính xác, chứng tỏ có vấn đề rất nghiêm trọng. Hệ thống mầm non, chủ lực là do tư nhân xây dựng, mầm non công chiếm tỷ lệ cỡ 10%, bị đem hiến tế. Quyền của trẻ em bị hủy, hi sinh cho những lý do ất ơ trên trời. Là q gia ký công ước bảo vệ quyền trẻ em, nhưng quyền được đi học giao lưu của bọn trẻ luôn bị xếp dưới các ưu tiên tầm thường khác.
Thông tin khoa học khách quan bị bóp, chặn, hoặc làm trễ tùy theo nó có phù hợp với nhận thức của nhóm ra q định hành chính và lợi ích nhóm hay không.

Milanista277

Xe buýt
Bị rồi còn tiêm gì nữa cụ, e thấy như cúm mùa thôi, k quá đáng sợ
Con mợ lớn rồi thì có thể ko thấy đáng sợ, nhà em 2 F1 bị thì F1 bé sốt l tục 39-40 độ ko hạ, chả sợ chết khiếp. Nhiều nhà bạn em, ng quen em cũng thế. Em gái đồng nghiệp em mới đi vì covid dc mấy hôm dù tiêm 3 mũi nhưng chủ quan tắm, cúm mùa nào có thể nguy hiểm dc thế ạ?

mmxhung

Xe điện
Tất cả do mình lựa chọn, mấy đứa nhỏ nhà em dù học trực tuyến nhưng cuối tuần đều được đi chơi dã ngoại. Vẫn chơi đùa chạy nhảy tưng bừng, trừ những lúc giãn cách căng thẳng phải chịu không đi đâu được thôi. Ấy vậy mà đến nay có đứa nào nhiễm virus đâu, mà có nhiễm thì cũng nhẹ như cúm thôi chứ có gì phải sợ.

Sheeple

Xe tải
Khổ thật các cụ ạ. Con em học lớp 1 vừa học vừa rèn con mà vất quá. Để theo dc chương trình con phải học vất quá không có thời gian chơi. Tuổi này ngày xưa thời bọn em vẫn tròn mồm A, O, Ơ. Giờ thì sao? Toán 2 số, đọc vanh vách, viết hoa... Nhiều lúc nói 4-5 lần con vẫn không hiểu cáu lên em phết cho mấy cái. Nói thực đánh xong con đau một lúc, em đau cả ngày. Đi làm xem camera nhìn con mà thương quá.

tuanptit

Xe máy
Các cụ có để ý báo chí truyền thông dạo này rất hay đưa tin trẻ con bị nhiễm ko. Nó không khác gì một chiến dịch marketing để "tiêu thụ" số "hàng" sắp tới!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Con mợ lớn rồi thì có thể ko thấy đáng sợ, nhà em 2 F1 bị thì F1 bé sốt l tục 39-40 độ ko hạ, chả sợ chết khiếp. Nhiều nhà bạn em, ng quen em cũng thế. Em gái đồng nghiệp em mới đi vì covid dc mấy hôm dù tiêm 3 mũi nhưng chủ quan tắm, cúm mùa nào có thể nguy hiểm dc thế ạ?
Ui thế hả cụ? Thế đúng là do cơ địa, nhà e cả nhà bị hết rồi, chau bé nhất 6t thôi, nhưng thấy nó cũng chỉ như cúm mùa, sốt 1-2 ngày thôi

otothanglong

Xe điện
Thông báo có trễ quá rồi không các Cụ Mợ.

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Nhà em 2 vợ chồng ốm mệt như cảm cúm, 2 thằng sốt 38.5-40 độ 2 ngày. Sau đó hết, chẳng test covid nên không biết đã bị chưa

Juanxt

Xe tải
Ồ, lũ trẻ chúng còn sống là may mắn rồi bác ạ. Trên thế giới nhiều.....nhiều đứa trẻ đã chết do bị ép get covid jab mà việc đó không được coi là crime mà lại được cho là không may do cơ địa rồi. Chúng đã không thể chạy nhảy được nữa dù chỉ ở trong phòng.

Linh hồn chúng vẫn loanh quanh đâu đây ghé vào tai những kẻ giết chúng & thì thầm....

- Why we died? Why we died?
- Who is murderer? Who is murderer?

Tất nhiên chúng mới thật đáng thương và rất đáng tôn trọng phải không nào? Chúng ta hãy cùng cầu nguyện cho linh hồn của murderer bị đày xuống địa ngục và mồm hắn sẽ bị méo để mọi người nhận ra rằng cái miệng ấy crime chứng nào.
Nhầm nút vodka. Con quạ này toàn kêu vớ vẩn, phá diễn đàn ah. Sao min/mod không khoá bánh nó nhỉ

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Do mình hết thôi. Trừ những lúc giãn cách bắt buộc thì hơn 2 năm qua em vẫn tranh thủ cho 2 thằng nhà e ra công viên gần nhà chơi. Rảnh lúc nào đi lúc đấy, dài thời gian nhất là thứ bẩy và chủ nhật.
em cũng cho ra chơi nhưng không có bạn, lại cứ phải dính cái khẩu trang.

Matizcoi

Xe cút kít
Con nhà em nó cương quyết đi học học, bất chấp covid vì nó dính rồi :D
Câu hỏi về "hậu covid" thực chất không khác hỏi tối nay đề về bao nhiêu thôi, sau 6h30 tối nay thì ai cũng có thể nói cực hay được, nên tốt nhất hãy yên tâm vui vẻ mà sống các cụ các mợ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng