[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Milanista277

Xe buýt
Đúng là do cơ địa mợ ạ, con em 10 tuổi sốt gần 40 độ uống thuốc chỉ hạ được xuống 39 rồi lại vọt lên, đêm hôm sốt còn có dấu hiệu mất sức, lơ mơ. Nhưng trộm vía chỉ một ngày 1 đêm là hạ xuống còn 38,5 thêm 1 ngày là khỏi. Tại bạn này cũng hay bị sốt virut và khi sốt cũng toàn 39 độ nên em khá bình tĩnh khi chăm con, chỉ thường xuyên ktra sp02. Con em chưa tiêm vì quan điểm của em cũng không muốn tiêm cho con. Giờ thì có miễn dịch tự nhiên, không phải băn khoăn giữa tiêm hay không tiêm nữa.
Cụ giống em cả ở vụ con sốt và vụ tiêm , đỡ phải lăn tăn tiêm hay ko :D

otoormoto

Xe tải
Nhà e đứa lớp 9 đi học lây bạn, về bị đầu tiên, sốt mất 1,5 ngày rồi tự khỏi. 1 tuần sau em với thằng anh bị lây. Thằng anh sốt 1 ngày xong cũng tự khỏi. Em không sốt nhưng đau họng, mệt. 2 đứa nhà e đều chưa tiêm vaccine, cứ cười em sao mẹ tiêm rồi mà vẫn thua chúng nó. Trộm vía, ơn giời chúng nó đều nhanh khỏi.

Mưa!

Xe điện
Dương tính Covid hay mình vẫn gọi bằng từ F0 trong hơn 2 năm qua đã trở nên quá bình thường ở thời điểm hiện tại. Hôm nay ku con 4,5 tuổi nhà e có dấu hiệu + Covid, vậy là kết thúc giai đoạn đằng đẵng từ lúc bắt đầu có Covid đến tận bây giờ, Covid cũng đã vào đến nhà e lần đầu rồi. Mặc dù đã chuẩn bị tâm lý cũng như sẵn sàng cho việc này khi số ca nhiễm tăng cao trong cộng đồng, đang nằm cùng con, hạ sốt cho con mà rưng rưng nước mắt các cụ mợ ạ! Nghĩ thật thương cho bọn trẻ, suốt hơn 2 năm qua, chúng nó đã phải trải qua cái thời gian thật khó quên. Cái tuổi mà đáng lẽ ra chúng nó được vui chơi thoả thích, gặp gỡ nô đùa bạn bè, đến trường đến lớp có bạn bè, có thầy cô, đi đây đi đó khám phá giao lưu...thay vì thế gần như gắn liền với cái khẩu trang, mọi hoạt động bên ngoài thì hạn chế tối đa, quanh quẩn ở nhà suốt thời gian quá dài, ở cái tuổi mà đáng lẽ ra chúng nó ko phải chịu những cảnh như vậy, cho dù các biện pháp nới lỏng mấy tháng gần đây cũng đỡ hơn. Điều đáng nói hơn là cũng chẳng biết liệu sau này những di chứng covid sẽ còn đi theo bọn trẻ hay ko? Mình thì dù sao cũng sống hơn nửa đời người rồi, còn bọn trẻ chúng nó còn bé quá, thời gian qua thật thiệt thòi cho chúng nó.
Cầu mong rằng dịch bệnh chết tiệt này mau chóng qua đi, để cuộc sống mọi người trở lại như xưa kia, đặc biệt là bọn trẻ, các con được sống, được chơi, được học hành...1 cách bình thường.
Đúng là 1 giai đoạn đằng đẵng, bao nhiêu hoạt động bị hạn chế. Nhiều lúc em cứ nghĩ bọn trẻ chẳng có nhiều cái 2 năm để mà quay lại trải nghiệm, rồi tự đấu tranh: hạn chế/không hạn chế. Cuối cùng vẫn là quyết định hạn chế.

Rồi 1 ngày đẹp trời, cũng lại F0. May mà chủng lần này cũng nhẹ nhưng di chứng về sau còn chưa biết thế nào. Hiện tại thì qua 10 ngày, bạn 7t nhà em đã âm tính nhưng nhìn con mệt mỏi, có khi ngủ li bì cả ngày, có hôm lại thức cả đêm rất là thương.

Riêng em thì gần như thức trắng cả đêm cả ngày. Những đợt khác mất ngủ em có rất nhiều việc thú vị để làm, nên mất ngủ bình thường không phải chuyện gì quá to tát. Đợt này khác hẳn, tâm lý yếu hẳn đi, nằm cả đêm bao nhiêu chuyện buồn từ đâu đâu cứ kéo về.Nói chung là rất oải.

Doublegreen

Xe tải
Vẫn đang đỉnh dịch các cụ nhỉ ? Thế này phải qua 30.4 1.5 mới lắng xuống được, lúc đó các f1 sắp hết kỳ 2 rồi còn đi học gi nữa ?

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn đang đỉnh dịch các cụ nhỉ ? Thế này phải qua 30.4 1.5 mới lắng xuống được, lúc đó các f1 sắp hết kỳ 2 rồi còn đi học gi nữa ?
Ra đường đông như trẩy hội còn đỉnh gì nữa cụ?
Giỏi thì tuần nữa là cùng.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Sao nhà trường không gộp các bạn muốn đi học thành 1 lớp rồi tổ chức nhỉ
Một số trường vẫn dạy cả onl và off , nhưng như thế sẽ thiệt thòi cho các cháu onl vì học chả hiểu gì do cô ko thể dạy cùng lúc chăm chút cho cả 2 đội được, chưa kể thi cử có khi tạch so với đội học off

Chekmate

Xe điện
chán quá, kiểu này chắc các anh bắt bọn nhỏ học online nốt năm học này rồi

nguyenhaiha

Xe buýt
Du lịch quốc tế, ăn chơi, phố đi bộ, rạp chiếu bóng đã cho mở lại hết rồi thì chẳng lí do gì nhốt các cháu tiếp tục ở nhà. Ờ, hóa ra ở cái xứ này ăn chơi quan trọng hơn giáo dục

Chỉnh sửa cuối:

Chekmate

Xe điện
Du lịch quốc tế, ăn chơi, phố đi bộ đã cho mở lại hết rồi thì chẳng lí do gì nhốt các cháu tiếp tục ở nhà. Ờ hóa ra ở cái xứ này ăn chơi quan trọng hơn giáo dục
thế nó mới ngược đời, giờ cho đi học hết thì 22tr liều vaccine đã đặt hàng về tiêm cho ai hehe

CCCK

Xe tăng
thế nó mới ngược đời, giờ cho đi học hết thì 22tr liều vaccine đã đặt hàng về tiêm cho ai hehe
Lớp F1 nhà cháu (tiểu học) 80% F0, chắc chả ai cho con tiêm đợt này. Giờ mà cho học OFF thì đông vui lắm.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Đợt này im nhỉ, em cứ hóng xem khi nào có tin các con đi học, có tin đi học rồi quay đầu vẫn còn hơn là im im như này cụ nhỉ. Nhìn đứa 4.5 tuổi ở nhà tha thẩn tội quá!

Chekmate

Xe điện
Đợt này im nhỉ, em cứ hóng xem khi nào có tin các con đi học, có tin đi học rồi quay đầu vẫn còn hơn là im im như này cụ nhỉ. Nhìn đứa 4.5 tuổi ở nhà tha thẩn tội quá!
Con mợ thế same same con em, ở nhà suốt ngày hỏi bao giờ con được đi lớp :( khổ thân 2 năm nay chả được học hành gì.

Chekmate

Xe điện
Lớp F1 nhà cháu (tiểu học) 80% F0, chắc chả ai cho con tiêm đợt này. Giờ mà cho học OFF thì đông vui lắm.
mà em thấy các cháu bị cũng nhiều lắm rồi, giờ có kháng thể tự nhiên rồi tiêm làm cái gì nữa không biết. Thủ đô học SG đi, trong đấy đi học lại đông vui lắm rồi.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Con mợ thế same same con em, ở nhà suốt ngày hỏi bao giờ con được đi lớp :( khổ thân 2 năm nay chả được học hành gì.
Dạ vâng cụ, đứa lớn năm nay lớp 2, ít ra lớp 1 được đi học biết cái chữ rồi, lớp 2 cứ thế theo nề nếp, có cô có bạn còn đỡ. Đứa mầm non tội lắm, mình thì cũng bận sấp mặt lo việc, cũng ko dạy bảo được nhiều với dạy con cũng ko thích ạ. Thương lắm. Em hóng mãi ko thấy có dấu hiệu của việc đi học cụ ạ!

jobber

Xe tăng
Du lịch mở, phố đi bộ mở nhưng những đứa trẻ vẫn ngồi học ol giữa các bức tường!

sakai_yo

Xe lăn
Dạ vâng cụ, đứa lớn năm nay lớp 2, ít ra lớp 1 được đi học biết cái chữ rồi, lớp 2 cứ thế theo nề nếp, có cô có bạn còn đỡ. Đứa mầm non tội lắm, mình thì cũng bận sấp mặt lo việc, cũng ko dạy bảo được nhiều với dạy con cũng ko thích ạ. Thương lắm. Em hóng mãi ko thấy có dấu hiệu của việc đi học cụ ạ!
Mầm non chỗ e các nhà ghép nhau mời cô dạy ạ

xe thủng lốp

Xe container
Chắc chắn là năm học này online hết rồi còn hóng gì nữa hả cụ, không khéo sắp tới giảm biên chế giáo viên vì 1 cô có thể dạy đc nhiều trường :))

xe thủng lốp

Xe container
Sợ nhất là sức khỏe , mấy đứa cháu em mặt tròn như cái đĩa rồi , suốt ngày nằm vs điện thoại ko ra ngoài vận động, thể chất sao phát triển đc chưa kể còn sinh bệnh

Trạng thái
Thớt đang đóng