[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Transit2010

Xe buýt
Tất cả những người em biết mà vẫn nói là miễn dịch vì tiếp xúc với F0 đều thành F0 cả rồi. Chỉ là vấn đề trước hay sau thôi các cụ/mợ ah. Nhà em thì đã hoàn thành kế hoạch cả nhà F0 từ trong tháng 2. Giờ đang phòng bị nhiễm lại chủng khác. Vì theo triệu chứng nhà em thì cả nhà đều đã được em Omicron ghé thăm.

Milanista277

Xe buýt
Ui thế hả cụ? Thế đúng là do cơ địa, nhà e cả nhà bị hết rồi, chau bé nhất 6t thôi, nhưng thấy nó cũng chỉ như cúm mùa, sốt 1-2 ngày thôi
Vậy bé nhất nhà mợ bằng bé nhất nhà em, có thể chủng khác nhau. Nhà em và các bé tầm tuổi đấy con bạn bè em cũng như trên nhóm F0 của phường thì 7-80% bé bị sốt cao l tục như vậy ạ

ACDELCO434

Xe điện
em cũng cho ra chơi nhưng không có bạn, lại cứ phải dính cái khẩu trang.
Đầy trẻ con cụ ạ. Bắt đeo khẩu trang. Nhà ai sợ thì không cho ra thôi. Trẻ con không thể cấm, nhốt mãi trong nhà được.

search

Xe điện
Các cụ có thấy lạ khi tất cả mọi hoạt động, đi làm, đi chơi, ăn uống, tụ tập, cúng bái lễ lạt, thể dục thể thao in outdoor... đều đc hoạt động bt ko giới hạn độ tuổi. Riêng việc đến trường đi học thì bị cấm :D hài hết chỗ nói. Ảnh hưởng cả 1 thế hệ mấy năm chỉ ngồi ôm máy tính hay đt sống ảo, giao tiếp ảo. Ảnh hưởng nhiều đấy chỉ là nhiều ô bố bà mẹ ko để ý thôi, họ vẫn bị nhồi sợ hãi mà chấp nhập con mình chỉ tiếp xúc với cái đt hay máy tính cả ngày.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà em 7 tuổi mới nhiễm covid, sốt mất 1 ngày 1 đêm rồi ổn. Nói chung cũng không nên quá lo lắng :)

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Lúc chủng Delta nó càn quét thì ai mà chả sợ.
Giờ Micron thì đỡ rồi.
Nói chung thì thiệt thòi nhiều. Mà tựu chung lại thì thế hệ nào cũng có những thiệt thòi nhất định. Tạm hài lòng với thứ mình có thôi.
Nhà em thì cả nhà bên nhau mấy năm qua, may vẫn thể thao chạy nhảy hàng ngày.

Velociraptor

Xe tăng
Con gái em 15 tuổi, 2 con trai, gái em trai em một đứa 5 tuổi, một đứa 3 tuổi ở HN đều dính. Tạ ơn trời, mấy đứa đều đã khỏi.

sky_driver

Xe tăng
Dương tính Covid hay mình vẫn gọi bằng từ F0 trong hơn 2 năm qua đã trở nên quá bình thường ở thời điểm hiện tại. Hôm nay ku con 4,5 tuổi nhà e có dấu hiệu + Covid, vậy là kết thúc giai đoạn đằng đẵng từ lúc bắt đầu có Covid đến tận bây giờ, Covid cũng đã vào đến nhà e lần đầu rồi. Mặc dù đã chuẩn bị tâm lý cũng như sẵn sàng cho việc này khi số ca nhiễm tăng cao trong cộng đồng, đang nằm cùng con, hạ sốt cho con mà rưng rưng nước mắt các cụ mợ ạ! Nghĩ thật thương cho bọn trẻ, suốt hơn 2 năm qua, chúng nó đã phải trải qua cái thời gian thật khó quên. Cái tuổi mà đáng lẽ ra chúng nó được vui chơi thoả thích, gặp gỡ nô đùa bạn bè, đến trường đến lớp có bạn bè, có thầy cô, đi đây đi đó khám phá giao lưu...thay vì thế gần như gắn liền với cái khẩu trang, mọi hoạt động bên ngoài thì hạn chế tối đa, quanh quẩn ở nhà suốt thời gian quá dài, ở cái tuổi mà đáng lẽ ra chúng nó ko phải chịu những cảnh như vậy, cho dù các biện pháp nới lỏng mấy tháng gần đây cũng đỡ hơn. Điều đáng nói hơn là cũng chẳng biết liệu sau này những di chứng covid sẽ còn đi theo bọn trẻ hay ko? Mình thì dù sao cũng sống hơn nửa đời người rồi, còn bọn trẻ chúng nó còn bé quá, thời gian qua thật thiệt thòi cho chúng nó.
Cầu mong rằng dịch bệnh chết tiệt này mau chóng qua đi, để cuộc sống mọi người trở lại như xưa kia, đặc biệt là bọn trẻ, các con được sống, được chơi, được học hành...1 cách bình thường.
Lo cũng ko giải quyết đc gì, cả thế giới đã chấp nhận, rồi khoa học phải tiến bộ vượt bậc sau khủng hoảng này nếu loài người còn muốn tồn tại. Việc của chúng ta bây giờ là lạc quan để đương đầu với bệnh tật, tương lai ạ.

mattroihong

Xe tải
Đã có những thông tin các con ở nhà liên tục không đc tiếp xúc với xã hội bị bệnh trầm cảm và ảnh hưởng tâm lí nặng nhẹ khác nhau. Chữa covid có thể mất 1 tuần nhưng chữa bệnh trầm cảm có thể mất cả đời. Nên em hiểu tại sao bộ Dục quyết tâm để các con được đến trường. Đối với em thì cố gắng tối nào về nhà cũng tranh thủ cho bọn nhóc đi bộ quanh hồ gần nhà sau cả ngày chúng nó bị nhốt trong nhà cắm mặt vào các thiết bị học onl.

jazzzzz

Xe lăn
Em chỉ thương bọn nó k được tới trường thôi. Mấy đứa lớp 12 cũng đc bịn rịn chia tay, mất ý nghĩa, mất vui.

Yeuyenthanh

Xe tải
Ui thế hả cụ? Thế đúng là do cơ địa, nhà e cả nhà bị hết rồi, chau bé nhất 6t thôi, nhưng thấy nó cũng chỉ như cúm mùa, sốt 1-2 ngày thôi
Đúng là do cơ địa mợ ạ, con em 10 tuổi sốt gần 40 độ uống thuốc chỉ hạ được xuống 39 rồi lại vọt lên, đêm hôm sốt còn có dấu hiệu mất sức, lơ mơ. Nhưng trộm vía chỉ một ngày 1 đêm là hạ xuống còn 38,5 thêm 1 ngày là khỏi. Tại bạn này cũng hay bị sốt virut và khi sốt cũng toàn 39 độ nên em khá bình tĩnh khi chăm con, chỉ thường xuyên ktra sp02. Con em chưa tiêm vì quan điểm của em cũng không muốn tiêm cho con. Giờ thì có miễn dịch tự nhiên, không phải băn khoăn giữa tiêm hay không tiêm nữa.

congthuong

Xe điện
Đã có những thông tin các con ở nhà liên tục không đc tiếp xúc với xã hội bị bệnh trầm cảm và ảnh hưởng tâm lí nặng nhẹ khác nhau. Chữa covid có thể mất 1 tuần nhưng chữa bệnh trầm cảm có thể mất cả đời. Nên em hiểu tại sao bộ Dục quyết tâm để các con được đến trường. Đối với em thì cố gắng tối nào về nhà cũng tranh thủ cho bọn nhóc đi bộ quanh hồ gần nhà sau cả ngày chúng nó bị nhốt trong nhà cắm mặt vào các thiết bị học onl.
Còn bệnh nghiện máy tính, nghiện internet. mất tập trung... nhiều bệnh lắm.

Em đồ rằng có nhóm lợi ích du lịch muốn kéo dài tình trạng này để kích cầu du lịch trong nước.

Rất nhiều gia đình tranh thủ đợt này đi du lịch.

cdcn

Xe điện
Tình hình là bọn trẻ gần như đều dính F0 hết rồi, mà thấy đợt tới CP vẫn đang hô hào khẩn trương tiêm cho trẻ từ 5-11 tuổi. Em không thấy BYT hay các chuyên gia lên tiếng, tư vấn gì về trẻ đã mắc F0 và đã khỏi bệnh thì sao? Có cần phải tiêm nữa không nhỉ?

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Nhà e 4ng thì 3ng bị và khỏi rồi đây cụ.
1 đứa hơn 2t, 1 đứa hơn 6t và 1 đứa hơn 34t :).
Triệu chứng sốt, mệt mỏi chỉ ngày đầu tiên thôi, mấy ngày sau thì ăn và chơi bình thường.
Gia đình cứ để ý các cháu 1 chút là đc mà cụ, ko nên lo lắng quá.
Mong chúng ta vượt qua đại dịch này với thiệt hại ít nhất.

QAZ

Xe container
Lúc chủng Delta nó càn quét thì ai mà chả sợ.
Giờ Micron thì đỡ rồi.
Nói chung thì thiệt thòi nhiều. Mà tựu chung lại thì thế hệ nào cũng có những thiệt thòi nhất định. Tạm hài lòng với thứ mình có thôi.
Nhà em thì cả nhà bên nhau mấy năm qua, may vẫn thể thao chạy nhảy hàng ngày.
Mình sinh ra và lớn lên trong thời bao cấp, đói ăn thiếu mặc, thèm từ hạt muối hạt lạc giở đi. Lúc đi học biết đọc chữ thì thèm từng trang sách, đến nỗi đi ỉ.a còn phải đọc hết chữ trên mẩu giấy báo bé =bàn tay, rồi mới đưa vào sử dụng.

Cho nên thấy mấy anh chị kêu là ôi thương các cháu thiệt thòi nọ kia, thấy nó giả trân lắm.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Dương tính Covid hay mình vẫn gọi bằng từ F0 trong hơn 2 năm qua đã trở nên quá bình thường ở thời điểm hiện tại. Hôm nay ku con 4,5 tuổi nhà e có dấu hiệu + Covid, vậy là kết thúc giai đoạn đằng đẵng từ lúc bắt đầu có Covid đến tận bây giờ, Covid cũng đã vào đến nhà e lần đầu rồi. Mặc dù đã chuẩn bị tâm lý cũng như sẵn sàng cho việc này khi số ca nhiễm tăng cao trong cộng đồng, đang nằm cùng con, hạ sốt cho con mà rưng rưng nước mắt các cụ mợ ạ! Nghĩ thật thương cho bọn trẻ, suốt hơn 2 năm qua, chúng nó đã phải trải qua cái thời gian thật khó quên. Cái tuổi mà đáng lẽ ra chúng nó được vui chơi thoả thích, gặp gỡ nô đùa bạn bè, đến trường đến lớp có bạn bè, có thầy cô, đi đây đi đó khám phá giao lưu...thay vì thế gần như gắn liền với cái khẩu trang, mọi hoạt động bên ngoài thì hạn chế tối đa, quanh quẩn ở nhà suốt thời gian quá dài, ở cái tuổi mà đáng lẽ ra chúng nó ko phải chịu những cảnh như vậy, cho dù các biện pháp nới lỏng mấy tháng gần đây cũng đỡ hơn. Điều đáng nói hơn là cũng chẳng biết liệu sau này những di chứng covid sẽ còn đi theo bọn trẻ hay ko? Mình thì dù sao cũng sống hơn nửa đời người rồi, còn bọn trẻ chúng nó còn bé quá, thời gian qua thật thiệt thòi cho chúng nó.
Cầu mong rằng dịch bệnh chết tiệt này mau chóng qua đi, để cuộc sống mọi người trở lại như xưa kia, đặc biệt là bọn trẻ, các con được sống, được chơi, được học hành...1 cách bình thường.
Đừng sống bằng cảm xúc, đừng mong chờ mọi sự thay đổi ở bên ngoài.
Dịch bệnh chỉ là 1 khái niệm do con người mô tả. Coi nó kinh khủng thì ta sợ nó. Coi nó bình thường thì mọi thứ bình thường. Cả thế giới coi là bình thường rồi thì sao cứ sợ mãi ?

• Vodka
Reactions: QAZ

Xe Tháo Bánh

Xe container
Như mình bị cũng đỡ lo hơn, được tiêm đủ, bình thường vẫn đc ra ngoài đi làm, đi chơi. Các con thì chỉ quanh quẩn trong nhà, xem tivi rồi học online. Các hoạt động thể thao ngoài trời hầu như không được tham gia. Đợt này e đăng ký cho con tiêm và đăng ký cho đi học nếu được. Kéo dài mãi ntn không ổn chút nào.

goldlion

Xe hơi
Nhà em khi covid càn qua:
1; Nhóc nhỏ 11 tuổi chưa tiêm bị đầu tiên: Chỉ sốt cao khoảng 38,5 độ hơn 1 ngày, sau đó thì khỏi.
2; Nhóc lớn 13 tuổi tiêm 1 mũi Pfizer không việc gì dù sống và sinh hoạt cùng 3 f0 ( Bạn này tốn que test nhất nhà).
3; Chồng em: tiêm 2 mũi, sốt rét 2 đêm, ngày thứ 3 âm tính.
4; Cuối cùng là em: Tiêm đủ 3 mũi,ăn đủ combo, đau đầu, mỏi người, hoa mắt, chóng măt, ho rũ rượi không thở được tưởng chết, mất khứu giác, vị giác, tiêu chảy, 7 ngày mới âm tính:).
=> Kết luận: Không tiêm, tiêm không đủ liều thì nhanh khoẻ:)

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là bọn trẻ gần như đều dính F0 hết rồi, mà thấy đợt tới CP vẫn đang hô hào khẩn trương tiêm cho trẻ từ 5-11 tuổi. Em không thấy BYT hay các chuyên gia lên tiếng, tư vấn gì về trẻ đã mắc F0 và đã khỏi bệnh thì sao? Có cần phải tiêm nữa không nhỉ?
Chính trị bảo nín thì khoa học ngậm miệng nhá :))

Trạng thái
Thớt đang đóng