[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngoc_phuong

Xe lăn
- Là 1 trong 6 nước có độ phủ Vaccine cao nhất thế giới.
- Lùa cả các cháu dưới 18 đi ních.
- Chiến dịch thần tốc.
- Chiến dịch mùa xuân..

ngoc_phuong

Xe lăn
FO chính thức đc ĐI RA NGOÀI ĐƯỜNG.

huongdo03

Xe tăng
Cháu tôi, lớp 9 sắp thi tổng kết học kỳ 2 và ôn thi chuyển cấp vào lớp cũng vậy. Nhà nào có con bị nhiễm đòi đi học trực tiếp vote đạt 11/32, nhà chưa có con bị nhiễm tiếp tục đề nghị học online vote đạt 21/32, đứa em hiện đang học lớp 3 cũng tình trạng kiểu như vậy
Con nhà em lớp 9 đây. Trc tết mới 1-2 đứa bị vẫn vote 100% offline. Đi học đến cuối tuần vừa rồi thì gần full lớp bị rồi, nhg hnay lại học online vì các cô bị nhiều quá, ko có ai lên lớp đc.

Quakhoang

Xe buýt
"không tiêm không được đi học" ở đâu ra? Nguồn đâu? Đứa nào nói láo làm chó nhé?
Ồ, cá nhân tôi cho rằng dog không xui belong staff làm thế để lấy thành tích bao giờ. Có giống heo thì may ra bác ạ, vì não heo ít nếp nhăn và tham ăn + ăn tạp. Vậy mới có câu "stupid như heo".

Tất nhiên bác có thể thấy cả hai giống đấy đều luôn bậy bạ gốc cây....góc chuồng & để lại sự bẩn thỉu cho đường phố hay chuồng trại theo bản năng dù chúng coi chuyện đó là không chính tắc, nhưng ai cũng thấy rõ.

Bác có thể thấy không hôi-không bẩn, không sao cá nhân tôi hoàn toàn tôn trọng điều đó cho dù mọi người đều thấy chúng pee ra đường.

hanhdori

Xe tải
Dương tính Covid hay mình vẫn gọi bằng từ F0 trong hơn 2 năm qua đã trở nên quá bình thường ở thời điểm hiện tại. Hôm nay ku con 4,5 tuổi nhà e có dấu hiệu + Covid, vậy là kết thúc giai đoạn đằng đẵng từ lúc bắt đầu có Covid đến tận bây giờ, Covid cũng đã vào đến nhà e lần đầu rồi. Mặc dù đã chuẩn bị tâm lý cũng như sẵn sàng cho việc này khi số ca nhiễm tăng cao trong cộng đồng, đang nằm cùng con, hạ sốt cho con mà rưng rưng nước mắt các cụ mợ ạ! Nghĩ thật thương cho bọn trẻ, suốt hơn 2 năm qua, chúng nó đã phải trải qua cái thời gian thật khó quên. Cái tuổi mà đáng lẽ ra chúng nó được vui chơi thoả thích, gặp gỡ nô đùa bạn bè, đến trường đến lớp có bạn bè, có thầy cô, đi đây đi đó khám phá giao lưu...thay vì thế gần như gắn liền với cái khẩu trang, mọi hoạt động bên ngoài thì hạn chế tối đa, quanh quẩn ở nhà suốt thời gian quá dài, ở cái tuổi mà đáng lẽ ra chúng nó ko phải chịu những cảnh như vậy, cho dù các biện pháp nới lỏng mấy tháng gần đây cũng đỡ hơn. Điều đáng nói hơn là cũng chẳng biết liệu sau này những di chứng covid sẽ còn đi theo bọn trẻ hay ko? Mình thì dù sao cũng sống hơn nửa đời người rồi, còn bọn trẻ chúng nó còn bé quá, thời gian qua thật thiệt thòi cho chúng nó.
Cầu mong rằng dịch bệnh chết tiệt này mau chóng qua đi, để cuộc sống mọi người trở lại như xưa kia, đặc biệt là bọn trẻ, các con được sống, được chơi, được học hành...1 cách bình thường.

xegiacmo2

Xe tải
Cả xã hội như vậy , chấp nhận thôi . Mà văn cụ/mợ tốt phết nhỉ

toyo_zace_ta

Xe buýt
Chia sẻ cùng cụ. Người lớn thì còn đỡ lo. Bọn trẻ con chưa đc tiêm cũng hoảng. Nhà e cả nhà bị, 2 đ/c con chưa đc tiêm nên lúc đầu cũng lo. Nhưng may thay bọn trẻ con lại có các triệu chứng và biểu hiện rất nhẹ, đồng chí bé nhất hơn 3 tuổi gần như nếu k test là k phát hiện bị + tính. Cứ yên tâm thôi cụ ạ.

blackpaint

Xe container
Chia sẻ cùng cụ. Người lớn thì còn đỡ lo. Bọn trẻ con chưa đc tiêm cũng hoảng. Nhà e cả nhà bị, 2 đ/c con chưa đc tiêm nên lúc đầu cũng lo. Nhưng may thay bọn trẻ con lại có các triệu chứng và biểu hiện rất nhẹ, đồng chí bé nhất hơn 3 tuổi gần như nếu k test là k phát hiện bị + tính. Cứ yên tâm thôi cụ ạ.
Nhà e 2 đứa lớp 4 và 6, bị nhẹ nhàng. E cũng ko muốn tiêm, trước khi nhiễm e kệ, đi chơi thoải mái, đi học 2 tuần lại học online. Trẻ con hầu hết rất nhẹ. Cá nhân e bị cũng nhẹ như cúm thôi. Chả có lý do gì bọn Tây nó cũng tiêm chủ yếu cho ng cao tuổi, bệnh nền chứ ít hay ko tiêm cho trẻ con.

tuanptit

Xe máy
Nếu cụ đem con đi tiêm là hại nó rồi!

toyo_zace_ta

Xe buýt
Nếu cụ đem con đi tiêm là hại nó rồi!
Biết là vậy. Nhưng k tiêm cung lo vãi cụ ạ. Mình người lớn còn khó giữ. Trẻ con nó đi học, đi chơi bị nhiễm là rất dễ.

blackpaint

Xe container
Biết là vậy. Nhưng k tiêm cung lo vãi cụ ạ. Mình người lớn còn khó giữ. Trẻ con nó đi học, đi chơi bị nhiễm là rất dễ.
Cụ xem gia đình bạn bè, họ hàng... có trẻ con nhiễm có việc gì ko? Tiêm VC cũng có nguy cơ trước mắt và lâu dài (cái này chưa kiểm chứng)

phihanhgia

Xe container
Dương tính Covid hay mình vẫn gọi bằng từ F0 trong hơn 2 năm qua đã trở nên quá bình thường ở thời điểm hiện tại. Hôm nay ku con 4,5 tuổi nhà e có dấu hiệu + Covid, vậy là kết thúc giai đoạn đằng đẵng từ lúc bắt đầu có Covid đến tận bây giờ, Covid cũng đã vào đến nhà e lần đầu rồi. Mặc dù đã chuẩn bị tâm lý cũng như sẵn sàng cho việc này khi số ca nhiễm tăng cao trong cộng đồng, đang nằm cùng con, hạ sốt cho con mà rưng rưng nước mắt các cụ mợ ạ! Nghĩ thật thương cho bọn trẻ, suốt hơn 2 năm qua, chúng nó đã phải trải qua cái thời gian thật khó quên. Cái tuổi mà đáng lẽ ra chúng nó được vui chơi thoả thích, gặp gỡ nô đùa bạn bè, đến trường đến lớp có bạn bè, có thầy cô, đi đây đi đó khám phá giao lưu...thay vì thế gần như gắn liền với cái khẩu trang, mọi hoạt động bên ngoài thì hạn chế tối đa, quanh quẩn ở nhà suốt thời gian quá dài, ở cái tuổi mà đáng lẽ ra chúng nó ko phải chịu những cảnh như vậy, cho dù các biện pháp nới lỏng mấy tháng gần đây cũng đỡ hơn. Điều đáng nói hơn là cũng chẳng biết liệu sau này những di chứng covid sẽ còn đi theo bọn trẻ hay ko? Mình thì dù sao cũng sống hơn nửa đời người rồi, còn bọn trẻ chúng nó còn bé quá, thời gian qua thật thiệt thòi cho chúng nó.
Cầu mong rằng dịch bệnh chết tiệt này mau chóng qua đi, để cuộc sống mọi người trở lại như xưa kia, đặc biệt là bọn trẻ, các con được sống, được chơi, được học hành...1 cách bình thường.
Người lớn sau hơn 2 năm mới hiểu bọn trẻ con thiệt thòi là hơi chậm rồi.
Các cháu mầm non ko được biểu đạt là thiệt nhất, lợi ích của chúng bị hy sinh vì các lý do trời ơi khác. Còn khướt chúng mới đc đi học ở HN.

Reddinang

Xe điện
E vừa dạy cho mẹ hạ sốt đây, ghét Vì quá

kites1

Xe điện
Covid-19 chẳng biết thương ai cả mợ ạ, kể cả trẻ con.

khanhpt4

Xe tăng
Đồng cảm với Mợ. Nhà em bà xã và giai đầu cũng bị hơn tuần nay, may sao em và bé gái con không bị. Nhiều lúc cả nghĩ thấy 2 năm qua mọi người hy sinh nhiều thứ, sống trong sự dè dặt, kìm hãm đầy bức bối mà vẫn mắc, cho dù không chuyển biến nặng nhưng vẫn cảm thấy khó chịu, không cam tâm. Và cũng giống Mợ, cái lo lắng lớn nhất là những di chứng về sau - đặc biệt cho trẻ nhỏ, cái này chưa có nghiên cứu đầy đủ và biện pháp hồi phục khả dĩ..

VT Entertainment

Xe buýt
Nhà em may có ông, sáng học onl, chiều gửi azota xong là 3 ông cháu ra công viên, cháu đạp xe, trượt patin...ông thì nhảy dây, cũng đỡ hơn dạo cấm ra ngoài.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Nghĩ mà chán mợ nhỉ,bé con nhà em từ khi covid là trong nhà suốt,chỉ có việc bên bà nội mới được sang bà và cũng ở suốt trong nhà

samoclan

Xe điện
Gòi HN cứ 10 thì 1 nguòi bị, +. đấy là số liệu nhìn thấy được, còn có khi chỉ 5-6/1 người ý. Nhà cháu nó nghé thăm như một cơn gió thoảng, thuốc chỉ có típ fi dùng 3 hôm, cơm canh rau muống, bình thường, nươc chanh ngày đôi cốc. Cụ yên tam trẻ con chỉ sốt 1-3 hôm là khỏi. Chúc bé mau khoẻ!

ca_kiem

Xe container
Thê bây giờ con cụ nhiễm rồi… cụ có dự định lôi bọn nó ra tiêm nữa không cho ăn chắc ;))

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, lũ trẻ chúng còn sống là may mắn rồi bác ạ. Trên thế giới nhiều.....nhiều đứa trẻ đã chết do bị ép get covid jab mà việc đó không được coi là crime mà lại được cho là không may do cơ địa rồi. Chúng đã không thể chạy nhảy được nữa dù chỉ ở trong phòng.

Linh hồn chúng vẫn loanh quanh đâu đây ghé vào tai những kẻ giết chúng & thì thầm....

- Why we died? Why we died?
- Who is murderer? Who is murderer?

Tất nhiên chúng mới thật đáng thương và rất đáng tôn trọng phải không nào? Chúng ta hãy cùng cầu nguyện cho linh hồn của murderer bị đày xuống địa ngục và mồm hắn sẽ bị méo để mọi người nhận ra rằng cái miệng ấy crime chứng nào.

Trạng thái
Thớt đang đóng