[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu này chắc là học online cả năm, muốn chửi quá, ảnh hưởng đến các con quá.
"Phải tiêm được vắc xin mới yên tâm đưa trẻ đến trường, nếu có nhiễm SARS-CoV-2 thì cũng nhẹ và giảm thiểu rủi ro"

Không biết lấy nguồn chỗ nào mà bảo nếu trẻ tiêm Vác xin cũng sẽ giảm thiểu rủi ro khi nhiễm Covid. Vì thực tế đám trẻ nhiễm có tý rủi ro nào đâu, tầng em bị chúng nó nghịch như quỷ.

Laivansam22

Xe đạp
Không biết lấy nguồn chỗ nào mà bảo nếu trẻ tiêm Vác xin cũng sẽ giảm thiểu rủi ro khi nhiễm Covid. Vì thực tế đám trẻ nhiễm có tý rủi ro nào đâu, tầng em bị chúng nó nghịch như quỷ.
Chỉ biết cười ra nước mắt với các quyết định cần phải dựa vào khoa học nhưng người ta lại chọn vào dựa vào 1 cái gì đó rất mông lung. Thôi xác định luôn năm nay off cả năm học đi chứ trông mong gì từ những con người như thế này.

PhongFood

Xe điện
Kiểu này chắc là học online cả năm, muốn chửi quá, ảnh hưởng đến các con quá.
"Phải tiêm được vắc xin mới yên tâm đưa trẻ đến trường, nếu có nhiễm SARS-CoV-2 thì cũng nhẹ và giảm thiểu rủi ro"

Em nhường cho nhà 2 cụ ở Bờ hồ hết :D

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ biết cười ra nước mắt với các quyết định cần phải dựa vào khoa học nhưng người ta lại chọn vào dựa vào 1 cái gì đó rất mông lung. Thôi xác định luôn năm nay off cả năm học đi chứ trông mong gì từ những con người như thế này.
Cụ có chắc là chỉ học online năm nay thôi ko? Hay vẫn là: Tình hình dịch bệnh diễn biến phức tạp, tiếp tục lên kế hoạch online năm học tới?

Laivansam22

Xe đạp
Cụ có chắc là chỉ học online năm nay thôi ko? Hay vẫn là: Tình hình dịch bệnh diễn biến phức tạp, tiếp tục lên kế hoạch online năm học tới?
Chắc không mạt hạng đến mức đó đâu cụ. Cụ phải có niềm tin chứ :P. Em đã đăng ký tiêm cho 2 đứa con nhưng sau khi nghe phát biểu thế này em sẽ k tin vào lựa chọn tiêm vaccine của các lãnh đạo nhà mình nữa. Em sẽ không cho tiêm vì người ta đã k dựa vào khoa học để quyết định.

Huongchimai

Xe buýt
Sao các tỉnh khác chưa tiêm vẫn tới trường mà ở nơi đây không tiêm lại không yên tâm nhỉ. HN vẫn luôn chọn cho mình 1 lối đi riêng thật là cao thủ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Đến chịu các cụ thổ du thật. Các cháu nhiễm nhiều lắm rồi. Đấy là nguồn kháng thể tốt nhất. Các cháu chưa bị e không biết. Riêng con em bị hết.
Và nó không biết, những người xung quanh cũng không biết luôn.
Bởi triệu chứng nhẹ. Gần như khó để nhận ra, nếu phải phải bố, mẹ...
Thế nên đừng bắt tụi nó ních, rất phí.
E cũng xin nhường lại cho bạn khác

ngoc_phuong

Xe lăn
Theo Bí thư Thành ủy Hà Nội, trong tuần qua, điều đáng mừng là số ca mắc SARS-CoV-2 tiếp tục giảm sâu, tỷ lệ tử vong ở mức rất thấp. Tuy nhiên, cần quán triệt sâu sắc quan điểm là không chủ quan, lơ là trong phòng, chống dịch; xác định rõ đây là nhiệm vụ của cả hệ thống chính trị, trước hết là của cấp ủy, chính quyền, nhất là người đứng đầu.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Chắc không mạt hạng đến mức đó đâu cụ. Cụ phải có niềm tin chứ :P. Em đã đăng ký tiêm cho 2 đứa con nhưng sau khi nghe phát biểu thế này em sẽ k tin vào lựa chọn tiêm vaccine của các lãnh đạo nhà mình nữa. Em sẽ không cho tiêm vì người ta đã k dựa vào khoa học để quyết định.
Mọi chuyện cứ bình tĩnh đi cụ. Khi nào có quyết định rồi các cháu ngồi ở trường mới tin là đc đi học.

PhongFood

Xe điện
- Xúc phạm thành viên khác
Xử lý: ban nick 07 ngày, xóa nội dung vi phạm

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
NGõ nhà e cũng vậy
Có 2 thằng cẩn thận nhất dính đầu tiên
E đi suốt chả sao dù cả nhà bị
Em vẫn chưa bị, hixx. NV em bị gần hết, con em bị cả rồi...
Mà em cũng lượn khắp, bố ai mà nhốt được mãi :P
Con bé con lại đi học bình thường, vui như Tết :) Em cũng vui vì nó vui, nó vui là em thích :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài đường giờ nhiều người cũng không đeo cụ ạ.
Không riêng gì các khu du lịch chật chội nóng bức đâu.
Đã mệt thì chớ. Lại làm cái khẩu trang mấy lớp. Bịt cụ nó ống thở lại.
Bảo sao chả thở dốc
Em đi tập Zumba, lớp 20 người, em bỏ mịa nó ra, chứ em chả thở được, hixx.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tết vừa rồi covid không đi đâu, em dạy tiếng Anh giúp cho bọn trẻ con hàng xóm từ lớp 2 đến lớp 6. Thấy mấy đứa lớp 2 chả biết viết tiếng Việt gì cả. Em yêu cầu viết mấy từ dễ thì có viết được nhưng viết chậm lắm. Đúng là không ổn
Đúng là ko ổn cụ ah, học onl ko ổn :(
Nhưng mà biết sao được, dân vn cực đoan chết mẹ đi, chứ bên nước ngoài, con bạn em vẫn đi học bình thường...

xe thủng lốp

Xe container
Sao các tỉnh khác chưa tiêm vẫn tới trường mà ở nơi đây không tiêm lại không yên tâm nhỉ. HN vẫn luôn chọn cho mình 1 lối đi riêng thật là cao thủ.
Chắc người thành công hay có lối đi riêng:))

Ferrari1102

Xe tải
Em thấy nhiều người bảo không học thì ngu thôi chứ không chết, đi học thì sợ nguy hiểm lây cho người ở nhà. Cái mà em sợ khi không đi học là các cháu nó giao tiếp kém, ỳ hết cả người. Cháu nào mà còn bị nhốt suốt ở nhà vì tránh dịch chắc trầm cảm sớm mất

Trạng thái
Thớt đang đóng