[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

xukute

Xe tăng
Em mất kiên nhẫn với Thủ Đô rồi, chắc em phải xin cho con về quê để chúng nó được đi học trực tiếp quá. Chứ không hi vọng gì ở Thủ Đô rồi.
Các LĐ không quan tâm gì đến trẻ em ngoài chiêu bài phải tiêm vx mới an tâm mở trường. Trong khi các tỉnh khác đi học hết từ lâu rồi. Ở Hải phòng trường mầm non đi học ầm ầm rồi, sao HN vẫn đóng cửa im ỉm.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em mất kiên nhẫn với Thủ Đô rồi, chắc em phải xin cho con về quê để chúng nó được đi học trực tiếp quá. Chứ không hi vọng gì ở Thủ Đô rồi.
Các LĐ không quan tâm gì đến trẻ em ngoài chiêu bài phải tiêm vx mới an tâm mở trường. Trong khi các tỉnh khác đi học hết từ lâu rồi. Ở Hải phòng trường mầm non đi học ầm ầm rồi, sao HN vẫn đóng cửa im ỉm.
Thương các con thật ấy cụ ah! Em chỉ mong các con được đi học bình thường...
Cty em giờ chuyện nv bị covid như bị cúm thông thường, ai nghỉ cứ nghỉ, ai đi làm được đi làm ngay. Còn cười đùa các em nv: hồi trc mà bạn nào bị covid thì chết khiếp đấy nhỉ :)
Giờ em ngồi cạnh 2 bạn nv kế toán, làm việc suốt với chúng, mà chúng nó bị hết, đi làm lại rồi em cũng chả sao.
Sáng nay chạy ra xem cái xe, quên cả đeo khẩu trang, trên đường đi vào phòng, qua hành lang, thấy cậu khách hàng ko đeo khẩu trang, kéo xuống dưới cằm để nói với nv em, em còn dọa dẫm: em có đeo khẩu trang vào ko, ko là phạt đấy :))

ngoc_phuong

Xe lăn
Nhiều, rất nhiều tỉnh thành họ chọn cách cho trẻ đến trường.
Như khu vực phía Nam trong này. Đến là đến dứt khoát.
Như tỉnh em sau khi có lộ trình, thí điểm thì 14/2 chọn làm ngày giải phóng phụ huynh.
Dứt khoát không quay xe
Riêng HN chọn cách trẻ phải đc tiêm mới đảm bảo, kể ra thủ đô lo cho SK các cháu quá tốt.
Khú khú

xukute

Xe tăng
Nhiều, rất nhiều tỉnh thành họ chọn cách cho trẻ đến trường.
Như khu vực phía Nam trong này. Đến là đến dứt khoát.
Như tỉnh em sau khi có lộ trình, thí điểm thì 14/2 chọn làm ngày giải phóng phụ huynh.
Dứt khoát không quay xe
Riêng HN chọn cách trẻ phải đc tiêm mới đảm bảo, kể ra thủ đô lo cho SK các cháu quá tốt.
Khú khú
Lo cái khác thôi cụ, nhiều cái nhạy cảm lắm nên lãnh đạo làm gì cũng phải cân nhắc.
Thiệt thòi là trẻ em chịu ảnh hưởng thôi.

Thực tế là trẻ em lây nhiễm ở ngoài xã hội hết rồi, đến lúc có tiêm thì tỉ lệ tiêm rất thấp. Học ở nhà chất lượng = 1/10 so với ở trường, không có kỹ năng sống, không có kỹ năng giao tiếp, và rất nhiều thứ khác nữa. Nhưng không ai thấy, chỉ thấy con ngáo ộp Covid to đùng.
Việc này kéo thụt chất lượng giáo dục của cả 1 nhóm độ tuổi học sinh xuống thấp mà hệ lụy cho sau này không phải nhỏ.

dungmgsu

Xe hơi
Theo bài này thì tỉ lệ đồng ý tiêm là thấp. Không biết các vị LĐ định làm thế nào, vận động tiêm bằng được, hay là vẫn cho đi học.

Báo này thì lại bảo trên mẫu cả nước 76% cho rằng "rất cần thiết" tiêm. 80% cho biết "sẵn sàng đưa trẻ em đi tiêm vaccine phòng Covid-19

Chang

Xe tải
Bao giờ Hà Nội mới cho trẻ mầm non đến trường đây ạ 😭

maytinh8780

Xe tăng
Bao giờ Hà Nội mới cho trẻ mầm non đến trường đây ạ 😭
Bẩm cụ/mợ. Mầm non tương lai của đất nước nên em dự là 5/9/2022. Nếu mùa thu đó có dịch lại quay xe nghỉ hết tết dương đã.

ngoctu2109

Xe tăng
Thấy trường đang khảo sát đăng ký tiêm cho 5-12t, e ko đăng ký tiêm, nhưng nếu đc đi học là e cho đi ngay, nhưng đùn đẩy kiểu này e dự năm nay các con khó đến trường.

blackpaint

Xe container
Chả quan trọng việc nhiễm hay không, triệu chứng như cúm thường thì sao phải xoắn, cái lợi từ việc coi nó là cúm thường nhiều hơn nhiều so với việc cứ kè kè nơm nớp sợ nhiễm. Bọn Tây lông nó khôn lắm, đầu có sỏi rồi. Nó thế nào mình thế ấy thôi.

blackpaint

Xe container
Chắc không mạt hạng đến mức đó đâu cụ. Cụ phải có niềm tin chứ :P. Em đã đăng ký tiêm cho 2 đứa con nhưng sau khi nghe phát biểu thế này em sẽ k tin vào lựa chọn tiêm vaccine của các lãnh đạo nhà mình nữa. Em sẽ không cho tiêm vì người ta đã k dựa vào khoa học để quyết định.
Qua đợt vừa rồi bác thấy trẻ con nhiễm có vấn đề gì không? Sau nhiễm chúng có kháng thế khoảng 1 năm. Tiêm làm gì ạ??? Với lại nhiễm nó cũng nhẹ, 1-2 ngày là hết. Tiêm cũng không phải an toàn 100% đâu
Nhà cháu và họ hàng con cái đợt này nhiễm rất nhiều và rất nhẹ, trải từ lứa tuổi 2-15 và đều vượt qua 1 cách êm đẹp ko cần điều trị gì đặc biệt, có 1 số phải dùng hạ sốt.
Các cụ ở trên chắc chắn có số liệu hiểu đc tình trạng, nhưng vẫn cứ duy ý chí. Hay là bị hố lô Vx này rồi nên vẫn ép nhau.
Đấy cụ qua thực tế rồi thì có muốn cho tiêm nữa không??? Bị cũng nhẹ, tự nhiên đi chích phát vào người mà có phải tiêm nó an toàn 100% đâu. Xa thì không biết được nhưng gần có thể phản vệ. Ông nào chứng minh được tỉ lệ tử vong do nhiễm Covid (sau khi loại trừ được chết do nguyên nhân khác như bệnh nền...) cao hơn tỉ lệ tử vong do tiêm Vác xin đâu??? Thằng sản xuất Vác xin nó phải có cách để tiêm càng nhiều càng tốt

Chỉnh sửa cuối:
Chưa thở phào vội cụ ạ ! Rồi cụ sẽ thấm cái cảnh học bữa đực bữa cái cho xem , chả giải quyết vấn đề gì mà còn cực nhọc hơn đấy . Con nhà em học kiểu đấy lâu nay em cũng oải rồi .
Em cũng quen rồi cụ ah. Nhưng hy vọng lần này sẽ ổn vì các cháu bị hơn 90% rồi. Cô giáo cũng đã bị xong.

sakai_yo

Xe lăn
E vừa nghe lỏm thấy cô giáo của F1 bảo là năm học tới chúng ta sẽ được tới trường (trường tư ở Cầu Giấy). Sau đó thì cô bla bla 1 hồi về việc tiêm đại loại tiêm đc là tốt … Nhà e thì bị cả nhà rồi, rất nhẹ nhàng nên chả việc éo gì e phải tiêm.

Chekmate

Xe điện
Em đang tính gửi cháu bé sang bên Ecopark du học mầm non, cuối tuần đón về đây. Khổ thân các con quá, vì quyền lợi của một số người mà bị giam hãm ko biết đến bao h

fundraiser

Xe container
Thấy trường đang khảo sát đăng ký tiêm cho 5-12t, e ko đăng ký tiêm, nhưng nếu đc đi học là e cho đi ngay, nhưng đùn đẩy kiểu này e dự năm nay các con khó đến trường.
Sáng nay nghe FM91 kêu là lão bí thư tp này bảo vì chưa tiêm nên nhất quyết ko cho các cháu đi học. Đợi tiêm xong thì mới cho đi. Giờ phụ huynh ko cho tiêm và tỉ lệ tiêm thấp thì hắn vẫn bắt các cháu ở nhà cũng nên.

ngoctu2109

Xe tăng
Sáng nay nghe FM91 kêu là lão bí thư tp này bảo vì chưa tiêm nên nhất quyết ko cho các cháu đi học. Đợi tiêm xong thì mới cho đi. Giờ phụ huynh ko cho tiêm và tỉ lệ tiêm thấp thì hắn vẫn bắt các cháu ở nhà cũng nên.

Nếu chủ trương quyết mạnh là bắt buộc tất cả là tiêm rồi mới đc đi học thì ko cứ thế mà triển k đc ai có ý kiến, đằng này e thấy cứ xin ý kiến rồi lại đưa ra điều kiện kiểu muốn đẩy bóng.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Ép các bố các mẹ vì cơm áo gạo tiền tiêm thì dễ, chứ ép các cháu nghe chừng khó.
Thôi thế cứ ở nhà đã nhể :D

Laivansam22

Xe đạp
Tiêm là tự nguyện đừng có lấy "ý chí chính trị" ra ép, sẽ phản tác dụng và tạo ra tâm lí bài vaccine. Sau khi xem xét cẩn thận lại em cũng sẽ không tiêm cho 2 đứa nhà em mặc dù tuần trước đã đăng ký tiêm với cô giáo chủ nhiệm. Tỉ lệ đk tiêm của lớp 2 nhóc nhà em khoảng 60-65%.

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Khi nào có nghiên cứu đàng hoàng khẩu trang vô tác dụng, cả nước đồng ý bỏ khẩu trang thì cụ cởi cả quần áo cũng chả ai cấm. Còn quy định rồi cứ thế mà làm. :))
Đọc dăm ba cái báo mạng, tinh tướng tao khôn tao không đeo khẩu trang, có cái gì hay hớm mà lên đây chửi người khác đeo khẩu trang là ngu? :))
Việc không đeo kt nó không phải khôn hay ngu , mà nó thể hiện sự vô ý thức . Đeo kt không phải bảo vệ bản thân , mà là để baỏ vệ cộng đồng . Ông nào bảo tôi không sợ nên tôi không đeo kt chứng tỏ đầu óc có vấn đề .

blackpaint

Xe container
Khi nào có nghiên cứu đàng hoàng khẩu trang vô tác dụng, cả nước đồng ý bỏ khẩu trang thì cụ cởi cả quần áo cũng chả ai cấm. Còn quy định rồi cứ thế mà làm. :))
Đọc dăm ba cái báo mạng, tinh tướng tao khôn tao không đeo khẩu trang, có cái gì hay hớm mà lên đây chửi người khác đeo khẩu trang là ngu? :))
Thực ra ai đeo khẩu trang thì nó tốt, phòng lây nhiễm. Ai không đeo thì có thể bị nhiễm, mà bị nhiễm thì cũng không có vấn đề gì. Còn không đeo giờ bị phạt là do quy định, quy định do con người tạo nên. Giống như hàng quán đóng cửa trước 21h, đm có cái nghiên cứu nào nói là đóng cửa trước 21h phòng Covid tốt hơn đóng cửa trước 22h đâu, nhưng LĐ nó đã quyết thì nó làm thôi, chống đối thì lại bỏ tù....:))

Trạng thái
Thớt đang đóng