[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Em vào hóng các bờ zồ của học online, chứ đọc mãi còm của mấy anh chị muốn học off phát chán dồi =))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đúng là ko ổn cụ ah, học onl ko ổn :(
Nhưng mà biết sao được, dân vn cực đoan chết mẹ đi, chứ bên nước ngoài, con bạn em vẫn đi học bình thường...
VN đâu mà VN. Hà Lội thôi. Ở quê em nào F0 thì nghỉ, các bạn vẫn đi học hết. giờ nhiễm hết rồi
Khi zero thì họ làm chặt, còn khi mở thì mở thoáng hơn HN

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
VN đâu mà VN. Hà Lội thôi. Ở quê em nào F0 thì nghỉ, các bạn vẫn đi học hết. giờ nhiễm hết rồi
Khi zero thì họ làm chặt, còn khi mở thì mở thoáng hơn HN
Em cũng chả hiểu nữa...
Chị dâu em làm gv c1, chị ấy là gv giỏi, mà bế tắc lắm, chị ấy bảo hs ko biết gì luôn, cô cũng khổ sở...

4vnpro

Xe buýt
Vx mua với xin rồi nên cố phải dí cho trẻ em tiêm, đạp hết tình hình thực tế lẫn khoa học, chán các bác thổ đu thật.
Những vấn đề khoa học sức khoẻ lại lôi tuyên giáo ra, hayya.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vx mua với xin rồi nên cố phải dí cho trẻ em tiêm, đạp hết tình hình thực tế lẫn khoa học, chán các bác thổ đu thật.
Những vấn đề khoa học sức khoẻ lại lôi tuyên giáo ra, hayya.
Nhà em chưa bị nhiễm. Dù F1 đến lần thứ N rồi.
Đồng thời cũng k đăng ký cho 2 đứa tiêm.
Em tiêm mũi 3 xong chạy thấy hụt hơi, khó thở, tim đập rộn ràng hơn. Hoặc cảm giác vậy

jobber

Xe tăng
Phụ huynh lần trước lứa tuổi 12-17t nhiều người bị lừa, giờ bớt ngu rồi! Làm gì phải có cơ sở khoa học chứ nhỉ, có phải thích tn phán thế đấy đâu? Hôm trc có mẹ bsi phó khoa bvien Nhi Sg tên là gì Thủy ấy nhỉ lên báo, TV bảo vxin trẻ em Pfizer là vxin bất hoạt, đã có từ lâu, rất an toàn! Chuyên môn thế t đến lậy bà

4vnpro

Xe buýt
Nhà em chưa bị nhiễm. Dù F1 đến lần thứ N rồi.
Đồng thời cũng k đăng ký cho 2 đứa tiêm.
Em tiêm mũi 3 xong chạy thấy hụt hơi, khó thở, tim đập rộn ràng hơn. Hoặc cảm giác vậy
Nhà cháu và họ hàng con cái đợt này nhiễm rất nhiều và rất nhẹ, trải từ lứa tuổi 2-15 và đều vượt qua 1 cách êm đẹp ko cần điều trị gì đặc biệt, có 1 số phải dùng hạ sốt.
Các cụ ở trên chắc chắn có số liệu hiểu đc tình trạng, nhưng vẫn cứ duy ý chí. Hay là bị hố lô Vx này rồi nên vẫn ép nhau.

Chekmate

Xe điện
Theo Bí thư Thành ủy Hà Nội, trong tuần qua, điều đáng mừng là số ca mắc SARS-CoV-2 tiếp tục giảm sâu, tỷ lệ tử vong ở mức rất thấp. Tuy nhiên, cần quán triệt sâu sắc quan điểm là không chủ quan, lơ là trong phòng, chống dịch; xác định rõ đây là nhiệm vụ của cả hệ thống chính trị, trước hết là của cấp ủy, chính quyền, nhất là người đứng đầu.
Sợ các bố lãnh đạo thổ đu thật, giờ vẫn còn huy động cả hệ thống chính trị vào để làm một việc vô nghĩa và có phần bất nhân.

phihanhgia

Xe container
Lờ đờ nu đốt quá mức. Ầm ầm làm việc ko cho con đi học ko hiểu nổi
Sợ các bố lãnh đạo thổ đu thật, giờ vẫn còn huy động cả hệ thống chính trị vào để làm một việc vô nghĩa và có phần bất nhân.
Quan điểm dựa trên "niềm tin cá nhân" đã được công khai: "phải tiêm xong mới mở cửa trường học". Các cháu mầm non 3-5 tuổi chắc chắn sẽ bị ở nhà nhốt còn lâu hơn cấp 1.
Các trường cấp 1 sẽ hé mở trở lại sau khi tiêm xong, "hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ tiêm chủng".

Điều hành rõ ràng dựa trên "niềm tin cá nhân", (tôi tin là ABC,..., XYZ), không dựa trên căn cứ thực chứng khoa học. Sẽ chẳng bao giờ cạnh tranh nổi với các thủ đô khác, với cách điều hành như vậy.
======================================
Bí thư Hà Nội: 'Phải tiêm vaccine mới yên tâm đưa trẻ đến trường'

Ông Đinh Tiến Dũng, Bí thư Thành ủy Hà Nội, khẳng định để mở cửa trường học, giảm số ca bệnh nặng, trẻ em dưới 12 tuổi cần được tiêm vaccine.

Trong cuộc họp về công tác phòng, chống Covid-19 tại Hà Nội ngày 28/3, ông Dũng yêu cầu ngành y tế và các địa phương rà soát công tác chuẩn bị, sẵn sàng phương án, tổ chức diễn tập tiêm vaccine cho trẻ dưới 12 tuổi, đảm bảo có phác đồ là triển khai tiêm nhanh, hiệu quả như đợt tiêm cho trẻ 12-17 tuổi.

"Phải tiêm được vaccine mới yên tâm đưa trẻ đến trường, nếu có nhiễm Covid-19 thì cũng nhẹ và giảm thiểu rủi ro", ông Dũng nói.

Nguồn

isak

Xe tăng
Em đọc báo thấy 2 tin này không rõ là phóng viẻn đưa nhầm hay các trường phá rào. Cụ nào có con học trường đó xác minh hộ cái:
Marie Curie cho lớp 6 đi học (qđịnh lớp 7-12)
Trường Alpha cho từ lớp 1-12 đi học

xe thủng lốp

Xe container
Nhà cháu và họ hàng con cái đợt này nhiễm rất nhiều và rất nhẹ, trải từ lứa tuổi 2-15 và đều vượt qua 1 cách êm đẹp ko cần điều trị gì đặc biệt, có 1 số phải dùng hạ sốt.
Các cụ ở trên chắc chắn có số liệu hiểu đc tình trạng, nhưng vẫn cứ duy ý chí. Hay là bị hố lô Vx này rồi nên vẫn ép nhau.
Đã cam kết số lượng người đc tiêm rồi, được cái dân ngoan bảo tiêm là tiêm ko cũng giống Châu Âu đuổi việc phạt tiên bôi nhọ các kiểu rồi

tienaka

Xe điện
Kể ra thủ đô rén nhỉ. Nhiều tỉnh đã học từ đời tám hoánh nào rồi. Cái sợ trách nhiệm ở đây nặng hơn thì phải

Em thấy các trường cấp 2 đều cho các con từ lớp 7- lớp 9 đi học rồi mà nhỉ. Con em cũng đi học từ đầu tuần trước. Đứa lớn tuần này học bán trú. Đứa bé tuần sau cũng bắt đầu học bán trú. Bố mẹ thở phào nhẹ nhõm.

sakai_yo

Xe lăn
Thủ đô tỷ lệ tiêm 5-11 sẽ rất thấp nhưng ở quê sẽ tiêm nhiều. Em thấy từ đợt tiêm 12-17, ở quê em chả ai thắc mắc gì, cứ có lịch là chở con đi tiêm.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em thấy các trường cấp 2 đều cho các con từ lớp 7- lớp 9 đi học rồi mà nhỉ. Con em cũng đi học từ đầu tuần trước. Đứa lớn tuần này học bán trú. Đứa bé tuần sau cũng bắt đầu học bán trú. Bố mẹ thở phào nhẹ nhõm.
Chưa thở phào vội cụ ạ ! Rồi cụ sẽ thấm cái cảnh học bữa đực bữa cái cho xem , chả giải quyết vấn đề gì mà còn cực nhọc hơn đấy . Con nhà em học kiểu đấy lâu nay em cũng oải rồi .

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Đọc thì thấy có đoạn Bộ tế yêu cầu các trường tự chủ động phòng chống dịch, quả bóng trách nhiệm lại đc đá cho các trường. Long vòng 1 hồi tóm lại éo học hành gì hết, cứ ngày này qua ngày khác nằm nhà bật máy tính xem youtube chơi game. Trẻ em hôm nay đất nước ngày mai đấy.
Thế cụ ơi, càng hóng càng hụt cụ nhỉ, em mong ngóng từng ngày ạ!

w4f

Xe tải
Theo bài này thì tỉ lệ đồng ý tiêm là thấp. Không biết các vị LĐ định làm thế nào, vận động tiêm bằng được, hay là vẫn cho đi học.

ngoc_phuong

Xe lăn
Chưa thở phào vội cụ ạ ! Rồi cụ sẽ thấm cái cảnh học bữa đực bữa cái cho xem , chả giải quyết vấn đề gì mà còn cực nhọc hơn đấy . Con nhà em học kiểu đấy lâu nay em cũng oải rồi .
Vấn đề phải đồng bộ, dứt khoát. Cái cần của quản lý.

Trạng thái
Thớt đang đóng