[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Doublegreen

Xe tải

Nhà trường lên Kế hoạch cho các bé đi học thì phụ huynh dãy đành đạch lên. Covid...bà la. Đi chơi chả tháy dãy :))
Nghe nói là các nhà phản đối đi học là con lớn ở nhà tự học, ngại đưa đón. Muốn ọp luôn không phải đi học. Còn chơi thì đi đều. :D

3077

Xe container
Nhà em, mai đưa lớn (lớp 12) trở lại bình thường, học nguyên ngày ăn trưa ở trường.
Đứa nhỏ (L7) T2,3 học 1/2 ngày, thứ 4 full (nếu tình hình ổn).
Con nhà em lớp 8 mà vẫn học 1/2 ngày, chưa thấy kể hoạch học full. Dở người thế cơ chứ, chả nhẽ covid nó chỉ lây trưa với chiều :(

PhongFood

Xe điện
Con nhà em lớp 8 mà vẫn học 1/2 ngày, chưa thấy kể hoạch học full. Dở người thế cơ chứ, chả nhẽ covid nó chỉ lây trưa với chiều :(
Thực tế học chính khoá là 1/2 ngày là hết chương trình. Còn học chiều là học thêm đó cụ :D

dungmgsu

Xe hơi
Em nhớ thời cấp 2,3 bọn em học sáng, chiều chỉ học thêm từ 2h mà nhỉ. Trưa nhiều đứa ở xa, lớp 7 đạp xe đạp đi học về nhà cách 6km đường 1.Chắc là giảm học thêm chứu nửa ngày là đủ môn chính rồi.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Con em 2 đứa đều bị cận hết rồi. Nếu tiếp tục học online thì hỏng hết cả mắt cụ ah. Học online ở nhà, ngoài giờ học thì giải trí bằng cách đọc báo, xem tiktok. Chỉ rời mắt khỏi máy tính, điện thoại khi ăn cơm và ngủ. Nhìn mà hãi. Nên có chủ trương đi học trực tiếp và học bán trú là em đăng ký ngay. Ít nhất thời gian học ở trên lớp là k có nhìn điện thoại. Đỡ được phần nào thì đỡ cụ ah.
P/S: Con nhà em tiêm cũng tiêm 2 mũi rồi. Covit cũng bị rồi!!!
Con nhà em mới cấp 1, chưa tiêm chưa bị mà em cũng đăng ký luôn nếu học offline, cả bán trú luôn. Biến cả cái thành phố Hà Nội mỗi gia đình thành 1 cái lô cốt nuôi nhốt trẻ em, nghĩ mà ức. Không ai ỏ ê gì chỉ tổ thích báo cáo hay, sợ trách nhiệm. Còn ai thích học online cứ học, em ko phản đối.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Con em học lớp 3 lại online cả ngày, cay vãi. Sáng học xong còn nửa tiếng nữa chiều lại phải vào học. Mà học clip chứ. Cho học luôn buổi sáng thì ko cho. Ban phụ khoa không có ý kiến gì toàn chuyện ba lăng nhăng là tài.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Nghe nói là các nhà phản đối đi học là con lớn ở nhà tự học, ngại đưa đón. Muốn ọp luôn không phải đi học. Còn chơi thì đi đều. :D
Bọn đấy thì kinh rồi, của nhà chúng nó tất.

ngocvt

Xe buýt
Các Lờ Đờ giờ bỏ qua vụ đi học cho trẻ em rồi các bác nhỉ, ko rõ các Lờ Đờ ngồi ở văn phòng làm gì hay cũng lên mạng chém gió

ngoc_phuong

Xe lăn
Em vẫn chỉ hóng xem là f0 có được đi học không hay vẫn phải cách li .
Đây là mấu chốt vấn đề
Chỉ khi chính quyền chuyển từ nhóm A sang nhóm B.
Em không thấy Bộ tê ý có động thái tư vấn nào về mặt chủ trương chính sách cho Cp.
Hôm qua. Cả nước mắc 98000 case. Số khỏi gấp đôi.
Tử vong 48.
Hà Nội các cụ qua đỉnh dịch. Nhưng thủ đô vẫn thòng 1 câu: người dân hết sức cẩn trọng, không chủ quan.

Moriarty

Xe container

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Bọn đấy thì kinh rồi, của nhà chúng nó tất.
Cụ ơi, thế các con sắp được đi học chưa. Tội chúng nó ở nhà quá, cái con mầm non ở nhà dốt đặc ra rồi ạ. Còn em sắp thần kinh vì các con hở ra là chí choé ạ!

ngoctu2109

Xe tăng
Bố mẹ đi thập phương bát quốc tiếp xúc khắp mọi nơi, con cái thì vẫn phải ở nhà ôm cái máy tính. Cực kỳ nguy hiểm.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, thế các con sắp được đi học chưa. Tội chúng nó ở nhà quá, cái con mầm non ở nhà dốt đặc ra rồi ạ. Còn em sắp thần kinh vì các con hở ra là chí choé ạ!
Có tin đồn đã đồng ý cho xuống cúm mùa, nhóm B rồi mợ. Chắc tuần sau giải tán cho đi học hết thôi.

BMZ_Z4

Xe điện
Đang ở nhà sao tiêm được nhỉ
Chắc phải cho đi học xong đang ở lớp rồi thì... a lê hấp :D

ngoc_phuong

Xe lăn
Có tin đồn đã đồng ý cho xuống cúm mùa, nhóm B rồi mợ. Chắc tuần sau giải tán cho đi học hết thôi.
Ngày nào cũng tốn vài cái khẩu trang cho 1 người.
Nhiễm vẫn nhiễm. Em còn tới 2 lần.
Mẹ.
Lạm phát đã nhọ. Tốn kém vãi

3077

Xe container
Thực tế học chính khoá là 1/2 ngày là hết chương trình. Còn học chiều là học thêm đó cụ :D
Trường con nhà em lúc bt chiều chúng nó học thể dục hoặc các môn tự chọn như nhạc, vẽ,... hoặc tự làm bài tập. Nói chung là trưa không phải về. Nhiều cụ cứ so ngày xưa nhưng giờ chúng nó phần lớn có tự đi về nhà như xưa được đâu, mình đi làm 11h đã đi đón chúng nó thì làm ăn gì nữa

Con nhà em mới cấp 1, chưa tiêm chưa bị mà em cũng đăng ký luôn nếu học offline, cả bán trú luôn. Biến cả cái thành phố Hà Nội mỗi gia đình thành 1 cái lô cốt nuôi nhốt trẻ em, nghĩ mà ức. Không ai ỏ ê gì chỉ tổ thích báo cáo hay, sợ trách nhiệm. Còn ai thích học online cứ học, em ko phản đối.
Công nhận khổ nhất các cháu cấp 1. Đang tuổi chạy nhảy vận động nhiều mà cứ bắt ru rú ở nhà. Mình người lớn mà ở nhà nhiều còn muốn phát điên. Thế mà 1 số PH vẫn cứ muốn con học online. Rồi sợ này sợ nọ. Hôm rồi lớp F1 nhà em họp còn có 1 chị phát biểu là vẫn muốn cho con học online vì chưa biết con virus này nó nguy hiểm thế nào. Biết đâu sau này con bị ảnh hưởng dẫn đến vô sinh blable... Mịa. Các nước trên TG người ta thả và cho con đi học từ tám đời.
Túm váy lại. Ai lo thì cứ cho con ở nhà. Chỉ khổ cô giáo vì vừa phải dạy ở lớp vừa phải quản mấy bạn học online ở nhà.

Ngày nào cũng tốn vài cái khẩu trang cho 1 người.
Nhiễm vẫn nhiễm. Em còn tới 2 lần.
Mẹ.
Lạm phát đã nhọ. Tốn kém vãi
Cụ nhiễm lần 2 có nặng không? Bao lâu thì cụ bị nhiễm lại vậy? Em bị xong 1 tháng rồi. Thấy bảo sau 1 tháng là có thể bị nhiễm lại nhưng nhiễm chủng khác. Nhà vẫn phải dự trữ mấy em kit test phòng trường hợp nhiễm lại.

Trường con nhà em lúc bt chiều chúng nó học thể dục hoặc các môn tự chọn như nhạc, vẽ,... hoặc tự làm bài tập. Nói chung là trưa không phải về. Nhiều cụ cứ so ngày xưa nhưng giờ chúng nó phần lớn có tự đi về nhà như xưa được đâu, mình đi làm 11h đã đi đón chúng nó thì làm ăn gì nữa
Ăn trưa xong còn ngủ trưa được hơn 1 tiếng nữa cụ ah. Ở nhà còn lâu chúng nó mới ngủ. Thế nên em chỉ mong cho chúng nó đi học bán trú. Mặc dù con em lớp 9 rồi.

blackpaint

Xe container
Cả nhà em đã bị covid và khỏi rồi. Trẻ con bị thì nhẹ, 2 ngày là khỏi. Sẵn kháng thể trong người rồi cần gì tiêm. E sẽ ko tiêm cho con em.
Kể cả trước khi nhiễm em cũng không cho con em tiêm, đơn giản vì bọn Tây lông nó chưa tiêm cho trẻ dưới 12t là có lý do của nó. Bọn đấy nó khôn lắm
Hôm qua em phải họp phụ huynh online để thống nhất cho các con đi học bán trú. Hiện các con học on/off 50/50. Em là em cứ tống hết đi học. Có bán trú thì đăng ký bán trú dù nhà em gần trường. Đi bộ chỉ 5'
Con em học trường tư, 90% phụ huynh đồng ý cho con học trực tiếp. Chỉ sợ mấy bố LĐ sợ trách nhiệm cứ bắt học online.
Nhưng mà em vẫn chưa biết bộ tế cứ nhất quyết tiêm làm gì nhỉ. Em chưa thấy con nhà nào mà bạn em cho tiêm cả.
Cụ là nhà sản xuất cụ sẽ làm gì với nhà chức trách nếu họ tiêu thụ sản phẩm của họ??? KHông có lý do gì mà bọn Tây lông nó chậm trễ trong việc tiêm cho trẻ dưới 12t. Hầu hết nhiễm đều rất nhẹ, em thì khôgn bao giờ cho con tiêm. Thực tế cho thấy hầu hết trẻ nhiễm đều rất nhẹ.
Em xác định trừ khi nó ép con em tiêm.
Còn lại không bao giờ em đồng ý.
Mỗi liều thuốc đưa vào cơ thể đều là thuốc độc. Huống hồ, vacxin mới phát hành. Tác dụng phụ chưa ai cân đong đo đếm được. F0 là liều vacxin tốt nhất rồi.
Vác xin tiêm sẽ có rủi ro nhất định, trog khi tỉ lệ tử vong nếu trẻ nhiễm Covid lại rất thấp. Mà em nói luôn là chẳng có bố mẹ nào đồng ý cho con họ làm chuột bạch cả đâu. Bọn làm ra vác xin nó nhiều bài lắm, thậm chí còn bỏ nhiều tiền cho đội PR, đội nghiên cứu thiên về kết quả có lợi cho nó. Chả biết được đâu ạ

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng