Các bác đi xe K3 cho em biết nhược điểm

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk
-Bác đúng là...chạ bít giề, em toàn sh với hội KMFC. Mà em đã chê bai gì cái xe của các bác đâu, em cũng mới chỉ ngó qua thôi nên chưa có ý kiến gì ngoài việc anh Hải trang bị cho cái xe nhỏ màu nội thật tối um, nói thật là trong box phải có nhiều ý kiến nó mới hay và có thông tin chứ toàn đóng cửa tự sướng thì chán bỏ mợ?:-s
Ok bác. Đã ghi nhận.

ducletrung

Xe container
Nhược điểm của K3 là không giữ giá được như xe Nhật :))

RAVA

Xe ba gác
Dạ đúng rồi em không nói gì chuyện đó cả,với cả em cũng giám khẳng định porscher bác cũg chưa dc cầm lái,bác cũng chỉ đi hóng thôi,mà những người hay đi hóng là chuyện *** gì cũng nói dc.còn em không hóng ai cả.bim cũg lái rồi,mec E 250 cũg phang rồi, porsche panamera cũng phang rồi,nhưng sorry xe của bạn,ko phải xe em,em vẫn nói 1 điều tiền của lấy,đang k3 thì so altis hay mazda3 hay ford thôi,đừng loằng ngoằng làm cái gì,mà hình như bác thích phang nhau với em thì phải.nếu bác thích phang nhau ở ngoài đời thì em inbox cho bác số của em càn gì alo.nhưng inbox cho bác số bác đừng thủ đoạn nháy máy nha,mệt mỏi kiểu đó lắm bác à,thôi em cũng đang phê phê rùi,em đi ngủ,cần gì bác alo cho em,
-Em thấy bác nói về tiếng sập cửa thì em có ý kiến về cái đấy thôi, còn việc lái hay cảm nhận ntn thì chưa bàn đến, còn nếu bác thích thì em cũng đủ kiến thức để tiếp chuyện bác. Tuy vậy tranh luận cũng phải có văn hóa và em chả hiền lành như bác "ném đá giấu tay" đâu!:D

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Em có thắc mắc chút về độ giữ giá của một số mẫu xe Hàn với xe Nhật thế này. Hi vọng các cụ chia sẻ chút kinh nghiệm. Giá công bố Altis 1.8 AT bây giờ 799tr, giá Forte S 1.6 AT anh Hải báo là 629 triệu. Ko tính đến khoản chiết khấu của đại lý thì 2 thằng vênh 170 tr. Nếu cũng là 2 em này nhưng là xe cũ đời 2011 hoặc 2010 thì giá bán lại có vênh hơn 170tr ko. Nếu nó hơn 170tr nhiều nhiều thì em công nhận xe Hàn mất giá hơn so với xe Nhật vì Forte và Altis là xe 02 xe bán thuộc loại tốt nhất ở VN mình

RAVA

Xe ba gác
Em có thắc mắc chút về độ giữ giá của một số mẫu xe Hàn với xe Nhật thế này. Hi vọng các cụ chia sẻ chút kinh nghiệm. Giá công bố Altis 1.8 AT bây giờ 799tr, giá Forte S 1.6 AT anh Hải báo là 629 triệu. Ko tính đến khoản chiết khấu của đại lý thì 2 thằng vênh 170 tr. Nếu cũng là 2 em này nhưng là xe cũ đời 2011 hoặc 2010 thì giá bán lại có vênh hơn 170tr ko. Nếu nó hơn 170tr nhiều nhiều thì em công nhận xe Hàn mất giá hơn so với xe Nhật vì Forte và Altis là xe 02 xe bán thuộc loại tốt nhất ở VN mình
-Em ko rõ con Forte cũ bây giờ bán lại được bao nhiêu nhưng con Altis 2009 vẫn bán được hơn 700 đấy! Giữ giá kinh khủng?:-o

bhphuc2000

Xe hơi
Đang bàn về nhược điểm của xe này thì các cụ lại mất giá hay không mất giá làm gì.
Các cụ không tính đến khoản chênh gửi ngân hàng từng đấy thời gian thì xe nhật cũng không thể coi là giữ giá được. Bản thân nhà em cũng mới lấy con altis 2.0V nhưng phải nói là toyota rất biết cách móc hầu bao mặc dù giá trị sử dụng không tương xứng với cái giá.
Nhược điểm đầu tiên khi chưa đi K3 em thấy ngay là gương hậu không chống chói điện tử như đời forte trước, cái này đi trời tối hơi khó chịu.

ducletrung

Xe container
Đang bàn về nhược điểm của xe này thì các cụ lại mất giá hay không mất giá làm gì.
Các cụ không tính đến khoản chênh gửi ngân hàng từng đấy thời gian thì xe nhật cũng không thể coi là giữ giá được. Bản thân nhà em cũng mới lấy con altis 2.0V nhưng phải nói là toyota rất biết cách móc hầu bao mặc dù giá trị sử dụng không tương xứng với cái giá.
Nhược điểm đầu tiên khi chưa đi K3 em thấy ngay là gương hậu không chống chói điện tử như đời forte trước, cái này đi trời tối hơi khó chịu.
Cái giá trị tiền bỏ ra không đáng với cái sản phẩm thì bù lại nó giữ giá hơn cũng là hòa cả thôi,so sánh như Mondeo và Camry chẳng hạn lệch nhau đến gần 350tr mà 2 cái xe giống nhau cùng phân khúc cho rằng cái Mondeo mất giá đi nhưng bù lại lúc bỏ tiền mua mình hời được nhiều do thương hiệu rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

Lungcu

Xe điện
Nhược điểm của K3 là các cửa hàng độ xe rất ghét và ném đá thật lực :)):)):))

MinhTien9999

Xe hơi
-Em thấy bác nói về tiếng sập cửa thì em có ý kiến về cái đấy thôi, còn việc lái hay cảm nhận ntn thì chưa bàn đến, còn nếu bác thích thì em cũng đủ kiến thức để tiếp chuyện bác. Tuy vậy tranh luận cũng phải có văn hóa và em chả hiền lành như bác "ném đá giấu tay" đâu!:D
Dạ,em khoái cụ rồi đó,cụ càng gấu độ thích thú của em càng phê.số em cụ có rồi đó,lúc nào cụ thích cứ alo em 1 câu.coi như rèn luyện thể thao

lai may cay

Xe hơi
Nếu đã lái thử 2 hai xe rồi thì bác chủ thớt đã có câu trả lời rồi còn gì.Xét về cảm giác lái và độ bốc thì k3 ko có cửa chứ chưa cần so sánh về thương hiệu.

hiephusky

Xe tải
Em nghĩ bác múc luôn thì chọn K3 còn nếu lấy M3 thì đợi form mới sang năm mà lấy. Hôm rồi e ngồi thử K3 trong showroom, chưa chạy thử nhưng cảm nhận là khá thích, mới mẻ, trẻ và đẹp.

MinhTien9999

Xe hơi
Nếu đã lái thử 2 hai xe rồi thì bác chủ thớt đã có câu trả lời rồi còn gì.Xét về cảm giác lái và độ bốc thì k3 ko có cửa chứ chưa cần so sánh về thương hiệu.
Cụ nói k3 không có cửa so với mazda3 hả,cụ nói em nghe chẳng vào tai chút nào,cụ xem mã lực em mazda3 với em k3 xem ai hơn ai,mà cụ thích em mang k3 của em ra cụ mang mazda3 ra rm với cụ vít thử xem thằng nào lên trước,chán cụ ghê

tatung

Xe tăng
có tiền cứ xe đẹp nhiều op mà đi cho sướng cụ ơi

Luu Lehong

Xe container
Cụ nói k3 không có cửa so với mazda3 hả,cụ nói em nghe chẳng vào tai chút nào,cụ xem mã lực em mazda3 với em k3 xem ai hơn ai,mà cụ thích em mang k3 của em ra cụ mang mazda3 ra rm với cụ vít thử xem thằng nào lên trước,chán cụ ghê
Cả hai con còn khoẻ hơn đứt cả FT vì FT có 100 ngựa thôi :D

phuongdm

Xe tải
Nếu cho chọn K3 trong các con cùng phân khúc, thì e chọn ngay K3 mà chả lăn tăn gì. Suốt ngày so sánh tiền bạc làm gì, hơn nhau một trăm triệu chả làm nên đẳng cấp, giỏi thì lên hẳn BIM Mẹc đi. Trong khi ngồi trong một con xe đầy đủ tiện nghi, cảm giác lái vượt trội, sự năng động và hiện đại đã nói lên tất cả.

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk
Nếu cho chọn K3 trong các con cùng phân khúc, thì e chọn ngay K3 mà chả lăn tăn gì. Suốt ngày so sánh tiền bạc làm gì, hơn nhau một trăm triệu chả làm nên đẳng cấp, giỏi thì lên hẳn BIM Mẹc đi. Trong khi ngồi trong một con xe đầy đủ tiện nghi, cảm giác lái vượt trội, sự năng động và hiện đại đã nói lên tất cả.
:-bd bác nói chuẩn luôn :))

NAC 06

Xe tải
Bác nói rất hợp ý em . Nhiều người chưa mua xe đã sợ mất giá rồi . Cái xe cũng chỉ là phương tiện đi lại thôi mà . Xe j tốt, giá rẻ thì ta phang thôi, hehe