Các bác đi xe K3 cho em biết nhược điểm

ca_vang

Xe tải
Nếu so với k3 bản 2.0 thì hơn M3 1.6 nhiều đấy bác ạ, công suất K3 hơn M3 40 mấy con ngựa không gian trong xe K3 rộng hơn, K3 có cửa gió sau, cảm giác lái thì một 9 một 10 ko có nhiều sự khác biệt, K3 là form mới M3 sang năm có bản hoàn mới, độ bền thì e thấy 2 xe như nhau chạy vài năm cũng chả hỏng cái gì nặng đồ đạc thay thế thì ngon bổ rẻ, sau 3-5 năm bán lại thì 2 xe same same nhau tuy nhiên xe hàn bán sẽ kém hơn vài chục do tâm lý Nhật Hàn.
Tóm lại để qđ giữa K3 2.0 và M3 1.6 thì e chọn K3

ducleminh

Xe điện
em chạy cả 2 rồi nhưng cũng hơi lâu rồi nên không so sánh đc. cuối tuần này lên chạy thử 2 em cùng 1 ngày rồi quyết luôn ạ ^^
Cụ chạy thử rồi nhè các gờ giảm tốc phi nhanh qua xem cảm giác khung gầm thế nào nhé :D
Thử thêm đóng cửa mạnh tay nữa.

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk

SonataHQ

Xe điện
đúng là nhìn k3 ruì nhìn sang m3 thì cảm giác hơi cũ, vì cuối vòng đời rùi a.
K3 trang bị hơn m3 ở cái ga tự động, khởi động bằng nút bấm, hộp số 6 cấp. E k3 cảm giác hơi ồn do lốp mỏng. e thích ở k3 cái sang số trên vô lăng, cụ muốn vượt chỉ cần - số là xe phi ầm ầm, rất tiện. Điểm - của k3 là chất liệu nhựa nhìn ko ổn tí nào
Đảm bảo cụ này mua K3 cho mà xem. ấi gì mới chả thích hả cụ chủ, nhưng M3 đi cũng rất hay đấy, nếu cụ trẻ thích cảm giác lái thể thao thì mua M3 nhé

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk
Đảm bảo cụ này mua K3 cho mà xem. ấi gì mới chả thích hả cụ chủ, nhưng M3 đi cũng rất hay đấy, nếu cụ trẻ thích cảm giác lái thể thao thì mua M3 nhé
Dạ cảm ơn góp ý của bác. Đúng là cái gì mới cũng thích hơn nhưng em cũng đang cố gắng loại bỏ cái ý nghĩ mua xe mới ra đây ạ. Mai em sẽ test lại cả 2 xe và quyết luôn ạ :)
mà bác đang đi xe gì đấy ạ? M3 hay Sonata ạ ^^

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk
Hì. Em không có dự định bán xe sau 3 nam nên em ko sợ xuốn giá ạ. Mua xe mới đành chấp nhận mất tiền khấu hao thôi ^^

billnantes

Xe container
mua cái xe để phục vụ mình,các cụ đừng tính toán mất giá làm gì.

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk
mua cái xe để phục vụ mình,các cụ đừng tính toán mất giá làm gì.
Hì. Em quýêt K3 rồi bác ạ nhưng chắc mua 1.6 vì em chủ yếu đi làm. Ko biết 2.0 ngoài bốc hơn có hơn j ko bác? (Như là đầm hơn, đỡ ồn hơn, hay là...hơn j đấy nữa)^^

lolly

Xe buýt
Sau khi đi được hơn tuần đổ 1t1 tiền xăng: đi trong ha noi... Cả tắc đường lẫn thông đường đi được khoảng 510km cũng khá tiếp kiệm mới bản 1.6 AT ... Chắc cũng do xe mới còn zin...

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk
Sau khi đi được hơn tuần đổ 1t1 tiền xăng: đi trong ha noi... Cả tắc đường lẫn thông đường đi được khoảng 510km cũng khá tiếp kiệm mới bản 1.6 AT ... Chắc cũng do xe mới còn zin...
Em quýêt lấy K3 1.6AT rồi ạ. Sau 1/1 mới đăng kí để hưởng cái trc bạ 10% ^^

MinhTien9999

Xe hơi
Tình hình là em sẽ mua xe cuối tháng này. K3 hoặc Mazda 3, cũng đã test drive và tìm hiểu đủ kiểu nhưng vẫn còn phân vân quá. Các bác trong box KIA có thể list cho em vài nhược điểm của K3 để em so sánh với nhược điểm của Mazda 3 xem em có thể chấp nhận nhược điểm của xe nào nhiều nhất nhé vì ưu điểm thì em biết rồi ^^ Cảm ơn các bác đã ghé thăm.
Nhược điểm của em k3 này là.em nói trong phân khúc C thôi nhé.xe quá đẹp,ra đường ai cũng phải ngó,ai cũng phải khen,option tuyệt vời,chạy bốc,êm du mượt mà,vào cua ở tốc độ cao xe gần như không bị lỗi,mỗi lần vào của là em phái dí ga thật mạnh để cảm giác phê.lúc chiều nay em rửa xe cạnh con bim 320 em có thử đóng cửa 2 con cùng lực bằng nhau,em bim kêu cạch không dc em như em k3,em nói sai em chết liền luôn.nhưng vì em bim đời 2012,với cả đi dc hơn 1 năm rùi,nên không êm bằng cũng đúng thôi.để khuyên cụ 1 câu chân thành nhất nếu cụ mua xe thời điểm hiện tại thì cụ nên chọn k3,không thì em Ford Focus.chứ cụ gạt ngay ý tưởng em altis or mazda 3 cho em nhờ.

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk
Nhược điểm của em k3 này là.em nói trong phân khúc C thôi nhé.xe quá đẹp,ra đường ai cũng phải ngó,ai cũng phải khen,option tuyệt vời,chạy bốc,êm du mượt mà,vào cua ở tốc độ cao xe gần như không bị lỗi,mỗi lần vào của là em phái dí ga thật mạnh để cảm giác phê.lúc chiều nay em rửa xe cạnh con bim 320 em có thử đóng cửa 2 con cùng lực bằng nhau,em bim kêu cạch không dc em như em k3,em nói sai em chết liền luôn.nhưng vì em bim đời 2012,với cả đi dc hơn 1 năm rùi,nên không êm bằng cũng đúng thôi.để khuyên cụ 1 câu chân thành nhất nếu cụ mua xe thời điểm hiện tại thì cụ nên chọn k3,không thì em Ford Focus.chứ cụ gạt ngay ý tưởng em altis or mazda 3 cho em nhờ.
Em đã đặt cọc K3 rồi, tháng sau đi bấm biển :D em cũng biết K3 nhiều ưu điểm nhưng cũng có nhược điểm chứ bác ^^ xe nào cũng vậy mà ^^

ducleminh

Xe điện
Liệu đi vài vạn km nó có xuống như Forte không?
Cụ có thể do tâm lý mà cường điệu k3 hơi quá rồi, nguyên cái nhựa và các phím nội thất đã thấy chất lượng không tốt, trông hơi rẻ tiền.

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk
Cụ có thể do tâm lý mà cường điệu k3 hơi quá rồi, nguyên cái nhựa và các phím nội thất đã thấy chất lượng không tốt, trông hơi rẻ tiền.
Dạ em nghĩ xe nào cũg có ưu và nhược nhưng vài vạn thì chắc chưa xuống đâu bác. Cerato của bố vợ em đi 4 năm 50k rồi em thấy vẫn ổn. Mới thay lốp và tút lại vài đường. Của bền tại người bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

SuperDriver

Xe buýt
K3 bản MT có ổn không cụ

huy.dang

[Tịch thu bằng lái]
em thấy xe nào bây giờ cũng same same thôi quan trọng là bác thích hình thức em nào

MinhTien9999

Xe hơi
Em đã đặt cọc K3 rồi, tháng sau đi bấm biển :D em cũng biết K3 nhiều ưu điểm nhưng cũng có nhược điểm chứ bác ^^ xe nào cũng vậy mà ^^
Đúng rồi,cái nào cũng có nhược điểm,nhưng hiện tại em chưa thấy điều gì nhược điểm cả.vì em cũng chưa đi dc nhiều,nên chưa phát hiện ra.trong cùng phân khúc thì thật sự ít nhược điểm

MinhTien9999

Xe hơi
Thứ nhất những điều em nói là sự thật,lúc em chưa cưới vợ về,gặp ngoài đường em cũg có cảm giác như những người bay giờ khi nhìn thấy em nó.còn cái cụ nói vài vạn xuống như forte không thì xin lỗi cụ xe em đi mới gần 2000km thôi,và kể cả forte vài vạn thì cũng chẳng có vấn đề gì cả,chẳng qua mấy cụ nói lăng nhăng kêu xuống với này kia,con xe của thằng bạn em đi dc gần 4 năm rồi mà vẫn cứ bình thường,của bền tại người cụ à. còn về vấn đề nhựa và các phím nội thất chất lượng không tốt nói như vậy cũng không đúng,nêu so vớ bim hay mec thì đúng là khác xa,vì 2 cái khác phân khúc,còn nếu so với altis hay mazda thì cũng như nhau thôi,ghế và khoang k3 còn nhỉnh hơn đó cụ,chứ cụ đừng nói nhựa altis hay m3 nhìn sang với đắt tiền.cụ mà nói như vậy là cụ không biết gì,và cụ cũng chưa bao giờ cầm lái em nó đấy.giờ nói về k3 thì ta chỉ xét ở tầm tiền k3 thôi.đừng nên so sánh em chân dài và em chân ngắn nó không hài hoà chút nào.