Các bác đi Veracruz làm tài phát cho e vụ mua phải xe lởm từ showroom!

Trạng thái
Thớt đang đóng

RR1

Xe buýt
Ôi, chiều nay lại có nhiều bia để uống đây :D.

ThanhTrung

Xe điện
Cụ top quote lại comment của chủ thớt trả lời ý kiến của em trong thớt "một ngày đi mua xe ức chế" của chủ thớt (hóa ra bác ý đi mua Veracruz bị ức chế :)) )

Nếu đúng như chủ thớt nói là những người quen của cụ đang đi CR-V, RAV4 nhảy lên Veracruz của cụ xong về nhà bán xe luôn thì cái xe Veracruz cụ nói chắc không bị cái lỗi tay lái nặng, giằng thước lái, kêu lọc xọc khi đi vào đường xấu rồi.

Nói về anycar, nếu các bạn sales bỏ qua quy trình kiểm tra mấy chục chi tiết (chắc giống Ford assured xe cũ) trước khi giao xe cho khách thì lỗi là của các bác rồi. Nếu khách đã chạy thử, nhận bản đánh giá rồi mua xe thì bây giờ người mua đừng khiếu nại anycar nữa. Em thấy lỗi cả hai bên bán và mua - em chỉ tham gia ý kiến bé như quả quýt thế thôi ạ.
Bác ko đọc kỹ cái thớt kia rồi. Thớt đấy chủ thớt đi mua xe Toy Rav4 chứ ko phải Veracruz bác ạ

junyong

Xe buýt
Cụ Hardtop là một trong những người đáng kính trọng nhất otofun, và em cũng tin những điều cụ Hardtop đã nói: Đó là nhưng lỗi liên quan đến chất lượng của xe, chứ không phải là lỗi do người sử dụng trước gây ra!
Cụ chủ thớt nên nhớ cụ đang mua 1 chiếc xe HYUNDAI cũ đã chạy được 5 vạn!( xe cũ tốt như xe mới thì xe mới bán cho MA à?)

cuongcao

Xe đạp
Cụ Hardtop là một trong những người đáng kính trọng nhất otofun, và em cũng tin những điều cụ Hardtop đã nói: Đó là nhưng lỗi liên quan đến chất lượng của xe, chứ không phải là lỗi do người sử dụng trước gây ra!
Cụ chủ thớt nên nhớ cụ đang mua 1 chiếc xe HYUNDAI cũ đã chạy được 5 vạn!( xe cũ tốt như xe mới thì xe mới bán cho MA à?)
Chủ thớt cũng đã nói là mua xe tại showroom cam kết về chất lượng bán ra - cái này thì có lẽ chất lượng là chiếc xe đã hoàn toàn bình thường khi xuất xưởng chứ không phải là chạy ngon như xe mới.

Vấn đề của cụ chủ thớt ở đây là tay lái nghi có vấn đề và đề nghị so sánh với những xe cùng đời chứ có so vs xe mới đâu ạ :D

anycar.vn

Xe tăng
Cụ bắt bọn nó nhập lại thì nó lại tìm con gà khác để chăn 65 triệu thôi
Chỉ nên trách mình là đã quá tin người, một bài học
Nếu mình kỹ lưỡng, cẩn thận hơn, xem xét thấu đáo đừng vội vã thì bọn xấu nó không dễ làm láo như vậy
Không có những con gà thì sẽ không có bọn chăn gà
Cụ làm như bên em chuyên lừa đảo không bằng,cụ ko biết thì nên có những lời lẽ nhã nhặn 1 chút.Ai là gà ai là chăn gà?.Đúng là kinh doanh thì phải có lãi,mua của người chán bán cho người cần.Nhưng bên em luôn trả lời các câu hỏi,thắc mắc của khách hàng 1 cách trung thực khi tư vấn.Vấn đề chất lượng của xe cũ cực kì phức tạp,thế nên Anycar mới tìm cách mang lại sự yên tâm cho khách hàng,đó là đảm bảo xe do Anycar bán ra không bị những vấn đề nặng như đâm đụng ảnh hưởng kết cấu khung gầm,ngập nước,máy móc đã sửa chữa và đúng năm sản xuất,minh bạch giấy tờ.Còn có tí lỗi mà muốn trả lại xe thì xin lỗi,xe mới người ta cũng chỉ bảo hành cho thôi chứ đừng nói xe cũ.Nhưng Anycar cũng không đến nỗi làm ăn kiểu mua đứt bán đoạn như thế,xe mà khách đã mua gặp bất cứ vấn đề gì dù là nhỏ nhất như cháy bóng đèn,tuột dây điện,hở phớt dầu...Khi mang xe quay lại xưởng Anycar đều khắc phục luôn cho khách.Môi trường kinh doanh rất thoải mái và cởi mở.Thế nên tại sao nhiều khách hàng mua xe tại Anycar dù thấy đắt hơn xe ở đơn vị khác nhưng vẫn hài lòng.Bản thân là Sales,em thấy cách làm việc của công ty vẫn chuyên nghiệp,chả có vấn đề gì mập mờ cả,còn bán ra đắt nhập vào rẻ nó là kinh doanh,ai thắc mắc cái đấy mà quan niệm kiểu gà hay ko gà thì về nhà khóc với mẹ nhá.

vuonggiahuy

Xe hơi
Cụ làm như bên em chuyên lừa đảo không bằng,cụ ko biết thì nên có những lời lẽ nhã nhặn 1 chút.Ai là gà ai là chăn gà?.Đúng là kinh doanh thì phải có lãi,mua của người chán bán cho người cần.Nhưng bên em luôn trả lời các câu hỏi,thắc mắc của khách hàng 1 cách trung thực khi tư vấn.Vấn đề chất lượng của xe cũ cực kì phức tạp,thế nên Anycar mới tìm cách mang lại sự yên tâm cho khách hàng,đó là đảm bảo xe do Anycar bán ra không bị những vấn đề nặng như đâm đụng ảnh hưởng kết cấu khung gầm,ngập nước,máy móc đã sửa chữa và đúng năm sản xuất,minh bạch giấy tờ.Còn có tí lỗi mà muốn trả lại xe thì xin lỗi,xe mới người ta cũng chỉ bảo hành cho thôi chứ đừng nói xe cũ.Nhưng Anycar cũng không đến nỗi làm ăn kiểu mua đứt bán đoạn như thế,xe mà khách đã mua gặp bất cứ vấn đề gì dù là nhỏ nhất như cháy bóng đèn,tuột dây điện,hở phớt dầu...Khi mang xe quay lại xưởng Anycar đều khắc phục luôn cho khách.Môi trường kinh doanh rất thoải mái và cởi mở.Thế nên tại sao nhiều khách hàng mua xe tại Anycar dù thấy đắt hơn xe ở đơn vị khác nhưng vẫn hài lòng.Bản thân là Sales,em thấy cách làm việc của công ty vẫn chuyên nghiệp,chả có vấn đề gì mập mờ cả,còn bán ra đắt nhập vào rẻ nó là kinh doanh,ai thắc mắc cái đấy mà quan niệm kiểu gà hay ko gà thì về nhà khóc với mẹ nhá.
Cho chai "Đốc tờ thanh nào"(b), nóng quá nóng quá!!!
Giờ này chắc cụ chủ và AE OF đang "TÉT" roài, kết wa chắc có trong chiều nay thoai
Cụ "Viettran" chắc là dân kỹ thuật nên hiểu biết và phát ngôn hơi ít xxx tí, cụ thông cảm
Đơn giản nhất là cái vụ chân ga của TOY, ai là gà và ai là người chăn gà nhỉ=)) Hãng nhớn đấy các cụ=))

moto_sái_cổ

Xe tải
chiều nay có kết quả.
Dù bên nào sai thì cũng vui vẻ nhận lỗi
Mong các bác đừng để mất hòa khí

Cerwass

Xe tải
2h30': Đã bắt đầu text đây, em mong từng phút, từng giây các cụ ạ.

HNT24681

Xe hơi
Em cũng kê dép hóng kết quả xem dư lào.
Mong cho cụ chủ thớt không bị hớ

training

Xe tăng
em chờ kết quả test đây
nhưng uy tín và trình độ về xe Hàn cộng với độ nhiệt tình của bác HARDTOP thì em nghĩ cực kì nhiều mem kì cựu của 4r cũng đều biết và ủng hộ rồi (nhất là các bác trong đội SantaFe SFC)

ThanhTrung

Xe điện
2h30': Đã bắt đầu text đây, em mong từng phút, từng giây các cụ ạ.
Báo cáo các bác là chúng em đang tập kết ở sân mỹ đình chờ thêm mấy bác nữa rồi sẽ tiến hành test. Bác nào rảnh rỗi thì qua test với chúng em!

vietran

Xe ba gác
Cho chai "Đốc tờ thanh nào"(b), nóng quá nóng quá!!!
Giờ này chắc cụ chủ và AE OF đang "TÉT" roài, kết wa chắc có trong chiều nay thoai
Cụ "Viettran" chắc là dân kỹ thuật nên hiểu biết và phát ngôn hơi ít xxx tí, cụ thông cảm
Đơn giản nhất là cái vụ chân ga của TOY, ai là gà và ai là người chăn gà nhỉ=)) Hãng nhớn đấy các cụ=))
Em k chứng kiến cụ thể, chỉ nói trên nguyên tắc chung
Xin ý kiến tư vấn phải hội tụ đủ 2 yếu tố:
1. Có chuyên môn trong lĩnh vực đó
2. Không có dây dưa lợi ích kinh tế
Còn nhà cháu là con gà, nên k quan tâm ai đánh giá mình như nào vì là gà rồi mà:P

uduchi

Xe container
Em có thêm ý kiến là Test xong cụ Từ nên cho xe vào 1 gara của hãng khác Hyundai,vd như Toyota Mỹ Đình hoặc Mercedes Mỹ Đình,Honda Mỹ Đình để họ kiểm tra lại cho yên tâm.Mấy hãng lớn đó chắc chắn sẽ công tâm và chuẩn xác.

BMW_X6M

Xe tăng
mua xe cũ thì cứ vào gara hãng mà kiểm tra >> an tâm
em hóng xe các bác thử nghiệm ra sao

moto_sái_cổ

Xe tải
thế nào rồi các cụ
em hóng nãy giờ

vuonggiahuy

Xe hơi
Hiện có 21 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (13 lái chính và 8 lái phụ)
HOT thật8-}

RR1

Xe buýt
Kết quả đây, kết quả đây....
Kết quả là chưa có kết quả gì đây :P

moto_sái_cổ

Xe tải
14 lái chính 9 lái phụ
nóng hôi hổi

HNT24681

Xe hơi
Hiện có 16 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (9 lái chính và 7 lái phụ)
HNT24681 caravel Phuong-HP start.stop moto_sái_cổ dungnt161 Tinto hoangnn cuongdt86

Trạng thái
Thớt đang đóng