Các bác đi Veracruz làm tài phát cho e vụ mua phải xe lởm từ showroom!

Trạng thái
Thớt đang đóng

h2d_86

Xe đạp
Em hóng vụ này quá! Ngày mai chắc chắn em sẽ đến!

anycar.vn

Xe tăng
Hôm nay em đi liên hoan chia tay bà Sales Admin,giờ mới về,vào thấy thớt này của bác Từ.
Thứ nhất,em xác nhận em là Sales bán chiếc xe VeraCruz này cho bác Từ,tức mrzk84.
Thứ 2,em khẳng định luôn chiếc xe đó có kiểm định đàng hoàng,Anycar không nhập nhèm trong việc này.Tất nhiên Sales thì ko nắm bắt sâu được về kĩ thuật nhưng em hoàn toàn tin tưởng vào quy trình kiểm định của công ty.Đảm bảo,xe của bác Từ ko vi phạm 1 trong 4 điều đã cam kết chất lượng (mặc dù lúc mua,vì tin tưởng A E nên bác Từ cũng ko hỏi đến bản kiểm định cũng như cam kết,cái này em xác nhận là có thiếu sót trong quá trình bán hàng).Chiếc xe đó không đâm đụng nặng,không ngập nước,máy móc còn nguyên bản và đúng năm sản xuất.Và em cũng hoàn toàn ủng hộ việc test thử cũng như tìm thợ kĩ thuật trung gian để kiểm định lại chất lượng chiếc xe đó.Nếu xe bị lỗi mà Anycar không khắc phục cũng như ko thể khắc phục thì sẽ phải thu hồi lại xe và bồi thường cho khách hàng.Ngược lại,xe ko bị lỗi như trong cam kết mà khách hàng muốn trả lại xe thì Anycar có quyền mua hoặc không mua,có quyền trả giá.Khách hàng làm ảnh hưởng đến uy tín của công ty thì sẽ bị phạt hay kiện cáo gì thì đó là việc của cấp trên.Em cũng xin nói luôn trong sự việc này em là người ở giữa,nếu xe bị lỗi em sẽ bảo vệ quyền lợi cho khách hàng,còn xe không lỗi em sẽ bảo vệ quyền lợi của công ty.Cái này không ảnh hưởng gì đến tình cảm của anh em Sales Anycar với bác Từ.Còn A E OF,mong là mọi người đứng trên quan điểm đóng góp,chia sẻ,bảo vệ cái đúng,ko nên mượn gió bẻ măng hay làm rối loạn thông tin.Thân.

xeghe112

Xe tải
vậy là đã biết salon bán xe cho kụ chủ ,bây h chỉ còn chờ ngày mai cả 2 phía ngồi lại với nhau rồi tìm ra tiếng nói chung.

moto_sái_cổ

Xe tải
lót dép hóng kết quả

anycar.vn

Xe tăng
Nói chung là em ko nghĩ sự việc lại tiếp diễn đến độ mâu thuẫn sâu sắc thế này.Khi bác Từ kêu xe có vấn đề và đưa xuống showroom cũng như gara bên em,em cũng báo qua sếp và được phản hồi nếu đúng xe bị đâm đụng thì sẽ nhận lại xe,trả sonata lại cho khách hàng,xe có vấn đề gì thì chỉnh sửa cho khách.Nhưng thực sự bên kĩ thuật của Anycar khẳng định xe chỉ thay đúng cái kính chắn gió phía sau,còn lại ko bị lỗi gì nặng.Nhưng bác Từ có vẻ đã ko còn sự tin tưởng nữa nên dẫn đến tình trạng căng thẳng.Âu cũng là 1 điều đáng tiếc,vì A E Sales bọn em rất vô tư và cũng muốn qua công việc được làm quen và giữ được tình cảm với khách hàng.

mrzk84

Xe hơi
Hôm nay em đi liên hoan chia tay bà Sales Admin,giờ mới về,vào thấy thớt này của bác Từ.
Thứ nhất,em xác nhận em là Sales bán chiếc xe VeraCruz này cho bác Từ,tức mrzk84.
Thứ 2,em khẳng định luôn chiếc xe đó có kiểm định đàng hoàng,Anycar không nhập nhèm trong việc này.Tất nhiên Sales thì ko nắm bắt sâu được về kĩ thuật nhưng em hoàn toàn tin tưởng vào quy trình kiểm định của công ty.Đảm bảo,xe của bác Từ ko vi phạm 1 trong 4 điều đã cam kết chất lượng (mặc dù lúc mua,vì tin tưởng A E nên bác Từ cũng ko hỏi đến bản kiểm định cũng như cam kết,cái này em xác nhận là có thiếu sót trong quá trình bán hàng).Chiếc xe đó không đâm đụng nặng,không ngập nước,máy móc còn nguyên bản và đúng năm sản xuất.Và em cũng hoàn toàn ủng hộ việc test thử cũng như tìm thợ kĩ thuật trung gian để kiểm định lại chất lượng chiếc xe đó.Nếu xe bị lỗi mà Anycar không khắc phục cũng như ko thể khắc phục thì sẽ phải thu hồi lại xe và bồi thường cho khách hàng.Ngược lại,xe ko bị lỗi như trong cam kết mà khách hàng muốn trả lại xe thì Anycar có quyền mua hoặc không mua,có quyền trả giá.Khách hàng làm ảnh hưởng đến uy tín của công ty thì sẽ bị phạt hay kiện cáo gì thì đó là việc của cấp trên.Em cũng xin nói luôn trong sự việc này em là người ở giữa,nếu xe bị lỗi em sẽ bảo vệ quyền lợi cho khách hàng,còn xe không lỗi em sẽ bảo vệ quyền lợi của công ty.Cái này không ảnh hưởng gì đến tình cảm của anh em Sales Anycar với bác Từ.Còn A E OF,mong là mọi người đứng trên quan điểm đóng góp,chia sẻ,bảo vệ cái đúng,ko nên mượn gió bẻ măng hay làm rối loạn thông tin.Thân.

Welcome bạn có nick name Anycar vào đây để trao đổi, mình xin chia sẻ vài điều với bạn về việc mình bán xe và mua xe - nick name của bạn không có giá trị để đại diện cho 1 showroom nên mình chỉ nói điều này với tư cách là bàn về việc mua xe của mình, chưa bàn về việc nói đến bên bán là đơn vị nào.

1. Bên bán cam kết về chất lượng, quảng cáo trên các phương tiện truyền thông - khi giao xe ko hề nhắc đến việc kiểm tra 75 chi tiết trc khi bàn giao, k bàn giao cho mình phiếu cam kết chất lượng - chỉ đến khi hnay cậu e mình nhắc đến việc đấy, bên bán mới bắt đầu lôi ra, sau đó phụ trách bên kinh doanh thì nói 75 chi tiết là để đánh giá nội bộ biết thôi, không phải là để đưa cho khách xem - sau đó bộ phận kĩ thuật bên bán lại nói phiếu đấy khách dc xem? tiếp đó mới bắt đầu lôi cái phiếu kiểm định chất lượng của ra và mới bắt đầu viết ngày tôi mang cái xe về? xin hỏi 1 thương hiệu lấy việc đảm bảo chất lượng cho mỗi chiếc xe cũ dc bán ra mà k thực hiện quy trình cuối cùng là bàn giao phiếu cho khách là như nào, các bạn còn đổ lỗi "tại hôm đó a lấy xe trời tối", đổ lỗi tại nhân viên kinh doanh.

2. Bên bán cam kết trên các phương tiện truyền thông là kiểm tra 2 cấp độ trc khi giao xe cho khách, cấp độ cuối cùng là kiểm tra chi tiết - điều này có nghĩa là chiếc xe khi đến tay khách phải là chiếc xe tốt, hoặc đã khắc phục dc những điểm lỗi. Bạn nghĩ rằng 1 ng khách đang thử xe mà thấy lỗi thì ngta có tiếp tục mua xe không? nếu xe bị lỗi tôi yêu cầu bên bán nhận lại xe đúng như cam kết, chúng ta làm việc dựa trên thông tin, và những gì đã được kiểm chứng.

3. Tôi làm việc theo đúng quy trình, kiểm tra ban đầu là xe bị lỗi - bởi khi khẳng định chiếc xe đã bị lỗi từ những bên khách quan thì mọi việc mới liên quan đến lãnh đạo, bởi bộ phận sale không đủ thẩm quyền để giải quyết những vấn đề khiếu nại của khách sau bán hàng.

Thân!

mrzk84

Xe hơi
Em đi ngủ đây các bác, mấy ngày nay giải quyết chuyện xe cộ cũng bị mất bao nhiêu việc rồi, kết quả ngày mai sẽ phản ánh đúng bản chất của sự việc.

Cảm ơn các bác rất nhiều :D

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
xe này là xe của Hyundai em yêu thích nhất, nhưng giờ chắc ko ai dám nhập xe Mới tinh về nữa nên chỉ mơ chứ ko mua được hehe

hi vọng chủ thớt sớm có kết quả tốt

PoBeo

Xe điện
xe này là xe của Hyundai em yêu thích nhất, nhưng giờ chắc ko ai dám nhập xe Mới tinh về nữa nên chỉ mơ chứ ko mua được hehe

hi vọng chủ thớt sớm có kết quả tốt
À, chàng đã được thả :))

Em có gì mà tự ái, chỉ là bác chưa biết, lúc bắt đầu cái thớt này em vẫn đang chạy Sonata, đến cuối cái thớt thì em đã đổi sang Veracruz 3.8 . Mấy ông bác em đang chạy toàn SUV, nhảy lên con Vera của em đi xong tuyên bố câu xanh rờn, bán xe đổi sang Vera.
Em đã định không lên tiếng vụ này vì những lý do tế nhị nhưng để công bằng em xin có vài lời:

1. Bản thân chiếc xe:
Khi bác Thanhtrung - chắc là bạn của cụ chủ thớt hỏi em về chiếc xe thì vì em đã xem qua nên có nói là xe khá ngon, lấy được, chỉ có điều em chưa chạy thử, khi em xem thì không nhớ rõ nhưng ODO chỉ 4,8 hay 5,8 vạn gì đó. Xe đã sơn lại một số chỗ khá lộ và không biết là Anycar đã làm lại hay chưa nhưng chỉ là sơn dặm chứ không phải nhiều. Kính hậu đã bị thay - em cho rằng bị ném vỡ hay gì đó chứ không phải đâm nhau vì cửa hậu zin. Còn lại chỉ là xước xát loanh quanh vỏ nhẹ nhàng thôi.
2. Sau khi mua xe:
Sau khi mua thì bác thanhtrung và cụ củ thớt cũng không báo lại cho em là đã mua và em chỉ biết sau khi cụ chu thớt kêu ca là mua phải xe lởm như tiêu đề.
Đầu tiên cụ chủ thớt nói là xe bị đâm đụng nặng, làm lại đến cả sàn (gầm xe).......... nhưng xem lại thì điều này không phải, tiếp đến là cửa hậu bị lệch do tai nạn nhưng điều này cũng không phải do xe nào cũng thế. Và bây giờ chỉ còn 1 vấn đề là cái tay lái "nặng" và phản hồi mặt đường lớn. Về tay lái nặng hay nhẹ thì em chưa lái em chưa biết nhưng phản hồi mặt đường thì tất cả các xe Vera em đã chạy đều thế cả - nghĩa là có thể lỗi thiết kế.
3. Test xe:
Em đã dặn em trai em là đây là chỗ quen biết nên làm việc cho ngay ngắn và em tin là cũng không đến nỗi nào. Khi cụ chủ khiếu nại thì em trai em đã mượn xe của em cho cụ chủ ra Mỹ Đình test kết quả test thì mọi thứ OK hết chỉ cón vấn đề tay lái như các cụ đã biết. Em không trực tiếp xem test thế nào nhưng nghe nói cụ chủ thớt buông tay lái và đi vào đường xấu thì tay lái lắc, xoay do phản ứng mặt đường - cái này thì em đồ rằng có đến Rrollroys nó cũng thế.

Tất cả những gì liên quan đến giá cả, tiền bạc em không nói nhưng vì cái tay lái như thế mà kết luận "xe lởm" và đòi trả lại thì em cho rằng hơi quá (Trừ khi cụ có thỏa thuận khác với anycar) vì cụ củ đi mua lại xe cũ (5van rồi) chứ có phải xe mới đâu, mà xe mới có lỗi thế họ cũng chỉ bảo hành chứ không trả xe lại được.

Em bổ sung là cái Quote ở trên đề ngày 14/11 của cụ chủ thớt ở một thớt khác của cụ ấy.

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Em đã định không lên tiếng vụ này vì những lý do tế nhị nhưng để công bằng em xin có vài lời:

1. Bản thân chiếc xe:
Khi bác Thanhtrung - chắc là bạn của cụ chủ thớt hỏi em về chiếc xe thì vì em đã xem qua nên có nói là xe khá ngon, lấy được, chỉ có điều em chưa chạy thử, khi em xem thì không nhớ rõ nhưng ODO chỉ 4,8 hay 5,8 vạn gì đó. Xe đã sơn lại một số chỗ khá lộ và không biết là Anycar đã làm lại hay chưa nhưng chỉ là sơn dặm chứ không phải nhiều. Kính hậu đã bị thay - em cho rằng bị ném vỡ hay gì đó chứ không phải đâm nhau vì cửa hậu zin. Còn lại chỉ là xước xát loanh quanh vỏ nhẹ nhàng thôi.
2. Sau khi mua xe:
Sau khi mua thì bác thanhtrung và cụ củ thớt cũng không báo lại cho em là đã mua và em chỉ biết sau khi cụ chu thớt kêu ca là mua phải xe lởm như tiêu đề.
Đầu tiên cụ chủ thớt nói là xe bị đâm đụng nặng, làm lại đến cả sàn (gầm xe).......... nhưng xem lại thì điều này không phải, tiếp đến là cửa hậu bị lệch do tai nạn nhưng điều này cũng không phải do xe nào cũng thế. Và bây giờ chỉ còn 1 vấn đề là cái tay lái "nặng" và phản hồi mặt đường lớn. Về tay lái nặng hay nhẹ thì em chưa lái em chưa biết nhưng phản hồi mặt đường thì tất cả các xe Vera em đã chạy đều thế cả - nghĩa là có thể lỗi thiết kế.
3. Test xe:
Em đã dặn em trai em là đây là chỗ quen biết nên làm việc cho ngay ngắn và em tin là cũng không đến nỗi nào. Khi cụ chủ khiếu nại thì em trai em đã mượn xe của em cho cụ chủ ra Mỹ Đình test kết quả test thì mọi thứ OK hết chỉ cón vấn đề tay lái như các cụ đã biết. Em không trực tiếp xem test thế nào nhưng nghe nói cụ chủ thớt buông tay lái và đi vào đường xấu thì tay lái lắc, xoay do phản ứng mặt đường - cái này thì em đồ rằng có đến Rrollroys nó cũng thế.

Tất cả những gì liên quan đến giá cả, tiền bạc em không nói nhưng vì cái tay lái như thế mà kết luận "xe lởm" và đòi trả lại thì em cho rằng hơi quá (Trừ khi cụ có thỏa thuận khác với anycar) vì cụ củ đi mua lại xe cũ (5van rồi) chứ có phải xe mới đâu, mà xe mới có lỗi thế họ cũng chỉ bảo hành chứ không trả xe lại được.

Em bổ sung là cái Quote ở trên đề ngày 14/11 của cụ chủ thớt ở một thớt khác của cụ ấy.
Đọc đoạn này thấy sáng cả người :)) chả biết thực hư ra sao nhưng lời văn rất ngọt, rất thuyết phục

Isu_zu

Tháo bánh
E xin hỏi, bác có cho người mua chạy thử xe không ạ, rất quan trọng với xe cũ. Nếu bác tự tin, cho xem xe và chạy thử trước khi đặt cọc, e nghĩ bác làm xong trách nhiệm của bác rồi.
Bác chủ thớt: Bác có yêu cầu chạy thử xe ko ạ. Nếu bác được xem kỹ, chạy thử thoải mái, và bác hài lòng trước khi chồng tiền, thì khó trách ai nữa bác ạ. Đây cũng là bài học chung, đã mua xe cũ là phải xem xét, kiểm tra, đi thử, bất kể quen, lạ. Xong là tự chịu!

Chỉnh sửa cuối:

anycar.vn

Xe tăng
E xin hỏi, bác có cho người mua chạy thử xe không ạ, rất quan trọng với xe cũ. Nếu bác tự tin, cho xem xe và chạy thử trước khi đặt cọc, e nghĩ bác làm xong trách nhiệm của bác rồi.
Bác chủ thớt: Bác có yêu cầu chạy thử xe ko ạ. Nếu bác được xem kỹ, chạy thử thoải mái, và bác hài lòng trước khi chồng tiền, thì khó trách ai nữa bác ạ. Đây cũng là bài học chung, đã mua xe cũ là phải xem xét, kiểm tra, đi thử, bất kể quen, lạ. Xong là tự chịu!
Hix,cụ ý chỉ làm 1 vòng từ showroom bên em 139 Phạm Văn Đồng qua cầu Thăng Long rồi vòng về thôi ợ.Cũng có phản ánh là đằng sau xe có tiếng động nhẹ khi vào chỗ xóc,nhưng đó là do khi thay kính sau,tappi ko khít.Mà cụ thuộc phe Anti xe Hàn,có lẽ ý kiến của cụ mọi người sẽ cho là không khách quan đâu[-X.Còn bên em không những cho khách xem xe,chạy thử mà còn khuyến khích khách hàng mời thợ đi cùng hoặc đưa xe ra 1 gara trung gian nào đó để kiểm tra rồi mới đưa ra quyết định.

Chỉnh sửa cuối:

balongo5

Xe tải

1. Bản thân chiếc xe:
2. Sau khi mua xe:
3. Test xe:

Thế thì Cụ H giới thiệu cho chủ thớt mua xe này rồi !!!!! ... còn Test làm gì nữa ....

Thế thì Cụ H giới thiệu cho chủ thớt mua xe này rồi !!!!! ... còn Test làm gì nữa ....
Cụ đừng nói thế mà oan cho em lém! Cái tội môi giới nặng hơn cả tội hành nghề đó cụ ơi! Em chỉ trả lời câu hỏi của bác Thanhtrung thôi.

mrzk84

Xe hơi
@Bác Hartop: Lý do tế nhị là người nhập xe này là em trai bác và showroom này là chỗ quen biết của bác phải ko ạ.
Về phần khung gầm em chỉ nói là những thanh nối từ ba đờ sốc sau vào gầm xe bị bung ốc, còn cái cửa hậu em thấy nó kêu và lúc đóng cửa e thấy khác nên mới yêu cầu so sánh với xe khác, riêng cái cửa hậu sau khi so sánh em ko ý kiến gì, còn tiếng kêu là do tấm ốp nhựa kêu, hôm chạy thử bác sale nói là cái ghế nó kêu, hôm chạy thử em chưa phát hiện ra cái tay lái, sau khi về Bắc Kạn chạy xe bác Trung em mới phát hiện ra.
Còn cái tay lái nặng hơn và giằng ngược mạnh hơn do bác chưa chạy thử nên bác chưa nói, em đồng ý là xe nào cũng giằng, nhưng xe của em so với những xe vera khác nặng hơn và giằng mạnh hơn, nếu test là đúng thì cái đó có coi là lỗi đc ko ?

xeghe112

Xe tải
sao không vào 1 Gara nào đó không thuộc hệ thống Hyundai nhỉ (để cho công bằng thôi ,chứ h này vào Hyundai thì ...quen hết rồi còn đâu nữa) .Em không ném đá,chỉ nói trên quan điểm hoàn toàn vô tư,cứ kiếm cái Gara nào uy tín,có đầy đủ mọi cái,đến chỉ cần bảo kiểm tra hộ em cái xe xem thợ bảo gì .

mrzk84

Xe hơi
Giờ em chưa nói đến vẫn đề giả lại hay ko. Trước tiên cứ xác định xem tình trạng vận hành của hệ thống lái có bình thường và giống những xe vera khác không. Nên chiều nay kính mong các bác đến test xe giúp em. Vì bác hartop cũng chưa chạy thử xe em mà

Trạng thái
Thớt đang đóng