Các bác đi Veracruz làm tài phát cho e vụ mua phải xe lởm từ showroom!

Trạng thái
Thớt đang đóng
@Bác Hartop: Lý do tế nhị là người nhập xe này là em trai bác và showroom này là chỗ quen biết của bác phải ko ạ.
Bác không nên hỏi em câu này vì em khai rồi. Ngoài chuyện này ra còn nhiều lý do tế nhị khác nữa mà em nghĩ là bác hiểu.
Em luôn là người đứng về phía người tiêu dùng và bảo vệ người tiêu dùng, trước kia em làm bảo hành của cả cái Hyundai ở Việt Nam, em chưa nận được lời phàn nàn nào về vấn đề này nên em nghĩ là em công tâm.

mrzk84

Xe hơi
@bác hartop: đoạn comment bác trích dẫn của em là em nói thật, nhưng các bác của em chưa đc chạy thử những con vera khác,chạy thử sẽ biết là xe em chạy khác ngay. Cứ chiều nay test là ok ngay ạ

mrzk84

Xe hơi
Bác không nên hỏi em câu này vì em khai rồi. Ngoài chuyện này ra còn nhiều lý do tế nhị khác nữa mà em nghĩ là bác hiểu.
Em luôn là người đứng về phía người tiêu dùng và bảo vệ người tiêu dùng, trước kia em làm bảo hành của cả cái Hyundai ở Việt Nam, em chưa nận được lời phàn nàn nào về vấn đề này nên em nghĩ là em công tâm.
Vâng em cũng ko nghĩ bác bênh bên nào, kết quả test sẽ nói lên tất cả

@bác hartop: đoạn comment bác trích dẫn của em là em nói thật, nhưng các bác của em chưa đc chạy thử những con vera khác,chạy thử sẽ biết là xe em chạy khác ngay. Cứ chiều nay test là ok ngay ạ
Nói bác đừng giận nhưng lòng nhiệt tình của em không phải là vô hạn nên chiều nay có rảnh em cũng không tham gia test - mong bác thông cảm.

nobita_di_venza

Xe buýt
Đọc từ đầu thớt này em thấy có nhiều vấn đề cần giải quyết trong chiều nay, và cần nhiều sự góp mặt của các bác đi Vera ( đặc biệt là Vera máy xăng). Vậy cũng mong là các bác đang đi Vera chiều nay cố gắng bớt chút time tới để test thử, vừa là giúp bác chủ thớt, vừa là làm rõ thêm về nhiều vấn đề khác liên quan! Là 1 Ofer em xin có 1 chút ý kiến như vậy.

doan ngoc hoang

Xe hơi
Hix hôm nay e lót dép ngồi hóng bác CT mau mau có kết quả nhá.e chờ tin bác.

Isu_zu

Tháo bánh
Hix,cụ ý chỉ làm 1 vòng từ showroom bên em 139 Phạm Văn Đồng qua cầu Thăng Long rồi vòng về thôi ợ.Cũng có phản ánh là đằng sau xe có tiếng động nhẹ khi vào chỗ xóc,nhưng đó là do khi thay kính sau,tappi ko khít.Mà cụ thuộc phe Anti xe Hàn,có lẽ ý kiến của cụ mọi người sẽ cho là không khách quan đâu[-X.Còn bên em không những cho khách xem xe,chạy thử mà còn khuyến khích khách hàng mời thợ đi cùng hoặc đưa xe ra 1 gara trung gian nào đó để kiểm tra rồi mới đưa ra quyết định.
Đây là vấn đề đạo đức KD, không liên quan đến Hàn hay Nhật, cụ ạ. Có những cái chỉ lương tâm mới biết, phỏng cụ. Nếu cụ tự tin là xe ngon, hợp lý với giá bán ra và không có gì nhạy cảm, thì cụ sẽ không phải ngợi em là ai.

vietran

Xe ba gác
Cụ bắt bọn nó nhập lại thì nó lại tìm con gà khác để chăn 65 triệu thôi
Chỉ nên trách mình là đã quá tin người, một bài học
Nếu mình kỹ lưỡng, cẩn thận hơn, xem xét thấu đáo đừng vội vã thì bọn xấu nó không dễ làm láo như vậy
Không có những con gà thì sẽ không có bọn chăn gà

mrzk84

Xe hơi
Em ko cần các bác khuyến khích em đưa thợ hay ra gara trung gian, e chỉ cần các bác đưa ra cái kết quả kiểm định chất lượng lúc em xem là em cảm ơn lắm rồi, xem xong em bảo mai hãy làm thủ tục vì lúc đó 8h tối rồi, thì các bác còn nói làm luôn đừng để ngày mai nữa là gì.

nobita_di_venza

Xe buýt
Đây là vấn đề đạo đức KD, không liên quan đến Hàn hay Nhật, cụ ạ. Có những cái chỉ lương tâm mới biết, phỏng cụ. Nếu cụ tự tin là xe ngon, hợp lý với giá bán ra và không có gì nhạy cảm, thì cụ sẽ không phải ngợi em là ai.
Cụ Izu_zu nói có lý, ở đây ko phải là phân biệt xe Hàn hay nhật, ko phải là cuộc chiến xe Nhật Hàn như ơ 1 số thớt khác. Đây là mình đang giải quyết một số vấn đề về việc sản phẩm bán hàng. Cảm ơn cụ đã đưa ra cách để giải quyết mâu thuẫn của hai bên: " E xin hỏi, bác có cho người mua chạy thử xe không ạ, rất quan trọng với xe cũ. Nếu bác tự tin, cho xem xe và chạy thử trước khi đặt cọc, e nghĩ bác làm xong trách nhiệm của bác rồi.
Bác chủ thớt: Bác có yêu cầu chạy thử xe ko ạ. Nếu bác được xem kỹ, chạy thử thoải mái, và bác hài lòng trước khi chồng tiền, thì khó trách ai nữa bác ạ. Đây cũng là bài học chung, đã mua xe cũ là phải xem xét, kiểm tra, đi thử, bất kể quen, lạ. Xong là tự chịu!
"
Chiều nay rảnh cụ đến địa điểm test xe. Chiều nay em cũng đến, rất mong gặp được nhiều cụ trên OF ở đó.

Isu_zu

Tháo bánh
Em ko cần các bác khuyến khích em đưa thợ hay ra gara trung gian, e chỉ cần các bác đưa ra cái kết quả kiểm định chất lượng lúc em xem là em cảm ơn lắm rồi, xem xong em bảo mai hãy làm thủ tục vì lúc đó 8h tối rồi, thì các bác còn nói làm luôn đừng để ngày mai nữa là gì.
Lẽ ra bác phải cảnh giác ngay mới đúng!

mrzk84

Xe hơi
Cụ bắt bọn nó nhập lại thì nó lại tìm con gà khác để chăn 65 triệu thôi
Chỉ nên trách mình là đã quá tin người, một bài học
Nếu mình kỹ lưỡng, cẩn thận hơn, xem xét thấu đáo đừng vội vã thì bọn xấu nó không dễ làm láo như vậy
Không có những con gà thì sẽ không có bọn chăn gà
Tiên trách kỉ, hậu trách nhân bác ạ.

Nhưng yêu cầu của e chỉ có khi chiếc xe nó thật sự bị lỗi thôi bác ạ, còn kết quả test nữa mà.

Vì em tin sẽ có ng kĩ lưỡng, cẩn thận hơn, xem xét thấu đáo vụ việc của em nên nếu xe lỗi em mới yêu cầu showroom nhập lại xe, hoặc họ khắc phục trc khi bán ra thị trường, hoặc sẽ k bán dc chiếc xe này do các yêu cầu chất lượng từ phía khách hàng.

CR-Vic

Xe container
Cụ top quote lại comment của chủ thớt trả lời ý kiến của em trong thớt "một ngày đi mua xe ức chế" của chủ thớt (hóa ra bác ý đi mua Veracruz bị ức chế :)) )

Nếu đúng như chủ thớt nói là những người quen của cụ đang đi CR-V, RAV4 nhảy lên Veracruz của cụ xong về nhà bán xe luôn thì cái xe Veracruz cụ nói chắc không bị cái lỗi tay lái nặng, giằng thước lái, kêu lọc xọc khi đi vào đường xấu rồi.

Nói về anycar, nếu các bạn sales bỏ qua quy trình kiểm tra mấy chục chi tiết (chắc giống Ford assured xe cũ) trước khi giao xe cho khách thì lỗi là của các bác rồi. Nếu khách đã chạy thử, nhận bản đánh giá rồi mua xe thì bây giờ người mua đừng khiếu nại anycar nữa. Em thấy lỗi cả hai bên bán và mua - em chỉ tham gia ý kiến bé như quả quýt thế thôi ạ.

Em đã định không lên tiếng vụ này vì những lý do tế nhị nhưng để công bằng em xin có vài lời:

1. Bản thân chiếc xe:
Khi bác Thanhtrung - chắc là bạn của cụ chủ thớt hỏi em về chiếc xe thì vì em đã xem qua nên có nói là xe khá ngon, lấy được, chỉ có điều em chưa chạy thử, khi em xem thì không nhớ rõ nhưng ODO chỉ 4,8 hay 5,8 vạn gì đó. Xe đã sơn lại một số chỗ khá lộ và không biết là Anycar đã làm lại hay chưa nhưng chỉ là sơn dặm chứ không phải nhiều. Kính hậu đã bị thay - em cho rằng bị ném vỡ hay gì đó chứ không phải đâm nhau vì cửa hậu zin. Còn lại chỉ là xước xát loanh quanh vỏ nhẹ nhàng thôi.
2. Sau khi mua xe:
Sau khi mua thì bác thanhtrung và cụ củ thớt cũng không báo lại cho em là đã mua và em chỉ biết sau khi cụ chu thớt kêu ca là mua phải xe lởm như tiêu đề.
Đầu tiên cụ chủ thớt nói là xe bị đâm đụng nặng, làm lại đến cả sàn (gầm xe).......... nhưng xem lại thì điều này không phải, tiếp đến là cửa hậu bị lệch do tai nạn nhưng điều này cũng không phải do xe nào cũng thế. Và bây giờ chỉ còn 1 vấn đề là cái tay lái "nặng" và phản hồi mặt đường lớn. Về tay lái nặng hay nhẹ thì em chưa lái em chưa biết nhưng phản hồi mặt đường thì tất cả các xe Vera em đã chạy đều thế cả - nghĩa là có thể lỗi thiết kế.
3. Test xe:
Em đã dặn em trai em là đây là chỗ quen biết nên làm việc cho ngay ngắn và em tin là cũng không đến nỗi nào. Khi cụ chủ khiếu nại thì em trai em đã mượn xe của em cho cụ chủ ra Mỹ Đình test kết quả test thì mọi thứ OK hết chỉ cón vấn đề tay lái như các cụ đã biết. Em không trực tiếp xem test thế nào nhưng nghe nói cụ chủ thớt buông tay lái và đi vào đường xấu thì tay lái lắc, xoay do phản ứng mặt đường - cái này thì em đồ rằng có đến Rrollroys nó cũng thế.

Tất cả những gì liên quan đến giá cả, tiền bạc em không nói nhưng vì cái tay lái như thế mà kết luận "xe lởm" và đòi trả lại thì em cho rằng hơi quá (Trừ khi cụ có thỏa thuận khác với anycar) vì cụ củ đi mua lại xe cũ (5van rồi) chứ có phải xe mới đâu, mà xe mới có lỗi thế họ cũng chỉ bảo hành chứ không trả xe lại được.

Em bổ sung là cái Quote ở trên đề ngày 14/11 của cụ chủ thớt ở một thớt khác của cụ ấy.

Chỉnh sửa cuối:

mrzk84

Xe hơi
Vấn đề Hàn Nhật mong các cụ bỏ qua lúc khác bàn ạ

Cụ Izu_zu nói có lý, ở đây ko phải là phân biệt xe Hàn hay nhật, ko phải là cuộc chiến xe Nhật Hàn như ơ 1 số thớt khác. Đây là mình đang giải quyết một số vấn đề về việc sản phẩm bán hàng. Cảm ơn cụ đã đưa ra cách để giải quyết mâu thuẫn của hai bên: " E xin hỏi, bác có cho người mua chạy thử xe không ạ, rất quan trọng với xe cũ. Nếu bác tự tin, cho xem xe và chạy thử trước khi đặt cọc, e nghĩ bác làm xong trách nhiệm của bác rồi.
Bác chủ thớt: Bác có yêu cầu chạy thử xe ko ạ. Nếu bác được xem kỹ, chạy thử thoải mái, và bác hài lòng trước khi chồng tiền, thì khó trách ai nữa bác ạ. Đây cũng là bài học chung, đã mua xe cũ là phải xem xét, kiểm tra, đi thử, bất kể quen, lạ. Xong là tự chịu!
"
Chiều nay rảnh cụ đến địa điểm test xe. Chiều nay em cũng đến, rất mong gặp được nhiều cụ trên OF ở đó.

Chỉnh sửa cuối:

mrzk84

Xe hơi
Cụ top quote lại comment của chủ thớt trả lời ý kiến của em trong thớt "một ngày đi mua xe ức chế" của chủ thớt (hóa ra bác ý đi mua Veracruz bị ức chế :)) )

Nếu đúng như chủ thớt nói là những người quen của cụ đang đi CR-V, RAV4 nhảy lên Veracruz của cụ xong về nhà bán xe luôn thì cái xe Veracruz cụ nói chắc không bị cái lỗi tay lái nặng, giằng thước lái, kêu lọc xọc khi đi vào đường xấu rồi.
Ôi cụ ơi, toàn câu nói xã giao thôi mà, mình đang nói đến chất lượng của chiếc xe Veracruz của e vs xe khác thôi, còn bản thân Veracruz vẫn là 1 chiếc xe đáng đi mà, xe Nhật thì danh tiếng rồi, nhưng em vẫn trân trọng và ủng hộ xe Hàn, hehe

h2d_86

Xe đạp

Cụ này ko hiểu hết sự việc cứ hóng linh tinh! Cụ đọc lại cả hai thớt đi nhé!

mrzk84

Xe hơi
Cụ top quote lại comment của chủ thớt trả lời ý kiến của em trong thớt "một ngày đi mua xe ức chế" của chủ thớt (hóa ra bác ý đi mua Veracruz bị ức chế :)) ).
He he, chiều cụ có nhã ý thì qua chạy thử xe cho vui, giao lưu Nhật - Hàn tăng tình hữu nghị :x

Chỉnh sửa cuối:

cago_qh

Xe máy
Mà em thấy là cụ hơi chủ quan, mua 1 con xe mà ko chịu test thử trước, phải test chán test chê rồi mới quyết chứ, em góp ý thế đúng không ạ

mrzk84

Xe hơi
Mà em thấy là cụ hơi chủ quan, mua 1 con xe mà ko chịu test thử trước, phải test chán test chê rồi mới quyết chứ, em góp ý thế đúng không ạ
Trc em cũng có ng quen mua ở đây, cái xe đấy về dùng tốt nên em cũng tin tưởng vào uy tín của showroom nên không suy nghĩ nhiều bác ạ, sau sự vụ em cũng rút ra dc 1 số kinh nghiệm b-(

cuongcao

Xe đạp
Trc em cũng có ng quen mua ở đây, cái xe đấy về dùng tốt nên em cũng tin tưởng vào uy tín của showroom nên không suy nghĩ nhiều bác ạ, sau sự vụ em cũng rút ra dc 1 số kinh nghiệm b-(
Các bác nên đi ăn trưa, cứ nghĩ đến vợ 2 nhiều mà vợ cả lại giận thì cả các bác và vợ 2 đều ra test xe mà không có đường về hết đấy :D

Trạng thái
Thớt đang đóng