Các bác đi Veracruz làm tài phát cho e vụ mua phải xe lởm từ showroom!

Trạng thái
Thớt đang đóng

otohagiang

Xe container
số chủ thớt khổ nhỉ, mua sonata thì bị fan Nhật chê phải làm thớt giải tỏa bức xúc, giờ mua xe xịn hơn thì lại tóm phải của đểu

thaiquangtung

Xe buýt
Làm ăn lởm thế mà cụ còn giấu tên showroom đó làm. nói để ae biết mà tránh cụ ợ

victor

Xe tải
Cụ làm như bên em chuyên lừa đảo không bằng,cụ ko biết thì nên có những lời lẽ nhã nhặn 1 chút.Ai là gà ai là chăn gà?.Đúng là kinh doanh thì phải có lãi,mua của người chán bán cho người cần.Nhưng bên em luôn trả lời các câu hỏi,thắc mắc của khách hàng 1 cách trung thực khi tư vấn.Vấn đề chất lượng của xe cũ cực kì phức tạp,thế nên Anycar mới tìm cách mang lại sự yên tâm cho khách hàng,đó là đảm bảo xe do Anycar bán ra không bị những vấn đề nặng như đâm đụng ảnh hưởng kết cấu khung gầm,ngập nước,máy móc đã sửa chữa và đúng năm sản xuất,minh bạch giấy tờ.Còn có tí lỗi mà muốn trả lại xe thì xin lỗi,xe mới người ta cũng chỉ bảo hành cho thôi chứ đừng nói xe cũ.Nhưng Anycar cũng không đến nỗi làm ăn kiểu mua đứt bán đoạn như thế,xe mà khách đã mua gặp bất cứ vấn đề gì dù là nhỏ nhất như cháy bóng đèn,tuột dây điện,hở phớt dầu...Khi mang xe quay lại xưởng Anycar đều khắc phục luôn cho khách.Môi trường kinh doanh rất thoải mái và cởi mở.Thế nên tại sao nhiều khách hàng mua xe tại Anycar dù thấy đắt hơn xe ở đơn vị khác nhưng vẫn hài lòng.Bản thân là Sales,em thấy cách làm việc của công ty vẫn chuyên nghiệp,chả có vấn đề gì mập mờ cả,còn bán ra đắt nhập vào rẻ nó là kinh doanh,ai thắc mắc cái đấy mà quan niệm kiểu gà hay ko gà thì về nhà khóc với mẹ nhá.
Em chưa có dịp được giao dịch với anycar. Nhưng cách phát biểu của cụ thì em cảm nhận có sự chuyên nghiệp của ...chợ

tuan5668

Xe hơi
e thấy các cụ bên salon bán xe xoan quẩy rồi,các cụ ấy đang xới tung cái theart nay lên đay này,k có tạt sao phải giật mình ccacs cụ nhỉ?

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
e thấy các cụ bên salon bán xe xoan quẩy rồi,các cụ ấy đang xới tung cái theart nay lên đay này,k có tạt sao phải giật mình ccacs cụ nhỉ?
Cháu ko hiểu ý cụ nói xoắn quẩy ở đây là cái gì và có tật giật mình ở đâu. Bảo vệ quyền lợi uy tín của Cty có đc ko cụ.

mrzk84

Xe hơi
Hi all

Em và 4 xế bên otofun hôm nay đã thực hiện test thử 2 chiếc Veracruz với nhau, kết quả ghi trong biên bản đánh giá sơ bộ là xe em có hiện tượng tay lái nặng và trả lái không đều.

6h10' tối nay em cũng đã có gặp gỡ với bác giám đốc bên showroom và đề ra phương án giải quyết, vấn đề của hai bên chưa thống nhất nhưng nhìn chung là bộ phận lãnh đạo có thiện chí. Ngày mai sẽ tiếp tục bàn đến phương án tháo gỡ.

Em cam kết là ko vì việc mình được giải quyết, sau đó im lặng mọi chuyện mà sẽ có ý kiến về việc này một cách cụ thể. cảm ơn các bác rất nhiều.

mrzk84

Xe hơi
Phát biểu bên trên là của ông em làm báo nên đọc cũng giống báo quá các cụ nhỉ. Giờ là em vào chém với các cụ :D

mrzk84

Xe hơi
Em chưa có dịp được giao dịch với anycar. Nhưng cách phát biểu của cụ thì em cảm nhận có sự chuyên nghiệp của ...chợ
Em cũng kết câu này của cụ rồi đấy

mrzk84

Xe hơi
Cháu ko hiểu ý cụ nói xoắn quẩy ở đây là cái gì và có tật giật mình ở đâu. Bảo vệ quyền lợi uy tín của Cty có đc ko cụ.
Bảo vệ cái nơi cho bác cần câu cơm thì ok thôi. Vẫn đề là bảo vệ dựa trên tinh thần gì, sai cũng bảo vệ ah cụ, em nói khí ko phải, cụ là tay sales lởm nhất trong cái saloon đấy. Chính lúc đầu em đã định chấp nhận buông xuôi, nhưng nhờ cụ và một vài ông nữa làm em nóng mắt nên mới có cái cụ test này, cụ ghi công đầu rồi đấy

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Phát biểu bên trên là của ông em làm báo nên đọc cũng giống báo quá các cụ nhỉ. Giờ là em vào chém với các cụ :D
-Em khuyên bác là lần sau nếu có nhiều xèng thì nên mua xe mới cho đỡ mệt đầu, để thời gian đi làm việc khác, còn nếu mua xe cũ thì nên mua của người dùng, chính chủ là tốt nhất, tuy vậy cũng nên xem kỹ, rủ bác thợ KT nào tin tưởng đi cùng hoặc mang vào gara quen mà check, anh em mình dù có thể lái rất nhiều loại xe, cảm nhận cũng tương đối tốt nhưng cũng ko thể bằng thợ và máy kiểm tra được. Bọn em ở HN còn có nhiều bác bị lĩnh quả đắng nữa là các bác ở xa.:P

mrzk84

Xe hơi
Dạ em cảm ơn cụ, em cũng chia sẻ thêm nếu mua xe cũ thì mua ở các mối bán xe ngoại giao của tây hết nhiệm kỳ nó bán. Chỉ là xe NG ko phải lúc nào cũng sẵn :(
-Em khuyên bác là lần sau nếu có nhiều xèng thì nên mua xe mới cho đỡ mệt đầu, để thời gian đi làm việc khác, còn nếu mua xe cũ thì nên mua của người dùng, chính chủ là tốt nhất, tuy vậy cũng nên xem kỹ, rủ bác thợ KT nào tin tưởng đi cùng hoặc mang vào gara quen mà check, anh em mình dù có thể lái rất nhiều loại xe, cảm nhận cũng tương đối tốt nhưng cũng ko thể bằng thợ và máy kiểm tra được. Bọn em ở HN còn có nhiều bác bị lĩnh quả đắng nữa là các bác ở xa.:P

Bát_Quái

Xe buýt
em bắt đầu cảm thấy sợ mua xe cũ rồi đó.

tiền mất tật mang, hic hic, mua Vera thì giờ trong nước có hàng cũ chứ ai dám nhập mới đâu

linkng

Xe tăng
Đợi Anycar xử lý ntn, dù j thì cụ cũng là ân nhân đem lại lợi nhuận kép cho showroom khi bán Sonata và mua Veracruz.

Luu Lehong

Xe container
Em rất ấn tượng với ý kiến của bác! Đúng là chỉ nên mua xe mới chứ xe cũ quả thật cũng nhiều mạo hiểm!:-?

billnantes

Xe container
mua xe cũ vẫn không sao đâu các kụ đừng sợ quá ,cơ bản là lương tâm người bán thế nào thôi ,vì người mua nhầm chứ người bán không nhầm đâu .

mrzk84

Xe hơi
Hôm nay dù trời nắng nóng và ko phải ngày nghỉ nhưng các bác Minh Tập Lái, bác Minh bên chi hội KFC, bác Việt Billnantes và đặc biệt là bác ThanhTrung, các bác đã bỏ công việc, thời gian và công sức giúp em hoàn thành cuộc test xe hôm nay. Trân trọng cảm ơn các bác !. Tinh thần ofer :D .Bác Trung trên đng về còn bị 2 bánh hôn vào mông, hic hic. Hôm nay mà là cuối tuần chắc còn nhiều bác tới nữa :D

Chỉnh sửa cuối:

balongo5

Xe tải
Cụ H đâu rồi ? cho một lời chốt cái nhỉ ! .

mrzk84

Xe hơi
mua xe cũ vẫn không sao đâu các kụ đừng sợ quá ,cơ bản là lương tâm người bán thế nào thôi ,vì người mua nhầm chứ người bán không nhầm đâu .
Hôm nay bác bận nên ko ở lại bia bọt với bọn em đc, lần sau e và bác Trung xuống chơi sẽ alo trc để bác sắp xếp tgian nhé, hee :D

Trạng thái
Thớt đang đóng