Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Luot song

Xe tải
Rất sẵn sàng cụ ợ, em thì làm đủ các nghề rồi: Thợ may, bán hàng, Tư vấn xây dựng, trồng rừng, nuôi trồng thủy sản. Nhưng số em thế nào ấy, lận đận chẳng đâu vào với đâu. nên là bây giờ em chỉ kết hợp với anh em góp cổ phần rồi lời ăn lỗ chịu thôi. Còn lại tâp trung cho mấy F1 học hành, T7,Cn rảnh rỗi thì em và mái già Nu 2 lại rong ruổi ngắm cảnh.
Hi hi, nói chứ em chắc chả đủ kiên nhẫn mà học nghề, thỉnh thoảng cụ có đi thăm đầm tôm vào ngày nghỉ (T7, CN) tiện rủ em đi cùng giao lưu cho vui thoai. Tính e cũng hay thích đi chơi lang thang ra ngoại ô dư lày cho nó thay đổi không khí :)

Mr.Lex

Xe buýt
cho e nhập hội với ạ. Cưới vợ 2 là Nu đời cuối 2002 ạ. Nhà e khu Trung Văn (gần quán bia mà mấy cụ OTF hay ra nhậu lắm :D)
Chúc mừng cụ ra nhập hội ạ. Cụ ở chỗ nào Trung Văn đới ạ, em cũng ở khu Trung Văn em rảnh giao lưu đi cụ!

titazunzun

Xe tải
Chúc mừng cụ ra nhập hội ạ. Cụ ở chỗ nào Trung Văn đới ạ, em cũng ở khu Trung Văn em rảnh giao lưu đi cụ!
Nhà e gần trường THCS Trung Văn ới (cách vài trăm mét có cái lò mổ lợn kinh hoàng :D) . Số cầm chân e là: không chín bảy năm ba một chín chín lai rai (22) :D

Mr.Lex

Xe buýt
Nhà e gần trường THCS Trung Văn ới (cách vài trăm mét có cái lò mổ lợn kinh hoàng :D) . Số cầm chân e là: không chín bảy năm ba một chín chín lai rai (22) :D
Dạ vâng em thì ở chỗ khu đô thị ấy ạ. Tuần này em bận tí tuần sau em allo cụ giao lưu nhé!

Luot song

Xe tải

neverage

Xe hơi
Chào các cụ ạ! tình hình là e cũng vừa mới nhở ông anh trên hà nội tìm cho e đc một con lanos đời 2006, đăng ký lần đầu năm 2007, biển 30M-4874, đi được 4,4 vạn, giá của em nó là 230 củ chuối, nhìn ngon quá cưới luôn không cần xem xét gì hết, sau đó kiểm tra giấy tờ thấy nguyên quán trong hộ khẩu của tên người bán khác với nguyên quán trong chứng minh nhân dân, e đang lo lắng, không biết có vấn đề gì không các cụ, cụ nào biết về e này không cho e tý thông tin, vodka các cụ ngay ợ

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
sao Lanos lại có đời 2006 nhỉ????

Luot song

Xe tải
Chào các cụ ạ! tình hình là e cũng vừa mới nhở ông anh trên hà nội tìm cho e đc một con lanos đời 2006, đăng ký lần đầu năm 2007, biển 30M-4874, đi được 4,4 vạn, giá của em nó là 230 củ chuối, nhìn ngon quá cưới luôn không cần xem xét gì hết, sau đó kiểm tra giấy tờ thấy nguyên quán trong hộ khẩu của tên người bán khác với nguyên quán trong chứng minh nhân dân, e đang lo lắng, không biết có vấn đề gì không các cụ, cụ nào biết về e này không cho e tý thông tin, vodka các cụ ngay ợ
Đăng ký 2007 thì chắc là ngon lắm. Vụ nguyên quán nó khác cụ thể thế nào hả cụ? Ví dụ nếu khác do tách hoặc nhập huyện, tỉnh mà giấy tờ cũ ghi theo địa danh thời điểm làm giấy tờ đấy thì cũng không ảnh hưởng gì đâu.

Mr.Lex

Xe buýt
Nguyên quán thì không thể khác nhau được. Nếu nguyên quán khác nhau do tách tỉnh thì không vấn đề gì, còn nguyên quán khác do không phải tách tỉnh thì cụ nên đem giấy tờ đi xác minh đi ạ!

nguyenhai1982

Đi bộ
tình hình các bác cho e hỏi tý ợ. Bác nào biết thì chỉ giáo cho e với. Số la cái điều hòa của vợ 2 e bị hở ga, cứ bơm ga vào được 1 lúc thi lại hết. Làm cách nào để biết được điểm hở các bác nhỉ, nếu phải tháo dàn lạnh ra thì có phức tạp ko? E đưa vào gara thì họ bảo cả sử lý và cả công hết 3triệu, với giá đó như thế nào các bác, e có bị vặt lông ko? Bác nào có kinh nghiệm thì mong chỉ giáo cho e với nhé. e đội ơn nhiều.

oleolapt123

Xe buýt
cái này mình không tự sửa đc đâu à,cụ cứ mang ra chỗ nào chuyên làm điều hòa ấy
trên này có cụ nào cần bán xe Nubira đời 2002-2003 chính chủ càng tốt và biển 19 lại càng tốt không à,xe tư nhân à

neverage

Xe hơi
Nguyên quán thì không thể khác nhau được. Nếu nguyên quán khác nhau do tách tỉnh thì không vấn đề gì, còn nguyên quán khác do không phải tách tỉnh thì cụ nên đem giấy tờ đi xác minh đi ạ!
cụ nói đúng đấy, vụ của e là sai hẳn nguyên quán, thế mới chết e chứ, mờ cụ cho e hỏi xác minh bằng cách nào bây giờ ạ

titazunzun

Xe tải
Dạ vâng em thì ở chỗ khu đô thị ấy ạ. Tuần này em bận tí tuần sau em allo cụ giao lưu nhé!
e cũng ở đó mà cụ :D Vợ 2 e để ở nhà suốt, cuối tuần mới vận hành về ngoại thăm Gấu với F1 thôi :D
mà các cụ xem vụ này chưa: http://www.nguoiduatin.vn/xu-phat-xe-khong-sang-ten-dan-e-ngai-nguoi-thuc-thi-boi-roi-a59669.html ?e đang có cái biển "độc", giờ lại phải đi đổi biển à?nhiễu quá

Chỉnh sửa cuối:

hoangquanghm

Xe đạp
có chút thắc mắc nhờ các bác giúp
xe lanos 2003 kiểm tra thấy điện máy 2 và 3 rất yếu .để sát vào mát thì mới đánh lửa còn máy 1 và 4 thì đánh lửa qua cả kìm cách điện luôn .có khắc phục được bệnh này ko?

hoangquanghm

Xe đạp
gữi nguyên hai 1982

mình sửa máy lạnh tại nghệ an .nếu khắc phục hàn được thì chỉ 600k -700k thôi nếu thay mới thì mới hết tầm đó.còn nếu dàn lạnh thủng thì nhìn vị trí vòi nước thải sẻ có vệt dầu nhờn dính lại thân xe.

Chỉnh sửa cuối:

Giang_vt_vd

Xe hơi
bon che. sí sớn tí ủn cho nhanh...

hoa_mai

Xe tải
em chưa bao jo nghe thấy lanos đời 2006, chỉ có 2005, đăng ký thì năm nào chẳng được. bệnh của xe thì sửa đơn giản và rẻ tiền. hay gặp nhất là hỏng láp, các loại cao su như chân máy nhanh hỏng, dây cao áp nhanh chết, hỏng bơm xăng, xe đi bị giật cục thì rất đơn giản lọc xăng bẩn, chết dây cao áp, điều hòa mát ko sâu có thể do thiếu ga, lốc kém, nạp ga đểu, phin lọc ga đểu. máy nóng thì thường dẫn đến điều hòa ko đóng hoặc ko được mát sâu, tốt nhất là nên sục két làm mát, và nên đổ nước xanh làm mát vào. ngoài ra thấy dầu phanh đen thì nên bảo dưỡng lại phanh, rà phanh nhiều dầu nó đen sì. Đèn pha ko sáng nên đấu thêm 2 tụ điện thì sẽ sáng hơn ngoài sự hỗ trợ của đèn gầm.
Chú ý, mùa hè trời quá nóng, để xe giữa trưa ko muốn thành lò nướng thì nên mở nắp capo, xịt nước vào dàn nóng, nhiệt độ máy hạ nhanh, điều hòa mát sâu hơn nhiều.
mấy cái dòng này em chỉ cần nghe tả cũng biết bệnh j luôn. chúc các cụ lái xe an toàn và ko phải nằm đường. hihi