Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

nguyenhai1982

Đi bộ
Ở trong quê cụ nó tháo, chứ HN bọn em vứt ngoài đường cả ngày chẳng làm sao. Chắc xe cỏ form xấu nên bọn trộm nó chê ko lấy. Chia buồn cùng cụ. Cặp gạt mưa mua của hãng cũng >500k.
E nghĩ cái này cũng ko nhất thiết phải là của hãng, nên e ra chợ giời mua 1 cặp 100K cụ ợ, khoảng 2 năm thì thay đót cao su là ổn. Bọn cái bang và bọn vật thuốc thì nó ko trừ bất cứ xe nào đâu cụ, mình phải cận thận ăn chắc mặc bền thôi cụ. lỡ gặp trời mưa to mà ko có cái đó thì chỉ còn nước ngủ lại thôi.

titazunzun

Xe tải
hic, trộm vía quê ngoại e ko thế. e để em nó ngoài giời 2 đêm mà ko sao, chỉ bị chết rét nên sinh cái tật giật cục :D Chiều nay về sớm thử nghía mấy cái mà các cụ tư vấn xem sao

Taihoatu

Xe lăn
hic, trộm vía quê ngoại e ko thế. e để em nó ngoài giời 2 đêm mà ko sao, chỉ bị chết rét nên sinh cái tật giật cục :D Chiều nay về sớm thử nghía mấy cái mà các cụ tư vấn xem sao
Hihi, Vợ 2 cụ mau lành bệnh

neverage

Xe hơi
Kính chào các cụ, như đã viết, e mới tìm được vợ 2 lanos, biển HN, đã tham vấn các cụ trong of mấy lần. Hum nay em xin với các cụ là cho e được tham gia hội DANULA được không ạ, e đang làm ở Quảng Ninh, nhưng thường xuyên đi công tác trên HN.
Rất mong được sự đồng ý của các cụ ợ.

Taihoatu

Xe lăn
Kính chào các cụ, như đã viết, e mới tìm được vợ 2 lanos, biển HN, đã tham vấn các cụ trong of mấy lần. Hum nay em xin với các cụ là cho e được tham gia hội DANULA được không ạ, e đang làm ở Quảng Ninh, nhưng thường xuyên đi công tác trên HN.
CHúc mừng cụ vào hội, cụ cho tên, sđt cho cụ lướt sóng update trang đầu

titazunzun

Xe tải
CHúc mừng cụ vào hội, cụ cho tên, sđt cho cụ lướt sóng update trang đầu
cụ Lướt sóng lướt hộ e cái số cầm chân khác nhé, số kia e vẫn dùng nhưng hay để im lặng (hồi xửa em làm banh cờ nên thi thoảng được gọi đi đòi nợ thuê, e ko bắt máy). Cụ úp hộ e số này: 0975,tám ba tám, mười một 6

titazunzun

Xe tải
Cái vụ của bác giống hệt xe của em, nó chỉ loanh quanh mấy thứ này thôi: Lọc gió bẩn, Van không tải bẩn, Lọc xăng bẩn, Bugi kém, dây cao áp kém, becphun bẩn, Mobin sắp die. Do vậy bác nên kiểm tra lần lượt như em vừa liệt kê để loại trừ dần cho đỡ tốn tiền. Mà bác mô tả sau 30 phút chạy sẽ bình thường thì giống xe em. Nhưng của em là do dây cao áp kém. Em thay cả bộ 4 dây hết hơn 600k gì đấy đi êm luôn. Nếu có điều kiện cụ thay bugi nữa (nhớ thay đúng loại nhé không lại tèo mobin) và vệ sinh becphun (vệ sinh bec phun nhớ chú ý mấy cái gioăng nối lâu ngày hay bị chai, nó hở AS nên phun kém cũng là một nguyên nhân bỏ máy - Khi nóng lại hết).
xe em bẩn thật cụ ạ :D thứ 7 lôi ra xì xoẹt lau chùi, lên nổ máy êm ru, cưỡi em ấy về chơi với F1 lại sướng như đi ô tô =))

Tarnum

Xe hơi
Có cụ nào biết cách trị lỗi oà ga không ạ? Em đọc mấy chỗ rồi nhưng chưa biết cách xử lý sao, lỗi này đi trong TP rất tốn xăng, hic

titazunzun

Xe tải

Tarnum

Xe hơi
ACCU là ắc quy phải không ạ? Nếu thế thì xe em xoá suốt vì xe em ít đi, cứ để 2 tuần ko đi là hết điện nên em cho vào đỗ toàn phải tháo acquy mà vẫn bị :(

titazunzun

Xe tải
ko ạ, nó là cảm biến bù ga ấy cụ. cụ theo link trên hướng dẫn thì có 2 cách đấy ạ. e thì áp dụng cách này 1 lần rồi thôi. dưng mà ắc quy cụ bị thế thì e dự là nó yếu rồi cụ ạ

Tarnum

Xe hơi
Ác quy cũng hơn năm nên yếu ạ (khả năng thằng bạn nó đi thay phải cái lởm).

Em đọc link trên không thấy nó chỉ chỗ cục ACU ở chỗ nào ạ :(, cụ chỉ em cái

Luot song

Xe tải
Anh em rất vui mừng chào đón cụ. Hi vọng cụ chăm chỉ chém gió để cho thớt của anh em ta được rôm rả. Tiện thể cụ để lại cho cái số cầm chân để nếu cần thì liên lạc cho tiện :)

titazunzun

Xe tải
Ác quy cũng hơn năm nên yếu ạ (khả năng thằng bạn nó đi thay phải cái lởm).

Em đọc link trên không thấy nó chỉ chỗ cục ACU ở chỗ nào ạ :(, cụ chỉ em cái
vợ cụ cũng Nu già đúng ko ạ? hình em nó đây ạ
(cái hình này e lấy của 1 em lanos cụ nhé)

Tarnum

Xe hơi
Em đọc thêm mấy bài có cụ nói nó là cái kiểu cầu chì bảng điện, em lật ra thì chỉ thấy có cai ECM, tháo cái này ra có đc ko cụ nhỉ?

Taihoatu

Xe lăn
Có cụ nào biết cách trị lỗi oà ga không ạ? Em đọc mấy chỗ rồi nhưng chưa biết cách xử lý sao, lỗi này đi trong TP rất tốn xăng, hic
Sống chung với lũ, không có cách nào trị đâu. Cách trị hiệu quả nhất là luyện đôi chân của mình cho phù hợp với tính đỏng đảnh của em nó

phucloc8899

Xe container
Sống chung với lũ, không có cách nào trị đâu. Cách trị hiệu quả nhất là luyện đôi chân của mình cho phù hợp với tính đỏng đảnh của em nó
Bệnh nan y, có cụ nào qua 69 Nguyễn Khoái thử chữa chưa, anh ấy rất giỏi món điện, Hộp, Bù ga và cảm biến(b)

Luot song

Xe tải
Em đọc thêm mấy bài có cụ nói nó là cái kiểu cầu chì bảng điện, em lật ra thì chỉ thấy có cai ECM, tháo cái này ra có đc ko cụ nhỉ?
Cụ Tarrrnum đi đâu mà biến mất tăm một thời gian, lâu lắm mới thấy tái xuất giang hồ ;)

Tarnum

Xe hơi
Nhà cháu đợt trc ít đi xe nên ko tham gia, giờ hay đi nên lại tham gia với các cụ ạ (đợt trc còn định bán xe vì kế hoạch chuyển chỗ ở, hihi)