Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

hoa_mai

Xe tải
tình hình các bác cho e hỏi tý ợ. Bác nào biết thì chỉ giáo cho e với. Số la cái điều hòa của vợ 2 e bị hở ga, cứ bơm ga vào được 1 lúc thi lại hết. Làm cách nào để biết được điểm hở các bác nhỉ, nếu phải tháo dàn lạnh ra thì có phức tạp ko? E đưa vào gara thì họ bảo cả sử lý và cả công hết 3triệu, với giá đó như thế nào các bác, e có bị vặt lông ko? Bác nào có kinh nghiệm thì mong chỉ giáo cho e với nhé. e đội ơn nhiều.
bệnh xe bác, kiểm tra van ga, đường dẫn nếu ko vấn đề j, mà tại hở giàn lạnh, thì cả công, ga xịn, thay dàn lạnh mới hết 2tr2 hoặc hơn 1 tẹo

neverage

Xe hơi
em chưa bao jo nghe thấy lanos đời 2006, chỉ có 2005, đăng ký thì năm nào chẳng được. bệnh của xe thì sửa đơn giản và rẻ tiền. hay gặp nhất là hỏng láp, các loại cao su như chân máy nhanh hỏng, dây cao áp nhanh chết, hỏng bơm xăng, xe đi bị giật cục thì rất đơn giản lọc xăng bẩn, chết dây cao áp, điều hòa mát ko sâu có thể do thiếu ga, lốc kém, nạp ga đểu, phin lọc ga đểu. máy nóng thì thường dẫn đến điều hòa ko đóng hoặc ko được mát sâu, tốt nhất là nên sục két làm mát, và nên đổ nước xanh làm mát vào. ngoài ra thấy dầu phanh đen thì nên bảo dưỡng lại phanh, rà phanh nhiều dầu nó đen sì. Đèn pha ko sáng nên đấu thêm 2 tụ điện thì sẽ sáng hơn ngoài sự hỗ trợ của đèn gầm.
Chú ý, mùa hè trời quá nóng, để xe giữa trưa ko muốn thành lò nướng thì nên mở nắp capo, xịt nước vào dàn nóng, nhiệt độ máy hạ nhanh, điều hòa mát sâu hơn nhiều.
mấy cái dòng này em chỉ cần nghe tả cũng biết bệnh j luôn. chúc các cụ lái xe an toàn và ko phải nằm đường. hihi
cụ viết hay quá, rất bổ ích cho nhưng mem như e, nhưng trong giấy tờ đăng kiểm của v2 e nó ghi năm sản xuất 2006 mờ

nguyenhai1982

Đi bộ
gữi nguyên hai 1982

mình sửa máy lạnh tại nghệ an .nếu khắc phục hàn được thì chỉ 600k -700k thôi nếu thay mới thì mới hết tầm đó.còn nếu dàn lạnh thủng thì nhìn vị trí vòi nước thải sẻ có vệt dầu nhờn dính lại thân xe.
Bác cho e cái địa chỉ và sđt bác nhé, để e đưa xe lại để nhờ bác khám bệnh cho e nó với .

vinhtoet1269

Xe tải
em chưa bao jo nghe thấy lanos đời 2006, chỉ có 2005, đăng ký thì năm nào chẳng được. bệnh của xe thì sửa đơn giản và rẻ tiền. hay gặp nhất là hỏng láp, các loại cao su như chân máy nhanh hỏng, dây cao áp nhanh chết, hỏng bơm xăng, xe đi bị giật cục thì rất đơn giản lọc xăng bẩn, chết dây cao áp, điều hòa mát ko sâu có thể do thiếu ga, lốc kém, nạp ga đểu, phin lọc ga đểu. máy nóng thì thường dẫn đến điều hòa ko đóng hoặc ko được mát sâu, tốt nhất là nên sục két làm mát, và nên đổ nước xanh làm mát vào. ngoài ra thấy dầu phanh đen thì nên bảo dưỡng lại phanh, rà phanh nhiều dầu nó đen sì. Đèn pha ko sáng nên đấu thêm 2 tụ điện thì sẽ sáng hơn ngoài sự hỗ trợ của đèn gầm.
Chú ý, mùa hè trời quá nóng, để xe giữa trưa ko muốn thành lò nướng thì nên mở nắp capo, xịt nước vào dàn nóng, nhiệt độ máy hạ nhanh, điều hòa mát sâu hơn nhiều.
mấy cái dòng này em chỉ cần nghe tả cũng biết bệnh j luôn. chúc các cụ lái xe an toàn và ko phải nằm đường. hihi
Em vodka cụ 1 ly nhá(b)

hungviet

Đi bộ
Hĩ tình hình xe em bị lên đèn check rui

hungviet

Đi bộ
Lần này thay thì tốn hơi nhìu tiền rùi

xe em là Nu 1.6, lên đèn check, hỏng hết gầm.lần này thay cũng kha khá

Taihoatu

Xe lăn
xe em là Nu 1.6, lên đèn check, hỏng hết gầm.lần này thay cũng kha khá
Chẳng sao, xuống hãng cắm máy phát hiện lỗi và khắc phục lỗi thế là xong thôi. Còn vụ gầm phải làm lại thì đúng rồi

nguyenhai1982

Đi bộ
cho e hỏi tý các cụ ơi, cụ nào thông thạo hay đã thay rồi thì cho e tý biết với. Tình hình là cái đèn gầm của e đã đưa vào bảo tàng đồ cổ rồi, e muốn thay cặp đèn mới thật sáng để nó còn hỗ trợ thêm cho đèn cốt. Vì đèn cốt của e sáng như con đom đóm y các cụ. khoảng hết bao nhiêu xiền hả các cụ. E thanhk nhiều.

hungviet

Đi bộ
cái vụ lên đèn check của em là bị lỗi cảm biến trục cơ phải thay.mất hơn 2trieu (cắm máy reset đã hết đèn check)
còn vụ gầm thì đi hãng báo giá thay hết 4 giảm sóc, rotuyn, cao su các loại, bi may ơ ... hết gần 18trieu các cụ ạ
quả này sót ruột quá cụ nào biết chỗ nào bán đồ hãng hoặc hàng hàn quốc giá rẻ hơn chỉ em với

titazunzun

Xe tải
hic, em Nu già nhà e hôm trước được về chơi với F1. Sau ngày T7, CN dầm mưa dãi nắng, sáng nay lên HN ngấm cái lạnh đầu đông, máy đi giựt giựt như đi số 2 nửa côn ko đệm ga vậy. Mặc dù đã để nóng máy e mới đi mà đi gần 30p vẫn bị. Lúc này chỉ có đạp ga rất nhẹ, đúng "phom" thì e ấy vút được, chứ cố đạp 1 tí xíu nữa thì e ấy lại cà giựt cà giựt. Sau 30p thì ẻm mới chịu nghe lời. May mà lúc đó vừa chớm đường cao tốc, ko thì e cũng móm với các bác đi sau.
Cụ nào có cách khắc phục tật ầy của ẻm ấy ko ạ?

xeruabo2

Xe điện
hic, em Nu già nhà e hôm trước được về chơi với F1. Sau ngày T7, CN dầm mưa dãi nắng, sáng nay lên HN ngấm cái lạnh đầu đông, máy đi giựt giựt như đi số 2 nửa côn ko đệm ga vậy. Mặc dù đã để nóng máy e mới đi mà đi gần 30p vẫn bị. Lúc này chỉ có đạp ga rất nhẹ, đúng "phom" thì e ấy vút được, chứ cố đạp 1 tí xíu nữa thì e ấy lại cà giựt cà giựt. Sau 30p thì ẻm mới chịu nghe lời. May mà lúc đó vừa chớm đường cao tốc, ko thì e cũng móm với các bác đi sau.
Bác hãy ktra vài cái đơn giản trước xem sao ? E cũng từng bị như thế , xe chạy cà giật , lì máy .E mở capo ra xem thấy chảy dầu nhớt ở lắp dàn cò => nhớt lọt vào bugi gây ra hiện tượng giật giật => thay giăng lắp dàn cò+ vs bugi 200k lại chạy phe phé :)). Vừa rồi , e đắp chiếu xe đúng 2 tuần ( từ hôm bão số 8), hôm qua lấy ra chạy đề phát nổ luôn .
@Dòng xe này đèn pha hơi tối , Cụ nào biết cách cải thiện chế độ chiếu sáng cho e nó mà vừa RẺ , vừa không ảnh hưởng đến hệ thống điện vào tư vấn giúp e với ???

nguyenhai1982

Đi bộ
các cụ cao thủ như các cụ “chay.sa.hinh“ cụ “phucloc8899“ cụ “n62“ cụ “luot song“ cu “taihoatu“ .... Và nhiều cụ khác, dạo này lo chinh chiến ở xứ sở nào mà ko về thớt giải nguy cho a e tân binh như bọn e với. Mong các cụ có kinh nghiệm hoặc các cụ đã từng thay đồ cho vợ 2 thì chỉ giáo và chia sẻ cho a e biết với các cụ nhé.

Taihoatu

Xe lăn
cái vụ lên đèn check của em là bị lỗi cảm biến trục cơ phải thay.mất hơn 2trieu (cắm máy reset đã hết đèn check)
còn vụ gầm thì đi hãng báo giá thay hết 4 giảm sóc, rotuyn, cao su các loại, bi may ơ ... hết gần 18trieu các cụ ạ
quả này sót ruột quá cụ nào biết chỗ nào bán đồ hãng hoặc hàng hàn quốc giá rẻ hơn chỉ em với
Có phải cái này là cảm biến trục khuỷu không bác, Sao đắt thế nhỉ, nếu đúng là cái cảm biết trục khuỷu thì chỉ có khoảng 600k thôi chứ nhỉ. Còn vụ cái gầm xe kia cụ phải thay hết là đúng rồi. Bác thử hỏi chỗ bác màu xem có mấy loại trên không, nhưng chỗ bác màu không lắp và lại phải ra gara họ lắp cho - do vậy cần cân đối nhân công và chi phí xem có rẻ hơn trong hãng không nhé

Taihoatu

Xe lăn
Cái vụ của bác giống hệt xe của em, nó chỉ loanh quanh mấy thứ này thôi: Lọc gió bẩn, Van không tải bẩn, Lọc xăng bẩn, Bugi kém, dây cao áp kém, becphun bẩn, Mobin sắp die. Do vậy bác nên kiểm tra lần lượt như em vừa liệt kê để loại trừ dần cho đỡ tốn tiền. Mà bác mô tả sau 30 phút chạy sẽ bình thường thì giống xe em. Nhưng của em là do dây cao áp kém. Em thay cả bộ 4 dây hết hơn 600k gì đấy đi êm luôn. Nếu có điều kiện cụ thay bugi nữa (nhớ thay đúng loại nhé không lại tèo mobin) và vệ sinh becphun (vệ sinh bec phun nhớ chú ý mấy cái gioăng nối lâu ngày hay bị chai, nó hở AS nên phun kém cũng là một nguyên nhân bỏ máy - Khi nóng lại hết).

Taihoatu

Xe lăn
Bác hãy ktra vài cái đơn giản trước xem sao ? E cũng từng bị như thế , xe chạy cà giật , lì máy .E mở capo ra xem thấy chảy dầu nhớt ở lắp dàn cò => nhớt lọt vào bugi gây ra hiện tượng giật giật => thay giăng lắp dàn cò+ vs bugi 200k lại chạy phe phé :)). Vừa rồi , e đắp chiếu xe đúng 2 tuần ( từ hôm bão số 8), hôm qua lấy ra chạy đề phát nổ luôn .
@Dòng xe này đèn pha hơi tối , Cụ nào biết cách cải thiện chế độ chiếu sáng cho e nó mà vừa RẺ , vừa không ảnh hưởng đến hệ thống điện vào tư vấn giúp e với ???
Quả đèn pha hơi tối, cách đây 1 năm em tháo ra cho nước chanh vào súc rồi sấy khô lắp vào nhưng chỉ cải thiện được hơn một tí. Đi khám xe các anh ở trung tâm đăng kiểm kêu mãi nhưng có 2lit dẫn đường rồi nên chỉ việc đánh xe ra về thôi

Taihoatu

Xe lăn
các cụ cao thủ như các cụ “chay.sa.hinh“ cụ “phucloc8899“ cụ “n62“ cụ “luot song“ cu “taihoatu“ .... Và nhiều cụ khác, dạo này lo chinh chiến ở xứ sở nào mà ko về thớt giải nguy cho a e tân binh như bọn e với. Mong các cụ có kinh nghiệm hoặc các cụ đã từng thay đồ cho vợ 2 thì chỉ giáo và chia sẻ cho a e biết với các cụ nhé.
Chào cụ, kinh tế khó khăn quá nên vẫn phải đi cày cụ ợ, Xe cụ chạy ngon chưa? đợt này em đi xuốt, trộm vía vợ 2 chưa hỏng cái gì, Hôm nọ về quê cái hàng rào nó cào cho phát vào mông trông xấu kinh.

nguyenhai1982

Đi bộ
Chào cụ, kinh tế khó khăn quá nên vẫn phải đi cày cụ ợ, Xe cụ chạy ngon chưa? đợt này em đi xuốt, trộm vía vợ 2 chưa hỏng cái gì, Hôm nọ về quê cái hàng rào nó cào cho phát vào mông trông xấu kinh.
cảm ơn bác đã quan tâm. Xe của e mấy ngày trước có vấn đề về cái điều hòa và cặp đèn gầm như đã up lên thớt đó bác. Điều hòa nó bị hở van nạp ga, nên ga thoát ra ngoài hết. E đã khắc phục và lùa ga vào chuồng rồi nó ko có đường nào để sổng chuồng nữa, bây giờ thì đã lạnh thun vòi rồi. Chỉ còn cặp mắt gầm nữa là ổn thôi bác ợ. Chia buồn với cái mông vợ 2 của bác, đành phải đưa e nó đi đánh son phấn lại thôi bác. Để vậy khó coi lắm, chúc bác làm đẹp cho e nó như ý muốn.

nguyenhai1982

Đi bộ
xin cảnh báo với các bác, sáng nay e để xe trước nhà, bây giờ mới lấy xe đi có việc. Trời mưa phùn nước mưa che ko đi được, phải bật gạt nước. Thì hởi ơi, cái gạt nước đã bị chôm mất rồi. Đành phải đi xe máy mua về lắp vào. Cái này dễ tháo, và tháo nhanh nên các bác cẩn thận. E về đã lấy thép ly buộc lại rồi, buộc cho khéo nên ko thấy đâu. Bọn chúng có tháo thì cũng khó. nó không đắt nhưng lỡ có hôm méo mặt, giở khóc giở cười với trời mưa to.

titazunzun

Xe tải
vodka gửi các cụ nhé, e chưa mở ra xem nhưng sẽ lưu ý các vấn đề này ạ. sáng đi làm, tối om mới về đến nhà nên chưa mở ẻm ra xem được

Taihoatu

Xe lăn
xin cảnh báo với các bác, sáng nay e để xe trước nhà, bây giờ mới lấy xe đi có việc. Trời mưa phùn nước mưa che ko đi được, phải bật gạt nước. Thì hởi ơi, cái gạt nước đã bị chôm mất rồi. Đành phải đi xe máy mua về lắp vào. Cái này dễ tháo, và tháo nhanh nên các bác cẩn thận. E về đã lấy thép ly buộc lại rồi, buộc cho khéo nên ko thấy đâu. Bọn chúng có tháo thì cũng khó. nó không đắt nhưng lỡ có hôm méo mặt, giở khóc giở cười với trời mưa to.
Ở trong quê cụ nó tháo, chứ HN bọn em vứt ngoài đường cả ngày chẳng làm sao. Chắc xe cỏ form xấu nên bọn trộm nó chê ko lấy. Chia buồn cùng cụ. Cặp gạt mưa mua của hãng cũng >500k.