Các bác đánh giá giúp em K3 và Vios..

Luu Lehong

Xe container
Bác đọc kỹ giúp e, k phải e nói mà là những người xài Forte nói

Em đã nói rồi, ai thích cái gì thì cứ để người ta mua cái đó. Moi móc chi xe nào cũng lòi tè le
Sang năm lại có mấy thớt phản hồi K3 ngay ý mà! Các bác cứ chờ mà xem :D

lenguyenvu

Xe máy
Cụ nói như nó làm bằng sắt tây vậy. nói vậy thì cái xe đó mà đi vào đường xấu thì nó uốn lượn như lươn sao ạ? Đến như cái lifan cũng k tệ hại đến thế. Ông bạn em có chiếc vios 2006 mà vỏ đã mọt tưa lưa xung quanh đấy ạ.
xe toy va hon.toàn là sắt việt nam.được lấy từ mấy lon bia.hehe.mà làm.cũng chê xe hàn.hàn nó thông minh gấp nghìn lần cái thứ làm không xong chiếc xe đạp như các ông đó.đi xe máy thí nội mà phê phán ôtô.xe k3 va mazda đều trường hải đóng cả mấy ông à.

Chỉnh sửa cuối:

car fun

Xe hơi
Altis là liên doanh việt nam.toàn là sắt việt nam mà cũng gọi là ngon.xe chỉ được cái bền.vì kô có gì để hư.giá đắt hơn k3 .quá nhiều.con altis rs.2.0thêm vài opition.bán ngag giá.camry chỉ có kẻ kô biết j.adua.mới mua thôi.xe cả tỉ bạc.fortuner.innova.thời buổi giờ.mà xaì phanh tang trống.thế thì con vios hạng chot bẹt của toy thì có gì được mà so.doanh số vios chẳng qua là taxi mai linh thui.toy chỉ ok nhất là camry.thôi.còn lexus thì sóng sánh gì nổi với .audi.mec.bmw..các bác toy.chê xe hàn nhiều opition.chính chiếc lexus so với xe đức là hiện thân của xe hàn so với xe nhật mà các bác chê bai đó.lexus quá nhiều opition.xe đức còn gọi bằng cụ.
Bác nói xe chỉ đc cái bền vì kô có cái j để hư, thế thì chịu r chắc xe bác nói đc làm từ không khí. Tốt nó mới kô hỏng chứ.

adco

Xe điện
xe toy va hon.toàn là sắt việt nam.được lấy từ mấy lon bia.hehe.mà làm.cũng chê xe hàn.hàn nó thông minh gấp nghìn lần cái thứ làm không xong chiếc xe đạp như các ông đó.đi xe máy thí nội mà phê phán ôtô.xe k3 va mazda đều trường hải đóng cả mấy ông à.
:DBác nghĩ là a.Hải chế tạo ra à ?

Bác so sánh thế anh Hải anh ấy mắng đới ạ

lenguyenvu

Xe máy
Bác nói xe chỉ đc cái bền vì kô có cái j để hư, thế thì chịu r chắc xe bác nói đc làm từ không khí. Tốt nó mới kô hỏng chứ.
Nhà nội em có chiếc xe bò kéo hàng.cày mãi mà kô hư.bi miơ.vẫn tốt lắm .hehe.

fantome524292

Xe buýt
Altis là liên doanh việt nam.toàn là sắt việt nam mà cũng gọi là ngon.xe chỉ được cái bền.vì kô có gì để hư.giá đắt hơn k3 .quá nhiều.con altis rs.2.0thêm vài opition.bán ngag giá.camry chỉ có kẻ kô biết j.adua.mới mua thôi.xe cả tỉ bạc.fortuner.innova.thời buổi giờ.mà xaì phanh tang trống.thế thì con vios hạng chot bẹt của toy thì có gì được mà so.doanh số vios chẳng qua là taxi mai linh thui.toy chỉ ok nhất là camry.thôi.còn lexus thì sóng sánh gì nổi với .audi.mec.bmw..các bác toy.chê xe hàn nhiều opition.chính chiếc lexus so với xe đức là hiện thân của xe hàn so với xe nhật mà các bác chê bai đó.lexus quá nhiều opition.xe đức còn gọi bằng cụ.
thớt ngưng chiến rồi đầu năm cụ lại bới lên làm gì:D
cụ nói có cái em đồng tình, nhưng có cái em kịch liệt phản đối. Không biết cá nhân cụ thấy sao.
trước tiên là cái em đồng tình với cụ, ở 2 quan điểm :
1 là"lexus so với xe đức là hiện thân của xe hàn so với xe nhật", trong suy nghĩ và những lần từng thử các dòng flag-ship của em (em mới được thử BMW 745Li 2005, S500L 2008, và đời gần nhất là LS460L 2009 - chiếc xe mà bác muaxuanvinhcuu đã từng review) và thấy rằng Lex không bằng xe Đức kể cả ghế trước hay ghế sau. Cái này thì kể cả fan Toy cũng không dám vào box Mer làm cái thớt "Lexus đã đạt đến đẳng cấp của Mercedes". Còn nếu cụ coi Lex ngang hoặc hơn xe Đức thì đúng là xe Hàn cũng ngang và hơn xe Nhật (cái này tùy quan điểm mỗi người).
2 là Camry dùng rất ổn:D
Nhưng có nhiều điểm em không đồng tình với cụ.
Thứ nhất, là về các dòng xe chiến lược của Toy tại Việt Nam. Nếu cụ từng dùng thử Corolla đời 96-97 hàng Việt (tiền thân cho mười mấy năm phát triển của corolla tại thị trường VN), cụ sẽ thấy nó bền bỉ cỡ nào. Nó bền đến cả những chi tiết liên quan đến khung gầm, máy móc, hệ thống điện, thậm chí cả nội thất (là một chiếc xe, đảm bảo đủ tiêu chí như vậy, theo em là bền.
Phanh tang trống thì sao hả cụ, nó cũng có ưu điểm của nó chứ cụ. Một trong những lợi thế của nó là rẻ hơn phanh đĩa tương đối, cái đấy cũng cấu thành nên giá bán hạ một chút, là cơ sở để cạnh tranh.
Thứ hai là đối tượng sử dụng xe Toy. Em nói thật sự rằng, tầm 6 năm về trước, em cực kỳ ghét 2 chiếc xe là Vios và Morning. Nó không hợp với em cho lắm. Nhưng sau đợt phát triển nóng, lên HN nhiều em mới thấy, đúng là trên HN - tấc đất tấc vàng, đường xá quy hoạch chưa thật hoàn thiện, những xe nhỏ rất có ưu thế. Dần dần thiện cảm của em có lại với những xe phân khúc xe nhỏ, phân khúc B. Cụ ở HN quá nhiều hãng taxi nên cụ vội chụp mũ Vios chỉ làm taxi. Nếu cụ về HP, Hải Dương, em tin cụ sẽ thay đổi quan điểm. Đặc biệt là những phụ nữ có chút thành đạt, hay gia đình công chức ít tìm hiểu xe cộ nhưng vẫn có nhu cầu, Vios vẫn là một lựa chọn xứng tầm. Trường hợp Ỉn cũng tương tự, những công ty tư nhân hay mua để cho thuê chở. Bọn Hàn Quốc đang làm đường 5B, nó chê cả Mit Grandis, chê Cà Rem, và hợp đồng với Ỉn, em chả biết tại sao nữa.

Chỉnh sửa cuối:

fantome524292

Xe buýt
riêng ý thứ ba em phải tách riêng ra, ý này thì cụ nào ném đá em kịch liệt em cũng chịu, còn cụ nào đồng tình cho em ly Vodka
đấy là "lexus quá nhiều opition.xe đức còn gọi bằng cụ". "Cụ" ở đây là "cụ" gì ạ. Không cần nói đến Porsche ở đẳng cấp khác, các option được đưa lên xe Đức trước khi lên xe Nhật hay Hàn. Option xe Đức em không bao giờ cho là thua cả về số lượng và chất lượng. (Chẳng qua là cụ có tiền không thôi). Nếu cụ phản đối quan điểm này của em, cụ có thể vào bất kỳ box Mer, Bim, Audi nào và lập thớt "Xe Đức gọi Lexus bằng cụ về option" - cụ sẽ được câu trả lời ngay, thậm chí thớt sẽ rất hot.:D

RAVA

Xe ba gác
riêng ý thứ ba em phải tách riêng ra, ý này thì cụ nào ném đá em kịch liệt em cũng chịu, còn cụ nào đồng tình cho em ly Vodka
đấy là "lexus quá nhiều opition.xe đức còn gọi bằng cụ". "Cụ" ở đây là "cụ" gì ạ. Không cần nói đến Porsche ở đẳng cấp khác, các option được đưa lên xe Đức trước khi lên xe Nhật hay Hàn. Option xe Đức em không bao giờ cho là thua cả về số lượng và chất lượng. (Chẳng qua là cụ có tiền không thôi). Nếu cụ phản đối quan điểm này của em, cụ có thể vào bất kỳ box Mer, Bim, Audi nào và lập thớt "Xe Đức gọi Lexus bằng cụ về option" - cụ sẽ được câu trả lời ngay, thậm chí thớt sẽ rất hot.:D
-Em thấy bác thật phí công tranh luận với cái loại viết còn sai chính tả!:D

lenguyenvu

Xe máy
-Em thấy bác thật phí công tranh luận với cái loại viết còn sai chính tả!:D
thưa bác tầm bác tôi biết ngay là loại tiền thân đời 90.sai chính tả.một loai là vô học.còn 1 loại thanh niên viết kiểu vắn tắt bác kô biết nói linh tinh.xin lỗi chứ bác là sếp.ngồi sau vô lăng.chưa chắc trình độ bác hơn thằng lái xe chở bác nhé.ý cuả e kô chê xe nào cả.tuỳ vào nhu cầu mà chọn xe.ở nước ngoài ai thích gì mua nấy.ai cũng là người tiêu dùng thông minh.e vào box thấy họ cứ chê xe hàn e thấy cũng bực cho fan kia.trong khi thì các bác thấy xe hàn tốt mà.giá rẻ.opition nhiều.và hợp thời trangnữa.phụ tùng rẻ.đại lý 3s mọi nơi.các bác xem.chính sự xuất hiện kia.huyndai.giá xe ở việt nam đã giảm hẳn.đừng chê bai ai.ngay cả toy giờ cũng phải khuyến maĩ.vì sự xuất hiện cuả k3 và elantra.đôi khi một sản phẩm bán chạy chưa hẳn đã tốt mà còn vì nhiều thứ.thương hiệu lâu năm.marketing tốt.thị hiếu khách hàng.e nghĩ đơn giản thôi.ở nước ngoài.xe của họ qui định đầy đủ về túi khí.abs.esp.khung gầm va chạm.trong khi các bác xem toy việt nam và xe trong nước nói chung.khung gầm yếu.tai nạn sẽ nguy hiểm.phanh tang trống xe bạc tỉ.phanh tang trống rõ ràng không an toàn bằng phanh đĩa.
Với lại xe ngày xưa họ làm rất bền.vì đơn giản .lúc đó nghèo khổ.họ biết giữ gìn xe.đường xá không có để đi nhiều như giờ.nhà sản xuất còn xoay vòng đời sản phẩm để bán bác ạ.bác thử xem .con vios taxi với gia đình sử dụng xem.rõ ràng chạy nhiều.phá xe.taxi sẽ hỏng nhanh thôi.chứng tỏ cuả bền tại người.kô phải tại xe.chúng ta bình luận để các hảng xe thấy khuyết điểm của họ.mà nâng cấp.chứ fantoy quá bảo thủ.hèn chi với số tiền nhiều.họ chỉ ngồi lên chiếc xe cách đây mấy muơi năm là nổ máy và chạy.đừng noi k3 giá cao.gs 350 giờ cao giá hơn mec s 400l

Chỉnh sửa cuối:

lenguyenvu

Xe máy
thớt ngưng chiến rồi đầu năm cụ lại bới lên làm gì:D
cụ nói có cái em đồng tình, nhưng có cái em kịch liệt phản đối. Không biết cá nhân cụ thấy sao.
trước tiên là cái em đồng tình với cụ, ở 2 quan điểm :
1 là"lexus so với xe đức là hiện thân của xe hàn so với xe nhật", trong suy nghĩ và những lần từng thử các dòng flag-ship của em (em mới được thử BMW 745Li 2005, S500L 2008, và đời gần nhất là LS460L 2009 - chiếc xe mà bác muaxuanvinhcuu đã từng review) và thấy rằng Lex không bằng xe Đức kể cả ghế trước hay ghế sau. Cái này thì kể cả fan Toy cũng không dám vào box Mer làm cái thớt "Lexus đã đạt đến đẳng cấp của Mercedes". Còn nếu cụ coi Lex ngang hoặc hơn xe Đức thì đúng là xe Hàn cũng ngang và hơn xe Nhật (cái này tùy quan điểm mỗi người).
2 là Camry dùng rất ổn:D
Nhưng có nhiều điểm em không đồng tình với cụ.
Thứ nhất, là về các dòng xe chiến lược của Toy tại Việt Nam. Nếu cụ từng dùng thử Corolla đời 96-97 hàng Việt (tiền thân cho mười mấy năm phát triển của corolla tại thị trường VN), cụ sẽ thấy nó bền bỉ cỡ nào. Nó bền đến cả những chi tiết liên quan đến khung gầm, máy móc, hệ thống điện, thậm chí cả nội thất (là một chiếc xe, đảm bảo đủ tiêu chí như vậy, theo em là bền.
Phanh tang trống thì sao hả cụ, nó cũng có ưu điểm của nó chứ cụ. Một trong những lợi thế của nó là rẻ hơn phanh đĩa tương đối, cái đấy cũng cấu thành nên giá bán hạ một chút, là cơ sở để cạnh tranh.
Thứ hai là đối tượng sử dụng xe Toy. Em nói thật sự rằng, tầm 6 năm về trước, em cực kỳ ghét 2 chiếc xe là Vios và Morning. Nó không hợp với em cho lắm. Nhưng sau đợt phát triển nóng, lên HN nhiều em mới thấy, đúng là trên HN - tấc đất tấc vàng, đường xá quy hoạch chưa thật hoàn thiện, những xe nhỏ rất có ưu thế. Dần dần thiện cảm của em có lại với những xe phân khúc xe nhỏ, phân khúc B. Cụ ở HN quá nhiều hãng taxi nên cụ vội chụp mũ Vios chỉ làm taxi. Nếu cụ về HP, Hải Dương, em tin cụ sẽ thay đổi quan điểm. Đặc biệt là những phụ nữ có chút thành đạt, hay gia đình công chức ít tìm hiểu xe cộ nhưng vẫn có nhu cầu, Vios vẫn là một lựa chọn xứng tầm. Trường hợp Ỉn cũng tương tự, những công ty tư nhân hay mua để cho thuê chở. Bọn Hàn Quốc đang làm đường 5B, nó chê cả Mit Grandis, chê Cà Rem, và hợp đồng với Ỉn, em chả biết tại sao nữa.
Rõ ràng lexus kô bằng xe đức.và lúc trước xe hàn kô bằng nhật .ngày xưa thì xe nào không bền bác.kia cd5 giờ vẫn tốt ma.maxda 323.blue bird nissan nè bác.giờ họ phaỉ xoay vòng đời sản phẩm.chứ bác chạy mãi.họ phá sản mất.giờ các hảng họ tập trung vào công nghệ.độ an toàn.opition.còn fan toy tập trung vào sợ xe hư và bán lỗ.mà đã hiện đại thì hư hỏng vặt thui.cá nhân e.cần sự tiện lợi an toàn.chứ xe kô phanh đĩa 4 bánh kô esp.nguy hiểm lắm bác a.kô tiền đi xe hàn .nhiều tiền đi xe đức
Xe k3 Nó quá đẹp tiện nghi.giá rẽ.em chỉ kết toy là camry và phù hợp người đứng tuổi thui.giờ lexus bản gs 350 nhập đắt hơn mec s 400l.có ai tin không.nói xe hàn k3 giá cao xe lởm.giờ té ra toy cũng học tập kẻ mình chê bai

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Em thấy chiếc k3 quá đẹp. Chiếc altis của toy mà đẹp như vậy thì giá trắc cũng ngang tầm xe đức.

Smile Lion

Xe buýt
Cả đoạn phải xoá cho đỡ tốn tài nguyên hơi mỏi tay! :D
Tóm lại là những phát kiến mới của chú thì những nhà ngô ngọng đã phát biểu cách đây 7-8 năm rồi! Chỉ có cái giờ họ đều đã lên núi hay bỏ nick :))

arsenelupin

Xe buýt
Cả đoạn phải xoá cho đỡ tốn tài nguyên hơi mỏi tay! :D
Tóm lại là những phát kiến mới của chú thì những nhà ngô ngọng đã phát biểu cách đây 7-8 năm rồi! Chỉ có cái giờ họ đều đã lên núi hay bỏ nick :))
Of 8 năm rồi nhỉ? Chuyên viên còn vang đỏ cho vài chén.

adco

Xe điện
A hải lắp ráp.k3 khung xe nhập luôn.kô phải sắt việt nam.như toy đâu mà chê.
Động cơ, khung sườn, có thằng nào mà kh nhập hàng rời để gia công lắp ráp đâu bác, đánh giá phải công bằng chứ lị:D

Em thấy chiếc k3 quá đẹp. Chiếc altis của toy mà đẹp như vậy thì giá trắc cũng ngang tầm xe đức.
Vâng, nếu e tuổi băm thì e cũng thấy K3 đẹp. Còn To nói chung thì mẫu mã nó cứ bình dân vậy thôi nên bác cứ yên tâm là nó chẳng bao giờ đẹp để sánh giá với xe Đ đâu. Ngay như con lazer của bác nếu so với xe Hàn nhìn cũng chán phèo phải k, tiếc là Ford nó bức tử e nó sớm quá, khg còn lazer 2014 để mà ss