Các bác đánh giá giúp em K3 và Vios..

Isu_zu

Tháo bánh
Hôm đi xem xe em nhìn con SWITF nhìn dáng em nó hao hao giống Mini Cooper lên kết luôn.Dòng này chị em đi là đẹp hơn là Yaris và morning
@LUU:Lúc nào rỗi chụp ảnh cho mà xem nhé :D
Vấn đề là cụ nói hưởng thụ, thời trang đi xe Hàn, ăn chắc mặc bền mua xe Nhật. Vậy bây giờ cụ tính sao ? Nhời lói ko đi đôi với ziệc nàm :))

raklei

Xe điện
Vấn đề là cụ nói hưởng thụ, thời trang đi xe Hàn, ăn chắc mặc bền mua xe Nhật. Vậy bây giờ cụ tính sao ? Nhời lói ko đi đôi với ziệc nàm :))
mồm nói là một chuyện nhưng tiền của ai, các cụ chóng quên quá :D

ducletrung

Xe container
mồm nói là một chuyện nhưng tiền của ai, các cụ chóng quên quá :D
Thì ông già nhà vợ thương con gái trời lạnh mua cho con gái đi cho ấm thì không được hả?Tôi có xe riêng của tôi mà.Sống theo kiểu TÂY xe ai người ấy đi không đi chung láo nháo :))

Chỉnh sửa cuối:

Maz6666

Xe buýt
Vios vs K3 á? Altis còn chưa chắc ăn được K3 2.0 cụ ơi, tỉnh ngủ đi

Isu_zu

Tháo bánh
Vios vs K3 á? Altis còn chưa chắc ăn được K3 2.0 cụ ơi, tỉnh ngủ đi
Cụ mới cần tỉnh ngủ :). Cụ chủ thớt rắc thính cho ae chém gió, rồi cụ ý mua Su Swift :)). Với e thi giữa Altis và K3, nếu phải chọn, e chọn Mazda3 2.0, thời trang hơn Hàn, bền chả kém Toyota! Tóm lại, nếu ko ngại giá cả, ko thiếu gì xe Nhật để chọn, nên ko cần đưa Hàn vào cho rối.

RAVA

Xe ba gác
Thanks! Cave hàng tuyển thì đúng chuyên môn của cụ roài . Cụ vẫn oai như thạch sùng, chả thay đổi gì bọn em hay gọi là pig cọc nuôi mãi mà chả nhớn đc.:)):))
-Tầm trình độ nhà bác mà mới chỉ hiểu đến "nghĩa đen" thì em ko thèm chấp, còn muốn biết em nhớn bằng từng nào thì để hôm nào em lên đấy chơi, ngồi nhậu với mấy thằng bạn rồi bảo nó gọi đt cho bác ra xem mặt mũi thế nào là biết ngay, chắc cả Sở XD có 1 mỗi thằng cu chạy Lây dờ chứ mấy?:))

1.6gli

Xe container
-Tầm trình độ nhà bác mà mới chỉ hiểu đến "nghĩa đen" thì em ko thèm chấp, còn muốn biết em nhớn bằng từng nào thì để hôm nào em lên đấy chơi, ngồi nhậu với mấy thằng bạn rồi bảo nó gọi đt cho bác ra xem mặt mũi thế nào là biết ngay, chắc cả Sở XD có 1 mỗi thằng cu chạy Lây dờ chứ mấy?:))
Thôi em xin. Em dân đen chân đất mắt toét. Đâu dám ngồi với "đại da" cỡ "thạch đại gia" như cụ.:)):))

Hằng Lê

Xe tăng
Thôi em xin. Em dân đen chân đất mắt toét. Đâu dám ngồi với "đại da" cỡ "thạch đại gia" như cụ.:)):))
ơ kìa, cụ ấy bảo là gọi thằng cu lây dờ ra xem mặt mũi thế nào thôi chứ có cho ngồi nhậu đâu, chưa gì đã khúm núm thế ;))

1.6gli

Xe container
Chán nhỉ toàn những cao nhân đầy một bụng văn hoá và trình độ. Quả đúng là fan toy được cả thầy lẫn trò càng lướt of lâu cái đầu càng u tối. Thật hổ danh fan với cả sale toy.:)):))

thanhdai_audi

Xe hơi
Vios xách dép cho k3 thôi,chả có op sừn gì đi lâu chán lắm

lenguyenvu

Xe máy
-Hy vọng sau 2-3 năm em nó vẫn thế, chỉ sợ cái khung gầm và hệ thống treo của con K3 này cũng như những con Kia khác, chỉ êm ái lúc đầu, sau vài năm xuống cấp, ồn và rung lên thấy rõ!:-s
Altis là liên doanh việt nam.toàn là sắt việt nam mà cũng gọi là ngon.xe chỉ được cái bền.vì kô có gì để hư.giá đắt hơn k3 .quá nhiều.con altis rs.2.0thêm vài opition.bán ngag giá.camry chỉ có kẻ kô biết j.adua.mới mua thôi.xe cả tỉ bạc.fortuner.innova.thời buổi giờ.mà xaì phanh tang trống.thế thì con vios hạng chot bẹt của toy thì có gì được mà so.doanh số vios chẳng qua là taxi mai linh thui.toy chỉ ok nhất là camry.thôi.còn lexus thì sóng sánh gì nổi với .audi.mec.bmw..các bác toy.chê xe hàn nhiều opition.chính chiếc lexus so với xe đức là hiện thân của xe hàn so với xe nhật mà các bác chê bai đó.lexus quá nhiều opition.xe đức còn gọi bằng cụ.

Chỉnh sửa cuối:

r0ssoneri

Xe hơi
K3 đi cụ. 1 cái xe chỉ nên song hành trong 10 năm đến 20 năm là quá nhiều. Nếu cụ muốn mua để đi đến lúc già và thừa kế cho cháu nội thì mua vios. Vios chẳng có gì để hỏng cả.

adco

Xe điện
Ai thấy cái nào tốt thì mua cái đó. Đã thích thì tự nhiên tốt hết, còn đã ghét thì nhìn đâu cũng thấy lỗi, khỏi bàn mất công.
Tuy nhiên có 1 thực tế rất là sự thật thế này. Các sp của To thì bị mấy chú anti chê hết đường bán rồi nên chê nữa thì cũng thía, bảo hòa rồi , người đọc kh thấy lạ nữa. Vì vậy doanh số của nó cũng chẳng có gi bất ngờ .
Còn Forte trườc khi K3 ra đời thì được nhiều người sd kh cần khiêm tốn, tự nhận luôn mình là NTD thông minh. Kể cũng đúng vì xe rẽ, đẹp, nhiều màu mè, opt,...khiến giới trẻ mê xe phát cuồng, coi đó là lý tưởng của th. giới xe. Cho đến khi K3 ra đời, thì cũng theo phong cách cũ, các fan Hàn lại tãp trung ca ngợi K3, nhưng qua đó mới lòi ra những điểm yếu chết người của forte, khung gầm yếu, vỏ mỏng manh....do chính các fan Hàn trề môi chê bai. Có 1 mem OS của Kia club cho biết nếu đậu xe theo kiểu "chó đ...ái" (e xin lỗi dùng từ nguyên văn) thì kh dập cửa được do sườn bị vặn. Hoac để ổn định ở tốc độ cao(ở VN) thì phải gán thêm thanh chống xoắn ultraracing.
E kh tô hồng , cũ ng như dìm hàng ai, chỉ nói theo thực tế

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Ai thấy cái nào tốt thì mua cái đó. Đã thích thì tự nhiên tốt hết, còn đã ghét thì nhìn đâu cũng thấy lỗi, khỏi bàn mất công.
Tuy nhiên có 1 thực tế rất là sự thật thế này. Các sp của To thì bị mấy chú anti chê hết đường bán rồi nên chê nữa thì cũng thía, bảo hòa rồi , người đọc kh thấy lạ nữa. Vì vậy doanh số của nó cũng chẳng có gi bất ngờ .
Còn Forte trườc khi K3 ra đời thì được nhiều người sd kh cần khiêm tốn, tự nhận luôn mình là NTD thông minh. Kể cũng đúng vì xe rẽ, đẹp, nhiều màu mè, opt,...khiến giới trẻ mê xe phát cuồng, coi đó là lý tưởng của th. giới xe. Cho đến khi K3 ra đời, thì cũng theo phong cách cũ, các fan Hàn lại tãp trung ca ngợi K3, nhưng qua đó mới lòi ra những điểm yếu chết người của forte, khung gầm yếu, vỏ mỏng manh....do chính các fan Hàn trề môi chê bai. Có 1 mem OS của Kia club cho biết nếu đậu xe theo kiểu "chó đ...ái" (e xin lỗi dùng từ nguyên văn) thì kh dập cửa được do sườn bị vặn. Hoac để ổn định ở tốc độ cao(ở VN) thì phải gán thêm thanh chống xoắn ultraracing.
E kh tô hồng , cũ ng như dìm hàng ai, chỉ nói theo thực tế
Cụ nói như nó làm bằng sắt tây vậy. nói vậy thì cái xe đó mà đi vào đường xấu thì nó uốn lượn như lươn sao ạ? Đến như cái lifan cũng k tệ hại đến thế. Ông bạn em có chiếc vios 2006 mà vỏ đã mọt tưa lưa xung quanh đấy ạ.

otohagiang

Xe container
vấn đề xe đỗ nghiêng không đóng cửa lại được em cũng đã gặp, forte và accent

adco

Xe điện
Cụ nói như nó làm bằng sắt tây vậy. nói vậy thì cái xe đó mà đi vào đường xấu thì nó uốn lượn như lươn sao ạ? Đến như cái lifan cũng k tệ hại đến thế. Ông bạn em có chiếc vios 2006 mà vỏ đã mọt tưa lưa xung quanh đấy ạ.
Bác đọc kỹ giúp e, k phải e nói mà là những người xài Forte nói
... nói:
Kính chào các Bác KFC.
Tuần trước em bơm Nitơ cho bánh xe, khi thợ kích bánh trước bên trái lên để hút chân không, thì em mở cửa lấy gói thuốc, khi kéo cửa ra thì nghe phát ra tiếng "kẹt" rất to, đóng vào cũng bị như thế...Sau khi bơm xong, hạ kích xuống thì lại đóng mở êm ái bình thường. Em thắc mắc không bít có phải khung của xe đã bị biến dạng khi kích 1 góc hay không? Có bác nào đã bị như em không ạ? Chẳng lẽ khung sườn của Forte ẹ như vậy sao?
Xin cảm ơn các bác!
cerato2010 nói:
HappyGuy nói:
Xe em chạy được gần 2 năm. Gần đây đi đường xấu là thân xe phát tiếng kêu kẽo kẹt ở khu vực cột chữ C bên phụ. Tiếng kêu thì nhỏ thôi nhưng rất khó chịu. Có bác nào bị như em thì chia xẻ thông tin nhé
Xe em Cerato cũng chạy hơn 2năm y chang như Bác, nhưng lúc chở người đầy đủ thì không nghe j hết, đi 1mình thì kêu tùm lum chỗ hết, không riêng j cột C
konvit_88 nói:
Haha,hoá ra các bác cũng bị ak.xe em sli full hẳn hoi nhưng giờ em chạy Mazda3 rồi,khác hẳn luôn.chắc do khung gầm forte yếu quá các bác ah,trước em cũng chạy 2 năm,lên xuống vỉa hè chéo xe là kẽo kẹt,lắp full bộ thanh giằng ulltracracking mà cũng chả hết.về khoản này mấy em hàn thua xe nhật mỹ đức các cụ ợ.
Mazda của em nhiều khi lên xuống vỉa cao treo cả 1 bánh lơ lửng trên không mà khung gầm cũng chả kêu tí nào,chắc chắn lắm!thua mấy em đức thui.em chán xe hàn rùi,phấn đấu xe đức thôi
Gau_Bo nói:
Xe Forte của em cũng bị. Cứ đi đường xấu 1 chút là cửa bên phụ nó kêu cọt kệt đau hết đầu óc, rối có tiếng kiểu như của kiếng bị lỏng mà nó rung rung lên nghe keng keng nữa chứ, cứ tưởng như sắp nứt kiếng tới nơi
Em đã nói rồi, ai thích cái gì thì cứ để người ta mua cái đó. Moi móc chi xe nào cũng lòi tè le

Chỉnh sửa cuối: