Các bác đánh giá giúp em K3 và Vios..

ducletrung

Xe container
Camry hỏng nhiều quá nên cụ đổi sang morning chứ giề?
Camry nó khó hỏng lắm chỉ thay dầu và đổ xăng chạy thoải mái vì bản thân cái xe chả có gì để mà hỏng và loại Camry này hình như không có túi khí trước húc vào dải phân cách giữa đường không bung.Nhưng sau khi sử dụng thấy đồng tiền bỏ ra mà sản phẩm không xứng thế là quay sang chơi C của Mer đúng là chạy sướng hơn chấp nhận mất giá vì con người quý hơn cái xe.

Chỉnh sửa cuối:

Smile Lion

Xe buýt

hyundaii30

Xe tăng
-Bác tuy chém nhiều về xe Hàn nhưng chưa chắc đã hiểu xe Hàn bằng mấy bác bên box Toy này đâu. Con K3 bản thấp nhất GMT sedan giá 638 củ, trong khi con Forte rẻ nhất là 1.6 EX MTH có 505 củ, K3 bản cao nhất 1.6 GAT hatchback giá 770 củ trong khi con Forte đắt nhất là bản S AT giá có 634 củ, đừng nói là bác ko biết làm phép (-) nhé!
-Nhân tiện đây em kể cho bác là em có 2 cậu bạn thân, đều ko biết gì về xe, đều mua xe lần đầu và cùng là xe mới. 1 ông mua I30 biển 30S, còn ông kia mua Civic 1.8 AT biển 30T, đăng ký cách nhau tầm 1 tháng hồi 2009, 2 cái xe này em đều phải đi nhận giúp và ngồi cạnh để dạy lái mất mấy hôm đầu nên em biết khá rõ. Đến giờ thì 2 xe đều đã chạy được tầm 2 vạn km, trong khi ông chạy I30 thì hỏng khá nhiều thứ như: Ko lên kính trước bên lái, tèo rô tuyn hay thước lái gì đó, phải thay cả cái gioăng đệm chỗ tay lái hết hơn 4 củ, nứt kính lái...và đúng như các bác bên box này vẫn hay đùa, ông bạn em từ 1 người chả biết gì về xe cộ thì bây giờ đã làm quen được vài ga ra như Long Vũ trên đường Láng, vài ga ra trên đường Trần Khát Chân, rồi Hyundai GP...trong khi ông đi Civic thì chỉ biết có mỗi cái Honda Tây Hồ, xe thì chả bị sao bao giờ, mỗi tội hơi ồn và chỉ tốn mỗi tiền sơn tút do mới lái, mà cái món sơn tút này thì cả 2 đều như nhau. Đấy là so xe Hàn nhập với xe Nhật LD đấy, chưa nói gì đến xe Nhật nhập đâu!;)
Câu chuyện kể về ông bạn i30 của bác nghe cứ điêu điêu thế nào, không nhầm thì bác cóp nhặt được ở mấy thớt sửa chữa bên box Hàn, xin thưa mấy cái vụ gioăng đệm chỗ tay lái thì em biết rõ, xe e cũng đã bị, thay cực hạt rẻ làm gì đến tận 4 củ, những cái lỗi bác đưa ra toàn lỗi do chủ quan do người đi là chủ yếu. Rô tuyn thì đến altis của các bác nó còn tèo nữa là( xe ông bạn em altis cũng tèo do hay bẻ lái quá tay, cự khực khực, rồi uỵch 1 phát thì bảo sao).Bác có hiẻu biét vè kỹ thuật hơn các fan TOI khác, những đánh giá về chất lượng xe Hyundai vẫn cảm tính lắm.

1.6gli

Xe container
So với mấy khoá trước thì khoá này chém gió chẳng kém nhưng xem ra hơn hẳn độ đần :D
Đần thúi ra nên xe toy "bền, lành tiết kiệm xăng vô đối" vậy mà chả mua lại đi rước mấy xe của Hàn Quốc phải không "Các thầy"?=))

Luu Lehong

Xe container
.. những đánh giá về chất lượng xe Hyundai vẫn cảm tính lắm.
Bác cứ về box K-H thì thấy lúc nào chả có kêu khóc váng cả làng sang cả hàng xóm. Bên này ae toàn chỉ chém cho vui với tư vấn mua xe, gía cả, còn nếu có thớt kêu sửa chữa thì cũng chỉ hãn hữu mấy ông mới! Thực tế nhãn tiền thế mà cứ ôm lấy cái suy diễn hão! Chắc bắt nợ cái xe H-k ghẻ nào chứ đ. ếch phải cam quít đâu, đã dùng Cam ai còn nghĩ hão huyền thế :-|

adng

Xe điện
Bác cứ về box K-H thì thấy lúc nào chả có kêu khóc váng cả làng sang cả hàng xóm. Bên này ae toàn chỉ chém cho vui với tư vấn mua xe, gía cả, còn nếu có thớt kêu sửa chữa thì cũng chỉ hãn hữu mấy ông mới! Thực tế nhãn tiền thế mà cứ ôm lấy cái suy diễn hão! Chắc bắt nợ cái xe H-k ghẻ nào chứ đ. ếch phải cam quít đâu, đã dùng Cam ai còn nghĩ hão huyền thế :-|
xin phép cụ em post cái comment của cụ qua bên box Hyundai mời các cụ ấy định đoạt

raklei

Xe điện
Nói chung so sánh ka ba thần thánh với vi ốt mà cứ chém suông thì ảo lắm. Tiền trên mạng đao lốt về thì dễ chứ lúc nào cầm đc tiền thật đi mua xe thì sáng ngay thôi.

arsenelupin

Xe buýt
Mấy ông cũ thì chỉ chém và ca tụng thôi, các ông mới ko biết mới dảm kêu xe hỏng, càn tư vấn!

Đúng là xe Hàn chẳng bằng xe Nhật, cháu đang đi tucson ạ, đến cái đèn hậu còn hở thế đếch nào để cả con bướm phấn chui vào được

Rồi nhiều cái lỗi rất là nhỏ nữa ( miếng mặt kính vòng tua máy long xòng xọc khi đi vào chỗ xóc ) ,nhưng nó khiến mình khó chịu,bỏ cả tỏi ra mà ức chế. Các cụ biết rồi thì không sao,còn cháu mới là chiếc xe đầu sở hữu nên đôi khi thắc mắc chả biết hỏi ai,cứ post đại vào box hỏi vã . Còn toy dân mình chạy nhiều quá rồi,mà toàn các cụ cao niên ạ !

Nếu đến lần thứ 2 mua xe,cháu cũng mạn phép kính anh hàn

Còn mấy anh nhật cháu chưa đc đi ,vào ngó thì thấy option rất là chán

Theo thớt này nếu phải chọn ,cháu vẫn chọn K3 ,còn con Vios thì đúng là. đ** xứng đồng tiền ạ !

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Nói chung so sánh ka ba thần thánh với vi ốt mà cứ chém suông thì ảo lắm. Tiền trên mạng đao lốt về thì dễ chứ lúc nào cầm đc tiền thật đi mua xe thì sáng ngay thôi.
Cứ xem doanh số bán từng tháng là biết ngay ý mà

xin phép cụ em post cái comment của cụ qua bên box Hyundai mời các cụ ấy định đoạt
:@): " Các anh ơi sang cứu em :((
Em sang đây chơi ko học hỏi chỉ nói láo khích bác, bị vả với tự vả nhiều quá! Ôi em oan ức quá, nhờ các anh sang cứu em :(("

Hằng Lê

Xe tăng
Camry nó khó hỏng lắm chỉ thay dầu và đổ xăng chạy thoải mái vì bản thân cái xe chả có gì để mà hỏng và loại Camry này hình như không có túi khí trước húc vào dải phân cách giữa đường không bung.Nhưng sau khi sử dụng thấy đồng tiền bỏ ra mà sản phẩm không xứng thế là quay sang chơi C của Mer đúng là chạy sướng hơn chấp nhận mất giá vì con người quý hơn cái xe.
Không thử túi khí đi cho yên tâm :))

Luu Lehong

Xe container
Không thử túi khí đi cho yên tâm :))
Cái ảnh Mer C cũ hôm nọ là chụp của bố vợ, thỉnh thoảng sang chơi ngồi ké chứ ai dám cho lái! Còn đang chờ cho tiền, mua con K3 với bằng là thử luôn, không phải đố kiểu suýt chó bụi rậm nhé :))

ducletrung

Xe container
Cái ảnh Mer C cũ hôm nọ là chụp của bố vợ, thỉnh thoảng sang chơi ngồi ké chứ ai dám cho lái! Còn đang chờ cho tiền, mua con K3 với bằng là thử luôn, không phải đố kiểu suýt chó bụi rậm nhé :))
Thích lúc nào xuống HP cho lái thử và cho đi uỵch ở ĐS sao phải ghen ăn tức ở thế nhở =))

1.6gli

Xe container
Ôi trời hỡi mang cả vai ốt ra chiến với mercedes kìa. Quả này lại béo mầm roài. Ka ka ka

RAVA

Xe ba gác
Câu chuyện kể về ông bạn i30 của bác nghe cứ điêu điêu thế nào, không nhầm thì bác cóp nhặt được ở mấy thớt sửa chữa bên box Hàn, xin thưa mấy cái vụ gioăng đệm chỗ tay lái thì em biết rõ, xe e cũng đã bị, thay cực hạt rẻ làm gì đến tận 4 củ, những cái lỗi bác đưa ra toàn lỗi do chủ quan do người đi là chủ yếu. Rô tuyn thì đến altis của các bác nó còn tèo nữa là( xe ông bạn em altis cũng tèo do hay bẻ lái quá tay, cự khực khực, rồi uỵch 1 phát thì bảo sao).Bác có hiẻu biét vè kỹ thuật hơn các fan TOI khác, những đánh giá về chất lượng xe Hyundai vẫn cảm tính lắm.
-Em thấy bác comment đàng hoàng thì em kể cho vui thôi, chứ mấy chú trẻ trâu thì vả luôn cho đỡ tốn công. Về 2 cái xe đó thì tuần nào em chả được ngồi vì đấy là 2 ông bạn thân từ hồi cấp 3 và ĐH, xe bị làm sao thì nó gọi đt hỏi hoặc kể chứ bịa làm qué gì. Vấn đề ở đây là cùng khởi điểm là xe mới như nhau, cũng khá giống nhau trong cách sd, lái xe đều mới toanh như nhau...thế mà 1 cái thì hỏng lên hỏng xuống, trong khi ông chủ của cái xe kia thì toàn ngồi cười mỉm. Còn về chất lượng thì chỉ có mấy bác đang chạy xe Hàn thì cố sống cố chết bênh thôi, bao giờ chuyển sang xe Nhật thì "biết thế" ngay, trên này ko thiếu những commet công nhận điều đó đâu!:-h