Các bác đánh giá giúp em K3 và Vios..

adng

Xe điện
Bằng chứng thì thiếu gì, nói về xe Kia Forte bác cứ về bên nhà serach các bài từ khi nó lưu thông trên thị trường bao nhiêu bài kêu cứu đề không nổ, vỡ vành, máy nóng hay kêu, gõ ... thì có mà đầy :D
Bên này chỉ thấy bài hỏi thông tin tìm xe với nhờ thẩm định giá Altis mới cũ thôi chứ mấy khi có bài hỏi han sửa chữa vặt :D
Đối với em bây giờ, chỉ cần 1 cái xe đưa em đi làm, có đủ ABS, EBD, túi khí, nghe nhạc, radio.. không phải lo lắng hỏi han này nọ còn điều hoà chỉnh tay có quan trọng gì, nhưng mà Altis 2.0 thì có tất, kể cả smarkey. Thế theo bác xe nấc ĐH mỗi tháng bác phải chỉnh mấy lần :D
Xe Toy chỉ là cái xe, ko có gì đặc sắc lắm nhưng cũng chả phải phàn nàn, chỉ là phương tiện đúng nghĩa nên chả có ai fan fiếc gì đâu! Nhưng anti Toy thì lại có thực, lúc nào cũng bươi móc nhưng chỉ toát lên sự thiếu hiểu biết về xe hoặc là cay cú! Bằng chứng cứ thấy xe Toy tai nạn là thi nhau bót bài minh hoạ mà chả hiểu ăn nhập gì với chủ đề các thớt!
Điều hòa tự động: đã có cụ giải thích tỏ rồi nhá.
Mấy bệnh cụ bắt em search: cụ nói cho khoa học thì tự cụ phải làm khảo sát trên diện rộng với một số lượng xe nhất định như J.D Power họ làm. Nếu không làm được thì phải dẫn chứng từ tài liệu xác thực có uy tín. Sau đó cụ lại phải xem xét tiếp các cái giá trị đó nó cách xa nhau là bao nhiêu rồi cụ mới được phép phán nhá.
Còn không, rõ ràng cụ chỉ là tay bốc phét ra trò mà thôi hoặc cụ nằm trong cái dòng đỏ đỏ trong comment của cụ ấy. Dĩ nhiên là chỉ có TOY FAN hoặc GÀ CÔNG NGHIỆP tin cụ.

Mấy em Altis đời 2003-2005 đã có ABS, EBD, túi khí ... chưa hả cụ; giá nó so với Forte thế nào, Forte có mấy cái đó không cụ ơi?

Hằng Lê

Xe tăng
Bác chỉ được cái nói đúng, ơ mà bán được giá lắm, giờ hét vẫn có thằng nó khênh tân 800tieu chứ đùa. Nói chuyện với các bác Toi nhiều về lành với đc giá, nên vợ em nó cũng nhiễm bệnh lừa tình giỏi lắm.
Nhìn avatar cụ, lại nhớ đến con dân tộc ở mường tè hôm nọ đi công tác. Bảo xin chụp ảnh nó éo cho, nhưng bảo cứ chụp xong có tiền là 2 em uấn éo đên chụp ngay. Giống cụ phết. :D, :D
Em chém vu vơ thế mà cũng trúng vào cụ nhỉ :D
Về vụ chụp ảnh cụ xem lại mình như nào đi chứ em chụp thoải mái có vấn đề gì đâu :P
Nhìn chú này em tưởng tượng ra cụ cũng đáng êu như thế :P

Chỉnh sửa cuối:

provtc

Xe container
K3 đi cụ ơi, nhà e có altis với forte nhập đều 2009 1 con đầu 1 con cuối, nhưng quả thật em thấy forte đi vỡn sướng hơn đâug xe nó ko nhẹ bênh bênh như altis

ducletrung

Xe container
K3 đi cụ ơi, nhà e có altis với forte nhập đều 2009 1 con đầu 1 con cuối, nhưng quả thật em thấy forte đi vỡn sướng hơn đâug xe nó ko nhẹ bênh bênh như altis
Cụ nói chuẩn.Trước đi thử con Altis 1.8 AT 2011 của ông anh đi được 1km em xin sang ghế phụ ngồi.

arsenelupin

Xe buýt
Ngồi altis thì ghế bé và chật hơn CDX. Đề pa bốc hơn!

RAVA

Xe ba gác
Trước em mua xe, hồi đó định hỏi lấy forte, lúc đó bản cao nhất của anh Hải cũng 640 tiệu, thực ra so với ra k3 cùng loại bây giờ cũng ko chênh nhau nhiều và lấy đâu ra tân 100tr như các bác nói.
E nhớ đợt trước các hãng xe thì đang giảm giá, hoặc giữ giá thì tự dưng ông Toi chơi khác người tăng 1 phát lên 30tieu, me đi ngươc lại với thời đại, e nói đúng bác còn cứ cãi. Chẳng hiểu cài tầm nhìn của casc bac đang nghĩ gì về Toi, mà cứ lúc nào tôn thờ thế. :D. E đang đi cam cũng chảng có gì gê gớm cả, đã cầm lái thử con sonat thì thấy em nó còn nhỉnh hơn ấy chứ.
-Bác tuy chém nhiều về xe Hàn nhưng chưa chắc đã hiểu xe Hàn bằng mấy bác bên box Toy này đâu. Con K3 bản thấp nhất GMT sedan giá 638 củ, trong khi con Forte rẻ nhất là 1.6 EX MTH có 505 củ, K3 bản cao nhất 1.6 GAT hatchback giá 770 củ trong khi con Forte đắt nhất là bản S AT giá có 634 củ, đừng nói là bác ko biết làm phép (-) nhé!
-Nhân tiện đây em kể cho bác là em có 2 cậu bạn thân, đều ko biết gì về xe, đều mua xe lần đầu và cùng là xe mới. 1 ông mua I30 biển 30S, còn ông kia mua Civic 1.8 AT biển 30T, đăng ký cách nhau tầm 1 tháng hồi 2009, 2 cái xe này em đều phải đi nhận giúp và ngồi cạnh để dạy lái mất mấy hôm đầu nên em biết khá rõ. Đến giờ thì 2 xe đều đã chạy được tầm 2 vạn km, trong khi ông chạy I30 thì hỏng khá nhiều thứ như: Ko lên kính trước bên lái, tèo rô tuyn hay thước lái gì đó, phải thay cả cái gioăng đệm chỗ tay lái hết hơn 4 củ, nứt kính lái...và đúng như các bác bên box này vẫn hay đùa, ông bạn em từ 1 người chả biết gì về xe cộ thì bây giờ đã làm quen được vài ga ra như Long Vũ trên đường Láng, vài ga ra trên đường Trần Khát Chân, rồi Hyundai GP...trong khi ông đi Civic thì chỉ biết có mỗi cái Honda Tây Hồ, xe thì chả bị sao bao giờ, mỗi tội hơi ồn và chỉ tốn mỗi tiền sơn tút do mới lái, mà cái món sơn tút này thì cả 2 đều như nhau. Đấy là so xe Hàn nhập với xe Nhật LD đấy, chưa nói gì đến xe Nhật nhập đâu!;)

Luu Lehong

Xe container
Hàn nhập chắc cũng chỉ nhỉnh hơn Tàu địa phương thôi! Cứ dùng 1-2 năm bán rao khản giọng mới có người rước còn Toy LD chưa bán đã có người hỏi đặt cọc!

CR-Vic

Xe container
giống kiểu bán ngay sau một note nhạc :))

còn xe hàn xẻng thì cứ phải chơi cả bản concerto mà còn chưa biết có bán được không! :D

Kamri

Xe buýt
Hàn nhập chắc cũng chỉ nhỉnh hơn Tàu địa phương thôi! Cứ dùng 1-2 năm bán rao khản giọng mới có người rước còn Toy LD chưa bán đã có người hỏi đặt cọc!
Đến đoạn lú lẫn không biết mình đang nói gì rồi à ? Tự sướng cũng nên có mức độ thôi !

adng

Xe điện
-Bác tuy chém nhiều về xe Hàn nhưng chưa chắc đã hiểu xe Hàn bằng mấy bác bên box Toy này đâu. Con K3 bản thấp nhất GMT sedan giá 638 củ, trong khi con Forte rẻ nhất là 1.6 EX MTH có 505 củ, K3 bản cao nhất 1.6 GAT hatchback giá 770 củ trong khi con Forte đắt nhất là bản S AT giá có 634 củ, đừng nói là bác ko biết làm phép (-) nhé!
-Nhân tiện đây em kể cho bác là em có 2 cậu bạn thân, đều ko biết gì về xe, đều mua xe lần đầu và cùng là xe mới. 1 ông mua I30 biển 30S, còn ông kia mua Civic 1.8 AT biển 30T, đăng ký cách nhau tầm 1 tháng hồi 2009, 2 cái xe này em đều phải đi nhận giúp và ngồi cạnh để dạy lái mất mấy hôm đầu nên em biết khá rõ. Đến giờ thì 2 xe đều đã chạy được tầm 2 vạn km, trong khi ông chạy I30 thì hỏng khá nhiều thứ như: Ko lên kính trước bên lái, tèo rô tuyn hay thước lái gì đó, phải thay cả cái gioăng đệm chỗ tay lái hết hơn 4 củ, nứt kính lái...và đúng như các bác bên box này vẫn hay đùa, ông bạn em từ 1 người chả biết gì về xe cộ thì bây giờ đã làm quen được vài ga ra như Long Vũ trên đường Láng, vài ga ra trên đường Trần Khát Chân, rồi Hyundai GP...trong khi ông đi Civic thì chỉ biết có mỗi cái Honda Tây Hồ, xe thì chả bị sao bao giờ, mỗi tội hơi ồn và chỉ tốn mỗi tiền sơn tút do mới lái, mà cái món sơn tút này thì cả 2 đều như nhau. Đấy là so xe Hàn nhập với xe Nhật LD đấy, chưa nói gì đến xe Nhật nhập đâu!;)
Em nghĩ cụ đang dập xe Hyundai thôi; xe Hyundai nó không tốt đến mức không bao giờ hỏng, nhưng cũng không tồi như cụ nói đâu ạ.

Các cụ bàn luận thì nên trung thực nhé!

arsenelupin

Xe buýt
Em nghĩ cụ đang dập xe Hyundai thôi; xe Hyundai nó không tốt đến mức không bao giờ hỏng, nhưng cũng không tồi như cụ nói đâu ạ.

Các cụ bàn luận thì nên trung thực nhé!
Hehe, trung thực được thì đã ko chém ác đến thế cụ ạ!

haimb2011

Xe tải
Dòng xe sedan nhỏ thì vios là bền lành vô đối rồi, xe hàn xẻng thì có cửa gì mà sóng sánh 8-> Bác cứ xem doanh số bán hàng thì biết !
Bac nay tu van chan that, biet ro thi hay tu van khong lai lam kho cho cu chu

haimb2011

Xe tải
Em chay forte duoc hon 3 năm cung cha biet gaâ o to nao tat chi biet cai ga ra nho canh nha nho ho thay dau va son tut khi va quet nho thoi

1.6gli

Xe container