[Funland] Các bác cho e kinh nghiệm chuyện vợ tự ý bỏ về nhà ngoại với

Nặc Gianh

Xe tải
Chả sao cả, gấu e ở mấy năm bên ngoại, chả sao.

vneseman

Xe lăn
Vợ cụ chủ chắc cũng chán lắm rồi, cụ chủ nên nhẹ nhàng vỗ về không thì cũng tan đàn xẻ nghé thôi.

OF-TeriosLD

Xe buýt
Có Nội thì cũng phải có Ngoại. Tết là lúc phụ nữ họ nhớ nhà, cụ không tâm lý, tạo điều kiện ăn Tết ở nhà cụ xong đưa 2 mẹ con về Ngoại thì cũng phải để 2 mẹ con về với Bố mẹ vợ chút chứ?

Cháu nhỏ 7 tháng mà đã phải mổ rồi, cụ 1, 2 tháng mới về 1 lần, lao vào BTC bết bát. Vậy cụ có tâm lý an ủi, động viên, hỏi thăm vợ hàng ngày không? Lấy chồng mà còn khổ hơn single mum như thế, vợ không strees mới lạ.

Đọc qua nhiều vấn đề phết.
Tâm ný vãi, bảo sao bao em chết :D

phamhungbs

Xe điện
Vợ nào mà lấy cụ chắc cũng sớm bỏ cụ thôi, chồng con mà tâm lý thế này thì hỏng.

xuantien_mobis

Xe lăn
Với hoàn cảnh nhà Cụ và đặc biệt Cụ như thế thì Vợ nó ngán ngẩm không oan gì, Cụ tìm cách thay đổi hiện trạng đi

Musketeer

Xe buýt
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e nó ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nó tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác
Coi như là vợ đưa con về chơi nhà ngoại đi, cứ bình thản vô tư như chuyện cả hai vợ chồng đã biết trước, cụ mau thu xếp sang nhà ngoại mấy hôm, vỗ về an ủi và hứa hẹn thay đổi để vợ đổi ý, lấy đứa con ra làm nhân tố trung tâm, vì dẫu sao sai là ở cụ, nhưng biết sai rồi thì phải sửa sai cho đúng, thái độ của cụ lúc này là thước đo cho sự thành tâm, không nói suông hay thể hiện gia trưởng được. Vợ chồng cứ phải nhún nhường thông cảm lẫn nhau, đừng nên suy nghĩ cổ hủ cứng nhắc. Chúc cụ sớm giải quyết thành công và đừng lao vào coin nữa !

Cụ chủ sai lè ra rồi, xác định níu giữ tiếp thì phi về ngoại vợ chồng bàn bạc giải quyết, còn ko thì chia tay sớm.

Entikei

Xe buýt
Đi - về, xa - gần k quan trọng. Muốn làm thì nghĩ cách.

Con trống hay con mái mà đối phương gặp khó khăn, sa cơ lỡ vận, hoặc nhẹ hơn là đang có vấn đề cư xử k đúng mực, mà hơi tí đòi bỏ hoặc doạ bỏ, thật, bỏ luôn đi, hỏi làm gì nữa?

Em cực dị ứng với những đôi đặt mục đích kinh tế lên trên hết, đi làm xa cày cuốc mưu sinh dù thu nhập k hơn ở gần nhà là mấy. Chả khác gì xklđ với mơ lấy ck Hàn Quốc, blah, blah.

Khó một chút, khổ một tí, có nhau cùng làm ra, cùng hưởng thụ, hơn k? Đừng áp lực thêm những thứ k cần thiết. Sai thì sửa, biết lỗi là tốt dồi. Giờ cần biết thêm lối nữa là okie!:)

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông gì mà thế, tinh tướng thì phải có tiền, éo có gì mà còn đòi hỏi, đừng làm khổ con nhà người ta nữa và cũng không nên làm khổ tiếp người khác.

Ladagia

Xe điện
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e nó ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nó tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác
Vợ cụ sinh con nhỏ rất stress, nhất là lại ko làm gì, ko đc giao lưu trò chuyện với người khác càng dễ stress. Cụ lại nợ nần, làm xa nhà ko ở bên chia sẻ, động viên đc gì cho vợ. Ko nàng dâu nào muốn sống cùng bố mẹ chồng đâu cụ ah. Nhất là lại ko có chồng ở bên. Cụ nên thay đổi, chia sẽ với vợ nhiều hơn, cùng giúp nhau giảm áp lực cuộc sống. Đôi lời chia sẻ.

Taihoatu

Xe lăn
Vo2j chồng e là 1 năm nội 1 năm ngoại. Với e tính sang tuần thì đưa mẹ con nó về thăm ông bà luôn. Nhưng giờ nó tự ý bỏ đi, đi là đi hẳn luôn đấy cụ
Đọc qua thì tất cả là tại cụ, gạt nợ nần sang 1 bên đi, năm mới rồi sang nhà ngoại ngọt nhạt với nó rồi 2 vợ chồng bàn tính tổ chức lại cuộc sống gia đình. Đằng nào vk nó cũng chưa có việc làm thì kéo luôn cả nhà lên chỗ cụ làm việc ấy, rồi rau cháo có nhau. Thế thôi

Hạnh TTM

Xe tải
Quan điểm của em lả vợ chồng phải ở cạnh nhau, vất vả tý cũng đc. Thi thoảng đi công tác còn được chứ tháng về đc nhà với vợ con 2 lần thì ko ổn. Vợ cụ thế là còn ngoan đấy, tết nhất xa xôi, mới lấy chồng đc 1 năm, ko đc về với bố mẹ, tủi thân bỏ xừ ra ý. Cụ giờ nên săp xếp về ngoại, thăm ông bà, làm lành với vợ con. NếU Sk con cụ đã khá hơn thì tầm 1 tuổi nên để vợ cụ đi làm cho khuây khoả. Còn đừng nói vợ ở nhà mỗi chăm con này kia. Em thật giờ con lơn em 7 tuổi rồi mà em thấy đi làm còn nhàn hơn ở nhà phục vụ nó 1 hôm ngày Cn. Đừng nói lúc con nhỏ, ốm đau lười ăn rồi cái j cũng cần mẹ. Mệt đứt ng ra ấy.

Jamebonds

Xe container
Thứ nhất là m sai trước, vk lại còn phải gánh
Hai là để vợ 1 mình, m thì biền biệt vắng nhà
Ba là lại 1 mình ở với bố mẹ ck

Như thế lấy ck cũng như không.
Vậy cụ nên thông cảm cho vk, kiếm cho vk công ăn việc làm gì đó. Có điều kiện thì tìm công việc về nhà được thường xuyên hơn, hoặc xx ở riêng cho vk nó được giải phóng đầu óc.
Còn giờ thì qua nhà vk nói chuyện rồi đón hắn về

Jamebonds

Xe container
Mà cụ đi vắng suốt thế thì cho hắn về ở ngoại cũng có vẻ hợp lý đấy. Cứ khi nào cụ về thì 2 vc qua thăm nội.

Nói gì thì nói chứ bố mẹ cụ chứ có phải bố mẹ ruột vk cụ đâu, tình cảm nó ko thể như bố mẹ đẻ của cô ấy đc

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hoàn cảnh vậy mà vk nó về mùng 5 tết là tốt chán rồi, gặp đứa khác nó về trước tết cơ. Vấn đề còn lại là cụ chủ còn tc với vk không, nếu có thì tìm cách sắp xếp cv mà về quê ngoại đón vk về và cũng nên tìm cách khắc phục khó khăn để gần vk nhiều hơn vì pn có con nhỏ rất dễ tủi thân và nghĩ quẫn :))

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Xe hơi, xe container, xe tăng thì khó kiếm vợ chứ đi bộ thì kiếm vợ trong phút mốt.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com