[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Studer

Xe tăng
Gaggia Classic là dòng sản phẩm máy pha caffee gia đình phát triển chính của hãng , theo thời gian, nó có nhiều biến thể nhưng kết cấu cơ bản về hình dáng , cấu trúc vận hành vẫn giữ theo phom cũ
Classic không có tự động , không lường nước , không pre-infusion , vận hành bằng công tắc bập bênh ON/OFF . Mãi đến phiên bản 2019 mới thêm chức năng tự động tắt nếu để máy không pha quá lâu ,vụ này là phải tuân thủ theo quy định về tiết kiệm năng lượng
Một số nhánh nhỏ của Classic cũng từ 2019 có biến thể cải tiến như thêm bộ lọc rác cho ống hút bơm trong tank chứa nước , nối trực tiếp ống hút với nguồn nước ,hay chức năng gọi là lường nước thực chất chỉ là bộ time đếm thời gian vận hành một cách thô sơ và không thực sự được gọi là lường nước như bản chất của nó là đo và đếm lưu lượng nước được cấp đi ... Do vậy theo ý kiến cá nhân , các cụ không cần chú ý vào những quảng cáo này để mất tiền mua máy mà không mang lại hữu ích bao nhiêu
Về việc lựa chọn ,các cụ có thể mua ngay và luôn của các đại lý , nhà phân phối trong nước ,mua được máy mới với giá niêm yết và hưởng dịch vụ bảo hành hoặc lên ebay rình rập , đấu súng ....để bắn hạ một em nào đó với độ may rủi nhất định nhưng giá rẻ ....Cái đó là tùy theo điều kiện và sở thích cá nhân từng người thôi ạ , em không ý kiến :D

cuckhoai

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi có cụ nào dùng gaggia classic pro mới ra 2019 chưa ạ? Chất lượng máy pha này ổn không ạ? Em mới đặt 1 con giá 14tr bảo hành 2 năm. Em định dùng pha capu với late là chính ạ.
Em dùng con này gần nửa năm rồi, nhưng thú thật em chưa pha capu hay late lần nào. Dùng ổn hay không thì em không biết vì không có cái khác để so sánh. Nhưng cái này có tính năng hay phết, khi pha cụ thích lấy bao nhiêu nước cũng được (đậm hay nhạt) nhưng phải để ý không là đi tong cái sàn nhà (nếu sàn gỗ) đấy cụ nhé. =))

orijo911

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chỗ mua cà phê nhập rang sẵn giá hợp ví 1 tý ở HN, em biết 1 số nơi nhưng giá chát quá :(

cuckhoai

Xe tăng
Gaggia Classic là dòng sản phẩm máy pha caffee gia đình phát triển chính của hãng , theo thời gian, nó có nhiều biến thể nhưng kết cấu cơ bản về hình dáng , cấu trúc vận hành vẫn giữ theo phom cũ
Classic không có tự động , không lường nước , không pre-infusion , vận hành bằng công tắc bập bênh ON/OFF . Mãi đến phiên bản 2019 mới thêm chức năng tự động tắt nếu để máy không pha quá lâu ,vụ này là phải tuân thủ theo quy định về tiết kiệm năng lượng
Một số nhánh nhỏ của Classic cũng từ 2019 có biến thể cải tiến như thêm bộ lọc rác cho ống hút bơm trong tank chứa nước , nối trực tiếp ống hút với nguồn nước ,hay chức năng gọi là lường nước thực chất chỉ là bộ time đếm thời gian vận hành một cách thô sơ và không thực sự được gọi là lường nước như bản chất của nó là đo và đếm lưu lượng nước được cấp đi ... Do vậy theo ý kiến cá nhân , các cụ không cần chú ý vào những quảng cáo này để mất tiền mua máy mà không mang lại hữu ích bao nhiêu
Về việc lựa chọn ,các cụ có thể mua ngay và luôn của các đại lý , nhà phân phối trong nước ,mua được máy mới với giá niêm yết và hưởng dịch vụ bảo hành hoặc lên ebay rình rập , đấu súng ....để bắn hạ một em nào đó với độ may rủi nhất định nhưng giá rẻ ....Cái đó là tùy theo điều kiện và sở thích cá nhân từng người thôi ạ , em không ý kiến :D
Hi cụ, chế cái vụ pre-infusion dễ không cụ nhỉ? Cụ biết hướng dẫn em với, khi pha em toàn phải dùng cơm, bật đếm từ 1 đến 5 rồi tắt sau đó lại bật cho đến khi lấy đủ lượng cà mình cần. :D

haolq

Xe tăng
rang cafe kiểu này có giống rang lạc không cụ, em cũng tính mua cà xanh về rang mà sợ chất lượng nó kém. Em có combo Chảo gang+bếp từ
Cụ xem thành phẩm 12g lấy 120ml , cà rang chảo em pha cho vợ để khỏi lằn nhằn vụ xông khói khắp nhà đây

Studer

Xe tăng
Hi cụ, chế cái vụ pre-infusion dễ không cụ nhỉ? Cụ biết hướng dẫn em với, khi pha em toàn phải dùng cơm, bật đếm từ 1 đến 5 rồi tắt sau đó lại bật cho đến khi lấy đủ lượng cà mình cần. :D
Máy mới , cụ chế cháo là mất luôn hiệu lực bảo hành đấy ạ L-)
Chức năng tràn ra sàn nhà có tất cả các máy không trang bị lường nước , không riêng gì Gaggia Classic nhà cụ =))
Nếu cụ vẫn muốn làm thì mua Dimmer chỉnh độ sáng đèn bàn , đèn xông tinh dầu hoặc loại chỉnh tốc độ quạt trần và một cái timer là có ngay Pre-infusion :D

Chỉnh sửa cuối:

haolq

Xe tăng
Các cụ đang dùng Mazzer xem đồ của tay này mod nhé, em thấy ngon mà rât đẹp

kenshire

Xe tăng
Cụ ới lão cuckhoai nhé! Lão này bê từ UK về cuối năm ngoái! Như Cụ haolq nói bản không định lượng phải canh nhé không có ngày sàn nhà ngập nước cà như lão cuckhoai ấy! =)) =)) =)) =)) =)) . Em nghĩ nếu cóđ/k mua mới thì dùng 10 năm tới khỏi lăn tăn! Cứ vs và tẩy cặn đều là an tâm!
Em báo cáo anh, con máy e mua có tuổi đời 16, nhiều con 20 tuổi rôi chạy vẫn phè phè. Máy chạy thì ổn thôi. Bên trong máy đời 2004 và đời từ 2014-2018 khác nhau hẳn, bên trong máy đời cũ nhìn ống đồng to, cảm biến to đùng. Do đó, đời cũ có giá cao hơn đời mới. Cụ nào có classic pro 2019 thì chụp ruột gan cho ae chiêm ngưỡng nhé. cuckhoai , cụ chụp nhé!

kenshire

Xe tăng
Mỗi dòng máy có ưu nhược điểm, nhắm vào đối tượng sử dụng ở các lứa tuổi khác nhau, tính cách khác nhau.
Tính năng pre-infusion có thể làm thủ công hoặc auto như ở GBT. Cá nhân em sau một thời gian sử dụng GBT thì rất hài lòng, yên tâm về tính năng này của máy. Máy tự động làm, mình không mất thời gian chỉnh bằng tay, chờ đợi khi pha, chỉ cần ấn nút, quay đi 1 lúc là có cốc cà phê nóng để uống.
Dạo này em dở chứng, thích làm thủ công, thích chờ đợi. Do đó, em chuyển qua Classic.
Dòng Classic của Gaggia thì hoàn toàn thủ công, không như GBT là tự động. Việc là thủ công cũng có thú vị của thủ công. Canh thời gian pre-infusion, canh thời gian máy pha, cho ta cảm giác quan tâm đến cốc cà phê hơn.
Cả GBT và Classic đều cho ra các cốc cà phê ngon. Lựa chọn dòng tự động hay thủ công phụ thuộc vào sở thích cá nhân. GBT chỉ có cũ, Classic có mới. Nhưng em vẫn lựa chọn mua máy cũ, tiết kiệm, dành tiền để mua cà uống.
Việc máy đời cũ ko có standby, không là vấn đề lớn. Các cụ mua thêm ổ cắm thông minh, 160k cho ổ QCT, hẹn giờ, tắt mở máy qua app điện thoại.
Em thường đặt hẹn giờ máy tự động bật trước khi e ngủ dậy 15 phút, nên khi em dậy là có thể pha luôn được rồi.

BMW 6688

Xe tăng

Skoda_Favorit

Xe container
Con máy pha đẹp và hịn quá ạ:x...Lôi về cho cụ nào có nhu cầu :D
Con máy này ship phức tạp lắm trừ phi còn hộp zin và thuê đóng thêm thùng gỗ! :-*

BTW: Twin đây cho các cụ nhòm! Hình như mất nút nguồn ON/OFF sau máy:

vâng, ae miền bắc uống tốt lắm, cũng dc bao tải rồi =)) =))
:-o :-o :-o :-o :-o :-o =)) =)) =)) =)) =)) :D

kenshire

Xe tăng
Con máy pha đẹp và hịn quá ạ:x...Lôi về cho cụ nào có nhu cầu :D
Đẹp quá cụ ạ ;;);;);;);;) Còn hơn 4 ngày nữa, giá máy hiện giờ hơn 18tr, 22 bid. Dự kiến sẽ lên 30tr ko đây nhỉ, tiền ship nữa :D:D:D:D

Trạng thái
Thớt đang đóng