[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuckhoai

Xe tăng
Lại nhầm phát nữa , cái hộp đó là đựng cà phê , lão ấy mua hơn 1 tr hàng hịn về khai mua taobao 150 k . hỏi mua cặp lồng thì bẩu không có tiền x-(
Chắc cụ nhầm, cái hộp đựng cafe cụ ấy mua Taobao 150K, về cụ ấy khai với vợ hơn củ. Bằng giá cái hộp Coffee Gator mua ở đây. =)) =)) =))

cuckhoai

Xe tăng

xebo

Xe bò ! ©
Cụ không công bằng ạ
Những điều em đang mở mồm nói ra nó nhan nhản trên thớt cà , mọi người đọc nhiều , em chỉ sử dụng lại một cách bình thường sao các cụ lại không phản ứng gì ở những nơi khác mà lại phản ứng ở đây b-)
Áo ngắn thì đi với áo ngắn , em không sử dụng bừa bãi mà đang xài một cách có chọn lọc tùy từng đối tượng cụ ạ , một vài hôm nữa em sẽ tự xoá những còm này
Chúc mừng cụ phận đẹp duyên may mua được máy tốt , thay đổi được cảm nhận như vậy là rất quý rồi , bây giờ chỉ cần ung dung thẩm cà khỏi phải lăn tăn chi nữa một thời gian . Với cà Panama loại khá , nếu hợp khẩu vị cụ sẽ thấy nó cũng ngon đ éo tả nổi với một mức chi phí hợp lý chứ không đùa đâu
Bá cáo:D
Dĩ hòa vi quý, nhịn được thì nhịn cụ ơi. Một số cụ cũng chỉ vì không nhịn được mà bị report rồi mod bem mất cả vui. Em thì không muốn như thế, trân trọng tất cả những gì mà các cụ chia sẻ ở đây. Một số cụ bị bem nhưng đọc những kiến thức các cụ ấy chia sẻ em thấy tiếc nếu như những điều đó ko đc tiếp tục nữa. Và em cũng âm thầm tác động chút để các cụ đó tiếp tục sớm trở lại (thay vì bị bem vô thời hạn) san sẻ những trải nghiệm cho những người khác (các cụ đó ko biết điều này đâu). Tất nhiên em cũng không muốn điều đó lại sảy ra nữa. Mong các cụ hiểu cho !
Em thì áo không những ngắn mà còn rách bươm, cộng thêm vô duyên nên mãi mới có bộ pha chế tạm gọi là ổn. Cà dùng cũng chỉ mấy loại làng nhàng nội địa chứ chả phải đặc biệt hay ngoại nhập gì cả. Rất mong các cụ tiếp tục chia sẻ để bọn em được học hỏi ! :)

cuckhoai

Xe tăng
Dĩ hòa vi quý, nhịn được thì nhịn cụ ơi. Một số cụ cũng chỉ vì không nhịn được mà bị report rồi mod bem mất cả vui. Em thì không muốn như thế, trân trọng tất cả những gì mà các cụ chia sẻ ở đây. Một số cụ bị bem nhưng đọc những kiến thức các cụ ấy chia sẻ em thấy tiếc nếu như những điều đó ko đc tiếp tục nữa. Và em cũng âm thầm tác động chút để các cụ đó tiếp tục sớm trở lại (thay vì bị bem vô thời hạn) san sẻ những trải nghiệm cho những người khác (các cụ đó ko biết điều này đâu). Tất nhiên em cũng không muốn điều đó lại sảy ra nữa. Mong các cụ hiểu cho !
Em thì áo không những ngắn mà còn rách bươm, cộng thêm vô duyên nên mãi mới có bộ pha chế tạm gọi là ổn. Cà dùng cũng chỉ mấy loại làng nhàng nội địa chứ chả phải đặc biệt hay ngoại nhập gì cả. Rất mong các cụ tiếp tục chia sẻ để bọn em được học hỏi ! :)
Cụ có màu nick lạ nhể, nhưng em cảm nhận cụ có vẻ dễ dãi trong vụ này. Chia sẻ, giao lưu, học hỏi kiến thức là tốt. Nhưng đừng bao giờ thể hiện kiểu bề trên, bỉ bôi, xỉa xói người khác.

cuckhoai

Xe tăng

Skoda_Favorit

Xe container
Hai cụ này tư thù nhau đã lâu , nay có dịp bóc phốt
Bá cáo :D
Vì em nói con Classic bị ranking thấp nhất trong làng Gaggia đấy ạ! :D
Cụ ấy đang dò Rancilio hay sao ấy:-?? Để em gạ mua rẻ con Pro 2019 mà em mua hộ!!!:))

DrGiang

Xe buýt
Thôi bỏ đi , quay lại chủ đề chính các cụ ạ
Chiều nay , đã định ngồi uống cà , run rủi thé nào lại vẫn thành ... uống máy ;)
Hộp bưu phẩm xinh xinh mà có người a lô mang đến là của một chủ nhân của Gaggia Twin thần thánh , bên trong có board điều khiển và một boiler xám ngoét
Theo khổ chủ kể thì boiler bị chạm thanh gia nhiệt ra vỏ và board thì bị nước cà phun vào chập nổ tứ tung , thiệt hại khá nặng X_X
Em sẽ phục hồi , sửa chữa làm đồ dự phòng vì khổ chủ đã phải mua mới toàn bộ cho máy chạy rồi
Những vấn đề này với Twin em đã từng gặp và làm khá nhiều , do sự ẩm ướt của thời tiết miền Bắc , các em sụt sịt như cơm bữa , nhưng ơn giời đến nay chưa thấy em nào bị trở lại
Sơ bộ kiểm tra , boiler vẫn tốt , không bị chạm vỏ , không bị đứt , gia nhiệt bình thường nên báo để khổ chủ nắm được , không hiểu sao lại phán hỏng để thành oan gia chính chủ :(( , nhưng như vậy là có cái mới dùng , cũng tốt chán;;)
Bá cáo :D
Cũng thông cảm cho các bác gặp 'phốt' khi dùng máy bị như này, cũng như em, mua nhiều, cũng bị nhiều phốt, có cụ Studer chứng kiến, em cũng có kha khá phải nhờ cụ.
Cuộc chơi nào cũng có giá!. Và happy hay không là chấp nhận và vui vẻ với nó.
Dù sao, mục tiêu quan trọng nhất với em khi tham gia là được uống ly cà ngon, ko bị say bí tỷ, liêng điêng cả ngày như uống cà a Vũ trọc; và vân vân...Có nhiều cái quý giá nữa, chỉ dám cảm nhận, không thể nói thành lời.
CẢM ƠN CỤ VÀ CÁC CỤ.

DrGiang

Xe buýt
Hè rồi em chỉ cold drip hoặc ice pour over. Chuyển sang món này em mới thấy mua máy pha espresso cũng hơi phí tiền. Thưởng thức caffe có nhiều cách, cách nào mình thấy ngon là được.

Cụ bán hết đi, đến mùa đông lại thấy cần mua máy liền.

Skoda_Favorit

Xe container
Cũng thông cảm cho các bác gặp 'phốt' khi dùng máy bị như này, cũng như em, mua nhiều, cũng bị nhiều phốt, có cụ Studer chứng kiến, em cũng có kha khá phải nhờ cụ.
Cuộc chơi nào cũng có giá!. Và happy hay không là chấp nhận và vui vẻ với nó.
Dù sao, mục tiêu quan trọng nhất với em khi tham gia là được uống ly cà ngon, ko bị say bí tỷ, liêng điêng cả ngày như uống cà a Vũ trọc; và vân vân...Có nhiều cái quý giá nữa, chỉ dám cảm nhận, không thể nói thành lời.
CẢM ƠN CỤ VÀ CÁC CỤ.
E61 thế nào Cụ Đốc? Chả thấy mời off gì cả?
Túm lại giời Cụ đậu ở "bến" nào trong các "bến máy pha/xay" của Cụ?

DrGiang

Xe buýt
Cụ ấy nói đúng đấy! Trên này ảo nhưng mà lại không ảo! Có những người không chịu công nhận cái lý, cái đúng, cái tình, cái nghĩa hoặc chí ít là phép lịch sự tối thiểu của ai đó trên này nếu thấy mình không hài lòng! Không phải cứ cho lời khuyên, sự chỉ bảo hay tý vật chất nào đó là có quyền bắt họ phải theo mình khi mình bộc lộ cái sự vô lý, nhỏ nhen và cực đoan của mình! Chính trên này ảo nên mới có một số người cứ đánh trống múa rối làm như mọi người chả biết gì! Núi cao còn có núi cao hơn nữa, anh/tôi giỏi cái này nhưng chưa chắc đã hay cái khác! Ẩm thực nói chung và cafe nói riêng là cảm nhận của cá nhân hoặc nhóm người nào đó chứ không thể mang khẩu vị/cảm nhận của mình để chê bai/kháy người khác nếu không cùng chung suy nghĩ hoặc không cùng hội nhóm của mình! Cụ thích Sầu riêng chứ? Em thì không nhưng cũng đâu dám chê bai coi thường công kích người ăn món mà theo em là đếch ngửi được! Em chém tý cho quên cái nóng của thời tiết để tý nữa lại làm 1 bình cold brew để mai giải khát!
CỤ NÓI CHÍ LÝ.
Bản thân em gặp 1 ông sếp y hệt (may là mới về hưu), cũng kiểu này. Nói như thánh tướng, cao siêu. Cái gì cũng...Cụ nào trải qua rồi mới biết.
Với họ mọi người chỉ là tầm thường. Còn họ và những thứ họ tôn sùng là nhứt!
PS: Ô này còn tâng một số thứ lên mây xanh (lan kim tuyến, lục bảo linh chi, thổ phục linh....) và nhiều chuyện khác nữa. Hi.
Ảo mà lại không ảo!.

xebo

Xe bò ! ©
Cụ có màu nick lạ nhể, nhưng em cảm nhận cụ có vẻ dễ dãi trong vụ này. Chia sẻ, giao lưu, học hỏi kiến thức là tốt. Nhưng đừng bao giờ thể hiện kiểu bề trên, bỉ bôi, xỉa xói người khác.
Em không dễ dãi ạ, cái chính là những kiến thức về cà phê cần được chia sẻ nên những thứ khác có thể em ko quan tâm.

cuckhoai

Xe tăng
Cụ ấy đang dò Rancilio hay sao ấy:-?? Để em gạ mua rẻ con Pro 2019 mà em mua hộ!!!:))
Muốn lói gì thì lói em không chấp, nhưng xếp con bờ dồ 2019 của em cuối cùng là không có được. =)) =)) =))

DrGiang

Xe buýt
E61 thế nào Cụ Đốc? Chả thấy mời off gì cả?
Túm lại giời Cụ đậu ở "bến" nào trong các "bến máy pha/xay" của Cụ?
Báo cáo cụ, em vẫn chưa thuần phục được em nó nhiều, chỉ là đang màn tán tỉnh, dạo đầu. Chưa thực sự 10 ly như nhau nên off thì xí hổ. Cụ chờ nhé!.
E đang dùng song song, E61 và Lelit, thấy khá hài văn lòng với em Lelit. E61 thì chưa cụ ah.
ĐỜi em nó Khộ thế!.

Skoda_Favorit

Xe container
Em không dễ dãi ạ, cái chính là những kiến thức về cà phê cần được chia sẻ nên những thứ khác có thể em ko quan tâm.
À hóa ra Cụ là Min Mod! Welcome Cụ!:-h
Bộ của Cụ thế là cơ bản rồi! Sắm dụng cụ rang nữa là tự chủ! Nguồn cà xanh thì đầy ấy mà! Đắt hay rẻ thì do mình chọn, kệ ai nói gì thì nói!

Skoda_Favorit

Xe container
Muốn lói gì thì lói em không chấp, nhưng xếp con bờ dồ 2019 của em cuối cùng là không có được. =)) =)) =))
Thì nó kém nhất thì lại phải bảo là OK nhất à8-x? Như vậy là không đượcX_X! Đổi con đứng trước nó 1 bậc không? E chịu thiệt chút chả sao!:D

cuckhoai

Xe tăng
À hóa ra Cụ là Min Mod! Welcome Cụ!:-h
Bộ của Cụ thế là cơ bản rồi! Sắm dụng cụ rang nữa là tự chủ! Nguồn cà xanh thì đầy ấy mà! Đắt hay rẻ thì do mình chọn, kệ ai nói gì thì nói!
Thế chính xác con bờ dồ 2019 nó nằm vị trí nào cụ? :D

cuckhoai

Xe tăng
Thì nó kém nhất thì lại phải bảo là OK nhất à8-x? Như vậy là không đượcX_X! Đổi con đứng trước nó 1 bậc không? E chịu thiệt chút chả sao!:D
Thôi em về nấu cơm, rửa bát, quét nhà cho mẹ đĩ. Chém với cụ mệt kinh. =))

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sao cụ không "ướp" như các cụ làm ướp chè sen ấy - em làm suốt :D

Em làm suốt - em còm ủ với cả quả Thị cơ - mùi cũng da dì phết đấy =))=))=))
Em đã từng cụ ạ. Cho 1 mẩu quế vụn vào khi xay. Thơm mùi quế thôi rồi, nhất là uống vào mùa đông.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thậm chí là cả xúc phạm nữa cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng