[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

đôthị

Xe hơi
Thưa Cụ, đấy là Panama Elida, El Burro. Em đợi 2 anh này từ năm ngoái đến giờ. Tin vui là sắp có hàng lại, cụ nào có nhu cầu mua thì mua chung. Giá khá cao, dự đoán 700k/kg hoặc hơn, do sau Covid.
Nhắc đến loại cà này em vẫn nhớ kỷ niệm về nó. Em được các cụ, các mợ chia sẻ và em được uống 1 tách đơn Panama El Burro, sau đó e lái xe đi. Chừng 10 phút sau đó, em ợ hơi vẫn đầy mùi mít chín. Khác với JBM, Bourbon Noir dịu dàng đằm thắm. El Burro mãnh liệt, tấn công, đúng kiểu gái Latin.
khi nào mua cụ cho em ké mua chung với nhé

Skoda_Favorit

Xe container
Hà nội cả tuần nay nóng quá, dự báo mấy ngày tới vẫn nóng nực nên là động lực để em pha Cold Brew đều đặn hơn! Chơi món này cũng có cái thú của nó. Hương vị cafe chiết xuất ra không cần nhiệt như pha espresso mà bằng nước lạnh cũng khác nhiều. Hương thơm ngai ngái, vị cũng chan chát nhưng khi uống đừng nuốt vội mà ngậm lâu hơn chút sẽ có hương vị xộc lên mũi rất dễ chịu! Ngồi phòng máy lạnh uống nó có thể không thấy hết thế mạnh của cafe pha kiểu này nhưng nếu ngồi phòng không máy lạnh hay ngồi ngoài trời nóng nhâm nhi cốc Cold Brew mới thấy thú và đã!
Tính em cầu toàn nên tìm mua đúng cà xanh chuẩn cho Cold Brew của 1 seller nổi tiếng trên eBay, may được free ship về nên giá thành cũng ổn. Được mix/blended bởi 5 loại cà khác nhau là Arabica Mexico, Kenya, Colombia, Brazil and Guatemala nên khi rang thì độ chín/mầu cũng khác nhau nhưng không quan trọng mà là hương vị của nó! Pha xong (nhỏ tí tách tầm 80-90' mới xong cho 600ml nước dùng 50g cà xay thô hơn pha espresso khoảng 5-7 size) và để tủ lạnh qua đêm, sáng cho vào Bình giữ nhiệt, trưa đến cơ quan mở nắp ra thì mùi thơm dễ chịu tỏa lên rất ngọt ngào vị mật ong lẫn vị bùi ngậy ngọt của loại kẹo caramel Alpenliebe của Argentina.
Link mua cà loại này:

E pha bằng Slow Drip của Hario!
Chia sẻ cùng cả nhà!

Mợ dayaolang cho chút review nhỉ? Em và nhiều cụ khác rất ngưỡng mộ khả năng thẩm định và miêu tả hương vị cafe của Mợ!

Chỉnh sửa cuối:

Kevin_N

Xe máy
Ơ :-oem sợ ăn Sầu riêng chính hiệu :((chứ cafe thoang thoảng mùi này khi xay thì lại quá OK ấy chứ:x! Lô sau ới em nhé!!!:-c
Em nghe các cụ tả mùi sầu riêng mà cũng háo hức quá. Các cụ đợt tới có order Panama thì cho em ké một chân với nhé.

Th4iNguy3n

Xe buýt

cuckhoai

Xe tăng
Hà nội cả tuần nay nóng quá, dự báo mấy ngày tới vẫn nóng nực nên là động lực để em pha Cold Brew đều đặn hơn! Chơi món này cũng có cái thú của nó. Hương vị cafe chiết xuất ra không cần nhiệt như pha espresso mà bằng nước lạnh cũng khác nhiều. Hương thơm ngai ngái, vị cũng chan chát nhưng khi uống đừng nuốt vội mà ngậm lâu hơn chút sẽ có hương vị xộc lên mũi rất dễ chịu! Ngồi phòng máy lạnh uống nó có thể không thấy hết thế mạnh của cafe pha kiểu này nhưng nếu ngồi phòng không máy lạnh hay ngồi ngoài trời nóng nhâm nhi cốc Cold Brew mới thấy thú và đã!
Tính em cầu toàn nên tìm mua đúng cà xanh chuẩn cho Cold Brew của 1 seller nổi tiếng trên eBay, may được free ship về nên giá thành cũng ổn. Được mix/blended bởi 5 loại cà khác nhau là Arabica Mexico, Kenya, Colombia, Brazil and Guatemala nên khi rang thì độ chín/mầu cũng khác nhau nhưng không quan trọng mà là hương vị của nó! Pha xong (nhỏ tí tách tầm 80-90' mới xong cho 600ml nước dùng 50g cà xay thô hơn pah espresso khoảng 5-7 size) và để tủ lạnh qua đêm, sáng cho vào Bình giữ nhiệt, trưa đến cơ quan mở nắp ra thì mùi thơm dễ chịu tỏa lên rất ngọt ngào vị mật ong lẫn vị bùi ngậy ngọt của loại kẹo caramel Alpenliebe của Argentina.
Link mua cà loại này:

Chia sẻ cùng cả nhà!

Mợ dayaolang cho chút review nhỉ? Em và nhiều cụ khác rất ngưỡng mộ khả năng thẩm định và miêu tả hương vị cafe của Mợ!
Mật ong thì nhà em có sẵn, để tối em mua thêm gói kẹo caramel Alpenliebe về thưởng thức cùng cà phê Cầu Đất xem sao rồi em bá cáo cụ nhá. :D

Skoda_Favorit

Xe container
Mật ong thì nhà em có sẵn, để tối em mua thêm gói kẹo caramel Alpenliebe về thưởng thức cùng cà phê Cầu Đất xem sao rồi em bá cáo cụ nhá. :D
Cà phê Cầu Trời còn chưa ổn thì Cầu Đất ăn thua gì Cụ! Mật ong nhà Cụ được chế biến từ vỏ cây ngâm đường phèn thì đảm bảo đủ vị ngai ngái thảo mộc và ngọt khé sẽ làm cho cốc cà của Cụ dậy mùi!:))

Studer

Xe tăng
Đàn ông mà sắm sửa bộ đồ ăn uống tử tế thế này là có vợ đảm :D
Emưng Vợ của Cụ
Mợ nhầm :>
99,9999 % các dụng cụ trên đây mà các lão này có đều lén lút tự sắm trên cơ sở sử dụng quỹ đen và khai gian khi bị Gấu truy vấn nguồn gốc xuất xứ x-(

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Mợ nhầm :>
99,9999 % các dụng cụ trên đây mà các lão này có đều lén lút tự sắm trên cơ sở sử dụng quỹ đen và khai gian khi bị Gấu truy vấn nguồn gốc xuất xứ x-(
Em nhìn thấy đằng xa có cả hộp cơm văn phòng kìa .Đâu phải mỗi ly cốc tách cà phê.
Các Cụ có sắm không xịn xò bằng phụ nữ một khiđã thích sắm sửa cho thú vui uống và ăn.
Em là điển hình.

đôthị

Xe hơi
Em nhìn thấy đằng xa có cả hộp cơm văn phòng kìa .Đâu phải mỗi ly cốc tách cà phê.
Các Cụ có sắm không xịn xò bằng phụ nữ một khiđã thích sắm sửa cho thú vui uống và ăn.
Em là điển hình.
Mình thì toàn sắm cho cả nhà

largo_kent

Xe tăng
Tính em cầu toàn nên tìm mua đúng cà xanh chuẩn cho Cold Brew của 1 seller nổi tiếng trên eBay, may được free ship về nên giá thành cũng ổn. Được mix/blended bởi 5 loại cà khác nhau là Arabica Mexico, Kenya, Colombia, Brazil and Guatemala nên khi rang thì độ chín/mầu cũng khác nhau nhưng không quan trọng mà là hương vị của nó! Pha xong (nhỏ tí tách tầm 80-90' mới xong cho 600ml nước dùng 50g cà xay thô hơn pha espresso khoảng 5-7 size) và để tủ lạnh qua đêm, sáng cho vào Bình giữ nhiệt, trưa đến cơ quan mở nắp ra thì mùi thơm dễ chịu tỏa lên rất ngọt ngào vị mật ong lẫn vị bùi ngậy ngọt của loại kẹo caramel Alpenliebe của Argentina.
Link mua cà loại này:

Chia sẻ cùng cả nhà!

Ôi cụ xay chỉ hơn cỡ espresso 5-7 cỡ thôi ạ? Vẫn trên máy Breville 820 phải không ạ? Hiện em pha drip em toàn xay cỡ 50 trên máy Breville 820

Studer

Xe tăng
Em là điển hình.
Lại nhầm phát nữa , cái hộp đó là đựng cà phê , lão ấy mua hơn 1 tr hàng hịn về khai mua taobao 150 k . hỏi mua cặp lồng thì bẩu không có tiền x-(

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
Em là điển hình.
Em vẫn nhớ nhà Mợ có hệ tủ bếp cực chuẩn :P ! Cả bộ hũ đựng gia vị nữa! Em có nhầm không nhỉ?:-?
Nắng nóng và kinh tế khó khăn nên phải mang cơm đấy Mợ! Ky cóp mấy đồng bạc lẻ mua ít cà để rang xay cho rẻ và tươi, sạch chứ đâu được như nhiều cụ khác số hưởng thấy đăng đâu đó tận 20-30 loại cà ngoại lận! GATO quá! Các cụ ấy có điều kiện quá!
Lại nhầm phát nữa , cái hộp đó là đựng cà phê , lão ấy mua hơn 1 tr hàng hịn về khai mua taobao 150 k . hỏi mua cặp lồng thì bẩu không có tiền x-(
Cụ sai nhé! Mợ ấy soi thì chuẩn rồi ạ! Hộp cơm mầu đen đen ấy Cụ!:D Phụ nữ đã soi thì ae mình chạyđằng trời Cụ ơi! Cụ đúng việc khai chỉ 1/2 giá mua đồ cafe!:((
Ôi cụ xay chỉ hơn cỡ espresso 5-7 cỡ thôi ạ? Vẫn trên máy Breville 820 phải không ạ? Hiện em pha drip em toàn xay cỡ 50 trên máy Breville 820
Cold Brew em nâng lên tầm 22 so với 14-15 khi pha Espresso! Pha Pour Over thì em để tầm 25-30! Máy B820!

cuckhoai

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng