[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

kenshire

Xe tăng
Cà này hôm nhờ bác Shares ship hộ, em rang xong cũng đã nói là có mùi robusta, nhưng em rất thích loại này vì có mùi hoa quả, như mùi mít ấy, uống rất cân bằng, hậu vị ngọt lâu, body dày, rất hợp espresso.
mùi mít, sầu riêng, khi mở hộp ra hương thơm sực nức bay lên. Nhưng hình dáng hạt thì giống robusta thật. Lượng caffein cũng nhiều

Skoda_Favorit

Xe container
Cà này hôm nhờ bác Shares ship hộ, em rang xong cũng đã nói là có mùi robusta, nhưng em rất thích loại này vì có mùi hoa quả, như mùi mít ấy, uống rất cân bằng, hậu vị ngọt lâu, body dày, rất hợp espresso.
Gớm Cụ tả làm em thấy tò mò! :P
Mùi mít chín thì có loại Panama gì đó cực kỳ rõ rệt khi mở hộp đựng ra, ngào ngạt luôn! Khi xay lại thoảng qua mùi Sầu riêng! Mùi vị ông này phức tạp quá>:)! Uống thì hương vị ngào ngạt, body dầy dặn! Giờ chả biết mua loại này ở đâu Cụ Studer kenshire nhỉ?:-?

ragdoll

Xe buýt
Ranh giới giữa việc bày tỏ/chia sẻ quan điểm sở thích cá nhân với việc mỉa mai/công kích quan điểm của người khác thường rất mong manh. Em thực lòng mong muốn các bác vui vẻ hòa nhã với nhau; theo đuổi đam mê của mình và tôn trọng sở thích (vô hại) của người khác.
E vừa mua cái Dosing Funnel có 90k cả ship, loại này có 4 hạt nam châm nhỏ giúp giữ chắc vào rổ lọc rất tiện. Bác nào chưa có thì mua nhanh ạ https://shopee.vn/product/140746638/4134692661?smtt=0.0.9

Skoda_Favorit

Xe container
Ranh giới giữa việc bày tỏ/chia sẻ quan điểm sở thích cá nhân với việc mỉa mai/công kích quan điểm của người khác thường rất mong manh. Em thực lòng mong muốn các bác vui vẻ hòa nhã với nhau; theo đuổi đam mê của mình và tôn trọng sở thích (vô hại) của người khác.
E vừa mua cái Dosing Funnel có 90k cả ship, loại này có 4 hạt nam châm nhỏ giúp giữ chắc vào rổ lọc rất tiện. Bác nào chưa có thì mua nhanh ạ https://shopee.vn/product/140746638/4134692661?smtt=0.0.9
Hay quá nhỉ! Em lại lại vừa mua 2 cái rẻ hơn nhưng kg có nam châm ntn! :(( :(( :((

Mr.star

Xe tải
Mùi mít chín thì có loại Panama gì đó cực kỳ rõ rệt khi mở hộp đựng ra, ngào ngạt luôn! Khi xay lại thoảng qua mùi Sầu riêng! Mùi vị ông này phức tạp quá>:)! Uống thì hương vị ngào ngạt, body dầy dặn! Giờ chả biết mua loại này ở đâu Cụ Studer kenshire nhỉ?:-?
Khả năng cùng giống đó bác, vì Panama họ canh tác thêm giống cà phê Arabica Java nữa.

BMW 6688

Xe tăng
cá nhân em đồng ý với quan điểm này của cụ... :x :x :x Em cũng theo cụ đặt hàng òi... :bz :bz :bz

Chỉnh sửa cuối:

cuckhoai

Xe tăng
Cụ cứ vẽ, tối qua em vừa uống cà vừa ăn mít. Nên cảm giác đậm đặc mùi mít luôn. =)) =)) =))

Th4iNguy3n

Xe buýt
Thưa bác , đúng ra em không định trả lời vào những còm này , nhưng vì bác đã quote đích danh nên em biên vài dòng vì em thấy bác theo dõi tất cả các thớt về cà khá lâu
Trước hết bác có bao giờ tự hỏi mình rằng , tại sao mỗi cái chủ đề uống cafe nho nhỏ mà trên OF tồn tại các thớt khác nhau , đặc biệt sinh ra cái thớt này , chỉ trong một thời gian ngắn có khá nhiều thành viên tương tác ? ngoài vấn đề chuyên môn còn có gì khác ?
Nếu bác trả lời xác đáng câu hỏi trên về nguyên nhân và tốt hơn nữa chỉ luôn chỉ ra được đích danh những con người cụ thể thì em xin ngậm mồm không nói thêm câu nào
Nếu khả năng đọc hiểu của bác là bình thường thì bác sẽ thấy những người hay tương tác trong thớt này không hề có mục đích lập thớt để công kích cá nhân , họ chỉ chia xẻ đam mê đích thực của mình và trong một vài hoàn cảnh nhắc lại quá khứ
Các thành viên trên thớt này cũng chia xẻ kinh nghiệm mua bán cà , mua bán máy , chia xẻ kinh nghiệm sử dụng , sửa chữa , nâng cấp ...lựa chọn máy móc phục vụ thú chơi , em đảm bảo rằng bác có đi hết cái đất Sài Gòn nhà bác cũng không có nhóm nào tương tự
Cầm bằng , bác chỉ đưa ra những phản ứng mang tính cá nhân tự cho mình quyền phán xét câu chữ người khác , e rằng mọi người sẽ thấy bài của em đã đánh trúng tim đen của bác . Thường thường người ta nói với những thể loại mạt hạng , im lặng là khinh bỉ , em xin mạn phép ngừng tương tác ở đây
Bá cáo
Vâng, cảm ơn câu trả lời của bác cho thắc mắc của em.

Studer

Xe tăng
Dòng Panama theo cảm nhận của em dày dặn , quyện và ngậy , nó mạnh mẽ , có sức quyến rũ riêng với hương thơm thiên về các loại quả chín , trong đó khá gần với mùi thơm quả mít Tố nữ lúc lại phảng phất mùi Sầu riêng , cà càng nổi tiếng , hương càng ngọt đậm
Với Ethiopia lại có hương thơm ngát ,dịu dàng nhưng quý phái , hương thơm hơi hướng của các loài hoa nên cũng có sức quyến rũ riêng , đánh gục nhiều tín đồ nghiện cà
Bởi cụ sợ mùi Sầu riêng nên em và cụ khác không dám giới thiệu Panama đến cụ cho đến khi cụ tập được vụ ăn sầu riêng , lúc đó sẽ có đơn hàng ngay và luôn cho cụ
Bá cáo :D

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
Dòng Panama theo cảm nhận của em dày dặn , quyện và ngậy , nó dày dặn ,mạnh mẽ , có sức quyến rũ riêng với hương thơm thiên về các loại quả chín , trong đó khá gần với mùi thơm quả mít Tố nữ lúc lại phảng phất mùi Sầu riêng , cà càng nổi tiếng , hương càng ngọt đậm
Với Ethiopia lại có hương thơm ngát , nhẹ nhàng nhưng quý phái , hương thơm hơi hướng của các loài hoa nên rất quyến rũ , đánh gục nhiều tín đồ nghiện cà
Bởi cụ sợ mùi Sầu riêng nên em và cụ khác không dám giới thiệu Panama đến cụ cho đến khi cụ tập được vụ ăn sầu riêng , lúc đó sẽ có đơn hàng ngay và luôn cho cụ
Ơ :-oem sợ ăn Sầu riêng chính hiệu :((chứ cafe thoang thoảng mùi này khi xay thì lại quá OK ấy chứ:x! Lô sau ới em nhé!!!:-c

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ cứ vẽ, tối qua em vừa uống cà vừa ăn mít. Nên cảm giác đậm đặc mùi mít luôn. =)) =)) =))
Hehe! Cà pha bằng Classic Pro (ranking mới nhất là cuối bảng của dòng máy Gaggia gia đình>:)) thì còn đâu mùi vị nên Cụ phải phối với mít (mít ăn nhé=))) nhể?:D

đôthị

Xe hơi
Dòng Panama theo cảm nhận của em dày dặn , quyện và ngậy , nó mạnh mẽ , có sức quyến rũ riêng với hương thơm thiên về các loại quả chín , trong đó khá gần với mùi thơm quả mít Tố nữ lúc lại phảng phất mùi Sầu riêng , cà càng nổi tiếng , hương càng ngọt đậm
Với Ethiopia lại có hương thơm ngát ,dịu dàng nhưng quý phái , hương thơm hơi hướng của các loài hoa nên cũng có sức quyến rũ riêng , đánh gục nhiều tín đồ nghiện cà
em hóng ké đơn hàng của cụ :D

kenshire

Xe tăng
Thưa Cụ, đấy là Panama Elida, El Burro. Em đợi 2 anh này từ năm ngoái đến giờ. Tin vui là sắp có hàng lại, cụ nào có nhu cầu mua thì mua chung. Giá khá cao, dự đoán 700k/kg hoặc hơn, do sau Covid.
Nhắc đến loại cà này em vẫn nhớ kỷ niệm về nó. Em được các cụ, các mợ chia sẻ và em được uống 1 tách đơn Panama El Burro, sau đó e lái xe đi. Chừng 10 phút sau đó, em ợ hơi vẫn đầy mùi mít chín. Khác với JBM, Bourbon Noir dịu dàng đằm thắm. El Burro mãnh liệt, tấn công, đúng kiểu gái Latin.

xebo

Xe bò ! ©
Đề nghị các cụ tập trung vào chuyên môn đi ạ, tránh những cmt kê kích cá nhân gây mất hòa khí trên OF.
Sau một thời gian chờ đợi, máy xay của em đã về đến nơi. Sáng nay pha cho cụ bà nhà em tách này, thêm chút sữa cho bà uống nóng. Xong bà hỏi sao pha máy này nó lại ngon hơn pha bằng cái ấm cũ (ấm moka) !!! :P
Hạt Mokka Cầu Đất.

Em hài lòng với bộ gear này.

cuckhoai

Xe tăng
Hehe! Cà pha bằng Classic Pro (ranking mới nhất là cuối bảng của dòng máy Gaggia gia đình>:)) thì còn đâu mùi vị nên Cụ phải phối với mít (mít ăn nhé=))) nhể?:D
Em uống cà nội nó quen rồi, thấy các cụ nói uống cà có mùi mít nhưng em chả thấy mùi gì. Vì vậy em ăn kèm với mít cho ló da cái mùi mít. =)) =)) =))

kenshire

Xe tăng
Em uống cà nội nó quen rồi, thấy các cụ nói uống cà có mùi mít nhưng em chả thấy mùi gì. Vì vậy em ăn kèm với mít cho ló da cái mùi mít. =)) =)) =))
về lâu dài thì nên mua hoa quả sấy khô, cho một ít vào xay kèm cà phê, uống vừa heo thì, o gà ních, lại dậy mùi thơm

kenshire

Xe tăng
có cụ nào ở HN đặt mua chung ko ạ, đỡ tiền ship

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ không "ướp" như các cụ làm ướp chè sen ấy - em làm suốt :D

Em làm suốt - em còm ủ với cả quả Thị cơ - mùi cũng da dì phết đấy =))=))=))

Trạng thái
Thớt đang đóng