Cá lăng Việt trì!

mightyman198x

Xe tải
haha.

Cám ơn các cụ đã chỉ bảo.

Đọc từ đầu đến cuối -> VT có nhiều nơi thú vị ghê.

f1_hn

Xe container
Nhà Phiến Hoan chỉ cho quan chức ở tỉnh tiếp khách Trung ương bằng tiền chùa thôi, dân ai dám vào. Nếu tôi nói sai chết liền.
Còn bảo đi ăn cá 49kg chân dài đến nách thì VT nhiều vô khối, khu vực ABC là viết tắt của 3 khách sạn (Á Đông, Bảo Châu, Cầu Tây) ở cuối thành phố nằm trên đường đi Đền Hùng.
Thành thật chia buồn với chủ topic!
Thổ dân có khác, thông tin chuẩn phết nhờ!

Cụ có thể vào quán cá Hạc Trì (ngay cạnh quán cá Bờ Sông - trang 1 thớt này), tuy nhiên vẫn phải tự chọn cá, cân cá, thỏa thuận giá và nên giám sát. Tuy nhiên, về giá thì chắc cũng sẽ cao đấy. Ngoài ra, có 1 số lựa chọn khác như Lang Liêu, Thái Bình 2 (khu Trầm Sào), Thái Bình 1 (Nông Trang), 2 quán gì đó ngay 2 bên chân cầu Việt Trì... Tuy nhiên, cá Lăng không phải lúc nào cũng sẵn có và cũng không phải là có xuất xứ ở VT.
Bọn đi ctac trên VT thường hay ăn ở Thái Bình 2 hoặc Lang Liêu...nấu nướng cũng đc, giá cả hợp lý ;)

terracan

Xe hơi

Shara

Xe máy
Em cũng được mời ăn một lần ở Việt Trì cá Anh Vũ, lâu rồi chẳng nhớ ngon ko nữa:(

cerato08

Xe điện
bọn dã man

hungtl

Xe máy
Nói chung đi ăn uống ở đâu cứ hỏi thổ địa anh em trên OF là tốt nhất, chứ không cẩn thận thành thái giám với chúng nó hết!

hcmt

Xe điện
Năm ngoái e cũng đi việt trì. ăn ở quán bè trên sông, quán rất rộng, ăn rất ngon nhưng cong vắng khách, hình như là của một doanh nghiệp tương đối lớn. Em quên mất tên quán rồi. Khi về còn được tặng đĩa giới thiệu về nhà hàng.

quanganh999

Xe buýt

Hôm trước có việc cùng mấy người bạn đi qua Việt trì, nghe Việt trì có món cá Lăng nổi tiếng
em kỳ công hỏi đường vào tận nơi: Từ Hà nội lên qua cầu Việt trì rẽ trái đi qua đường tầu khoảng 2Km thì gặp cái biển to tướng "Quán Cá Bờ Sông1" 11h trưa mà chẳng có xe nào, một mình em một bãi ko sợ va chạm với ai (sau mới biết dại) cũng vì sỹ diện và mải buôn nên cậu tiếp viên giục gọi món + tư vấn thì em cứ những món Nướng, Hấp, Xôi ruốc cá là em gật.
sau khi chơi hết 1 đĩa su hào luộc + 4 chai bia, 4 người ngồi chờ tiếp 20' nữa thì đĩa nướng đc đưa lên 3 khoanh nhìn như cá trắm cỏ + bát nước mắm tỏi và sau tuần bia nữa và 20' thì có món hấp đưa lên 1 đĩa 4 khúc (may quá chẵn chia) và 1 đĩa xôi lạc + 1 đĩa ruốc cá!!! 4 cụ nhìn nhau đành gọi thêm đĩa xôi nữa cho ấm bụng đứng dậy gọi thanh toán mới tá hỏa:
600.000 đ 1 đĩa cá hấp 4 khúc !
400.000 đ 1 đĩa cá nướng 4 khúc (trông như cá trắm)
160.000 đ 2 đĩa xôi lạc (một đĩa chỉ bằng 1 bát úp)
85.000 đ 1 đĩa (như đĩa nước chấm) ruốc cá (má ơi!!! . . . vãi lái)
Vị chi nà: 1.245.000 đ cho 2 đĩa cá và 2 đĩa xôi + ruốc cá chưa kể bia mà đâu có đc no vì 4 người chia nhau 2 "bát" xôi lạc
Bấm bụng trả tiền, ra xe mới hiểu mình ngơ ngáo, mới hiểu sao bãi chẳng có xe.
Về Hà nội Search trên mạng thì ra thế lày: (em mạn phép copy y chang lên đây cho các cụ tiện bề soi sét)

thôi thì cũng tại mình:
1/ Thấy vườn "không nhà trống" mà vẫn cố tình xông vào cho nó chém.
2/ Mải buôn nên không hỏi giá trước khi gọi món để nó có cơ hội chặt.
3/ Không có tinh thần chiến đấu (mồm) nên đành để cho nó lột.
âu cũng là tại mình trách ai !!! em không mang súng nên phọt cái Card lên để cụ nào đi sau biết đường mà tránh. Mong có cụ nào đi sau thì tránh cái "vũng" này.

Gặp bài hay trên báo mời các cụ đọc và xem ảnh con cá lăng
Cá lăng kho khóm - đặc sản miền Tây mùa nước nổi
http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Ca-lang-kho-khom--dac-san-mien-Tay-mua-nuoc-noi/69218

haivanphe

Xe container
Hik, chém ác thật đấy.

hoangvoila

Xe tăng
Em không quen biết gì nhà này nhưng đã từng ăn ở Quán cá bờ sông (em không nhớ chính xác đúng quán của cụ chủ không, cụ vào so sánh lại mô tả của em xem nhé) không dưới 10 lần nên có vài dòng chia xẻ:

Quán cá bờ sông (hình như là 2, không phải 1 như cụ chủ), có khuôn viên cực đẹp và rộng. Ông chủ là dân chơi cây cảnh, vườn của ông ý cực rộng và trị giá đống cây cảnh ở đấý dễ chừng đến hàng trăm tỷ. Em ko chơi món này nhưng nhìn mấy gốc lộc vừng già tuổi còn mê thôi rồi.

Cá ở đây đều tươi nguyên con, giá tính theo kg bao gồm toàn bộ các khâu chế biến. Thông thường, nhà em đi 5-7 người toàn gọi khoảng 1 con 3kg, chế biến đủ món thì gồm: Nướng, hấp, lòng xào thì là và canh chua (món ruốc cá cụ chủ nói nghe cũng lạ). Trung bình cá Lăng hoặc Chiên hiện vẫn duy trì 5-600k/kg.

Cá nhà này chỉ có Lăng, Chiên, nheo, cá quả và cá chép cũng có nhưng rất ít vì họ bảo hầu như ko mấy khi có khách gọi.

Cái ấn tượng là nhà này nó chế biến chuyên nghiệp lắm ạ, em đã thử bấm giờ vài lần, thấy nó chính xác giờ lắm. Cứ thỏa thuận bắt con cá nào lên, đúng 10 phút sau là có món lòng xào, 1-2 phút sau thì hấp và 5 phút sau là có món nướng. Canh chua mang lên sau cùng. Nói chung là ngon, nghĩ lại thấy thèm Noel này nhà em lại phải kéo quân lên đấy làm một bữa.

Đôi điều chia xẻ với cụ chủ, tí em tìm lại ảnh em chụp ở đây pót cho cụ tham khảo xem đúng không nhé

hoangvoila

Xe tăng
Quên là ở đây em vào lúc nào cũng đông xe lắm nhé, không cứ dân Hà Nội mà dân địa phương cũng rất đông. Lúc nào phía sau vườn cũng có ít nhất khoảng 20-30 xe đỗ thoải mái. Vườn rộng vài hecta, có hồ rất to view đẹp, nuôi cả vịt (nhưng cho đẹp chứ ko thịt).

Cụ chủ xem có đúng quán này không nhé. Em lục mãi trên FB mới ra được 1 cái ảnh này (lake view)

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Hôm em đi Buôn Đôn, cũng gọi 1 bát canh cá Lăng. Ở trong có 2 con cá bằng cườm tay (:D), thịt cá màu vàng vàng, đầu to, thịt chắc chắc. Giá chưa đến 200k. Hôm gọi 1 con gà mía nướng + Cơm lam + 1 đĩa rau muống xào tỏi tổng chưa hết hơn 500 tí xíu. Em ới đi hôm 30/4 năm nay. Không biết có phải cá lăng xịn không nhưng nhìn cũng giống :D Ăn ko có ấn tượng gì quá đặc biệt cả. hề hề
Chia buồn chủ thớt

trentungcayso

Xe tăng
Cá lăng nhà hàng bây giờ phần lớn là cá nuôi mà vẫn chém giá cá sông, còn cá sông hịn thì ít lắm, có cũng không đến lượt khách vãng lai đâu.