[Funland] CA giỏi thế - Vụ cướp Sacombank

baba77

Xe tăng
Giờ thằng nào đi cướp NH xong lên OF mở thớt nhờ các cụ vẽ cách đào tẩu chắc thoát. Công nhận ofer đỉnh của chóp. 😂

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Cụ làm việc này mất bao lâu ạ? Cụ làm thế nào xác định sim nào chính chủ? Cụ làm thế nào nếu nó dùng số của bạn gái nó (loại bỏ giới tính nữ), hay nó là người ở gần đó luôn (đăng kí thường trú gần đó)? Cụ chỉ dựa vào cảm tính đúng không ạ?
Mất 2 phút với Excel 🤣, nếu lọc chưa ra đối tượng tình nghi thì có thể gia giảm điều kiện để lọc tiếp.

quandaica2001

Xe tải
Thực tế ngoài đời một con người để lại nhiều dấu vết lắm,cả ngoài thực tại lẫn trên mạng,nên xx họ có nhiều nghiệp vụ để điều tra.
Không giống như phim,một con người ẩn danh hoàn toàn trong xã hội,điều này chắc ngoài đời là không thể.

LongLH

Xe điện
Mất 2 phút với Excel 🤣, nếu lọc chưa ra đối tượng tình nghi thì có thể gia giảm điều kiện để lọc tiếp.
Mãi mới có cụ nói tương đối chuẩn về việc lọc. Họ có phần mềm chuyên biệt để lọc- ai đi lọc thủ công mà bao nhiêu cụ lo hão. Máy nó chạy nhiều tham số, mấy giây là có một kết quả.

losedow

Xe tải
Mãi mới có cụ nói tương đối chuẩn về việc lọc. Họ có phần mềm chuyên biệt để lọc- ai đi lọc thủ công mà bao nhiêu cụ lo hão. Máy nó chạy nhiều tham số, mấy giây là có một kết quả.
Lại thêm cụ nữa à, cảnh sát online nhiều thật, OF đúng là rồng cuộn hổ ngồi. Vậy cụ trả lời giúp em mấy câu này xem nào:
Điều kiện lọc là gì? Dựa vào đâu để đưa ra điều kiện đấy? Dựa vào đâu để khẳng định bọn nó liên lạc với nhau khi nào, ở vị trí nào, dùng trạm bts nào?

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Lại thêm cụ nữa à, cảnh sát online nhiều thật, OF đúng là rồng cuộn hổ ngồi. Vậy cụ trả lời giúp em mấy câu này xem nào:
Điều kiện lọc là gì? Dựa vào đâu để đưa ra điều kiện đấy? Dựa vào đâu để khẳng định bọn nó liên lạc với nhau khi nào, ở vị trí nào, dùng trạm bts nào?
Nó đâu cần liên lạc mà vẫn kết nối với trạm mà bác.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Thuê xe oto để trốn nã mới đỉnh chứ =))
Đố ông nào thuê xe ko lộ mặt. Ít nhiều cũng có manh mối luôn rồi. Căn bản ở mình ko có tội phạm công nghệ cao đi cướp nh. Toàn bọn ất ơ. Chứ trình cỡ anh Quảng hói mà làm 1 vụ thì cũng nhức nách, khó tìm.

Thích Nói Phét

Xe điện
Đưa tin không chính xác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

cha biet chi

Xe điện
Có hợn 1 tỉ thì đang bao nhiêu tiền đâu.đội này vẫn tính chưa kỹ rồi.

Vomoicuoi

Xe tăng
"Hội những người vỡ nợ' trên Fb thì chắc chắn bên An ninh người ta theo dõi rồi. Vậy mà mấy của nợ thành viên rủ nhau lập nhóm đi cướp nữa thì thôi chả buồn lói ! :))
Chưa chắc công an đã đủ người để theo dõi những nhóm fb này đâu cụ , vì còn hàng nghìn nhóm họ khác nhau

losedow

Xe tải
Nó đâu cần liên lạc mà vẫn kết nối với trạm mà bác.
Cụ bắt nó bật điện thoại khi không có nhu cầu liên lạc ạ? Nếu nó tắt hay thậm chí không dùng điện thoại thì cụ vẫn cặm cụi ngồi lọc mấy chục nghìn người đi qua đi lại có kết nối với cái trạm đấy ạ?

Chu An

Xe điện
Hồi 2009, khi phải trông đám thợ lúc xây nhà thì em mất 1 cái đt. Lúc đó, tại chỗ có 2 tốp thợ khoảng gần 30 người của bên đóng cọc làm móng và đội thợ điện nước. Biết là báo xxx cũng chẳng tích sự gì nên em lẳng lặng để trôi thêm 2 hôm. Sáng hôm thứ 2, em cầm CMND lên mobifone báo mất máy và nhờ bên đó trích xuất xem trong 2 ngày trước có phát sinh cuộc gọi không. Sau 10p, em nhận đc 1 danh sách khoảng 5-6 số đt, trong đó có 1 số máy bàn ở Vĩnh Phúc. Em ưu tiên gọi đến số máy bàn này trước vì đoán có thể đó là số người thân của nghi phạm và cũng ngay lúc này em loại đc tốp thợ điện nước vì tốp này quê Bắc Giang.

Gọi đến, em bịa với nội dung muốn thuê 1 đội thi công móng cọc thì nhận đc ngay câu trả lời " cháu Thành lại đang làm công trình ở tỉnh xyz rồi anh ạ". Người quê thật thà, thấy có việc làm cho con cháu là khai tuốt tuột, kể cả thông tin cho biết đây là nhà bạn gái sắp cưới của cháu Thành chứ k phải là nhà cháu nó. Khai thác trúng mỏ vàng nên em yên tâm đến công trình, mời 2 ông chủ thầu đến hỏi 1 lần nữa. Cả 2 ông đều thề sống thề chết là nhân viên của mình trong sạch vì đều là thân tín. Ông thầu móng cọc còn đập cái đt đen trắng trước mặt em và thề:

- nếu là thợ của anh, anh thề không nhận tiền công hơn 1 trăm triệu.

Chờ thế, em bảo:

- cả 2 anh gọi hết công nhân ra đây.

Thế là bọn nó lũ lượt kéo ra. Em đứng giữa công trình, nói rất to:

- thằng Thành đâu?

Không nghĩ bị tóm dễ thế nên thằng ku Thành run rẩy bước lên. Em hỏi tiếp:

- điện thoại của anh đâu?

- nó bảo : cháu cắm ở Hải Dương ạ

Nghe đến đấy, ông cai móng cọc vật ra đất khóc thảm thiết rồi túm lấy thằng Thành đấm đá túi bụi. Em bảo:

- tôi đi ăn cơm, chiều về nói chuyện.

Về đến nơi thì thấy thằng ku bị trói ở cái cột trong xưởng, tất cả thợ thuyền ngồi im thin thít. Ông cai thì ôm tay em luôn miệng "anh lạy em, em xử lý thế nào thì cho a biết với". Nghĩ cũng thấy thương nên sau khi dọa nạt các kiểu (vì công trình còn kéo dài cả năm) nên em bảo nhỏ ông cai :

- a lấy đt về cho em, em bỏ qua cho. Nhưng vẫn phải đe bọn này thật ác liệt chứ k thì chết dở có ngày.

Và em lấy đc đt nguyên vẹn, thậm chí còn k cần cả khóa sim nữa.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Cụ bắt nó bật điện thoại khi không có nhu cầu liên lạc ạ? Nếu nó tắt hay thậm chí không dùng điện thoại thì cụ vẫn cặm cụi ngồi lọc mấy chục nghìn người đi qua đi lại có kết nối với cái trạm đấy ạ?
Lọc chỉ vài phút thôi bác ạ, như cướp khoảng 10h thì lọc kết nối từ thời gian 8h -11h, khoảng mấy trăm người ( loại trừ các trường hợp thường xuyên kết nối). Rà tuyến đường mà nó đi qua trạm khác qua camera giao thông từ thời gian nó đi qua là có ngay số điện thoại nó nếu nó dùng điện thoại. Ở đây nói nó dùng Telegram tức là nó có sim 4g để vào mạng rồi.