[Funland] CA giỏi thế - Vụ cướp Sacombank

losedow

Xe tải
Lọc chỉ vài phút thôi bác ạ, như cướp khoảng 10h thì lọc kết nối từ thời gian 8h -11h, khoảng mấy trăm người ( loại trừ các trường hợp thường xuyên kết nối). Rà tuyến đường mà nó đi qua trạm khác qua camera giao thông từ thời gian nó đi qua là có ngay số điện thoại nó nếu nó dùng điện thoại. Ở đây nói nó dùng Telegram tức là nó có sim 4g để vào mạng rồi.
Cụ xem phim quá 180 phút mỗi ngày rồi. Các cụ bên nhà mạng với bên cơ quan điều tra mà đọc thấy thì cười vỡ bụng mất.

VCHDHN

Xe container
Bị bớ nhanh thế thì kế hoạch của bọn này không tỉ mỉ như CA nói rồi :))

alceste

Xe điện
Cụ xem phim quá 180 phút mỗi ngày rồi. Các cụ bên nhà mạng với bên cơ quan điều tra mà đọc thấy thì cười vỡ bụng mất.
Em tắt quảng cáo nên ấn nhầm votka cụ. Về cơ bản em hoàn toàn ko đồng ý với quan điểm của cụ.
Nghiệp vụ điều tra nó no đơn giản như the đâu.
Kể cả công an hộ tịch, quản lý hành chính, từ hồi chưa có tin học hóa, những năm 80, đã có hệ thống quản lý bằng thẻ có đục lỗ rồi, sort như excel luôn dù vẫn phải thủ công.

lamhaha191

Xe điện
Tự nhiên có tiền trả nợ lung tung thì …

edorado

Xe tăng
Sai!
Bộ đàm mới là cái dễ khoanh vùng và bảo mật kém nhất.
Góc khác thì mấy thằng vẫn dốt. Đúng ra là phải lo thủ tục xuất cảnh trước,đi đường tiểu ngạch như bác trên nói,và phải dành time,đi lại dăm lần rồi cướp phát xong tẩu thì cơ hội thoát lớn hơn.
Em nghĩ lúc cướp thì không lộ nhưng lúc khảo sát bị lộ, trích lại cam nên phát hiện được

datbq

Xe tải
Cụ nào đã, đang làm ngân quỹ ngân hàng là hiểu ngay tại sao cướp ngân hàng lại bắt nhanh thế trong khi các thể loại cướp khác thì tốn thời gian hơn nhiều hoặc thậm chí là không bắt được

Sonduong.BMV

Xe container

formen

Xe lăn
những shiper thần thánh, có thể biến hoá rất nhiều nghề từ cướp cho đến ... bắt cướp.

Cụ Nicolas

Xe buýt
Cụ nào đã, đang làm ngân quỹ ngân hàng là hiểu ngay tại sao cướp ngân hàng lại bắt nhanh thế trong khi các thể loại cướp khác thì tốn thời gian hơn nhiều hoặc thậm chí là không bắt được
Cọc tiền nó có định vị hả cụ ?

Lập Địa

Xe máy
Bọn nó dùng sim rác, hủy điện thoại sau khi cướp đó cụ.
Chắc không thoát được, sim sẽ có vết điểm cuối (bank) và bắt sóng các trạm có đi qua (truy từ lúc bắt sóng khi lắp vào máy), số sim nào hoạt động tại bank thời điểm đó, nghiệp vụ truy là ra thôi.

Ba Kích Rừng

Xe điện
chắc bọn này để lại dấu vân tay nên mới bị phát hiện nhanh như thế chứ.
Trong người cầm điện thoại đó cụ... Cứ để điện thoại trong người là nhà mạng nó khoanh vùng được cái sim nào trong thời gian đấy lảng vảng ở khu vực đấy.. lọc một lúc là ra ngay...

Ối Giời Ơi

Xe tăng
CHưa năm nào nhiều vụ cướp ngân hàng như năm nay
Nếu e là thống đôc ngân hàng e sẽ ra lênh cho mỗi chi nhánh ngân hàng sẽ phải có 1 cọc tiền mồi có nhét định vị ở giưa , cọc tiền này luôn để trong két . Để khi nào chẳng may có cướp sẽ đưa tiền cùng cọc tiền mồi . Với tình hình cướp liên tục xẩy ra như này thì đây là giải pháp hữu ích mà k tốn quá nhiều chi phí :))

Chỉnh sửa cuối:

VuNgoanMuc

Xe điện
Cụ mợ nào có ý định thì em có lời khuyên đi học một lớp hóa trang trước. Mỗi ngày một hình dáng một khuôn mặt.

kduc

Xe Cứu Trợ
Cớp ngân hàng, bắt cóc, giết người hàng loạt joawcj man rợ là cái có thể gây bất ổn xã hội hoặc đổ vỡ dây chuyền nên xxx vào cuộc với 100% công suất và phá nhanh lắm.

phuongmit

Xe cút kít
Thưa vs cụ, để đi 1 lệnh thì phải có bên nữa duyệt thì tiền ms đi :))
Ngồi đợi các em ấy bấm và duyệt thì chắc như mấy thằng cướp nó cướp 1 vòng, rồi quay lại làm vòng nữa...mấy em chưa xong lệnh, tiền vânc chưa đi ;))
Nhiều cụ tả kiểu chưa mua bít coi ở VN bao giờ, nghe cứ như đi hút nhờ thuốc lào ngoài quán nước ;))

cutic

Xe buýt
Việc lần số điện thoại nó không dễ như các cụ tưởng đâu ạ. Có cụ bảo qua imei, có cụ bảo bts, nhưng khi bắt tay vào làm mới ngã ngửa ra.
Ví dụ trường hợp này: em mua hai cái sim rác, mua hai cái điện thoại cũ đã từng lắp nhiều sim khác nhau của các đời chủ cũ, khi mua có đeo khẩu trang, kính mũ.
Liệc lạc xong em tắt nguồn, tháo sim ném cả điện thoại lẫn sim xuống sông Hồng.
Các cụ check được các thông tin sau:
Cùng thời điểm và trước sau khi xảy ra vụ cướp, tại trạm bts gần ngân hàng có 3 nghìn số điện thoại liên lạc.
Nghi phạm mặc áo đen, quần đen, đeo khẩu trang, đội mũ.
Bằng một cách thần kỳ nào đó mà em chưa tưởng tượng được ra, các cụ loại trừ 3 nghìn số điện thoại và xác định được số của nghi phạm.
Tra được: Sim mua tại cửa hàng X, địa chỉ tại đây, thậm chí check cam thấy cả người mua đội mũ đeo khẩu trang.
Qua imei, tra được trước đó điện thoại đã từng lắp 10 sim khác, tìm từng người, xác nhận không phải.
Tra tiếp được biết điện thoại được mua bán tại Đặng Dung, hình ảnh nghi phạm vẫn tương tự.
Vậy, đến bây giờ các cụ làm gì để yiếp tục điều tra theo hướng điện thoại, sim, imei, bts nữa ạ?
Cụ tắt máy vứt sông là lạy ông con ở bụi này rồi.
Nhà mạng có 2 thông số cơ bản: imei máy, và ID thuê bao, là số ĐT đó.
2 thông số này sẽ nắm đc máy sử dụng từ bao giờ, sim kích hoạt lúc nào, hiện giờ đang ăn sóng bts nào, sector nào,...
Cụ liên lạc xong off ngay thì lại thành thò đuôi ra ah.
Mọi truy vấn trên data nó dùng code với mấy cái if, if thì khoanh vùng được tất chứ có phải xuất ra excel mà filter như cụ nào ấy nói đâu.

badungc4

Xe tải
Lên mạng 1-3tr full tài khoản ( sdt , cmt , full hạn mức luôn )
Thế cụ dùng stk nào để thanh toán mấy stk kia :))
Mấy cái stk đó có trong list nhà cung cấp hết cụ à ;)). Thị trường chợ đen các a ý lại càng dễ nắm bắt

Mr.Alo

Xe lăn
giò
Thế cụ dùng stk nào để thanh toán mấy stk kia :))
Mấy cái stk đó có trong list nhà cung cấp hết cụ à ;)). Thị trường chợ đen các a ý lại càng dễ nắm bắt
Thiếu gì cách hả cụ , bắn lên chợ mua coin chẳng hạn :))