Tin tức BYD lên kế hoạch mở nhà máy ô tô điện Trung Quốc tại Việt Nam

poiuy

Xe ba gác
Em gọi grab đầu tiên là hỏi xe gì. Điện thì thôi, cũng nhắn luôn xe sạch thì em mới ngồi.
Cụ không đi thì phải hủy cuốc, mà hủy nhiều sẽ không còn nhận ưu đãi của Grab nữa.

poiuy

Xe ba gác
Uber bên nước ngoài gọi được cả xe xăng và xe điện, hiện tại xe điện có giá vẫn cao hơn xăng
Ở nước ngoài người ra cởi mở hơn với cái mới chứ ở ta thì mới hay cũ chưa quan trọng bằng rẻ.

cap3hk

Xe tăng
BYD Seagull này giá bên TQ quy đổi ra tiền VND 300tr, lăn bánh tại Việt Nam max 400tr, quãng đường đi được 300-400km mỗi lần sạc, các cty taxi mua về cạnh tranh trực tiếp với nhóm Grabcar Vios, Elantra… chắc chắn Grabcar khô máu đứt bóng luôn các cụ nhỉ.
Tới lúc nào đó giá taxi truyền thống sử dụng xe oto điện rẻ hơn hẳn giá Grabcar… điều này hoàn toàn có thể xảy ra, xu thế hiện tại nhiều cty taxi truyền thống đã bắt đầu sử dụng xe oto điện rồi.

Cắm sạc ở nhà à cụ

Kiên Khùng

Xe điện
"Thích thì chọn" nhé chứ không phải là "còn được chọn".
Tưởng tượng lúc thị trường hết 3/4 taxi là xe điện, cụ cần ra sân bay gấp và đã từ chối 3 chiếc xe grab điện.....
E hèm...

Chỉnh sửa cuối:

3005

Xe tăng
Cụ chủ thớt đặt vấn đề khá là khoa học viễn tưởng ở thời điểm hiện tại. Giá taxi điện thực tế là đang đắt hơn taxi xăng, trên phạm vi toàn cầu chứ không riêng ở VN. Nếu muốn rẻ bắt buộc phải có trợ giá chứ tự nó thì ở thời điểm hiện tại không có cách nào rẻ hơn taxi xăng.
Còn khi nào nó rẻ hơn thì phải để tương lai trả lời vì việc đó có thể xảy ra hoặc không bao giờ xảy ra.

Cắm sạc ở nhà à cụ
Chưa chắc, nếu là TMT và BYD thì có thể phải setup hệ thống mạng lưới cây sạc, tuy nhiên theo như một số em họ của các đại za tay to Tung Của thì với tiềm lực kinh tế không có gì ngoài tiền việc để có hệ thống mạng lưới cây sạc như vậy phút mốt là có.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng tượng lúc thị trường hết 3/4 taxi là xe điện, cụ cần ra sân bay gấp và đã từ chối 3 chiếc xe grab điện.....
E hèm...
Tưởng tượng thì em đã tưởng tượng em có máy bay riêng cụ ạ.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Ở nước ngoài người ra cởi mở hơn với cái mới chứ ở ta thì mới hay cũ chưa quan trọng bằng rẻ.
Cụ chắc được đi nước ngoài hay ở nước ngoài nhiều nhỉ. Nhất, lúc nào được xài cái mới.

toyennha

Xe lăn
Grab,bee, và go car mà ko sống các cụ ở đó mà được đi khuyến mãi. Khuyến mãi lấy từ đâu? Từ tiền của nó và tiền chiết khấu của tx. Mang ra khuyến mãi cho các cụ. Tiền của nó lấy từ đâu? Từ tiền lời chiếc khấu của quán. Tiền chiết khấu lấy của quán từ đâu? Từ xe máy giao đồ ăn. Vậy các anh taxi truyền thống có giao đồ ăn ko? Dĩ nhiên nhưng cái em nói chưa đủ và cũng chưa đúng hẳn. Còn nguồn tiền kêu gọi từ bên ngoài chắc gì mấy ông truyền thống gọi giỏi như grab và bee

cha biet chi

Xe điện
Càng nhiều dịch vụ cang rẻ dân cang thích.còn giá cao e chịu.

caisua

Xe lăn
Cụ đừng cười em thế chứ em thích ngồi sau :)) . Kính cụ 1 quại bia to (nhậu online ạ)
Cụ ngược với em, 20 năm nay em toàn tranh lái và chắc ko hơn chục lần gọi taxi

hoangthuywalla

Xe tải
Chắc là Vios từ đây sẽ out khỏi top 5 xe bán chạy hàng tháng.

Kiên Khùng

Xe điện
Tưởng tượng thì em đã tưởng tượng em có máy bay riêng cụ ạ.
Việc cụ tưởng tượng khó thành hiện thực hơn việc tôi bảo cụ ấy tưởng tuọng (thực ra là hình dung trước việc sẽ xảy ra) khoảng 1000 lần.

Truns176

Xe tải
BYD Seagull này giá bên TQ quy đổi ra tiền VND 300tr, lăn bánh tại Việt Nam max 400tr, quãng đường đi được 300-400km mỗi lần sạc, các cty taxi mua về cạnh tranh trực tiếp với nhóm Grabcar Vios, Elantra… chắc chắn Grabcar khô máu đứt bóng luôn các cụ nhỉ.
Tới lúc nào đó giá taxi truyền thống sử dụng xe oto điện rẻ hơn hẳn giá Grabcar… điều này hoàn toàn có thể xảy ra, xu thế hiện tại nhiều cty taxi truyền thống đã bắt đầu sử dụng xe oto điện rồi.

Lôm côm ba lăng nhăng. Đi so sánh taxi truyền thống với grab. Xe điện cứ ngon lành, chứng minh đc hiệu quả kinh tế thì grab nó chuyển trong phút mốt, vì nó đâu có coi xe là tài sản. Còn mấy ô truyền thống, cứ lo mà thanh lý hết mớ xe xăng đi thì hãy nghĩ đến mua xe điện. Grab hay trc đây là uber nữa nó làm cho ngành taxi văn minh hơn, đội truyền thống hết đường chặt chém.
Thế nên đừng mong nó chết.

Truns176

Xe tải
Grab điện Vinfast chạy trên đường cả mớ. Cần không tôi kiếm hình cho?
Có mâu thuẫn gì giữa dùng app grab và chạy xe ô tô điện?
Chính xác cụ. Grab chả lquan gì đến xe xăng hay xe điện cả, nên đừng tính khô máu với nó vội. Giờ đến các vùng du lịch e toàn mở grab ra mà đặt xe, đàng hoàng, ko lo chèo kéo, ko sợ tính láo. Hơn nữa cũng chả phải nhớ số hãng taxi nào.

Lôm côm ba lăng nhăng. Đi so sánh taxi truyền thống với grab. Xe điện cứ ngon lành, chứng minh đc hiệu quả kinh tế thì grab nó chuyển trong phút mốt, vì nó đâu có coi xe là tài sản. Còn mấy ô truyền thống, cứ lo mà thanh lý hết mớ xe xăng đi thì hãy nghĩ đến mua xe điện. Grab hay trc đây là uber nữa nó làm cho ngành taxi văn minh hơn, đội truyền thống hết đường chặt chém.
Thế nên đừng mong nó chết.
Nhìn thấy doanh số BYD thì đừng bắt nó phải chứng minh gì nữa nhỉ.
Chính xác cụ. Grab chả lquan gì đến xe xăng hay xe điện cả, nên đừng tính khô máu với nó vội. Giờ đến các vùng du lịch e toàn mở grab ra mà đặt xe, đàng hoàng, ko lo chèo kéo, ko sợ tính láo. Hơn nữa cũng chả phải nhớ số hãng taxi nào.
Grab có chết không? Không, chết làm sao được, chết là chết tài xế, là đối tác của Grabcar kia kìa.

Truns176

Xe tải
Nhìn thấy doanh số BYD thì đừng bắt nó phải chứng minh gì nữa nhỉ.

Grab có chết không? Không, chết làm sao được, chết là chết tài xế, là đối tác của Grabcar kia kìa.
1. Doanh số ở đâu ko biết, cứ về VN thử xem thế nào. Vài năm trc có nhiều cụ thần thành Baic hay xe gì ấy của bển lắm, giờ sao rồi. Xa hơn nữa đi, xe máy Tàu chạy đầy đường đc mấy năm, giờ đâu hết rồi. Dĩ nhiên ko thể coi thường hay chê BYD đc, nhưng doanh số của nó 1 phần là do dân họ quá đông. Gần 20% dân số thế giới. Tất cả các hãng đều muốn bán đc sản phẩm ở TQ thì biết dung lượng thị trường nó thế nào.
2. Grap có chết đc ko? Có lẽ nó ko sống mãi trong sự nghiệp lái xe đc. Nhưng tìm hiểu xem nó sống vì cái gì? Nó ko mua xe để kinh doanh taxi, 1 trong những tiêu chí để làm đối tác của nó là xe có tuổi dưới 7(có thể ko chính xác lắm) năm. Sự đào thải, thay đổi xe và lái vẫn đang diễn ra từng năm. Như cụ gì khùng khùng nói ấy, nhiều xe điện chạy grab lắm.
3. Grab là hãng công nghệ. Nó tồn tại và phát triển đc ở VN nói riêng là do sự minh bạch, đàng hoàng. Đâu đó, có thể xe ko sạch như xe mới, nhưng sự tiện lợi, minh bạch của nó dần dần chiếm mất thị trường của các hãng truyền thống. Vậy thì đội truyền thống nên thay đổi cách làm đi, tử tế hơn mà giữ miếng bánh của mình. Trông chờ vào mấy con xe điện để đòi dìm thằng làm ăn tử tế. Mà nó văn minh như thế lại muốn nó chết là tn? Hài.
P/S. BYD thần thánh của người anh em thiện lành 4 tốt mà chứng minh đc năng lực thì cũng sẽ đc đứng vào đội hình của grab thôi.
Giờ tôi mới để ý, bài này ko đc nằm trog cafe of nữa. Nên vậy.
Thân ái chào các cụ.🤣🤣

Chỉnh sửa cuối: