[Funland] Buôn rượu lậu !!

Rong Ruổi

Xe container
Vụ 2M thì thôi, bao giờ lão minhmo đi buôn chuối về em nhờ chuyển cho xong... :D
Còn vụ mấy anh em mình chắc tuần tới rảnh ta triển phát kẻo quên bác nhỉ? ;))
Cụ xúc đất giờ còn ít ngựa hơn cả mình. Vật đổi, sao rời :D

Website
ruoungoai68.com
Em đúng ngành nhào vô tưởng có góc khuất hay mánh khoé gì , hoá ra bồi hồi chuyện ngày xưa . Tên thớt nguy hiểm quá

cmyk77

Xe điện
Quê em hồi nhỏ thằng bạn học nhà nó nấu rượu lậu. Nó bẩu rượu phải cho ít thuốc sâu vào cho nó nặng làm em ám ảnh mãi đến bây giờ cũng không hiểu nó nói thật hay giả.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cụ nhà em năm nay gần 100 tuổi nhưng minh mẫn, chả nhầm tí gì. Hay kể chuyện.
Chuyện là cái hồi cấm buôn bán, (cấm tất ngành nghề kinh doanh tư nhân). Cụ ông nhà em vào chiến trường (Cụ ông oánh cả Pháp lẫn Mỹ). ở nhà cụ bà nhà em tẩn tảo nuôi con, dậy học và thêm vụ là đi buôn lậu :D

Cụ có kể lại, cứ đêm thì cụ nhà em đạp xe đi mua gạo, đậu tương ... về bán lại cho người cùng làng nấu rượu, rồi mang rượu đi đổi cho địa phương quanh vùng lấy thóc, gạo, đậu tương. (Quê em là làng nghề truyền thống nấu rượu từ thời cổ. Bác nào quê Hải Dương chắc cũng nghe danh Làng Phú Lộc quê em.)

Bố em còn bé cũng phải đi 1 xe đạp nhỏ để trở hàng cùng Bà em.

Cụ kể rằng, có hôm leo dốc đê, bố em bé quá đạp mãi ko lên dốc được, thì gặp đoàn quân hành quân xúm lại giúp đưa bố em lên. Các chú hỏi chuyện bố em thì biết ông em đang đi chiến trường. Biết chuyện các bác các chú bế xốc bố em truyền tay nhau đưa lên đê, chú thì rắt xe cho lên tận mặt đê, quyến luyến ko dời. Bà em cũng đc các chú đẩy xe lên dùm mặt đê. Nghe đoạn này em thấy sao mà thắm tình quân dân thế. Bà em và bố em đứng nhìn và vẫy đoàn quân đi xa mới lên đường về.

Bà em lúc đó cứ hỏi chuyện các chú vào chiến trường nào, rồi nhờ chuyển lời vào tới ông em trong chiến trường nếu có gặp đơn vị cuả ông em (ông nội em thời pháp thì em ko rõ đơn vị, nhưng lúc còn chiến đấu trong nam thì thuộc Sư Đoàn 7 Miền Đông Nam Bộ.)

Rồi đi buôn mãi thì cũng có ngày gặp lực lực chức năng chứ. Nghe bà em kể là bà xem xin xỏ mãi các chú ko cho. Khóc quá trời (vì tội to hồi đó mà, còn nguy cơ bị tịch thu hết). Sau các chú cũng hỏi bố em, sao cháu lại đi cùng mẹ. Bố em còn bé nên ngây thơ, kể hết. Đến đoạn nghe ông em đang chiến đấu trong chiến trường. Thế là các chú lại thả cho đi về.

Rồi do buôn bán tẩn tảo, nên bà em cũng có một cơ nghiệp kha khá khi mà ông em phục viên trở về.

Đến đời Bố em, hay làng quê em bây giờ vẫn nấu rượu truyền thống. Cụ nào ghé Hải Dương nhớ thư rượu quên em nhé. Rươu quê em đặt biệt uống êm và ko bao giờ đau đầu.
Trên OF có cụ Tiên Tửu Phú Lộc, cũng BRL có thâm niên đấy ạ :D

ngoctu2109

Xe tăng
Các cụ vào rót chén chua cay này cho e đi, e nhận hết !!!!!

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quê em hồi nhỏ thằng bạn học nhà nó nấu rượu lậu. Nó bẩu rượu phải cho ít thuốc sâu vào cho nó nặng làm em ám ảnh mãi đến bây giờ cũng không hiểu nó nói thật hay giả.
Nấu .mà cho thuốc trừ sâu thì chết ng à c. Nhà em nấu từ lúc em bé xíu 2 tuoii. Cụ nói làm em giật mình. Muốn nấu nặng nhẹ thì từ điều chỉnh đc mà
Em đc nhìn bme e làm men. Các khâu em đều biết rất rõ vì bố em ngày xưa nấu . Cách làm men ntn

Entropy

Xe tăng
Em vào xem có đc chén nào ko?

123 Uốn

Xe điện
Mọe...đúng là đời :-j :-j :-j
Trước CCML em là hào phú nổi tiếng, nói có người nghe, đe có người sợ...đi qua làng trẻ em ko dám khóc, phụ nữ ko dám rên :> Kiểu dân áo ngắn như ôe juve99 nhìn thấy em len lét như rắn mồng 5 b-(, nhìn thấy đằng xa đã phải chui vào bụi rậm để lánh.
Thế mà sau 1 đêm cướp CQ, giờ hắn ngang nhiên vang em giữa sân đình x-(x-(
View attachment 7102454
Giờ thì còn thế lực thù địch nào nữa, bơi hết vào đi 🤭🤭🤭

Civic TN

Xe lăn
E vào ngó chén

comiki

Xe ba gác
Người OF
Mọe...đúng là đời :-j :-j :-j
Trước CCML em là hào phú nổi tiếng, nói có người nghe, đe có người sợ...đi qua làng trẻ em ko dám khóc, phụ nữ ko dám rên :> Kiểu dân áo ngắn như ôe juve99 nhìn thấy em len lét như rắn mồng 5 b-(, nhìn thấy đằng xa đã phải chui vào bụi rậm để lánh.
Thế mà sau 1 đêm cướp CQ, giờ hắn ngang nhiên vang em giữa sân đình x-(x-(
View attachment 7102454
Giờ thì còn thế lực thù địch nào nữa, bơi hết vào đi 🤭🤭🤭
Đúng là thời thế, thế thời, cưỡi xe khoác nón lúc nào ko hay :D

thanh8318

Xe đạp
Thằng đó bốc phét đó chả ai cho thuốc sâu vào cả muộn rượu nặng hay nhẹ thì lúc chưng cất thôi, lúc đầu nặng sau nhẹ dần, rượu rởm là pha cồn công nghiệm cụ ạ. cái này mới hại.

cmyk77

Xe điện
Thằng đó bốc phét đó chả ai cho thuốc sâu vào cả muộn rượu nặng hay nhẹ thì lúc chưng cất thôi, lúc đầu nặng sau nhẹ dần, rượu rởm là pha cồn công nghiệm cụ ạ. cái này mới hại.
Em cũng nghĩ nó nói phét thật chứ nghe nó nói ghê quá làm em cũng sợ uống rượu luôn.

thngaylangthang

Xe ngựa
Nấu .mà cho thuốc trừ sâu thì chết ng à c. Nhà em nấu từ lúc em bé xíu 2 tuoii. Cụ nói làm em giật mình. Muốn nấu nặng nhẹ thì từ điều chỉnh đc mà
Em đc nhìn bme e làm men. Các khâu em đều biết rất rõ vì bố em ngày xưa nấu . Cách làm men ntn
Tiếc là em ở cách một con sông, ko là em cũng học được ah. Em lại đặt chum hứng rượu ... :)