[Funland] Buôn rượu lậu !!

thngaylangthang

Xe ngựa

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Trần Đoành.

Xe container
Cccm cho em hỏi là BRL nghĩa là gì ạ
Em nghe em hàng xóm hay chởi con là bà rát ...l mới đẻ đc ra mày....
Ko nhẽ em ấy cũng tham ra of ??? :D

.Xukthal

Xe container
😅😅😅.có bác nào có nhu cầu học thì về Nam Định bố em dạy. Bố em nấu vì đam mê thôi. Các con chẳng ai theo nghề cả. Cụ nào có nhu cầu nhà em dạy miễn phí ạ
Cá nhân em rất thích cất rượu, hồi bé thấy nhà hàng xóm nấu rượu hay chạy sang xem 8->8->8->
Lúc nào tiện mợ dẫn em về quê để em học hỏi ông cụ khi nào rảnh em tự nấu uống cho yên tâm nhé :x

.Xukthal

Xe container
Thời 197x đến 199x vẫn còn cái trò này
Những ông bà cóc biết nấu rượu hoặc ham lời mua rượu nhạt về bán có chiêu chấm đầu đũa vào thuốc trừ sâu sau đó chấm đũa và can rượu để tăng độ rượu lừa khách hàng.
Uống phải loại rượu này đau đầu như búa bổ
Trò này là ăn xổi thôi anh ạ, giống như hồi 8-9x bọn Tàu nó có cái viên bia khô cho vào chai nước lọc tan ra thành bia :)) Chứ đội nấu rượu chuyên nghiệp như là chuẩn phân đạm có độ an toàn nhất định mà lại vừa tác dụng tăng độ rượu.

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cá nhân em rất thích cất rượu, hồi bé thấy nhà hàng xóm nấu rượu hay chạy sang xem 8->8->8->
Lúc nào tiện mợ dẫn em về quê để em học hỏi ông cụ khi nào rảnh em tự nấu uống cho yên tâm nhé :x
Vâng. Nấu thủ công là ngon nhất. Quan trong cách ủ men. Bố em cứ hay nấu vào mùa đông hoặc thu chứ ko nấu mùa hè rượu hay bị nẫu. Có dịp em mời anh về nhà em xem bố em nấu. Vài ba lần là biết ý mà. Thích lấy r nặng hay nhẹ bố em chỉ cách. Nhẹ thì đơn giản nhưng nặng mà ngon thì chất lượng hơn ak. Chỉ là do cách nấu chứ em chưa nghe cho thuốc trừ sâu bao giờ. Cho thế có mà chết ng à . Nghe các cụ nói mà em sợ luôn.
Thế nên mn nên tìm chỗ tin tưởng để sd chứ ntn cũng sợ ạ

Five9

Xe hơi
Lương Tài đúng ra phải là đất thuộc tỉnh Hải Dương mới phải vì nó quá gần Tp Hải Dương và xa Tp Bắc Ninh, nó là doi đất của Bắc Ninh cắm sâu vào Hải Dương.
Các bá, các chj nhà em toàn mang rượu Phú Lộc sang chợ bên Lương Tài bán
Em còn nhớ thời 198x-200x dân Lương Tài làm các thủ tục hành chính toàn sang Hải Dương, giờ ko rõ thế nào.
Nhà em cũng chuyển đi khỏi Lương Tài từ thời tách tỉnh Hà Bắc - 1997 nên em cũng không rõ ở đó giờ thế nào cụ à :D