[Funland] Buồn các cụ ạ.

Giodong2

Xe buýt
Giỏi nhưng cũng giỏi bình thường, ko có chồng với nhà nội làm nền tảng và gây dựng thì ở đấy mà giỏi.
Nom cụ gia trưởng, coi thường vợ kinh nhỉ.
Em đoán vợ cụ đẹp ( 3 con đẹp như tranh), xxx giỏi ( 5 năm 3 đứa) + cũng chịu khó sinh 3 con + quản lý tài sản điều hành dòng tiền gia đình. Nếu đòi nền tảng gầy dựng mà là nhà ngoại luôn thì ông chồng như cụ là thừa =)))

khó nói

Xe máy
Em đoán vợ cụ đẹp ( 3 con đẹp như tranh), xxx giỏi ( 5 năm 3 đứa) + cũng chịu khó sinh 3 con + quản lý tài sản điều hành dòng tiền gia đình. Nếu đòi nền tảng gầy dựng mà là nhà ngoại luôn thì ông chồng như cụ là thừa =)))
Chắc nó đang nghĩ cháu thừa đấy ạ

Anita Emi

Xe điện
Sau khi nó nghe cháu nói cụ thể về làm dự án thì nó lại có vẻ đổi ý.
Cái chán là chán cái suy nghĩ của nó. Sao lại toan tính kiểu ấy. Mới vậy mà nó tính giành quyền nuôi con, giành tài sản. Nó chỉ nghĩ nó vận hành mà ko tính đến chồng nó, nhà nội dồn tất cả sức để vc làm. Như này là khả năng cao ko sớm thì muộn cũng sảy ra. Đm, nói trắng phớ là nó tính cướp cả.
Con người ai cũng có lúc điên rồ, ngu ngốc, nghĩ quẩn, nói dại. Cụ chắc cũng có lúc như vậy đúng không?

Nếu vợ cụ tiếp tục có những lần tương tự thì hãy đánh giá nó thành bản chất, còn nếu chỉ thoáng qua và không lặp lại thì cụ coi như một phút ngu của vợ và bỏ qua đi thôi.

Nana2015

Xe tăng
Có 15 đồng mà cụ đã phải xoắn. Cho hẳn 1000 đ đi. Mà vợ cụ nuôi hẳn 3 đứa rồi còn. Cháu thắc mắc lấy vợ 5 năm mà cụ buôn gì mà đông tiền vậy

khó nói

Xe máy
Có 15 đồng mà cụ đã phải xoắn. Cho hẳn 1000 đ đi. Mà vợ cụ nuôi hẳn 3 đứa rồi còn. Cháu thắc mắc lấy vợ 5 năm mà cụ buôn gì mà đông tiền vậy
Buôn mồ hôi, buôn tóc cụ ạ.
Lắm lúc toát mồ hôi đít. Vò đầu rụng đống tóc.

khó nói

Xe máy
Cũng ko phải tự dưng cháu liều cưới.

khó nói

Xe máy
Cũng ko phải tự dưng cháu liều cưới.

khó nói

Xe máy
Vợ cụ mới chỉ đề xuất bán hết tài sản để chia đôi, chứ không nói là ly hôn.
Hay cụ có mối nào bên ngoài, nên vợ cụ tính trước. Cụ khai thật đi>:)>:)>:)
Lấy nhau được 5 năm mà nhà cụ đẻ được 3 đứa, làm ra 25 tỏi thì nhà cháu phục sát đất luôn í. Mà vợ cụ cũng vất vả không kém cụ đâu, nhà em thì vợ em đứng tên toàn bộ từ nhà, xe.... Nếu có chia tay mà vợ nuôi con thì sau khi trả hết nợ em cho vợ hết.
Em nam nhi làm lại có khó gì, phụ nữ họ mới khó.
Vâng, đẻ liên tọi, làm hùng hục nên cũng chả có tư tưởng gái mú gì cụ ạ. Đúng ngu thật.

windy1

Xe điện
Đọc thớt thấy buồn cười quá, cụ như thế nào thì vợ cụ mới ghen chứ . Đàn ông mà tính toán chi li với đàn bà . Người đó là vợ cụ, mẹ của các con nhà cụ đấy.
Hơn nữa, vợ cụ lại phải bảo bọc nuôi 3 đứa con. Nuôi 1 đứa con cho đến thành tài đã khó, còn 1 lượt nuôi cả 3 đứa thì dù cho lấy 60% - 70% tài sản củng không phải nhiều .

Đàn ông mà có tánh đàn bà, 1 đồng cũng phải bẻ đôi mới chịu. Lòng dạ hẹp hòi quá .

khó nói

Xe máy
Đọc thớt thấy buồn cười quá, cụ như thế nào thì vợ cụ mới ghen chứ . Đàn ông mà tính toán chi li với đàn bà . Người đó là vợ cụ, mẹ của các con nhà cụ đấy.
Hơn nữa, vợ cụ lại phải bảo bọc nuôi 3 đứa con. Nuôi 1 đứa con cho đến thành tài đã khó, còn 1 lượt nuôi cả 3 đứa thì dù cho lấy 60% - 70% tài sản củng không phải nhiều .

Đàn ông mà có tánh đàn bà, 1 đồng cũng phải bẻ đôi mới chịu. Lòng dạ hẹp hòi quá .
Vâng, cụ nói cháu chi li từng đồng thì cháu chịu.

haivu603122

Xe tải
😞 chả biết nói cùng ai. Dùng nick này lên bán than với cccm cho nhẹ lòng.
Cháu lấy vợ gắn bó nhau được 5 năm. 3 mặt con, con cái đủ bề, nhiều người còn nói trêu là 3 đứa đẹp như tranh. Cãi nhau cũng lắm, chửi nhau cũng nhiều, khổ có, sướng có. Cháu trước lấy vợ cũng ko phải thằng ko biết chơi bời. Lấy vợ xong, tuyệt nhiên chả chơi bời gì, 5 năm ko tầu nhanh tầu chậm, ko tơ hào gái mú, thậm chí còn có xu hướng tránh gái mú, ko có các mối quan hệ với nữ giới mà có thể dẫn đến quan hệ tình cảm.Vợ nó cũng thuộc loại ghen tàn bạo, ghen ảo tưởng. Cái tính ghen cháu phải nói là bệnh. Cháu cũng ko muốn nói nhiều vì cháu như nào thì cháu chứng minh bằng thực tế như vậy luôn.
Vậy mà hôm rồi nó tính toán và nói với cháu nội dung như này. Anh tính làm(cháu tính quay lại nghề xây dựng, nhận dự án, dự án cũng nhiều số 0 phết) thì bán hết tài sản. Chia, như cách tính của nó vì nó nuôi con nên nhâm nhẩm nó lấy đâu đó khoảng 60% tiền tươi(khoảng 15 đồng, ý quả thật là số tiền chắc bản thân nó chả bao giờ nghĩ nó có).
Tài sản thì mụ cũng bỏ công sức tâm huyết nhiều, nhưng cháu gây dựng, mụ hoạt động. Vay mượn huy động nhà nội để làm tổng tất tất chắc khoảng 8 đồng, nhà ngoại lúc khó có lần vay đâu được anh trai 100tr. Cháu cũng chả quan tâm, vì cũng chả hòng. Nhà ngoại đâu đó cũng có 3,4 tài sản gì đấy, nhưng tính cách ko phải dân làm ăn, chỉ tính vun vào ko tính nhả ra, cái đó thì thôi, thông cảm đc.
Nghe nó nói buồn và thất vọng quá các cụ ạ. Chuyện tiền nong cháu chả phải thằng ham, cháu cũng chả cần nhiều, méo có $ còn kiếm ra được huống hồ cũng có kha khá vốn gối đầu thì cháu chả ngán.
Tóm lại là nghe mụ tính toán thế thất vọng tràn trề. Ko ngờ... rẻ rách thế. Cháu cũng tính ko thể tiếp tục đồng hành cuộc sống với người toan tính kiểu vậy được. Mụ nghĩ mụ sẽ nuôi con, cháu thì cũng chả quan trọng, nhưng để con mình cho ng như thế nuôi cháu cũng ko muốn, về mặt con cái, cháu có cách để cháu có thể lấy quyền nuôi cả 3. Nhưng buồn, chịu đựng, nhường nhịn nhau, vượt bao khó để có 1 gia đình gần như hoàn hảo, cuối cùng ...
Đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu mà cụ ơi. có thể vợ cụ nó nông nổi nên tính toán vậy, bỏ qua đi; chứ con cái mỗi đứa một nơi cũng mệt lắm; rồi sau này rổ rá cạp lại, con anh, con em con chúng ta nó cũng ko phải là trọn vẹn đâu
cũng nên nc thẳng thắn một lần, cho qua được thì cho qua cụ ạ.

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ không đặt vào địa vị của người phụ nữ mà nghĩ cho vợ cụ. Lấy 1 ông chồng máu gái, có vết thì sao mà đảm bảo an toàn là chồng nó sẽ chung thủy với mình suốt đời? Nay chồng nó tu chí thì biết ngày nào hay ngày đấy, còn nói thật, không biết rồi 1 ngày nào đó chồng nó dở chứng đâu. Cụ hôm nay có thể tự tin là mình chí thú gia đình, nhưng đến 1 ngày đẹp trời nào mà gặp 1 em gái ali mơi mơi thì ko khéo chxx nó lại để lên đầu í chứ. Cho nên, tâm lý của vợ cụ chủ là có thể hiểu được.

Cụ phải nhìn 2 mặt của 1 vấn đề, bây h vợ cụ nó đòi 50% tài sản, thì nó cũng chỉ nhằm để đảm bảo tương lai ổn định cho 3 đứa con của cụ. Chẳng may cụ nhúng tràm (trai gái, hoặc kinh doanh vỡ nợ), thì nó vẫn còn nguồn tài chính ổn định để lo cho 3 đứa con từ bây h đến lúc hết đại học.

Cụ nên nghĩ thoáng ra, kể cả tỉ phú Amazon người ta còn chia cho vợ 40% tài sản mà cơ nghiệp chủ yếu do ông ý gây dựng đó thôi. Nếu 15 tỉ với cụ là to, thì nên đàm phán lại, ít nhất để vợ cụ có thể lo cho 3 đứa từ bây h đến lúc hết đại học ngay cả trong tình huống cụ khó khăn ko chu cấp được cho con!

Giodong2

Xe buýt
Chẳng thà nghèo, chứ có của ăn của để thì bà vợ nào cũng lo tích góp huơ vào để dành cho con. Mấy ông có tiền ra đường dễ sa ngã gái nó bâu trở tay ko kịp.
Cụ top hạ hoả về dàn xếp công việc với vợ. Mợ ấy bực doạ thôi chứ chồng chí khú giỏi giang lo làm ăn như cụ chẳng bà nào muốn bỏ ôm 3 đứa con 1 mình đâu.
Mà cụ giận vậy em thấy cụ yêu mợ lắm lắm.

Nguyenttk

Xe hơi
Đọc hàng than của cụ cũng lắm nghịch cảnh, đúng cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Giàu cũng khổ, nghèo cũng khổ nhưng mình có ý kiến đóng góp cho cụ vây:
1- Đàn ông không nên bỏ vợ,(chỉ có thêm vào) tuyệt đối không bỏ (nhất là đã con cái rồi)
2- Tương lai các con cái là hàng đầu (Cưới vì tình yêu, sau hôn nhân thì hết tình yêu thì lấy tương lai của con mục đích sống).
3- Phải là người rường cột cho gia đình. (Gương mẫu mọi mặt).
Còn sống với nhau mà thiếu tin tưởng, thiếu lòng tin thì lập cái hợp đồng luôn cho nó nhẹ, phân chia định sẵn về tài sản về trách nhiệm (một cách gia tăng lòng tin với nhau)... nhưng phải vì tương lai các con làm cơ sở. Còn mọi cách mà vô dụng thì việc ly hôn là việc cũng phải làm nhưng đó cách làm ai cũng bị thiệt gồm cụ, vk cụ và các con cụ.

LaziCat

Xe lăn
Tự làm khổ mình chứ sướng gì mà sướng? Cân nhắc thật kỹ nếu cạn tình thì chia tay dứt khoát còn không thì tìm cách hàn gắn chứ ai lại để cục đá tảng lơ lửng trên đầu như thế :))
Chém gió mạnh thế thôi chứ thực tế chắc vừa...còm vừa run đấy :))

10102020

Xe tăng
Chém gió mạnh thế thôi chứ thực tế chắc vừa...còm vừa run đấy :))
E thì phục vợ chủ thớt lắm lắm luôn.
Đẻ liền phát 3 đứa. 5 năm 28 tháng đeo bụng.
Gớm, ông thớt cứ 12 tháng đeo 5kg cả ngày lẫn đêm thử coi mới thấy vợ mình phi thường chưa kể còn lv. Mà chuyện không có mqh khác ngoài vợ trong giai đọan hôn nhân là cả thế giới (98%) đàn ông vậy mà ông thớt có vẻ hậm hực vì chuyện bản thân không ăn vụng:))

E là e giết mịa luôn chứ cưa đôi là cưa đôi thế nào:-))