[Funland] Buồn các cụ ạ.

khó nói

Xe máy
Mình thấy cái tôi của cụ lớn quá, hình như có chút coi thường vợ nữa. Có thể vợ không đồng ý với dự định làm ăn của cụ, can không được nên nói vậy, mà nếu có tính vậy thật cũng chả trách được vì không chung quan điểm làm ăn, sợ rủi ro trắng tay thì con cái nó khổ, vợ tính như vậy cũng chả phải vấn đề đạo đức như cụ quy chụp vậy đâu.
Cụ định chia tay với lý do chỉ có vậy thì khả năng cao là cụ đã chán vợ từ lâu, 5 năm sinh ba đứa lại bận kinh doanh nữa thì thời gian đâu làm đẹp hay chăm sóc bản thân nên hình thức đi xuống, thời gian lâu dần đâm ra chồng chán thôi.
Quên đi cụ. Bà nội chăm con cho làm . Vẫn làm đẹp và chăm sóc bản thân bình thường nhé. Việc kd thì nửa năm đầu vất vả nhưng 1,5 năm sau này nhàn tênh, a lô là chính.

Leanh65

Xe container
Chân trong ngoài gì đâu cụ. Cháu làm hạ tâng đổi đất cho chủ đầu tư là anh con bác. Cùng làm mà.
Cái này cực rủi ro cụ chủ nhé, nhất là thời điểm giá đất bong bóng như bây giờ. Chỗ em trước anh T ở TC cũng chơi bài này làm nhiều nhà thầu vỡ mặt, sập tiệm. Chỉ còn 2 thằng đại gia mới trụ lại được đến giờ sau mười mấy năm hút chết do nó còn nhiều mảng khác và "cô" vẫn thương. Vợ cụ lo là đúng rồi, tiền tươi trừ 15% còn lãi thì cụ hẵng chơi. Năm 21 này em thiển nghĩ có tiền, ts là cứ phải giữ chặt nghe ngóng dịch bệnh thế nào đã. Hay em già quá rồi nên hết liều như trẻ. Nhưng vẫn mong cụ giữ vững gđ rồi làm gì thì làm. Em cũng 3 nhóc nên có đôi lời cùng cụ.

sontung89

Xe tăng
Đm, đc thế đã sướng, 15 đồng còn lại gần như là công nợ thu dần mới đau. Mà cũng chưa chắc đã thu đc đủ 15 đồng
Cụ chọn nhầm vợ rồi, sống này ích kỉ quá, sau con cái mà giống tính vợ thì cũng oải lắm haizz

khó nói

Xe máy
Của chồng công vợ. Cụ làm bao nhiêu, xoay vốn thế nào.... thì ra toà vẫn chia đôi hết. Cụ góp thêm tiền nuôi con thì chỉ còn 30-40% thôi đúng rồi còn gì.
Gặp em mà chồng bán hết tài sản lao vào làm ăn rủi ro em cũng lo vội níu lại cho con. Sự nghiệp là phần của cụ, còn cuộc sống là vì vợ con. Cụ làm gì cũng chừa lại đường nuôi con, k được đẩy vợ con ra đường.
Ôm 3 đứa con lít nhít vậy đi làm gì được, vợ cụ lo con đói là đúng.
Cụ làm nhỏ thôi, hoặc tìm người hợp tác chia bớt rủi ro cho đỡ stress.
Cháu cầm 1/2 tiền mặt đi làm ăn, để lại mụ công việc làm tháng dôi ra 500 mà cẫn còn lăn tăn chuyện thiếu tiền nuôi con ?

khó nói

Xe máy
Cái này cực rủi ro cụ chủ nhé, nhất là thời điểm giá đất bong bóng như bây giờ. Chỗ em trước anh T ở TC cũng chơi bài này làm nhiều nhà thầu vỡ mặt, sập tiệm. Chỉ còn 2 thằng đại gia mới trụ lại được đến giờ sau mười mấy năm hút chết do nó còn nhiều mảng khác và "cô" vẫn thương. Vợ cụ lo là đúng rồi, tiền tươi trừ 15% còn lãi thì cụ hẵng chơi. Năm 21 này em thiển nghĩ có tiền, ts là cứ phải giữ chặt nghe ngóng dịch bệnh thế nào đã. Hay em già quá rồi nên hết liều như trẻ. Nhưng vẫn mong cụ giữ vững gđ rồi làm gì thì làm. Em cũng 3 nhóc nên có đôi lời cùng cụ.
Cháu cũng dính vào đó đấy cụ. Bởi vậy mới nói có kinh nghiệm rồi.

Leanh65

Xe container
Cháu cũng dính vào đó đấy cụ. Bởi vậy mới nói có kinh nghiệm rồi.
Em hỏi khí không phải, có phải cụ định làm d.a ở khu vực đường bao mới mở ven biển từ cảng CL vào nút giao lên CT HL-VĐ không ? Khu ấy giờ thổi giá lên khinh khủng.

khó nói

Xe máy
Em hỏi khí không phải, có phải cụ định làm d.a ở khu vực đường bao mới mở ven biển từ cảng CL vào nút giao lên CT HL-VĐ không ? Khu ấy giờ thổi giá lên khinh khủng.
Ko. Tỉnh khác cụ ạ. Nhưng cháu với cụ chắc quen cùng ng đới.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Nếu “đổng” là “tỷ đồng” trở lên thì ngồi yên cho lành, “đồng” là “trăm triệu đồng” trở xuống thì lại không đủ làm chủ thầu.

vneseman

Xe lăn
Gấu nhà cụ gấu phết, 5 năm 3 đứa con thế mà vẫn đủ trình để chỉ ngồi alo (như cụ bảo) cũng có 500/tháng, em là em phục lăn.

Leanh65

Xe container
Ko. Tỉnh khác cụ ạ. Nhưng cháu với cụ chắc quen cùng ng đới.
Công ty em có mấy d.a DLST, RS ở HB, Huế (có bán BT nghỉ dưỡng, đất BT) cũng đang phải giãn tiến độ nghe ngóng do thị trường trầm đây cụ. Nên đổi lấy đất thời điểm này thì đúng là rủi ro chả khác gì làn sóng TC ngày trước, cũng thời điểm giá đất đang cao. Nhưng nếu trụ được đến giờ thì lại OK. Kiểu này nếu cụ trường vốn, không phải vay mượn và có "tí son" thì có thể thắng lớn ạ.

khó nói

Xe máy
Gấu nhà cụ gấu phết, 5 năm 3 đứa con thế mà vẫn đủ trình để chỉ ngồi alo (như cụ bảo) cũng có 500/tháng, em là em phục lăn.
Giỏi nhưng cũng giỏi bình thường, ko có chồng với nhà nội làm nền tảng và gây dựng thì ở đấy mà giỏi.

khó nói

Xe máy
Công ty em có mấy d.a DLST, RS ở HB, Huế (có bán BT nghỉ dưỡng, đất BT) cũng đang phải giãn tiến độ nghe ngóng do thị trường trầm đây cụ. Nên đổi lấy đất thời điểm này thì đúng là rủi ro chả khác gì làn sóng TC ngày trước, cũng thời điểm giá đất đang cao. Nhưng nếu trụ được đến giờ thì lại OK. Kiểu này nếu cụ trường vốn, không phải vay mượn và có "tí son" thì có thể thắng lớn ạ.
Vâng, tính liều thì tay ko bắt giặc đc, nhưng rủi ro. Có 20-30 đồng $ tươi dắt lưng làm thì chả lo cụ ạ. Cháu hãi cảnh làm xd giật gấu vá vai lắm rồi

xommai

Xe tải
😞 chả biết nói cùng ai. Dùng nick này lên bán than với cccm cho nhẹ lòng.
Cháu lấy vợ gắn bó nhau được 5 năm. 3 mặt con, con cái đủ bề, nhiều người còn nói trêu là 3 đứa đẹp như tranh. Cãi nhau cũng lắm, chửi nhau cũng nhiều, khổ có, sướng có. Cháu trước lấy vợ cũng ko phải thằng ko biết chơi bời. Lấy vợ xong, tuyệt nhiên chả chơi bời gì, 5 năm ko tầu nhanh tầu chậm, ko tơ hào gái mú, thậm chí còn có xu hướng tránh gái mú, ko có các mối quan hệ với nữ giới mà có thể dẫn đến quan hệ tình cảm.Vợ nó cũng thuộc loại ghen tàn bạo, ghen ảo tưởng. Cái tính ghen cháu phải nói là bệnh. Cháu cũng ko muốn nói nhiều vì cháu như nào thì cháu chứng minh bằng thực tế như vậy luôn.
Vậy mà hôm rồi nó tính toán và nói với cháu nội dung như này. Anh tính làm(cháu tính quay lại nghề xây dựng, nhận dự án, dự án cũng nhiều số 0 phết) thì bán hết tài sản. Chia, như cách tính của nó vì nó nuôi con nên nhâm nhẩm nó lấy đâu đó khoảng 60% tiền tươi(khoảng 15 đồng, ý quả thật là số tiền chắc bản thân nó chả bao giờ nghĩ nó có).
Tài sản thì mụ cũng bỏ công sức tâm huyết nhiều, nhưng cháu gây dựng, mụ hoạt động. Vay mượn huy động nhà nội để làm tổng tất tất chắc khoảng 8 đồng, nhà ngoại lúc khó có lần vay đâu được anh trai 100tr. Cháu cũng chả quan tâm, vì cũng chả hòng. Nhà ngoại đâu đó cũng có 3,4 tài sản gì đấy, nhưng tính cách ko phải dân làm ăn, chỉ tính vun vào ko tính nhả ra, cái đó thì thôi, thông cảm đc.
Nghe nó nói buồn và thất vọng quá các cụ ạ. Chuyện tiền nong cháu chả phải thằng ham, cháu cũng chả cần nhiều, méo có $ còn kiếm ra được huống hồ cũng có kha khá vốn gối đầu thì cháu chả ngán.
Tóm lại là nghe mụ tính toán thế thất vọng tràn trề. Ko ngờ... rẻ rách thế. Cháu cũng tính ko thể tiếp tục đồng hành cuộc sống với người toan tính kiểu vậy được. Mụ nghĩ mụ sẽ nuôi con, cháu thì cũng chả quan trọng, nhưng để con mình cho ng như thế nuôi cháu cũng ko muốn, về mặt con cái, cháu có cách để cháu có thể lấy quyền nuôi cả 3. Nhưng buồn, chịu đựng, nhường nhịn nhau, vượt bao khó để có 1 gia đình gần như hoàn hảo, cuối cùng ...
Cụ chắc khoảng trên dưới 30 nên suy nghĩ vẫn còn bốc đồng, tự ái vặt. Vợ đã sinh cho cụ 3 đứa con đẹp như thiên thần. Biết vun vén gia đình cụ còn muốn gì nữa. Không làm quyết liệt với cụ lúc trắng tay lấy gì nuôi con cụ ăn học. Cụ có giỏi như cụ nói thì cụ cứ nhận 40% kia đi rồi gây dựng ( nhưng đừng ly hôn nhé) vì nếu có sa cơ thì cũng còn cửa mà về với vợ đẹp con xinh.

khó nói

Xe máy
Nói “tí son” thì mơ hồ. Nhưng đúc kết 2 chữ thôi cụ ạ: “vốn”+”chăm”

Ga_son

Xe điện
Cụ chấp hội đấy thì hỏng rồi, hội đấy phải dùng mưu ko nên chấp. Cứ câu giờ các kiểu đồng ý các kiểu rồi kệ cmn việc mình mình cứ làm.

Leanh65

Xe container
Nói “tí son” thì mơ hồ. Nhưng đúc kết 2 chữ thôi cụ ạ: “vốn”+”chăm”
Vâng, cụ đúng. Nhưng "Son" thì nó mau đến hơn. Bọn em làm cả mảng du lịch nữa, nhiều ông năm rồi đóng cả lô tàu sắt ngủ đêm ra chạy bên LH- HP đang chết sặc gạch do "đen" nên ngấm từ "son" lắm đấy cụ./:)

khó nói

Xe máy
Vâng, cụ đúng. Nhưng "Son" thì nó mau đến hơn. Bọn em làm cả mảng du lịch nữa nên nhiều ông năm rồi đóng cả lô tàu sắt ngủ đêm ra chạy bên LH- HP đang chết sặc gạch do "đen" nên ngấm từ "son" lắm đấy cụ./:)
Cháu ko tính đc dịch, nhưng nghĩ năm 2020 suy thoái ko dám bung nên còn giữ đc của. Giờ thời điểm đến bung mới sướng.
DA chuẩn bị làm là nội đô,lại còn ven khu công nghiệp

Chỉnh sửa cuối:

RONGHT

Xe buýt
Vợ cụ mới chỉ đề xuất bán hết tài sản để chia đôi, chứ không nói là ly hôn.
Hay cụ có mối nào bên ngoài, nên vợ cụ tính trước. Cụ khai thật đi>:)>:)>:)
Lấy nhau được 5 năm mà nhà cụ đẻ được 3 đứa, làm ra 25 tỏi thì nhà cháu phục sát đất luôn í. Mà vợ cụ cũng vất vả không kém cụ đâu, nhà em thì vợ em đứng tên toàn bộ từ nhà, xe.... Nếu có chia tay mà vợ nuôi con thì sau khi trả hết nợ em cho vợ hết.
Em nam nhi làm lại có khó gì, phụ nữ họ mới khó.

khó nói

Xe máy
Vợ cụ mới chỉ đề xuất bán hết tài sản để chia đôi, chứ không nói là ly hôn.
Hay cụ có mối nào bên ngoài, nên vợ cụ tính trước. Cụ khai thật đi>:)>:)>:)
Lấy nhau được 5 năm mà nhà cụ đẻ được 3 đứa, làm ra 35 tỏi thì nhà cháu phục sát đất luôn í. Mà vợ cụ cũng vất vả không kém cụ đâu, nhà em thì vợ em đứng tên toàn bộ từ nhà, xe.... Nếu có chia tay mà vợ nuôi con thì sau khi trả hết nợ em cho vợ hết.
Em nam nhi làm lại có khó gì, phụ nữ họ mới khó.
Công sức thì cháu ghi nhận. Nhưng tính sức ko thì sức giời 1 năm 1 đồng là hết phim.
Công lớn nhất là đẻ đc 3 đứa. Mụ tính toán với cháu thì cháu cũng tính toán lại. Cháu thoải mái chia đôi luôn, nhưng chia cả công nợ chứ méo có chuyện cháu đi đòi nợ 1 mình. Cái DA nó cần lắm vốn chứ ko bình thường cháu cho tất. Cầm mấy đồng đi là đc.
Chẳng nhẽ thoả thuận với mụ tau cho tất nhưng viết giấy tau vay 20 đồng ,3 năm sau tau trả.

Chỉnh sửa cuối: