[Funland] Buồn các cụ ạ.

khó nói

Xe máy
Chuyện vc thì vc tự xử chứ sao lại sợ phụ huynh chưởi nhỉ? Để nhẹ lòng cụ thử giả sử vk cụ cũng đề nghị lấy tiền nhà để thực hiện một dự án nào đó mà theo cụ không khả thi xem sao :))
Để đc như này ông bà cũng phải bán đất đai nhà cửa cho em làm.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Để đc như này ông bà cũng phải bán đất đai nhà cửa cho em làm.
Ơn nghĩa hiển nhiên không quên nhưng cái nào ra cái đó, cụ muốn vk cụ không tính toán thì ngay cả trong suy nghĩ của cụ cũng không nên tính toán cái đã. Theo cụ kể em đánh giá cả 2 đều có sự tính toán chỉ khác nhau ở chỗ có người nói ra trước :))

khó nói

Xe máy
Ơn nghĩa hiển nhiên không quên nhưng cái nào ra cái đó, cụ muốn vk cụ không tính toán thì ngay cả trong suy nghĩ của cụ cũng không nên tính toán cái đã. Theo cụ kể em đánh giá cả 2 đều có sự tính toán chỉ khác nhau ở chỗ có người nói ra trước :))
E chả tính toán thiệt hơn bao giờ. Nhưng những ng tin mình, giúp mình thì mình phải tính cho họ. Ông bà nội bán 3 mảnh đất, vay mượn cho mình đi thì cũng phải trả lại ông bà 4. Ng thân cho vay tiền ko đòi lãi thì cũng phải trả lại cả lãi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đúng rồi, ai lại đòi như thế bao giờ, cứ như là sợ chồng mang tiền cho gái ấy :)).
Biết đâu trong đầu bà vk có suy nghĩ ấy thật thì sao? :))
Công của em thì e méo thèm tính luôn. Nhưng bố mẹ, họ hàng nhà nội cho mình vay mượn giúp đỡ thì chửi mình đc chứ
Cha mẹ không cần giúp đỡ cũng có quyền chưởi vô tư (lý thuyết chưởi bậy là sai nhưng trong thực tế không có đúng sai) còn vay mượn phải trả chứ chưởi bới gì ở đây? :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
E chả tính toán thiệt hơn bao giờ. Nhưng những ng tin mình, giúp mình thì mình phải tính cho họ. Ông bà nội bán 3 mảnh đất, vay mượn cho mình đi thì cũng phải trả lại ông bà 4. Ng thân cho vay tiền ko đòi lãi thì cũng phải trả lại cả lãi.
Cụ tính như vậy là đúng vì vay thì phải trả nhưng sai ở chỗ trách vk tính toán (chính xác phải là tính toán ăn gian :)) )

khó nói

Xe máy
Biết đâu trong đầu bà vk có suy nghĩ ấy thật thì sao? :))

Cha mẹ không cần giúp đỡ cũng có quyền chưởi vô tư (lý thuyết chưởi bậy là sai nhưng trong thực tế không có đúng sai) còn vay mượn phải trả chứ chưởi bới gì ở đây? :))
Vâng, có ng thân cho em vay theo kiểu thích khi nào trả thì trả, mà cũng tiền tỉ cụ ạ. Tan nát ra thì cũng phải trả cả lãi nữa chứ méo ai trả ko.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng, có ng thân cho em vay theo kiểu thích khi nào trả thì trả, mà cũng tiền tỉ cụ ạ. Tan nát ra thì cũng phải trả cả lãi nữa chứ méo ai trả ko.
Tóm lại không phải cụ trách vk đã là vc mà tính toán tiền bạc mà là trách vk đang tính toán giành phần hơn phải không? Nếu đúng vậy thì không khó, thỏa thuận không được cứ để tòa án xử lý là công bằng :))

khó nói

Xe máy
Tóm lại không phải cụ trách vk đã là vc mà tính toán tiền bạc mà là trách vk đang tính toán giành phần hơn phải không? Nếu đúng vậy thì không khó, thỏa thuận không được cứ để tòa án xử lý là công bằng :))
Vâng, cháu cũng tính thế.
Lên đây bán than vì buồn thôi ạ. Ko tính thì thôi chứ tính thì cháu ko dốt ạ.

Kennedy

Xe máy
😞 chả biết nói cùng ai. Dùng nick này lên bán than với cccm cho nhẹ lòng.
Cháu lấy vợ gắn bó nhau được 5 năm. 3 mặt con, con cái đủ bề, nhiều người còn nói trêu là 3 đứa đẹp như tranh. Cãi nhau cũng lắm, chửi nhau cũng nhiều, khổ có, sướng có. Cháu trước lấy vợ cũng ko phải thằng ko biết chơi bời. Lấy vợ xong, tuyệt nhiên chả chơi bời gì, 5 năm ko tầu nhanh tầu chậm, ko tơ hào gái mú, thậm chí còn có xu hướng tránh gái mú, ko có các mối quan hệ với nữ giới mà có thể dẫn đến quan hệ tình cảm.Vợ nó cũng thuộc loại ghen tàn bạo, ghen ảo tưởng. Cái tính ghen cháu phải nói là bệnh. Cháu cũng ko muốn nói nhiều vì cháu như nào thì cháu chứng minh bằng thực tế như vậy luôn.
Vậy mà hôm rồi nó tính toán và nói với cháu nội dung như này. Anh tính làm(cháu tính quay lại nghề xây dựng, nhận dự án, dự án cũng nhiều số 0 phết) thì bán hết tài sản. Chia, như cách tính của nó vì nó nuôi con nên nhâm nhẩm nó lấy đâu đó khoảng 60% tiền tươi(khoảng 15 đồng, ý quả thật là số tiền chắc bản thân nó chả bao giờ nghĩ nó có).
Tài sản thì mụ cũng bỏ công sức tâm huyết nhiều, nhưng cháu gây dựng, mụ hoạt động. Vay mượn huy động nhà nội để làm tổng tất tất chắc khoảng 8 đồng, nhà ngoại lúc khó có lần vay đâu được anh trai 100tr. Cháu cũng chả quan tâm, vì cũng chả hòng. Nhà ngoại đâu đó cũng có 3,4 tài sản gì đấy, nhưng tính cách ko phải dân làm ăn, chỉ tính vun vào ko tính nhả ra, cái đó thì thôi, thông cảm đc.
Nghe nó nói buồn và thất vọng quá các cụ ạ. Chuyện tiền nong cháu chả phải thằng ham, cháu cũng chả cần nhiều, méo có $ còn kiếm ra được huống hồ cũng có kha khá vốn gối đầu thì cháu chả ngán.
Tóm lại là nghe mụ tính toán thế thất vọng tràn trề. Ko ngờ... rẻ rách thế. Cháu cũng tính ko thể tiếp tục đồng hành cuộc sống với người toan tính kiểu vậy được. Mụ nghĩ mụ sẽ nuôi con, cháu thì cũng chả quan trọng, nhưng để con mình cho ng như thế nuôi cháu cũng ko muốn, về mặt con cái, cháu có cách để cháu có thể lấy quyền nuôi cả 3. Nhưng buồn, chịu đựng, nhường nhịn nhau, vượt bao khó để có 1 gia đình gần như hoàn hảo, cuối cùng ...
Nghe nhiều vụ ly hôn, ly thân chia tài sản, em nghĩ ai khi tiến tới hôn nhân nên làm "prenup agreement" và có luật sư chứng nhận để giảm thiểu rủi ro sau này. Mong chủ thớt sớm giải quyết được chuyện chia tài sản và kiện tụng.

• Vodka
Reactions: Aug

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng, cháu cũng tính thế.
Lên đây bán than vì buồn thôi ạ. Ko tính thì thôi chứ tính thì cháu ko dốt ạ.
Như vậy là bỏ qua chuyện tính toán vì cụ cũng phần nào nhận thấy được khi quyền lợi bản thân bị thua thiệt thì mình cũng giãy lên như đỉa phải vôi huống hồ gì pn :))

Bây giờ đến giải quyết chuyện buồn. Cụ hãy đọc lại còm trên của em và đặt mình vào vợ để thấy chuyện phản ứng của vợ (mới chỉ ở mức độ lời nói) là khá bình thường và việc cần thiết bây giờ của cụ là thuyết phục được vợ dự án của mình khả thi chứ không phải buồn vu vơ nữa.

Cháu còn đc ứng trước, mỗi tội bằng đất chứ ko phải bằng xèng. Nên cũng chả rủi ro công nợ gì sứt. Đơn giá xd, giá đất hợp lý là chiến thôi.
Cụ hơi tự tin vì chắc dự án cứ tính làm kiểu chân trong chân ngoài, chứ tay bo ra ngoài cũng bạc lắm

khó nói

Xe máy
Như vậy là bỏ qua chuyện tính toán vì cụ cũng phần nào nhận thấy được khi quyền lợi bản thân bị thua thiệt thì mình cũng giãy lên như đỉa phải vôi huống hồ gì pn :))

Bây giờ đến giải quyết chuyện buồn. Cụ hãy đọc lại còm trên của em và đặt mình vào vợ để thấy chuyện phản ứng của vợ (mới chỉ ở mức độ lời nói) là khá bình thường và việc cần thiết bây giờ của cụ là thuyết phục được vợ dự án của mình khả thi chứ không phải buồn vu vơ nữa.
Cũng có lần thế rồi cụ ạ. 5 phút cháu phân tích bác ý tưởng luôn. Cái buồn là vợ nó thấy cháu chuẩn bị triển khai là nó đòi chia chác luôn. Vừa ngu vừa rẻ rách. Mà chia kiểu khôn . Cháu cũng chấp nhận vì cũng méo quan trọng, nó nhẩm nó tính cũng méo bằng toà phán quyết

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cũng có lần thế rồi cụ ạ. 5 phút cháu phân tích bác ý tưởng luôn. Cái buồn là vợ nó thấy cháu chuẩn bị triển khai là nó đòi chia chác luôn. Vừa ngu vừa rẻ rách. Mà chia kiểu khôn . Cháu cũng chấp nhận vì cũng méo quan trọng, nó nhẩm nó tính cũng méo bằng toà phán quyết
Cụ tiết kiệm tg quá. Mới có 5' đã nản trí :))

p/s : hehe cụ đừng nghe mấy ông trong này chém, có ông mua cái quần sịp không đúng màu vợ không cho cũng thôi (không mua :)) ) kìa. Hãy lấy đấy làm tấm gương mà sống chứ cái gì cũng sử dụng cái tôi thì không biết bao nhiêu vợ cho đủ :))

Trục

Xe ba gác
Em đoán cụ thớt chỉ khoảng 23-25 tuổi. Tính ngựa non háu đá, người nhớn ai làm thế này.
Gọi vợ là rẻ rách thì nghe vẻ không ổn rồi.

khó nói

Xe máy
Cụ tiết kiệm tg quá. Mới có 5' đã nản trí :))

p/s : hehe cụ đừng nghe mấy ông trong này chém, có ông mua cái quần sịp không đúng màu vợ không cho cũng thôi kìa. Hãy lấy đấy làm tấm gương mà sống chứ cái gì cũng sử dụng cái tôi thì không biết bao nhiêu vợ cho đủ :))
Chỉ nghĩ cho bản thân thì ko có chuyện 5+ 1 năm ko gái gú, rượu chè, cờ bạc. Vợ bảo lau nhà thì lau, bảo rửa bát thì rửa, tắm rửa bỉm cho con là ok. Cứ ko làm thì bảo cháu là cháu làm.

khó nói

Xe máy
Em đoán cụ thớt chỉ khoảng 23-25 tuổi. Tính ngựa non háu đá, người nhớn ai làm thế này.
Gọi vợ là rẻ rách thì nghe vẻ không ổn rồi.
Dạ 36 rồi cụ ạ. Hic, mà sang năm mới thế này lại thêm 1 tuổi, tứ tuần đến đít Tôn trọng nó chán chê nó uỵch 1 phát như thế vào mặt thì thành cháu có suy nghĩ thế.