[Funland] Buồn các cụ ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chỉ nghĩ cho bản thân thì ko có chuyện 5+ 1 năm ko gái gú, rượu chè, cờ bạc. Vợ bảo lau nhà thì lau, bảo rửa bát thì rửa, tắm rửa bỉm cho con là ok. Cứ ko làm thì bảo cháu là cháu làm.
Lời khuyên cuối cho cụ ntn. Có ấm ức gì cứ vào đây chém cho nguôi còn chuyện vc thì nên bàn bạc với nhau để đi đến thống nhất chứ cái gì cũng theo ý mình (hiển nhiên ý mình thì mình luôn thấy ... đúng) thì không ổn đâu :))

Trục

Xe ba gác
Dạ 36 rồi cụ ạ. Tôn trọng nó chán chê nó uỵch 1 phát như thế vào mặt thì thành cháu có suy nghĩ thế.
36 tuổi mà cụ như trẻ con ấy.
Như em vợ em chỉ hét "Nhà phải có Mái, nhớ chưa" là em phải im bặt luôn.
Lúc đó, em chỉ dám bật nhẹ "Nhà phải có Nóc chứ!!", có Mái thì về Bu mà ở, khổ thế!

Langthang_Mercedes

Xe container
Nghe nhiều vụ ly hôn, ly thân chia tài sản, em nghĩ ai khi tiến tới hôn nhân nên làm "prenup agreement" và có luật sư chứng nhận để giảm thiểu rủi ro sau này. Mong chủ thớt sớm giải quyết được chuyện chia tài sản và kiện tụng.
Hôm trước có thớt về món "tiền" này rồi, cơ mà các cụ OF chửi là chính chứ không ủng hộ đâu nhá.

minhhai985

Xe lăn
Cl gì cũng lôi lên mạng, mà như cụ đông con lắm tiền mà khổ nhỉ, có việc con con mà ko quyết đc.

khó nói

Xe máy
Lời khuyên cuối cho cụ ntn. Có ấm ức gì cứ vào đây chém cho nguôi còn chuyện vc thì nên bàn bạc với nhau để đi đến thống nhất chứ cái gì cũng theo ý mình (hiển nhiên ý mình thì mình luôn thấy ... đúng) thì không ổn đâu :))
Chém với các cụ cũng nhẹ đi nhiều. Có khi cháu cứ chơi bài chắc. Đm, cứ làm cái đơn ly dị, công chứng trước. Rồi tiếp tục ở với nhau. Chịu đc thì chịu ko thì giải tán. Méo việc gì phải nhịn những cái sung sướng lại, hưởng đc gì là phải hưởng.

VCHDHN

Xe container
Chủ thớt mắc bệnh gia trưởng nặng phết:)). Rất nhiều lời khuyên.....của các cụ ở trển rất chí lí đấy. Bình tâm mà lắng nghe:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chém với các cụ cũng nhẹ đi nhiều. Có khi cháu cứ chơi bài chắc. Đm, cứ làm cái đơn ly dị, công chứng trước. Rồi tiếp tục ở với nhau. Chịu đc thì chịu ko thì giải tán. Méo việc gì phải nhịn những cái sung sướng lại, hưởng đc gì là phải hưởng.
Tự làm khổ mình chứ sướng gì mà sướng? Cân nhắc thật kỹ nếu cạn tình thì chia tay dứt khoát còn không thì tìm cách hàn gắn chứ ai lại để cục đá tảng lơ lửng trên đầu như thế :))

khó nói

Xe máy
Chủ thớt mắc bệnh gia trưởng nặng phết:)). Rất nhiều lời khuyên.....của các cụ ở trển rất chí lí đấy. Bình tâm mà lắng nghe:))
Cháu ko gia trưởng thì sập tan tành hết, chả còn mẹ gì. Cháu chả muốn gia trưởng nhưng ko thế lại ko đc ấy.

sontung89

Xe tăng
Tóm váy lại là chồng đòi bán nhà để lấy vốn nhận dự án, tổng tài sản bán được khoảng ngót nghét 30 đồng, thì vợ đòi 15 đồng luôn, phần còn lại ông thích đi đâu làm gì thì làm

juve99

Xe cút kít
Tóm lại không phải cụ trách vk đã là vc mà tính toán tiền bạc mà là trách vk đang tính toán giành phần hơn phải không? Nếu đúng vậy thì không khó, thỏa thuận không được cứ để tòa án xử lý là công bằng :))
Đầu năm đến giờ toàn thớt chia tay, đói nghèo, chán chán là 😁

Marie Lee

Xe buýt
Chả chê gì đc nó, duy chỉ có đanh đá, ghen tuông và giới hạn là cái toan tính như trên cụ ạ.
Thế vẫn định bỏ vợ vì vợ hãm? Cụ làm ăn nhớn mà so đo với vợ thế. Vợ cụ cũng nói rõ lí do sợ cụ làm ăn thua lỗ nên cần giữ lại khoản đảm bảo để lo cho con rồi còn gì.

Giodong2

Xe buýt
Của chồng công vợ. Cụ làm bao nhiêu, xoay vốn thế nào.... thì ra toà vẫn chia đôi hết. Cụ góp thêm tiền nuôi con thì chỉ còn 30-40% thôi đúng rồi còn gì.
Gặp em mà chồng bán hết tài sản lao vào làm ăn rủi ro em cũng lo vội níu lại cho con. Sự nghiệp là phần của cụ, còn cuộc sống là vì vợ con. Cụ làm gì cũng chừa lại đường nuôi con, k được đẩy vợ con ra đường.
Ôm 3 đứa con lít nhít vậy đi làm gì được, vợ cụ lo con đói là đúng.
Cụ làm nhỏ thôi, hoặc tìm người hợp tác chia bớt rủi ro cho đỡ stress.

Qua văn hoa của cụ thớt, em thấy nể vợ cụ thớt, vừa đẻ dầy đẻ khỏe vừa hoạt động kinh doanh tốt lại còn toan tính đối đầu mặc cả hẳn với người ck gia trưởng như cụ thớt

Matizcoi

Xe cút kít
5 năm cộng 1 năm chửa trước, vất vả , nhưng con cái bà nội chăm 70% . Cháu cũng vẫn rửa mít tắm rửa, nửa đêm pha sữa cho con đc. 2 năm cháu để mụ vận hành kinh doanh tất nên dù vất vả nhưng ko phải là tù túng
Đẻ lằm đẻ lốn, lại đẻ dày nữa, các chuyện khác em chịu, chứ nói chuyện đẻ đái như thế thì ....

khó nói

Xe máy
Tóm váy lại là chồng đòi bán nhà để lấy vốn nhận dự án, tổng tài sản bán được khoảng ngót nghét 30 đồng, thì vợ đòi 15 đồng luôn, phần còn lại ông thích đi đâu làm gì thì làm
Đm, đc thế đã sướng, 15 đồng còn lại gần như là công nợ thu dần mới đau. Mà cũng chưa chắc đã thu đc đủ 15 đồng

Toilaai08

Xe tăng
E nghĩ vợ cụ nói cũng đúng, mấy tay làm xây dựng ấy mà, khó tin lắm. :D

NguyenChum1219

Xe tăng
Mình thấy cái tôi của cụ lớn quá, hình như có chút coi thường vợ nữa. Có thể vợ không đồng ý với dự định làm ăn của cụ, can không được nên nói vậy, mà nếu có tính vậy thật cũng chả trách được vì không chung quan điểm làm ăn, sợ rủi ro trắng tay thì con cái nó khổ, vợ tính như vậy cũng chả phải vấn đề đạo đức như cụ quy chụp vậy đâu.
Cụ định chia tay với lý do chỉ có vậy thì khả năng cao là cụ đã chán vợ từ lâu, 5 năm sinh ba đứa lại bận kinh doanh nữa thì thời gian đâu làm đẹp hay chăm sóc bản thân nên hình thức đi xuống, thời gian lâu dần đâm ra chồng chán thôi.

khó nói

Xe máy
Của chồng công vợ. Cụ làm bao nhiêu, xoay vốn thế nào.... thì ra toà vẫn chia đôi hết. Cụ góp thêm tiền nuôi con thì chỉ còn 30-40% thôi đúng rồi còn gì.
Gặp em mà chồng bán hết tài sản lao vào làm ăn rủi ro em cũng lo vội níu lại cho con. Sự nghiệp là phần của cụ, còn cuộc sống là vì vợ con. Cụ làm gì cũng chừa lại đường nuôi con, k được đẩy vợ con ra đường.
Ôm 3 đứa con lít nhít vậy đi làm gì được, vợ cụ lo con đói là đúng.
Cụ làm nhỏ thôi, hoặc tìm người hợp tác chia bớt rủi ro cho đỡ stress.
Cháu có đến mức đó đâu. Cháu tính cầm có 30% đi làm, còn lại để mụ giữ.

khó nói

Xe máy
Mình thấy cái tôi của cụ lớn quá, hình như có chút coi thường vợ nữa. Có thể vợ không đồng ý với dự định làm ăn của cụ, can không được nên nói vậy, mà nếu có tính vậy thật cũng chả trách được vì không chung quan điểm làm ăn, sợ rủi ro trắng tay thì con cái nó khổ, vợ tính như vậy cũng chả phải vấn đề đạo đức như cụ quy chụp vậy đâu.
Cụ định chia tay với lý do chỉ có vậy thì khả năng cao là cụ đã chán vợ từ lâu, 5 năm sinh ba đứa lại bận kinh doanh nữa thì thời gian đâu làm đẹp hay chăm sóc bản thân nên hình thức đi xuống, thời gian lâu dần đâm ra chồng chán thôi.
Sau ít câu phân tích việc cháu làm thì nó thay đổi thái độ. Nhưng quan điểm của cháu về nó thay đổi rồi. Méo tin đc