[Funland] Bước ngoặt của cuộc đời

Yeuaibaygio

Xe container
Cuộc sống hôn nhân gia đình nó có 2 yếu tố cầu thành là tình và tiền rồi mà cụ. Nếu tình ít, thì tiền phải nhiều và ngược lại. Nếu không có được cả 2 điều này thì khó có thể duy trì hạnh phúc được ~o)
Vật chất quyết định ý thức mà Cụ.
Tình cảm có thể nảy sinh không phụ thuộc vào tiền, nhưng tiền lại nuôi dưỡng tình cảm. Tiền ít thì tình cảm cũng oặt oẹo, biến chứng hoặc toang luôn. Điều này không ai phủ nhận được, trừ những người đầu óc phi thường hoặc bất thường, vượt lên khỏi những suy nghĩ bình thường.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vật chất quyết định ý thức mà Cụ.
Tình cảm có thể nảy sinh không phụ thuộc vào tiền, nhưng tiền lại nuôi dưỡng tình cảm. Tiền ít thì tình cảm cũng oặt oẹo, biến chứng hoặc toang luôn. Điều này không ai phủ nhận được, trừ những người đầu óc phi thường hoặc bất thường, vượt lên khỏi những suy nghĩ bình thường.
Trước gấu em nó cũng bẩu như thế, nhưng giờ em thấy nó lại bẩu khác dồi :))

Trước một người đau ốm mình luôn thấy trắc ẩn cụ ạ. Tuy vậy trong câu chuyện của cụ kia thì vẫn còn uẩn khúc chắc cụ chưa rõ. Ví dụ như vì sao họ không đăng ký kết hôn? Cụ ông ấy đã đối xử với cụ bà như thế nào trước đó mà giờ bệnh tật cắp con bỏ đi? Làm ăn mua được cái nhà hẳn là đứng tên riêng của cụ ấy nên giờ vợ cắp đít đi cụ này vẫn còn cái nhà mà cho thuê chả bị chia đôi. Vậy bà vợ cũng có quyền lợi gì đâu phải không ạ? Cũng có được đối xử giống một người vợ đâu.

TorienT

Xe container
Trước một người đau ốm mình luôn thấy trắc ẩn cụ ạ. Tuy vậy trong câu chuyện của cụ kia thì vẫn còn uẩn khúc chắc cụ chưa rõ. Ví dụ như vì sao họ không đăng ký kết hôn? Cụ ông ấy đã đối xử với cụ bà như thế nào trước đó mà giờ bệnh tật cắp con bỏ đi? Làm ăn mua được cái nhà hẳn là đứng tên riêng của cụ ấy nên giờ vợ cắp đít đi cụ này vẫn còn cái nhà mà cho thuê chả bị chia đôi. Vậy bà vợ cũng có quyền lợi gì đâu phải không ạ? Cũng có được đối xử giống một người vợ đâu.
Kinh nghiệm cá nhân của e những lúc ntn mấy câu hỏi đó là vô nghĩa. Mấy câu hỏi kiểu "mày đối xử với nó thế nào thì nó mới bỏ đi khi mày khó khăn" nó khá ngu :D

Axeco

Xe buýt
Đau nhất là người thân quay lại phản mình

Tý phệ

Xe điện
“Vạn hạt mưa rơi, không hạt nào rơi nhầm chỗ. Những người ta gặp, không người nào là ngẫu nhiên …”. Cũng chỉ 1 tai thôi mà cccm tranh luận dữ, trên đời này chả có cái gì bỗng dưng cả.

Kinh nghiệm cá nhân của e những lúc ntn mấy câu hỏi đó là vô nghĩa. Mấy câu hỏi kiểu "mày đối xử với nó thế nào thì nó mới bỏ đi khi mày khó khăn" nó khá ngu :D
Vâng, vì vậy sẽ có những cái cụ chả hiểu tại sao nó lại thế. Ví dụ tại sao vợ lại bỏ đi khi chồng bị ung thư :)

xukthal

Xe lăn
Nói chung là phải có quỹ đen phòng thân L-)

Semanon

Xe hơi
Gái nói với trai giàu: Em chỉ quan trọng tình cảm, thứ e yêu là con người của anh.
Gái nói với trai nghèo: Không có tiền thì cạp đất mà ăn.

Thấy không còn có lợi ích, không muốn phải mang gánh nặng thì bỏ đi thôi. Cái này đơn giản mà.
Đẻ cho 2 đứa con mà giờ Một tay ôm cả 2 đứa con đi làm singermom , không được chia nhà cửa gì thì chả biết ai mới gánh nặng nhiều hơn ai cụ ạ

xukthal

Xe lăn
Gái nói với trai giàu: Em chỉ quan trọng tình cảm, thứ e yêu là con người của anh.
Gái nói với trai nghèo: Không có tiền thì cạp đất mà ăn.
Cụ phải hiểu bản chất sự việc như thế này: bản chất của mỗi con người đâu chỉ là tính cách tấm lòng mà còn là tài năng, năng lực. Vì vậy khi cô gái yêu "con người của anh " tức là yêu những giá trị thuộc về người đàn ông đó mang lại . Cũng như đàn ông khi yêu một cô gái không tính toán không đồng nghĩa đó là cô gái xấu xí xấu nết lười biếng, kiểu gì cũng phải xinh xắn đảm đang có nghề nghiệp, tức không ít thì nhiều con người cô ấy phải tạo giá trị với đời, mà cụ thể là phải mang lại lợi ích cho người sống bên cạnh . :)

xukthal

Xe lăn
Con nhỏ mà mới chỉ ôm con ra khỏi nhà chứ chưa đòi chia nhà. Có lẽ cô vợ cũng có điều khó nói.
Chưa đkkh thì đòi = niềm tin à cụ
- Do chưa ĐKKH nên vk con chắc chắn ko có quyền lợi trong ngôi nhà.
- Ck thì đau ốm đã ko làm ra tiền nuôi vk con lại còn bảo bán nhà đi chữa bệnh => Vk thấy ko còn trong mong đc gì vào ck và còn phải nuôi con, khả năng ko nuôi đc ck bệnh nặng => bỏ đi cho nhẹ gánh cả 2. (chưa nói đến những mâu thuẫn nào đó nếu có trước khi ck bị bệnh nhé).

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hôm trước quẳng cho cụ cái link đã đọc hết chửa? ;))
Thật sự là sáng hôm CN vừa dồi em ngồi trà với 2 thầy, một tướng về hiu và một ông làm bên TTCP cũng sắp hiu các bố cũng nói về vấn đề này kinh kém. Không biết có phải chém không, nhưng em bảo em vẫn chưa chuẩn bị gì thì cả 2 thầy đều vỗ vai bẩu: Thế thì toi :((:((:((

xukthal

Xe lăn
Thật sự là sáng hôm CN vừa dồi em ngồi trà với 2 thầy, một tướng về hiu và một ông làm bên TTCP cũng sắp hiu các bố cũng nói về vấn đề này kinh kém. Không biết có phải chém không, nhưng em bảo em vẫn chưa chuẩn bị gì thì cả 2 thầy đều vỗ vai bẩu: Thế thì toi :((:((:((
Bọn QC khi đương chức nếu ko dao găm mà để vk nó cầm hết thì về hưu nó cho ngồi nhà trông cháu hết, cùng lắm thi thoảng nó cho uống cốc bia nhá :)) Về họp lớp nó còn ko cho tiền cơ =)) 100 nhục L-)L-)L-)