[Funland] Bước ngoặt của cuộc đời

badboyvn

Xe tải
e mà ở đấy e khyên cụ chủ bị K kia cứ chuẩn bị 1 tinh thần đẹp, ăn uống đi lại đc là vụt luôn chuyến du lịch chỗ nào đẹp chỗ nào chưa đc trải nghiệm thì book đưa cả bà già đi luôn . Tới tầm truyền hóa chất ở đại tràng rồi thì phép màu nào nữa, cày cuốc làm quái gì cho nhọc, hãy lưu lại những kỷ niệm đẹp, sắp xếp chu toàn cho người ở lại bằng những thứ mình còn để lại đc là xong.

- Do chưa ĐKKH nên vk con chắc chắn ko có quyền lợi trong ngôi nhà.
- Ck thì đau ốm đã ko làm ra tiền nuôi vk con lại còn bảo bán nhà đi chữa bệnh => Vk thấy ko còn trong mong đc gì vào ck và còn phải nuôi con, khả năng ko nuôi đc ck bệnh nặng => bỏ đi cho nhẹ gánh cả 2. (chưa nói đến những mâu thuẫn nào đó nếu có trước khi ck bị bệnh nhé).
Em cũng nghĩ vậy. Không bênh ai nhé, khách quan mà nói, đẻ với nhau 2 đứa con thì cũng là có ràng buộc nếu coi con cái ý nghĩa, đúng ra dẫu không có cái tờ kết hôn thi cũng chả khác gì vợ chồng . Nhưng tiền làm ra thì mua nhà đứng tên riêng chứ không đồng sở hữu như vợ chồng. Như thế đương nhiên phụ nữ người ta chạy mất dép rồi. Chạy mà còn cắp con theo là còn tốt, nhẹ gánh cho mình.

xukthal

Xe lăn
Em cũng nghĩ vậy. Không bênh ai nhé, khách quan mà nói, đẻ với nhau 2 đứa con thì cũng là có ràng buộc nếu coi con cái ý nghĩa, đúng ra dẫu không có cái tờ kết hôn thi cũng chả khác gì vợ chồng . Nhưng tiền làm ra thì mua nhà đứng tên riêng chứ không đồng sở hữu như vợ chồng. Như thế đương nhiên phụ nữ người ta chạy mất dép rồi. Chạy mà còn cắp con theo là còn tốt, nhẹ gánh cho mình.
Nhà có 2 cái mà ko cho vk con vào sổ thì té là đúng rồi, may mới có 1 đứa con chứ 2 đứa thì cô vk lại khốn khổ chứ đùa /:)
Mà cái món nhà cửa ko cho đứng tên này khả năng là do bà già cụ ấy, nhiều khi cưới vk ko đúng ý là bà già ko cho sang tên đâu.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bọn QC khi đương chức nếu ko dao găm mà để vk nó cầm hết thì về hưu nó cho ngồi nhà trông cháu hết, cùng lắm thi thoảng nó cho uống cốc bia nhá :)) Về họp lớp nó còn ko cho tiền cơ =)) 100 nhục L-)L-)L-)
Vâng, nếu đúng người khác nói thì em thấy thường nhưng 2 bố này dân dã chém đúng như cụ nói luôn. Còn kể với em đi thi thoảng đi bia bọt, lọ kia với hội CCB vợ nó cằn nhằn hay chuyện mua sắm cho con cháu theo ý mình nếu ko có quỹ riêng thì toàn phải ngồi chồm hỗm nghe vợ nó phán mới nhục :))

DurexXL

Xe lăn
Chết, thế mấy bé đường ễnh bụng cứ ra phường khai bố đường làm cha của đứa trẻ thì toi à cụ?
đã là con của mình thì nên nhận
đã ko dám nhận thì phải biết mà giữ Cụ ạ

Quê bầm

Xe điện
Bạn em đi được gần hai trục năm rồi cũng ung thư phổi mà không hề hút thuốc lào thuốc lá gì, sống lành mạnh hiền hòa, khi đi còn chưa có mảnh tình vắt vai chưa kịp nắm tay con gái, hễ cứ tán em nào em đấy lại yêu người khác mất và nhanh chóng đi lấy chồng.
Trước hôm mất mấy hôm em sang chơi ông ấy biết thời gian không còn nhiều nữa, nhìn em nước mắt lưng tròng bảo với em tao muốn sống lắm mày ạ, tao còn bao dự định đi học tiếp làm cái này cái kia tao muốn sống sao ông trời ko cho tao sống thêm, câu nói làm em ám ảnh mãi.

kienvinh

Xe lăn
- Do chưa ĐKKH nên vk con chắc chắn ko có quyền lợi trong ngôi nhà.
- Ck thì đau ốm đã ko làm ra tiền nuôi vk con lại còn bảo bán nhà đi chữa bệnh => Vk thấy ko còn trong mong đc gì vào ck và còn phải nuôi con, khả năng ko nuôi đc ck bệnh nặng => bỏ đi cho nhẹ gánh cả 2. (chưa nói đến những mâu thuẫn nào đó nếu có trước khi ck bị bệnh nhé).
Giá mà anh thớt lúc nghe anh chủ nhà tâm sự thế hỏi ngay, tại sao cậu không đăng ký kết hôn đi, và bây giờ có câu trả lời trong thớt, thì hay nhỉ.

Chưa ĐKKH mà lại tâm sự: đau nhất là mất gia đình, nghe sai sai.

Yeuaibaygio

Xe container
Trước gấu em nó cũng bẩu như thế, nhưng giờ em thấy nó lại bẩu khác dồi :))
Trẻ thích nhiều tiền.
Già thích khỏe, đẹp.
Người đẹp, giỏi, giàu nói gì cũng thành chân lý, nhưng đừng nên tin.
Lại bảo tiền nhiều chả để làm gì, hình thức chỉ là vẻ bề ngoài, thành công trong sự nghiệp không phải là tất cả..., kiểu vậy đúng không Cụ. :D

jazzzzz

Xe lăn
Giá mà anh thớt lúc nghe anh chủ nhà tâm sự thế hỏi ngay, tại sao cậu không đăng ký kết hôn đi, và bây giờ có câu trả lời trong thớt, thì hay nhỉ.

Chưa ĐKKH mà lại tâm sự: đau nhất là mất gia đình, nghe sai sai.
Vô duyên mới đi hỏi những thứ đó!

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện của cụ cũng hơi buồn nhỉ. Tuy nhiên mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên, quan trọng là làm sao cho tâm lý mình vui vẻ là được

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với cụ, mợ kia đem theo con là may, chứ vứt con lại cho cụ chủ nhà kia thì còn tội nữa

otothanglong

Xe điện
Sao không lấy vợ đăng ký kết hôn cho đàng hoàng để đến khi bệnh nó quắp con bỏ đi (hoặc sống cho đàng hoàng kể cả không đăng ký kết hôn), đoạn đó cụ có biết không? Nghe 1 bên tai nó cứ khập khiễng sao sao.

Đúng là cuộc sống muôn mày nhưng chuyện này em nghĩ cũng bình thường, cũng rất dễ xảy ra, chả cần bạo bệnh, chỉ cần cãi nhau cũng có thể xảy ra ngay và luôn.
Loại vợ đấy có 10 tờ dkkh nó vẫn chạy cụ, thà không có vẫn hơn.

vnhn

Xe tăng
Tiền ko dễ kiếm nhưng zai giờ thừa quá cụ ạ. Tầm 5-10 năm nữa thì cảnh đội vợ lên đầu như TQ ko hiếm nữa đâu.
Trăm sự cũng tại mấy cụ ofun già già nhất định phải có thằng chống gậy, thế nên nhiều thằng đẻ ra kiếm chỗ "cắm gậy" hơi khó :))
Bên TQ bây giờ nhà nào mà đẻ con trai thì lo sốt vó còn đẻ được con gái ngang trúng xổ số. Việt Nam nếu cứ còn tâm lý thích con trai thì sẽ như thế thôi.

Dở người

Xe điện
Không được cụ ah, nếu bỏ tiền ra abc thì không tính!
Được cụ ạ, em mới đi làm cho đứa cháu.
Cha mẹ không đăng kí kết hôn thì làm thủ tục nhận cha-con. Giấy tờ phức tạp lằng nhằng lắm nhưng vẫn được. Sẽ có tên cha trong giấy khai sinh của con, có đầy đủ quyền lợi- nghĩa vụ cha con như bình thường. Lên phường, nơi người mẹ và em bé đăng ký hộ khẩu thường trú để được hướng dẫn cụ thể.
Còn trong case này rất khó nói. Tại sao chung sống, có con tới 8 tháng mà không đăng kí kết hôn? Đứa con đã làm thủ tục nhận cha-con chưa? Người phụ nữ mang con bỏ đi đã sống và bị đối xử ra sao? Hoàn toàn không có câu trả lời. Thiếu dữ kiện vì thế không biết đâu là đúng, đâu là sai.
Thực tế mà nói, cô gái hoàn toàn trắng tay trong mối quan hệ này. Chứ đàn ông có mất cái gì đâu.

Riêng em thì thấy người mẹ không tệ. Ôm đứa bé 8 tháng, sống và làm việc nuôi con 1 mình cực lắm, không dễ dàng đâu. Cô ấy chấp nhận và vẫn nuôi con thì em đánh giá là người mẹ tốt.

Còn thì ông đồng nghiệp của em đây, tai biến nằm 3-4 năm mà vợ con hờ hững, không chăm nom tử tế mà chả ai trách vợ con. Vì lúc sống ăn chơi phá phách, có quan tâm gì đến vợ con đâu, khi bệnh nó hờ hững cũng chả trách ai được. Biết chuyện toàn bảo xứng đáng, nhân nào quả nấy.

TorienT

Xe container
7 trang. Em đọc chỉ thấy phân tích vì sao cô vợ ôm con bỏ đi, vì sao không kết hôn, vì sao không chia tài sản cho vợ. Rất ít quan tâm đến sức khỏe và tương lai của người vừa thất nghiệp, vẫn nợ tiền và đang chữa K (nghĩa là có thể hết game bất kỳ lúc nào).

7 trang. Em đọc chỉ thấy phân tích vì sao cô vợ ôm con bỏ đi, vì sao không kết hôn, vì sao không chia tài sản cho vợ. Rất ít quan tâm đến sức khỏe và tương lai của người vừa thất nghiệp, vẫn nợ tiền và đang chữa K (nghĩa là có thể hết game bất kỳ lúc nào).
Vì cụ chủ đã kể về tình trạng bản thân rồi nên không ai thắc mắc nữa. Bị bệnh nó không phải điều quá kỳ lạ, nhưng cô vợ bỏ đi khi chồng bệnh thì hơi lạ nên người ta quan tâm điều này hơn.

TorienT

Xe container
Vì cụ chủ đã kể về tình trạng bản thân rồi nên không ai thắc mắc nữa. Bị bệnh nó không phải điều quá kỳ lạ, nhưng cô vợ bỏ đi khi chồng bệnh thì hơi lạ nên người ta quan tâm điều này hơn.
Thì lợi ích nhỏ hơn chi phí thì người ta rời khỏi giao dịch thôi, có gì lạ đâu ạ.