[Funland] Bước ngoặt của cuộc đời

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Các cụ mợ nghe một bên tai khéo lại bị dẫn dắt câu chuyện lâm li bi đát từ tác giả Kiều Quang Phục. Nghe thì hay đấy, giống vụ tù tội Thằng Trần ND kể đến vãi Luyện kia kìa !

Langthang_Mercedes

Xe container
Làm giấy khai sinh như thế nào hả cụ ? Vì với phụ nữ chỉ cần có giấy tờ chứng minh nhân thân, giấy chứng sinh, địa chỉ thường trú là có tên làm mẹ trong tờ giấy khai sinh. Còn đàn ông mình muốn có tên làm bố thì phải có giấy đăng ký kết hôn chứ ? Nếu chạy chọt abc thì em không tính và đôi khi không phải cứ bỏ tiền ra là được ~o)
Không có giấy ĐKKH vẫn làm được giấy khai sinh cho con đủ cả tên bố mẹ theo đúng pháp luật cụ nhé. Khéo bây giờ thằng bố lại chính xác hơn vì chỉ cần giấy xét nghiệm ADN và ông bố muốn là có tên là được, trước kia thủ tục lằng nhằng hơn nhiều. Không chạy chọt abc gì nhé.

TorienT

Xe container
Không được cụ ah, nếu bỏ tiền ra abc thì không tính!
Được cụ ạ. Chỉ cần bổ sung phần giấy nhận cha theo quy định pháp luật thôi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Được cụ ạ. Chỉ cần bổ sung phần giấy nhận cha theo quy định pháp luật thôi.

Cái làm thủ tục nhận con này nó phức tạp bằng 10 lần làm cái giấy Đăng ký kết hôn cụ ah. Chẳng qua các bố không làm tiếp được giấy Đăng ký kết hôn lần nữa mới phải đi đường vòng này thôi. Khác gì ông sếp em có đứa con riêng ở trong Tiền Giang :))

TorienT

Xe container
Đứng t
Cái làm thủ tục nhận con này nó phức tạp bằng 10 lần làm cái giấy Đăng ký kết hôn cụ ah. Chẳng qua các bố không làm tiếp được giấy Đăng ký kết hôn lần nữa mới phải đi đường vòng này thôi. Khác gì ông sếp em có đứa con riêng ở trong Tiền Giang :))
Làm gì có ông sếp nào :D

DurexXL

Xe lăn
Không giấy ĐKKH vẫn có khai sinh mục Cha trong giấy khai sinh của con nhá các Cụ Mợ

Em làm mấy lần rồi em biết mà

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Không có giấy ĐKKH vẫn làm được giấy khai sinh cho con đủ cả tên bố mẹ theo đúng pháp luật cụ nhé. Khéo bây giờ thằng bố lại chính xác hơn vì chỉ cần giấy xét nghiệm ADN và ông bố muốn là có tên là được, trước kia thủ tục lằng nhằng hơn nhiều. Không chạy chọt abc gì nhé.
Làm cách đấy thì lại tốn gấp nhiều lần thời gian và tiền bạc so với việc làm cái giấy đăng ký kết hôn. Sao đường thẳng không đi lại cứ thích đi đường vòng làm gì hả cụ :((

Mytv

Xe điện
Cụ với em già dồi. Em gái họ em sống với chồng nó 7,8 năm nay không đăng ký kết hôn. Con khai sinh đủ cả bố mẹ, gia đình hoàn toàn hạnh phúc. Chỉ vì cả 2 chúng nó không thích thế thôi.
Chục năm nay e sống với 1 e gái ko đkkh đây. Gia đình 2 bên giục mãi bọn e kệ. Có với nhau 2 mặt con rồi cụ ạ:D

jazzzzz

Xe lăn
Đọc câu chuyện của cụ chủ thấy buồn quá.
Đọc còm của một số cụ thấy sân si và thích phán xét. Là con người gặp người có hoàn cảnh khó khăn chỉ cần mỉn cười và động viên nhau là đủ rồi, biết gì mà phán xét.
Cá nhân em đi nhiều và gặp nhiều số phận, nhiều mảnh đời nghiệt ngã, buồn cho nên bản thân còn thở là sống vui sống khoẻ, cố gắng yêu thương.
Xin gửi lời chúc tốt lành đến củ chủ nhà trên.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhiều cụ cứ nghi ngờ cụ chủ sống chó nên mới bị vợ bỏ. Thật ra nếu các cụ tiếp xúc nhiều với gái gen Z bây giờ thì sẽ hiểu đấy, gái trẻ bây giờ rất thực tế và ko có chuyện nặng tình nghĩa như thế hệ 8x, đầu 9x đâu.
Giờ zai nhiều gái ít. Gái trẻ rất có giá.
Nếu vợ cụ chủ đang trẻ, ngon thì bỏ nhà là có thằng nó nuôi, chu cấp tháng 10-20tr ngay, kể cả là mới sinh con.
Cái này là thực tại mới, các cụ ofun có tuổi chắc khó hình dung :)
Cũng đúng. Nhưng cụ chủ nhà quyết định lựa chọn người như thế thì cũng phải chấp nhận thôi.
Bạn em 3x tuổi mới lấy vợ. Nếu lấy cô có việc làm ổn định, tính cách chín chắn thì lại cũng trên dưới 30, hình thức trung bình. Nó chọn em 20-21 tuổi trẻ trung xinh xắn thì không có việc làm, cưới về đẻ con rồi chồng nuôi. Tất cả đều là do lựa chọn của bản thân mà Cụ.

BMW R60

Xe tăng
Cụ chủ nhà rất bản lĩnh! Chúc cụ chân cứng đá mềm!
Có nhiều người thực sự rất bản lĩnh, vượt qua biến cố, khó khăn.
Chuyện gia đình người trong cuộc mới hiểu đc. Em có cậu bạn, làm ăn giỏi, tiếng Anh, tiếng Trung nói như tiếng ta. Lấy vợ người Trung Quốc, có 1 thằng cu 4 tuổi. Vợ là thuế vụ ở cửa khẩu. Chồng kinh doanh buôn bán Viêt- Trung. Tối chồng về chung cư bên TQ cùng vợ con..Tài sản đất cát nhiều cỡ trăm tỏi..
Đùng phát vợ ôm con bỏ về nhà bố mẹ ở tận Côn Minh...Covid ập đến...Mất vợ, mất con, ..làm ăn thua lỗ..Tài sản ra đi gần hết...
Mấy năm gặp lại, thấy cậu ấy mới lấy vợ mới..Làm lại từ đầu...

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhiều cụ cứ nghi ngờ cụ chủ sống chó nên mới bị vợ bỏ. Thật ra nếu các cụ tiếp xúc nhiều với gái gen Z bây giờ thì sẽ hiểu đấy, gái trẻ bây giờ rất thực tế và ko có chuyện nặng tình nghĩa như thế hệ 8x, đầu 9x đâu.
Giờ zai nhiều gái ít. Gái trẻ rất có giá.
Nếu vợ cụ chủ đang trẻ, ngon thì bỏ nhà là có thằng nó nuôi, chu cấp tháng 10-20tr ngay, kể cả là mới sinh con.
Cái này là thực tại mới, các cụ ofun có tuổi chắc khó hình dung :)
Mới sinh con mà vẫn có cụ sẵn sàng nuôi và chu cấp tháng 10-20tr ạ, tiền dễ kiếm quá

cusao

Xe lăn
May thế! em tất tay đúng con bạch thủ. Lệch phát là toi cả đời dai

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Mới sinh con mà vẫn có cụ sẵn sàng nuôi và chu cấp tháng 10-20tr ạ, tiền dễ kiếm quá
Tiền ko dễ kiếm nhưng zai giờ thừa quá cụ ạ. Tầm 5-10 năm nữa thì cảnh đội vợ lên đầu như TQ ko hiếm nữa đâu.
Trăm sự cũng tại mấy cụ ofun già già nhất định phải có thằng chống gậy, thế nên nhiều thằng đẻ ra kiếm chỗ "cắm gậy" hơi khó :))

phamhungbs

Xe điện
Thế giới muôn màu, muôn vẻ. Chúc cho người mà chủ thớt kể vượt qua bệnh tật, có lại sức khỏe và sống một cuộc sống an vui sau này.