[Funland] Bụng em bự…

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, bụng nó bự theo tuổi tác, khi trẻ thì 57, giờ thì phải 77, nó là cơ chế sinh mỡ của tuổi tác nữa :)
cơ chế sinh học đâu cho phép nó tự do thế mợ, hocmone nó điều tiết mọi hđ cơ thể mà, tuyến yên, tuyến giáp, tuyến thượng thận các thể loại, có tuổi phải kt hm sớm để bù thôi, mợ rảnh qua nội tiết khéo lại phơi phới

chúc mợ như ý

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
cơ chế sinh học đâu cho phép nó tự do thế mợ, hocmone nó điều tiết mọi hđ cơ thể mà, tuyến yên, tuyến giáp, tuyến thượng thận các thể loại, có tuổi phải kt hm sớm để bù thôi, mợ rảnh qua nội tiết khéo lại phơi phới

chúc mợ như ý
Cảm ơn cụ!
Tóm lại em vẫn ko biết phải làm thế nào cho mất mỡ bụng :)

Đào Tử Thi

Xe container
Theo em không nên hút mỡ đâu cụ ạ, em thấy nhiều chị em phụ nữ hút mỡ xong vùng da ấy sần sùi không phẳng mịn và màu sẽ thâm đen, nhiều người hút mỡ đùi xong không dám mặc váy ngắn nữa. Em có cô bạn thấy kể đóng 40tr đi làm dịch vụ giảm mỡ bụng, đến đấy spa vần vò thì lúc đầu có giảm nhưng về sau hết gói ấy ăn vào lại tăng vù vù giờ còn béo hơn ạ :D
Tốt nhất muốn giảm cân em nghĩ cụ nên kiểm soát lượng calo in, calo out, ăn rau xanh, cá, lườn gà, thịt nạc ....Ăn sáng đủ chất, bữa tối ăn thanh đạm thôi ạ. Và có time thì cụ cố gắng bỏ ra 30 phút mỗi ngày cho việc thể dục thể thao thì cho dù chưa giảm cân được nhưng cơ thể sẽ thấy khỏe hơn đấy ạ.
Vâng em nghe lời cụ, em sợ rồi ạ

Đào Tử Thi

Xe container
Em thấy:
- Mùa hè là dễ giảm cân nhất trong năm.
- Dịch nên các quán nhậu đóng cửa.
- Các cụ mợ phải trông F1 ở nhà nhiều nên vất vả.
Hy vọng các cụ mợ giảm cân thành công.
Thế mà em lại thấy ngược lại :(( mùa hè em toàn tăng cân thoai

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ!
Tóm lại em vẫn ko biết phải làm thế nào cho mất mỡ bụng :)

Dưới đây là 5 dấu hiệu hormon ngăn cản bạn có vòng eo mong muốn. Đi kèm là các biện pháp để khắc phục.

1. Chuyển hóa rất chậm
Hormon tuyên giáp khiến cho các chức năng chuyển hóa hoạt động bình thường. Đóng vai trò quan trọng trong việc chuyển đổi năng lượng, các hormon tuyến giáp như TSH, T3 và T4 “điều khiển” dường như mọi tế bào trong cơ thể. Khi tất cả những hormon đó hoạt động như một nhóm, hệ chuyển hóa – trao đổi chất của bạn sẽ là cỗ máy đốt cháy mỡ. Stress, đáp ứng dị ứng hoặc lão hóa có thể khiến chúng hỗn loạn.

Hormon tăng trườnge (GH) và acetylcholine cũng rất thiếu yếu đối với phương trìn chuyển hóa. Chúng được giải phóng khi chúng ta ngủ và làm việc để sửa chữa và xây dựng mô cơ. Luyện tập quá sức và ngủ ít có thể khiến quá trình đốt cháy mỡ bị đảo lộn và khiến việc chuyển hóa bị ảnh hưởng. Stress làm tăng cortisol và ức chế lượng hormon tăng trưởng.

2. Kém nhạy cảm với insulin
Adiponectin thiết yếu đối với quá trình đốt cháy mỡ. Là một hormon được sản xuất ở tế bào mỡ, adiponectin giúp chúng ta giảm cân bằng cách tăng độ nhạy cảm với insulin. Nên nhớ, insulin sẽ báo cơ thể khi nào nên dự trữ hoặc đốt cháy mỡ. Vì vậy nếu cơ thể được đáp ứng đủ lượng năng lượng cần, bạn sẽ giảm được mỡ dễ hơn mà không khiến cơ bị ảnh hưởng. Mức độ adiponectin cao hơn dẫn đến nhiều năng lượng bị đốt cháy hơn, ngay cả khi nghỉ ngơi. Ăn bữa ăn giàu đường bột và bỏ tập luyện sẽ khiến hormon này bị rối loạn.
3. Năng lượng thấp
Khi chúng ta ăn đường bột, insulin tăng lên, bảo cơ thể dự trữ chất béo - nếu có quá nhiều đường bột thì càng nhiều chất béo được dự trữ. Nhưng chúng ta không thể nhịn ăn đường bột mãi – chúng ta vẫn cần đường bột để cung cấp năng lượng, nếu không sẽ dẫn đến phản ứng dây chuyền xấu của hormon ảnh hưởng đến mức năng lượng. Thêm nữa, bạn cần đốt cháy đường bột (chứ không phải protein) để duy trì độ săn chắc của cơ bắp.
Đây là lúc hormon glucagon phát huy vai trò—nó giúp điều hòa lượng đường huyết, nói với cơ thể khi nào dùng đến chất béo và đường dự trữ chẳng hạn sau khi bạn luyện tập. Nếu bạn không ăn đủ hoa quả, rau hoặc ngũ cốc nguyên hạt cùng với đạm, bạn sẽ có lượng glucagon thấp, và cả ngày bạn sẽ cảm thấy không còn sức lực.
4. Không còn năng lượng khi cần
Một hormon khác, adrenaline, thúc đẩy việc giảm mỡ và tăng năng lượng. Được biết như là epinephrine, adrenaline đảm nhiệt việc tăng năng lượng cho bạn một cách nhanh chóng (hãy nhớ lại khi cơ thể đáp ứng với những tình thế nguy cấp và cảm giác của bạn khi đó).
Hormon này cho phép cơ thể giải phóng chất béo và đường dự trữ, vì vậy bạn có rất nhiều năng lượng khi cần dùng tới. Nếu bạn thường bị rơi vào trạng thái tăng adrenaline, thì những lúc thực sự cần, cơ thể không còn đủ adrenaline cần thiết nữa.
5. Thiếu ham muốn tình dục
Hormon tình dục quan trọng, DHEA, được cho rằng còn có khả năng chống lão hóa. Hormon này giúp tăng ham muốn tình dục và giúp tập trung, tươi trẻ và giàu sức sống, tăng cường hệ miễn dịch. Cùng với testosterone, hormon này bảo vệ mô cơ, đốt cháy nhiều calo hơn chất béo. DHEA và testosterone sẽ giảm khi nhiều tuổi, stress và bệnh tật. Nhiều khi ham muốn tình dục thấp, người ta cũng bị ngủ kém. Các nghiên cứu đã chứng minh rằng ngủ kém khiến mọi người tăng cân.
Khắc phục
Tăng lượng hormon đốt cháy chất béo bằng việc tập thể dục (đi bộ hoặc thể dục tăng thể lực tối thiểu năm ngày một tuần), ngủ tối thiểu 7½ đến 9 tiếng và ăn bữa cân bằng dưỡng chất (đủ đạm, đường bột, chất béo và chất xơ mỗi bữa, bốn lần một ngày).
Để cân bằng hormon tuyến giáp và hormon tăng trưởng, bên cạnh việc ngủ và tập luyện, đảm bảo bạn tiêu tụ protein nạc dựa vào cân nặng và giới tính – phần lớn phụ nữ cần khoảng 38g một ngày.
Nếu mức độ adiponectin và/hoặc glucagon thấp, ăn chế độ low-carb, bao gồm chất béo lành mạnh để trợ giúp cho sự cân bằng insulin và giúp kiểm soát đường huyết, bên cạnh việc đi bộ và rèn luyện thể lực.
Để tăng cường DHEA, ngồi thiền có thể giúp tăng serotonin để ngủ ngon hơn. (Giấc ngủ cũng tái tạo tuyến thượng thận, sẽ sản sinh DHEA và giảm cortisol.) Tương tự, hãy sinh hoạt tình dục tối thiểu hai lần một tuần – cực khoái cũng sẽ làm tăng mức DHEA! Bất kỳ hoạt động giảm stress nào cũng sẽ kích thích hormon thiết yếu này.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em thấy:
- Mùa hè là dễ giảm cân nhất trong năm.
- Dịch nên các quán nhậu đóng cửa.
- Các cụ mợ phải trông F1 ở nhà nhiều nên vất vả.
Hy vọng các cụ mợ giảm cân thành công.
Nghỉ lại buồn mồm hay ăn cụ ạ, e lên cân mới chết

khangsonglam

Xe buýt
Website
ecovietnam.net
Thôi xin, chả có công nghệ hút ngoài da nào hiệu quả hết. Nó chỉ như chườm lạnh cho co lại. Cảm giác giảm đi rất nhiều, nhưng 1 tuần sau thì như cũ.
Bền vững vẫn là thể dục thể thao. Em chạy bộ mà giảm 13Kg + vòng bụng giảm 8cm. Thay 1 loạt quần áo.
Trong bao lâu cụ?

harrynh

Xe container
Công nhận chạy là giảm cân, em chạy từ tháng 1 đến tháng 4 giảm từ 8x cuối xuống còn 7x giữa, người nhẹ hẳn. Và cảm giác ko thèm bia nữa, các món bổ béo cũng ko còn cảm giác thèm. Áo giảm 1 size, quần thì tụt cmn xuống đùi nếu ko xiết thắt lưng lùi thêm 2 lỗ. Việc chính các cụ cần làm là thực hiện chứ ko ngồi suy tính, thực hiện việc dễ nhất và ít tốn kém nhất là quần đùi, áo chạy rẻ tiền (quần + áo = 200k, ko thì quần đùi áo may ô cũng chả vấn đề), và 1 đôi giày vừa vặn ( trộm vía em mua cmn 3 đôi giày chạy cho đổi màu). Ăn cung ko cần quá quân phiệt đâu, tập chạy đi đã, tự khắc việc ăn uống lành mạnh sẽ đến

harrynh

Xe container
Công nhận chạy là giảm cân, em chạy từ tháng 1 đến tháng 4 giảm từ 8x kg cuối xuống còn 7x kg giữa, người nhẹ hẳn. Và cảm giác ko thèm bia nữa, các món bổ béo cũng ko còn cảm giác thèm. Áo giảm 1 size, quần thì tụt cmn xuống đùi nếu ko xiết thắt lưng lùi thêm 2 lỗ. Việc chính các cụ cần làm là thực hiện chứ ko ngồi suy tính, thực hiện việc dễ nhất và ít tốn kém nhất là quần đùi, áo chạy rẻ tiền (quần + áo = 200k, ko thì quần đùi áo may ô cũng chả vấn đề), và 1 đôi giày vừa vặn ( trộm vía em mua cmn 3 đôi giày chạy cho đổi màu). Ăn cung ko cần quá quân phiệt đâu, tập chạy đi đã, tự khắc việc ăn uống lành mạnh sẽ đến

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sợ chưa? Có dám choén đẫy tễ bia rót đầy ly liên tục nữa không? Chỉ tại cái mồm vàng.
Dạ em chừa!
Em chỉ dám vài lần một tuần, mà phải có bạn cạ cứng mới dám uống thôi =))
Nhưng cái bụng nó cứ phản bội em, heheee.