[Funland] Bụng em bự…

hiepnongdan1988

Xe buýt

hungkttt

Xe tăng
Napoleon nói rằng: Chiều cao khi nằm quan trọng hơn chiều cao khi đứng. Vậy mà…

Từ mùa dịch sau tết 2019 đến giờ ăn nhậu nhiều lại ít điều kiện tập tành nên bụng nó cứ phình ra các cụ ạ. Thắt lưng dây nới hết cỡ, quần áo thay một loạt, đi lại như cái bể phốt di động, AK bây giờ nom như K54, người mệt mỏi khó chịu.

Ông bạn “đồng cốc” thì trước đây nhìn dáng như người mẫu, bây giờ cũng như cái bể phốt di động. Nó tìm hiểu có cái trò hút mỡ công nghệ mới ( giống như kiểu hút mỡ của chị em) nên đang rủ rê hai thằng đi hút mỡ. Em nghe bùi tai nhưng trong lòng thì vẫn thầm hãi hãi bởi nghĩ đến vụ Cát Tường :(

Cụ nào thông thái cho em hỏi cái công nghệ hút mỡ ngoài da nó là cái công nghệ gì vậy? Hút có đau không? Mức ảnh hưởng của nó ra sao và tỷ lệ thành công thế nào?

Em đang cố tập tành nhịn ăn để lấy lại phom mà không thấy tương lai, cảm giác hít không khí nó cũng béo, thêm nữa bụng to nhìn mất cân đối quá vì em cao có mét bảy mà giờ nhìn chả thấy mông mít đâu, cả rổ bụng thương lắm.

Đừng bảo em cho xem ảnh nhé.

Em cảm ơn.
em thì khuyên cụ không nên đi, cụ mà đi không ai làm được việc - cụ đang làm - cho cụ đâu.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng cần giảm bụng :)
1m52, 50kg mà cũng bụng vượt mặt :P
Tối ko khi nào dám ăn cơm, chỉ ăn thịt + rau và hoa quả, hôm nào mà ăn miến là đỉnh cao của tinh bột :)
Nhưng tập giảm bụng khó nhăn răng, em ko chạy được, lười thể dục, dành phải xiết lại ăn uống :P
mợ thở bụng đi, zợ e tập vài năm thấy gọn hẳn

tập lúc nào cũng đc, ăn gì cũng tốt, chỉ kiêng mỗi thịt mỡ

cũng cần kiên trì

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Em xin phép các tiền bối gia nhập nhóm này để hóng. 1m64 83kg đói chay. Thời điểm 1 năm trước khoảng 78kg, ăn kiêng kiểu gì mà qua covid lần 1 thành 80 rồi 82kg. Thuốc giảm cân đã thử qua mấy loại nhưng ko ăn thua, chả dám uống linh tinh nữa. Em vẫn vận động đều đều 8000-10000 bước/ ngày ạ.
vấn đề của cụ là khả năng hấp thu, có người hít thở thôi cũng tăng cân, nhất là suy giáp

uống một cốc nc trc ăn hoặc kiểm tra nội tiết tuyến giáp, thường thì nữ hay bị suy giáp hơn nam

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]

cũng cần kiên trì
Em thở bụng từ bé tới giờ :)
Em cũng hiếm khi ăn thịt mỡ :(

beSuSu

Xe điện

cũng cần kiên trì
Thở bụng, bụng to. Ngực xẹp. Đấy là về thẩm mỹ. Các cái khác e ko bàn.

Chu An

Xe điện
Điều khó nhất với đa số cụ ông là bỏ thuốc lá thì em làm đc. Việc giảm cân đơn giản hơn thì m lại đang đầu hàng.

John2021

Xe tải

Từ mùa dịch sau tết 2019 đến giờ ăn nhậu nhiều lại ít điều kiện tập tành nên bụng nó cứ phình ra các cụ ạ. Thắt lưng dây nới hết cỡ, quần áo thay một loạt, đi lại như cái bể phốt di động, AK bây giờ nom như K54, người mệt mỏi khó chịu.

Ông bạn “đồng cốc” thì trước đây nhìn dáng như người mẫu, bây giờ cũng như cái bể phốt di động. Nó tìm hiểu có cái trò hút mỡ công nghệ mới ( giống như kiểu hút mỡ của chị em) nên đang rủ rê hai thằng đi hút mỡ. Em nghe bùi tai nhưng trong lòng thì vẫn thầm hãi hãi bởi nghĩ đến vụ Cát Tường :(

Cụ nào thông thái cho em hỏi cái công nghệ hút mỡ ngoài da nó là cái công nghệ gì vậy? Hút có đau không? Mức ảnh hưởng của nó ra sao và tỷ lệ thành công thế nào?

Em đang cố tập tành nhịn ăn để lấy lại phom mà không thấy tương lai, cảm giác hít không khí nó cũng béo, thêm nữa bụng to nhìn mất cân đối quá vì em cao có mét bảy mà giờ nhìn chả thấy mông mít đâu, cả rổ bụng thương lắm.

Em cảm ơn.
Lò xo nó có co lại ko cụ =))

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Thở bụng, bụng to. Ngực xẹp. Đấy là về thẩm mỹ. Các cái khác e ko bàn.
cụ hay mợ ạ? nếu phán chắc cú thế có lẽ cụ/mợ đã nghiên cứu khá kỹ và lâu dài

hay cụ khác biệt bà nghuy hiểm (nếu có)

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Em thở bụng từ bé tới giờ :)
Em cũng hiếm khi ăn thịt mỡ :(
sâu dài êm nhẹ thở bốn thì thì đảm bảo mợ ko thể bự bụng đc

trừ phi mợ có vđ liên quan tới hocmone tuyến giáp, triệu chứng là táo bón, tăng cân dù duy trì chế độ dd, ngủ nhiều hơn, móng và tóc giòn, trầm cảm, đau mỏi cơ...

bên nội tiết xn nhanh và tốt...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
sâu dài êm nhẹ thở bốn thì thì đảm bảo mợ ko thể bự bụng đc

trừ phi mợ có vđ liên quan tới hocmone tuyến giáp, triệu chứng là táo bón, tăng cân dù duy trì chế độ dd, ngủ nhiều hơn, móng và tóc giòn, trầm cảm, đau mỏi cơ...

bên nội tiết xn nhanh và tốt...
Cụ ơi, bụng nó bự theo tuổi tác, khi trẻ thì 57, giờ thì phải 77, nó là cơ chế sinh mỡ của tuổi tác nữa :)

shikari

Xe tải
Mỗi bữa ăn 1 chén cơm, thức ăn vẫn ăn thoải mái.
Sáng ăn bình thường
Không ăn nhậu
Không ăn vặt
Không uống nước ngọt
Tập chạy kết hợp đi bộ 25 tới 30 phút 1 ngày.

Em duy trì từ 29.3 tới nay. Vòng bụng giảm từ 96 về hiện tại là 84, cân nặng từ 74 còn 67!
Nghĩa là các cụ ko cần phải ăn kiêng quá mức, cũng như tập luyện quá mức đâu. Nhưng phải đều đặn và có kỉ luật.
Em đang thực hành như cụ đây, hy vọng giảm đc như vậy.

MeoZorba

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Em cảm ơn.
Theo em không nên hút mỡ đâu cụ ạ, em thấy nhiều chị em phụ nữ hút mỡ xong vùng da ấy sần sùi không phẳng mịn và màu sẽ thâm đen, nhiều người hút mỡ đùi xong không dám mặc váy ngắn nữa. Em có cô bạn thấy kể đóng 40tr đi làm dịch vụ giảm mỡ bụng, đến đấy spa vần vò thì lúc đầu có giảm nhưng về sau hết gói ấy ăn vào lại tăng vù vù giờ còn béo hơn ạ :D
Tốt nhất muốn giảm cân em nghĩ cụ nên kiểm soát lượng calo in, calo out, ăn rau xanh, cá, lườn gà, thịt nạc ....Ăn sáng đủ chất, bữa tối ăn thanh đạm thôi ạ. Và có time thì cụ cố gắng bỏ ra 30 phút mỗi ngày cho việc thể dục thể thao thì cho dù chưa giảm cân được nhưng cơ thể sẽ thấy khỏe hơn đấy ạ.

xeitbanh

Xe tải
Em thấy:
- Mùa hè là dễ giảm cân nhất trong năm.
- Dịch nên các quán nhậu đóng cửa.
- Các cụ mợ phải trông F1 ở nhà nhiều nên vất vả.
Hy vọng các cụ mợ giảm cân thành công.