[Funland] Bụng em bự…

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ nghĩ tớ hẳn đi, 1 tỷ/ tuần chẳng hạn, cho mỡ nó mất nhanh.
Trêu các cụ tý, gửi các cụ app này, các cụ cài thử mà tâp nếu không ra ngoài được. Em tập thử thấy đốt mỡ tốt, và thể lực lên tốt, mà không bị cơ bắp.
=))
Mấy cái app này ko ăn thua gì cả, căn bản ý chí con người.
Ngày xưa, cứ stress là em ko béo nổi, giờ cứ stress em vẫn béo như thường :)

Đào Tử Thi

Xe container
Đừng nghe các cụ nào khuyên thể dục để giảm cân giảm bụng cụ ơi. Nghe em, giảm hay không ở cái mồm ấy.

Cụ ăn low carb (search trên mạng cho em). Không ăn tinh bột, bù vào đó ăn nhiều thịt cá hải sản rau để có năng lượng. Chế độ tuyệt đối như thế khoảng 2 tuần thì có thể nới ra ăn chút tinh bột. Giảm cân cực nhanh nhưng ăn kiểu này xác định hơi tốn kém chút.

Sau tầm 1 tháng nếu cụ ăn đc thế thì giảm phải đc tầm chục kg (nếu đúng phương pháp thì ko ảnh hưởng đến sức khoẻ đâu chỉ có là thèm ăn cơm kinh khủng vì trước quen mồm rồi).

1 tháng sau đó cụ vẫn ăn như thế kia với chế độ nới lỏng ngày 1 bát cơm hoặc 1 bát phở tinh bột, kèm theo đó tăng cường vận động để tăng cơ. Đảm bảo sau 2-3 tháng cụ ngon choét ngay. Tác dụng phụ có thể có là do ăn thịt cá, hải sản nhiều nên lúc nào cũng cảm thấy hừng hực, nói vợ vợ trước để chuẩn bị mà chiều chuộng.

Tóm lại, đừng nghe vụ tập luyện giảm cân. Giảm cân nó ở cái mồm trước, cái chân cái tay nó đi sau thôi. Em đã từng làm thế, 1 tháng giảm 7 kg (e ko tuân thủ tuyệt đối đc low carb do 1 số lần buổi sáng đói vãi mà đồ ăn sáng họ bán toàn đồ tinh bột, đành phải ăn).
Tốn kém thì em không ngại, bớt bia rượu thuốc lá bù vào dư luôn :)

Đúng như cụ nói, em choén ngon miệng và cơm ăn như nhà binh :( em đang vận hết sức để bớt cơm đây, đêm qua đói hoa cả mắt mất ngủ cả đêm, sáng ra chợp mắt được tí mò dậy sớm đánh bát phở to hự 🤭 đêm nay em lại chiến đấu tiếp xem sao

harrynh

Xe container
Khi cụ còn lăn tăn app này app kia thì cụ ko giảm kg đc rồi.
Việc đầu tiên, thay quần áo , xỏ giày và chạy hoặc đi bộ. Cụ làm đc thì em kể tiếp kinh nghiệm giảm kg từ 8x xuống 7x trong 3 tháng. Trc em tuần vài lần bia bọt đến đêm, giờ tuần 1-2 chai còn thấy ko vào. Trc em sáng cháo lòng, trưa phở sốt vang, tối ăn nhậu mà bgio khác hẳn, ae bạn nhậu còn ko gọi nữa, hic.

• Vodka
Reactions: rfs

belo

Xe điện
=))
Mấy cái app này ko ăn thua gì cả, căn bản ý chí con người.
Ngày xưa, cứ stress là em ko béo nổi, giờ cứ stress em vẫn béo như thường :)
Cụ nói chuẩn. Quan trọng là cụ có muốn tập hay không thôi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn. Quan trọng là cụ có muốn tập hay không thôi.
Em muốn tập, mà ý chí em nó cứ ko nghe lời, hehee
Em rất ngưỡng mộ các cụ có ý chí, có kỷ luật, em thì vui mới đi bộ được, chạy thì như hoạt hình, hixx.

belo

Xe điện
Em muốn tập, mà ý chí em nó cứ ko nghe lời, hehee
Em rất ngưỡng mộ các cụ có ý chí, có kỷ luật, em thì vui mới đi bộ được, chạy thì như hoạt hình, hixx.
Cụ rủ ai đó bạn bè tập cùng ấy. Tầm dịch này, chỉ đi bộ, chạy bộ thôi.
Không có ai thì lại chuyển 40 tr cho em. Hàng sáng, em gọi cụ dậy cho, luật lại như trên.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ rủ ai đó bạn bè tập cùng ấy. Tầm dịch này, chỉ đi bộ, chạy bộ thôi.
Không có ai thì lại chuyển 40 tr cho em. Hàng sáng, em gọi cụ dậy cho, luật lại như trên.
=))
Thồi, để em tìm người vậy, ko cứ nghĩ tới luật của cụ em lại gầy chỗ ko cần gầy :)

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Napoleon nói rằng: Chiều cao khi nằm quan trọng hơn chiều cao khi đứng. Vậy mà…

Từ mùa dịch sau tết 2019 đến giờ ăn nhậu nhiều lại ít điều kiện tập tành nên bụng nó cứ phình ra các cụ ạ. Thắt lưng dây nới hết cỡ, quần áo thay một loạt, đi lại như cái bể phốt di động, AK bây giờ nom như K54, người mệt mỏi khó chịu.

Ông bạn “đồng cốc” thì trước đây nhìn dáng như người mẫu, bây giờ cũng như cái bể phốt di động. Nó tìm hiểu có cái trò hút mỡ công nghệ mới ( giống như kiểu hút mỡ của chị em) nên đang rủ rê hai thằng đi hút mỡ. Em nghe bùi tai nhưng trong lòng thì vẫn thầm hãi hãi bởi nghĩ đến vụ Cát Tường :(

Cụ nào thông thái cho em hỏi cái công nghệ hút mỡ ngoài da nó là cái công nghệ gì vậy? Hút có đau không? Mức ảnh hưởng của nó ra sao và tỷ lệ thành công thế nào?

Em đang cố tập tành nhịn ăn để lấy lại phom mà không thấy tương lai, cảm giác hít không khí nó cũng béo, thêm nữa bụng to nhìn mất cân đối quá vì em cao có mét bảy mà giờ nhìn chả thấy mông mít đâu, cả rổ bụng thương lắm.

Đừng bảo em cho xem ảnh nhé.

Em cảm ơn.
Con bạn em, năm ngoái ngừng tim, gần như chết não, chuyển gấp từ chỗ hút mỡ bọng sang Bạch Mai, hôn mê 4 tuần, bọn em xác định chôn hoặc thiêu rồi, giờ dậy được nhưng di chứng nặng nề. Chuyện dài kì lắm, các giai đoạn viết thành tiểu thuyết được
Em khuyên các cụ, tăng cường đục, bê tông không đáp ứng được thì tuốt cũng được. Chết vì mỡ là cái chết rất Lỡ Dở

BMV_HN

Xe điện
Mùa nắng thèm cốc bia mà không dám uống vì sợ béo. Em cũng hơi tăng cân béo bụng rồi.
Cụ nào béo bụng tăng cân mà chịu tập giảm cân lấy lại vóc dáng là em thán phục và ngưỡng mội vì đó là một dạng năng lực không phải ai cũng làm được và không phụ thuộc giàu nghèo trình độ nhận thức.
Vì nó là sự vượt qua chính mình dù không phải gặp khó khăn thử thách hiểm nghèo . Thế mới khó.

Đào Tử Thi

Xe container
Mùa nắng thèm cốc bia mà không dám uống vì sợ béo. Em cũng hơi tăng cân béo bụng rồi.
Cụ nào béo bụng tăng cân mà chịu tập giảm cân lấy lại vóc dáng là em thán phục và ngưỡng mội vì đó là một dạng năng lực không phải ai cũng làm được và không phụ thuộc giàu nghèo trình độ nhận thức.
Vì nó là sự vượt qua chính mình dù không phải gặp khó khăn thử thách hiểm nghèo . Thế mới khó.
Em là em kính nể tất cả các cụ đang gầy thành béo và lại chuyển béo thành gầy, em nể em nể vô cùng nể ! :(

Đào Tử Thi

Xe container
Con bạn em, năm ngoái ngừng tim, gần như chết não, chuyển gấp từ chỗ hút mỡ bọng sang Bạch Mai, hôn mê 4 tuần, bọn em xác định chôn hoặc thiêu rồi, giờ dậy được nhưng di chứng nặng nề. Chuyện dài kì lắm, các giai đoạn viết thành tiểu thuyết được
Em khuyên các cụ, tăng cường đục, bê tông không đáp ứng được thì tuốt cũng được. Chết vì mỡ là cái chết rất Lỡ Dở
Em thật cụ khuyên thế khác nào rủa em :(( giữa cái bối cảnh đứng không nhìn thấy chân mà đục với khoan cái nỗi gì, mỗi lần đi tồ cứ như đi bắt Picachu ấy, lúc bắt được rồi còn phải loay hoay định hướng với toạ độ bắn cho trúng kẻo lại phải thay quần =((

comiki

Xe ba gác
Người OF
Chết cười với các cụ :D. Các cụ còn cứ chém gió hóng kinh nghiệm thì bụng nó chả giảm chút nào đâu. Nhấc mông lên ra công viên chạy đi, ngay bữa tối nay báo gấu cắt cơm, chỉ xơi rau, thức ăn thôi.