[Funland] Bụng em bự…

boyhd

Xe máy
Dư lày đi cụ. Mỗi đầu tháng cụ chuyển em 40 triệu, coi như cụ đi hút mỡ đi, đã mất. Tháng có 4 tuần, em gửi cụ chương trình tập của từng tuần, cụ hoàn thành được 1 tuần em gửi lại cụ 10 triệu. Hết tháng đó, cụ lại chuyển 40 cho em, và tập luyện để lấy lại tiền của cụ.
Nếu 10tr / tuần mà chưa đủ kích thích, cụ có thể tăng hơn, cho đến con số cụ phải tập để giành lại.
Cụ thấy ổn không?
Biện pháp này chắc là hiệu quả. Haha đại đa số các anh em đều ko theo được lịch tập

phuongan

Xe điện
Tốn kém thì em không ngại, bớt bia rượu thuốc lá bù vào dư luôn :)

Đúng như cụ nói, em choén ngon miệng và cơm ăn như nhà binh :( em đang vận hết sức để bớt cơm đây, đêm qua đói hoa cả mắt mất ngủ cả đêm, sáng ra chợp mắt được tí mò dậy sớm đánh bát phở to hự 🤭 đêm nay em lại chiến đấu tiếp xem sao
Dì ăn ngon miệng vậy thì đầu tiên tập theo pp nhịn ăn gián đoạn (IF ), bắt đầu ở mức 12:12 hoặc 16:8 tức là ngày có 24h thì Dì ăn uống nạp liệu trong vòng 8h liên tục thôi, 16h còn lại uống nước lọc/trà/cf không đường sữa calo gì hết.
Dì search google để biết thêm chi tiết.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chết cười với các cụ :D. Các cụ còn cứ chém gió hóng kinh nghiệm thì bụng nó chả giảm chút nào đâu. Nhấc mông lên ra công viên chạy đi, ngay bữa tối nay báo gấu cắt cơm, chỉ xơi rau, thức ăn thôi.
Em cũng chạy tí ti, vẫn ăn rau và thức ăn thôi đó, hixx.

ijk

Xe hơi
Bác béo nào hơi lớn tuổi mà không thu xếp để chạy bộ được thì nên tập tạ bình vôi.
Năm ngoái tôi tập môn này giảm được hơn 20Kg, bụng béo 113 thành phẳng 86. Béo phì độ 1 (BMI 32) thành bình thường (BMI 25).
Tôi tập 15 phút mỗi ngày liên tục trong 6 tháng.
Tôi chỉ tập 3/15 bài của giáo án Tracy Reifkind đã giảm cân xong nên chuyển sang tập tự do để duy trì. Sách của Tracy Reifkind có ở Amazon, bản PDF cũng có trên mạng.
https://www.amazon.com/Swing-Lose-Revolutionary-Kettlebell-Program/dp/0062104233
Bà tác giả này còn hướng dẫn trên Youtube,
https://www.youtube.com/channel/UC16ty8gZvx30h9yj6akXnMw
Các bác nên cài 1 app Tabata để kiểm soát thời gian trong quá trình tập (tôi cho là quan trọng nhất khi tập giảm cân), 1 app tính BMI để theo dõi kết quả (bên Androi có app noSpy rất trực quan và miễn phí). Sắm thêm cái cân sức khỏe và thước dây để đo bụng là tập được.

Nhimtiu

Xe container
Napoleon nói rằng: Chiều cao khi nằm quan trọng hơn chiều cao khi đứng. Vậy mà…

Từ mùa dịch sau tết 2019 đến giờ ăn nhậu nhiều lại ít điều kiện tập tành nên bụng nó cứ phình ra các cụ ạ. Thắt lưng dây nới hết cỡ, quần áo thay một loạt, đi lại như cái bể phốt di động, AK bây giờ nom như K54, người mệt mỏi khó chịu.

Ông bạn “đồng cốc” thì trước đây nhìn dáng như người mẫu, bây giờ cũng như cái bể phốt di động. Nó tìm hiểu có cái trò hút mỡ công nghệ mới ( giống như kiểu hút mỡ của chị em) nên đang rủ rê hai thằng đi hút mỡ. Em nghe bùi tai nhưng trong lòng thì vẫn thầm hãi hãi bởi nghĩ đến vụ Cát Tường :(

Cụ nào thông thái cho em hỏi cái công nghệ hút mỡ ngoài da nó là cái công nghệ gì vậy? Hút có đau không? Mức ảnh hưởng của nó ra sao và tỷ lệ thành công thế nào?

Em đang cố tập tành nhịn ăn để lấy lại phom mà không thấy tương lai, cảm giác hít không khí nó cũng béo, thêm nữa bụng to nhìn mất cân đối quá vì em cao có mét bảy mà giờ nhìn chả thấy mông mít đâu, cả rổ bụng thương lắm.

Đừng bảo em cho xem ảnh nhé.

Em cảm ơn.
Chắc cụ chưa biết bài ăn đỗ xanh nguyên hạt nấu như nấu cháo, thích thì cho nắm gạo vào. Ăn thay cơm hai ba hôm đi cụ, sau đó cụ ăn cách nhật độ nửa tháng xem. Người và bụng rau ngót ngay, nó sẽ thải ra hết mấy thứ thổ tả các cụ nạp vào suốt ngày đấy. Em có cái hình như bên dưới để cụ dễ hình dung, nhớ là lấy loại nguyên vỏ cho vào nồi cơm điện bấm hai phát cụ nhé:

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Napoleon nói rằng: Chiều cao khi nằm quan trọng hơn chiều cao khi đứng. Vậy mà…

Từ mùa dịch sau tết 2019 đến giờ ăn nhậu nhiều lại ít điều kiện tập tành nên bụng nó cứ phình ra các cụ ạ. Thắt lưng dây nới hết cỡ, quần áo thay một loạt, đi lại như cái bể phốt di động, AK bây giờ nom như K54, người mệt mỏi khó chịu.

Ông bạn “đồng cốc” thì trước đây nhìn dáng như người mẫu, bây giờ cũng như cái bể phốt di động. Nó tìm hiểu có cái trò hút mỡ công nghệ mới ( giống như kiểu hút mỡ của chị em) nên đang rủ rê hai thằng đi hút mỡ. Em nghe bùi tai nhưng trong lòng thì vẫn thầm hãi hãi bởi nghĩ đến vụ Cát Tường :(

Cụ nào thông thái cho em hỏi cái công nghệ hút mỡ ngoài da nó là cái công nghệ gì vậy? Hút có đau không? Mức ảnh hưởng của nó ra sao và tỷ lệ thành công thế nào?

Em đang cố tập tành nhịn ăn để lấy lại phom mà không thấy tương lai, cảm giác hít không khí nó cũng béo, thêm nữa bụng to nhìn mất cân đối quá vì em cao có mét bảy mà giờ nhìn chả thấy mông mít đâu, cả rổ bụng thương lắm.

Đừng bảo em cho xem ảnh nhé.

Em cảm ơn.
Hút mỡ rồi lại nhậu thì cũng không ăn thua đâu Cụ.

Muon_biet

Xe cút kít
Bụng to là...có hậu!

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Bác béo nào hơi lớn tuổi mà không thu xếp để chạy bộ được thì nên tập tạ bình vôi.
Năm ngoái tôi tập môn này giảm được hơn 20Kg, bụng béo 113 thành phẳng 86. Béo phì độ 1 (BMI 32) thành bình thường (BMI 25).
Tôi tập 15 phút mỗi ngày liên tục trong 6 tháng.
Tôi chỉ tập 3/15 bài của giáo án Tracy Reifkind đã giảm cân xong nên chuyển sang tập tự do để duy trì. Sách của Tracy Reifkind có ở Amazon, bản PDF cũng có trên mạng.
https://www.amazon.com/Swing-Lose-Revolutionary-Kettlebell-Program/dp/0062104233
Bà tác giả này còn hướng dẫn trên Youtube,
https://www.youtube.com/channel/UC16ty8gZvx30h9yj6akXnMw
Các bác nên cài 1 app Tabata để kiểm soát thời gian trong quá trình tập (tôi cho là quan trọng nhất khi tập giảm cân), 1 app tính BMI để theo dõi kết quả (bên Androi có app noSpy rất trực quan và miễn phí). Sắm thêm cái cân sức khỏe và thước dây để đo bụng là tập được.
Cảm ơn Cụ. Em vừa vào xem, động tác cũng khá đơn giản.

• Vodka
Reactions: ijk

beomap2

Xe container
Mùa hè chẳng sợ sun vòi, chỉ sợ lúc mùa đông thôi.
Có lần gần Tết Âm lịch có hội ở lớp học nhiếp ảnh ở Cung Văn Hóa rủ nhau đi chụp ảnh Hà Giang, đúng dịp rét gần 0 độ. Trên xe có 12 người thì có 4 đàn ông, một lái xe, một ông Tây người Phần Lan, một ông con to béo trên 100kg, nhà cháu (tuổi gấp đôi tuổi mấy đứa kia). Lúc xe ô tô 16 chỗ đi đến đỉnh đèo Mã Pì Lèng thì lái xe đỗ xe lại cho mọi người xuống đi đánh dấu lãnh thổ. Khi mọi người đánh dấu lãnh thổ xong lên xe, nhưng ông con to béo kia vẫn chưa xong, mọi người cứ phải để cửa không kéo lại, thấy lâu lâu một đứa la: thằng kia nhanh lên không gió lùa rét lắm. Thằng kia quay đầu lại nói: không moi ra được. Mọi người cứ cười cười tưởng nó nói đùa. Mãi vẫn chỉ thấy ông con lúi húi mà không xong. Mọi người nhao nhao lên quát: thằng chết toi kia nhanh lên, mày để bọn tao chết rét à. Thằng kia ngoái đầu vào mếu máo: đứa nào giúp tao cái. Lúc đấy mọi người mới biết là nó không đùa. Thế rồi mấy đứa cứ đùn đẩy nhau không chịu ra giúp. Mãi rồi cũng có một đứa bạo nhất ra giúp. Thấy con bé kia cúi xuống dùng tay loay hoay, lục sục một lúc rồi chạy ù vào. Mọi người nhao nhao hỏi thế nào, được chưa? Con bé nói: được rồi, eo ơi tởm lắm, rồi đưa ngón tay út ra. Cả hội cười ré lên. Thằng kia đánh dấu lãnh thổ xong vào mặt hớn hở, chẳng ngượng gì còn nói: May quá được bạn làm giúp cho vòi nó dài ra không thì chết, thanks nhé, thanks nhé. Cả hội được một trận cười lúc xe xuống đèo gần chết.

Chỉnh sửa cuối:

belo

Xe điện
Em làm tý, khích lệ cụ chủ.

• Vodka
Reactions: ijk

duytrong

Xe lăn
Em thấy thể dục thể thao khoa học kết hợp với đóng ghạch nhiều bụng nhỏ lại rất nhanh.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
=))
cụ đừng làm em mất tinh thần thể dục của Nguyễn Công Hoan :)
E vẫn chén mạnh, sáng bún, trưa 2 bát cơm, tối rau thịt hay cá 1 lon bia, không ăn cơm buôur tối, sáng chuêuf đạp xe. May cô vít ko tụ tập bia bọt.